[Thảo luận] Đầu năm đã dính đen rồi

haithanhleminh

Xe tải
Cám ơn các cụ!
Nhà cháu còn 1 cái may nữa, đó là được làm OFer trong này nên biết cụ Màu, qua đó mua Dàn nóng, Két nước và Ba đờ sốc rẻ hơn được ~ 5 chai so với gara báo giá ợ. Khiếp, gara thấy anh em bị nạn khôg thương mà còn chặt chém kinh. Có cái chặt lên đến 270% các cụ ợ. Cháu hỏi bên cụ Màu có 500k mà bên đó lấy của cháu 1,350m. Cháu hỏi cái đó lắp có đơn giản không? Thợ nói đơn giản lắm, cúi xuống gầm gắn vào là xong, đó là cái cảm biến ABS ợ!

cuongnguyen

Xe hơi
Quả này Tết năm ngoái em bị rồi. Nó táng gẫy gương, bẹp cửa và chắn bùn bên tài, xe nó thì gẫy càng, cong vành trước, may mà người chỉ bị trầy sước, cả làng nó túa ra bắt đền, một đống thằng còn đòi làm chứng đểu nữa kể cả công an xã. Cuối cùng em phải mất cho nó 800k tiền sửa xe và tiền thuốc. Về sửa xe hết 7tr may mà có bảo hiểm. Nghĩ lại xui nhưng vẫn còn may mà thằng đấy nó không tèo, hay bị nặng hơn. Mình đúng nhưng đi 4b ở quê thì cũng thành sai thôi, chả trông mong gì hơn được các cụ ạ./
Thôi của đi thay người, cụ vưỡn may chán. Để an ủi cụ xin đưa ra 2 tình huống:
1. Thằng đi xe máy là đầu gấu, người nhà + đồng bọn nó ùa ra. Cụ phải đền nó là cái chắc, mà vớ vẩn còn mất thời gian đưa nó đi chụp cắt lớp các kiểu..., không may nhất là có khi còn bị bọn nó tẩn cho.
2. Thằng đi xe máy báo công an. Thế là cả xe nó và xe cụ đều bị giam. Cụ đúng 100% nhưng nó không bãi nại, hướng của công an sẽ là: anh hỗ trợ người bị nạn bao nhiêu???, thỉnh thoảng nó lại gọi cụ lên, mất thì giờ lắm, không lên kịp thì nó mắng.
Trong 2 trường hợp trên kiểu gì cụ cũng mất 2 lần tiền. Kết luận: cụ quá may, đi ăn mừng thôi.

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Chia sẻ cùng cụ, mình đi đến thế còn bị thì biết làm sao. Hôm nọ e đi xe máy sang đường thôi nhìn từ xa thấy một chú cứ phăng phăng phóng đến sử dụng cả còi xe rồi còi mồm rồi ( e đứng im ròii ạ đang đứng cho ô tô qua) mà nó vẫn tương vào e ! chán ko thể tẢ

mr_hieu1

Xe điện
dù sao cũng chia buồn với cụ chủ thớt nhé ! cứ coi như của đi thay người đi cụ ạ

CAP_bl

Xe điện
Coi như bị hạn, thế cũng là may rồi.

bellring

Xe buýt
Chia buồn với cụ, năm hết tết đến mà vưỡn chưa xong.

tuando

Xe máy
Nó chưa phải đi bệnh viện là may lắm rồi cụ ạ. Đi ô-tô đúng là một cái tội ...

beetle

Xe tải
Cụ này phán như đúng rồi, cụ tìm hiểu về bảo hiểm chưa? Mua chưa mà phán ghê vậy? Chả BH nào đền cho cụ chủ thớt vụ này cả, trừ phi chi ra ít tiền cho chú làm bảo hiểm :) nhưng cũng khó.
Úi, cái này e tưởng BH nó sẽ đền cho mình chứ ạ. e mua của AAA, nó bẩu kể cả mình đi tự đâm vào cột điện, thì nó đền cả tiền sửa xe lẫn cột điện :D. Túm lại tất cả các thiệt hại do tai nạn khi đang tham gia giao thông là được BH chịu tất (trừ TH lái xe say rượu,...)

Chỉnh sửa cuối:

trungnn

Xe tăng
Em cũng bị 1 phát như thế này nhưng mà em xuân hơn cụ chủ thớt là em phanh kịp. Hôm đấy em về quê đến đoạn qua TP Phủ Lý lúc 13h trưa, đường rộng không có ai, 1 chú đi xe máy từ đường ngang phóng ra quốc lộ 1 với tốc độ rất cao nhưng đường ngang toàn đá dăm nên chú xe máy mất lái bay ra giữa đường, xe máy nằm ở làn bên kia còn chú lái xe máy nằm bên làn của em. Trước đấy em thấy linh tính như thế nào ý khi thấy chú kia phi xe máy ầm ầm nên chuyển sang chân phanh từ trước giảm ngay từ 80 xuống thấp, thấy chú ý ngã là em dí phanh ngay. Dừng được thì cách người khoảng 1m. May cho em là phía sau và làn ngược chiều em không có xe nào cả. Xuống đỡ cậu ý lên và nhắc nhở thôi. Hôm đó em lại đi có 1 mình nên có vấn đề gì cũng khó đỡ được.
Lúc đấy xe em cũng không có BH nên sau vụ đấy về em phải đi mua BH luôn.

Chỉnh sửa cuối:

bienbao

Xe máy
Cụ chủ thớt tả nghe đường giống trên quê gấu nhà em thế. Đường đồi, do bộ đội làm chỉ rải đá răm. Nhiều khúc cua bị bụi cây che tầm nhìn. Trai làng uống riệu xong đi 2B sợ vãi, toàn xòe từ bên này sang bên kia đường tại đúng chỗ cua. Mình mà tới đúng lúc đó là tèo. Dân chỗ cụ bị chỉ góp ý, xin như thế là may đới. Chia sẻ và cũng mừng cho cụ tai qua nạn khỏi cuối năm.

lookati

Xe tải
Chia buồn với bác chủ thớt! Thiết nghĩ cứ bỏ tiền ra mua BH thân vỏ cho nó tự tin khi va quệt các bác ah!

fluence

Xe đạp
chia buồn với cụ chủ thớt tai bay vạ gió

xe oi

Xe tải
Chia buồn với cụ chủ thớt, may mà 2 nhóc kia không tèo chứ không thì dù mình đúng cũng rách việc. Đi đường đèo kinh nhất các bác 2 bánh, vào cua với tốc độ kinh dị, lấn làn vô tư^:)^ Em là em cứ thửa cái còi hơi, gần khúc cua là em gào lên, có điếc cũng phải nghe thấy mà giảm tốc độ.

CáMập

Xe đạp
Nhỡ nó giảm tốc độ bằng cách cày xuống đường thì sao? Cụ dùng còi hơi thì phải cẩn thận nhé.

muagat

Xe hơi
Đọc cái thớt này mới thấy nhiều cụ dính kiểu này quá. Em cũng dính một phát y hệt ở quê vợ, làng Tả Thanh Oai, Tết năm 2009. Khác mỗi tý là 2 chú nghiện bùng tiền xóc đĩa nên chạy rõ nhanh (cái này lúc sau em mới biết do dân làng nói) phi thẳng vào bên phụ xe em. 2 chú văng ra mỗi chú một hướng, xe dream tàu thì văng xuống sông Tô Lịch. Xe em vỡ đèn, gãy cản trước bên phụ, móp capo, gãy calang. May mà ở quê vợ, 2 chú nghiện đấy là người trong làng, cháu vợ em lại làm Công An xã nhưng em vẫn phải gọi 113 xuống. May có Công An và người nhà chứ không cả làng ra đánh bỏ mẹ em. Thiệt hại: xe em lại đi mượn ông bạn vừa hết BH (em ở SG ra chơi Tết) => sửa hết 9triệu. Còn phải biếu 2 chú nghiện 100 ngàn cho các chú đi chụp xương cốt. Thiệt hại lớn nhất là... ức và lo nhỡ ra có chú nào về đến nhà mới lăn quay ra thì bỏ mẹ. Với CA thì không bị lằng nhằng gì cả, mặc dù hơi ức vì mình đúng mà vẫn mất tiền, nhưng em vẫn đánh giá cao các chú. Không có CA thì còn mệt nữa.
Thôi đành tự nhủ là còn may chán cụ chủ thớt ạ. Xã hội này nó thế

LeTai1979

Xe cút kít
Chia buồn với Cụ, thôi coi như cái hạn cuối năm.

xe oi

Xe tải
Nhỡ nó giảm tốc độ bằng cách cày xuống đường thì sao? Cụ dùng còi hơi thì phải cẩn thận nhé.
Dạ! Em có 2 cái còi, coi theo xe và còi hơi lắp riêng. Chỉ khi đi đường đèo và trước khúc cua em mới dám dùng thôi. Em đi đèo nhiều nên thấy trường hợp của cụ chủ xảy ra thường xuyên nên bần cùng bất đắc dĩ em đành phải lắp thôi cụ ơi.

dac

Xe tăng
Vừa mua lại bảo hiểm hôm kia. Nói chung em năm nào cũng vào xưởng 3-4 lần dù chỉ là làm chỗ xướt vặt cho nó đỡ phí cái tiền bảo hiểm :)
Tết nhất rồi có bảo hiểm đi nó cũng tự tin hơn tí

heroesdaubu

Xe điện
Chia buồn cùng cụ! Xe hay đi tỉnh thì cụ cứ mua bảo hiểm thân vỏ đi, ko có vẫn đề gì thì càng tốt nhưng có bảo hiểm cầm lái sẽ tự tin hơn nhiều!