[Thảo luận] Đầu năm đã dính đen rồi

haithanhleminh

Xe tải
Mới đầu năm dương lịch nhà cháu đã bị dính quả không đỡ được. Đang đi trên đường đồi, nhà cháu đang ra khúc cua còn chiều ngược lại thì có một cậu đèo một mợ đầu không mũ bảo hiểm (chắc đi chơi tết) đang chuẩn bị vào cua với tốc độ kinh hoàng. Thế rồi chuyện gì đến cũng phải đến, xe máy của cậu ấm đổ bắn từ bên kia đường rê sang bên này rồi..... rúc vào đầu xe cháu, cô cậu cũng lết theo xe máy nhưng chắc ma sát nhiều hơn nên xe chạy trước, người chạy sau. Như đã nói ở trên, em đang ra cua nên đi với tốc độ rất chậm, khoảng 25km/h nên phanh lại ngay mà không có vệt bánh nào trên đường.
Hiện trường:
Xe máy rúc dưới ba đờ sốc trước, cô cậu nằm cạnh bánh lái trước
Hậu quả:

Người:
Khi còn đi trên đường, cô cậu cũng ôm nhau, đến lúc ngã cũng.... ôm nhau, có điều cô nằm trên ôm nên hậu quả cậu lĩnh hết. Nhìn chung chỉ sây sát ngoài da do mài đường
Xe:
2b đầu nát phần nhựa
4b bị đầu 2b chọc vào dàn nóng và két nước, ba đờ sốc trước bị vỡ dưới gầm.

Giải quyết:

Nơi xảy ra vụ va chạm gần nơi cô cậu sinh sống nên dân làng chạy ra rất đông, tuy nhiên nhìn vào hiện trường thì ai cũng chỉ 1 lời "thôi xin người ta đi" với cô cậu kia.
Xe em chưa mua BH nhưng cuối cùng cũng đường ai nấy đi. Cháu qua chỗ cụ Màu mua dàn nóng, két nước và thay luôn ba đờ sốc, nhân tiện thay luôn còi sên và bugi IK16 denso. Tổng thiện hại hết 20 chai các cụ ạ. Thế là mất cái tết rồi, đau không tả được.

Chỉnh sửa cuối:

notveryniceguy

Xe buýt
híc, đúng là tai bay vạ gió, ở cái đất này nhiều lúc cây muốn lặng mà gió chẳng đừng, rõ dàng mình đi đàng hoàng lại dính quả k đâu, chia buồn cùng cụ

tbduong

[Tịch thu bằng lái]
Xin chia buồn với cụ. Thôi của đi thay người cụ ạ.

Hôm thứ 5 vừa rồi em cũng bị một vụ tương tự. Đang xi nhan rẽ trái thì một đôi vợ chồng vẫn cố lách lên. May mà em khép góc rộng và đi rất chậm (5km/h) và phanh kịp nên nhà kia vẫn lách lên được. Kết quả là:

2B. Hai vợ chồng ngã ra, chỉ bị xây sát nhẹ. Xe cũng bị xây sát nhẹ.
4B. Xe em bị gãy gương, móp cửa bên lái và móp tai xe.

Hai vợ chồng đó cũng biết điều nên xin lỗi ngay. Hứa sẽ đền. Lúc đầu cũng định bắt đền nhưng sau nhìn thấy cô vợ đang có bầu nên thôi.

Vào gara mất 10 chai nhưng xe em mua bảo hiểm rồi. ;)

Chỉnh sửa cuối:

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Chia buồn với Cụ, hạn cuối năm âm lịch không đỡ được !:(

Chỉnh sửa cuối:

3_banh

Xe điện
Cáu nhể, tự dưng mất 20 củ, dưng mà cũng còn may là nếu nó phi thẳng vào xe cụ thì thiệt hại còn nặng hơn và nhất là có đứa nào thăng thiên thì mệt lắm.

Tran Thanh Tung

Xe điện
Đấy nhá, mua BH ngay đi các cụ nhá. Lúc có chuyện mới biết tác dụng của nó, lương làm được bao nhiêu mà tư dưng mất 20 củ chả đâu vào đâu

ninhcd

Xe tăng
Chia buồn với cụ, hư hỏng nặng thế mà cụ cho qua thì em cảm phục cụ thực sự đấy
---
Nhiều khi ko cho qua cũng khó đọc điếu văn lắm các cụ nhỉ, đất nhà nóa, xe thì ghẻ, có khi còn đi mượn để sỹ gái, túm lại là trên răng dưới ca tút thì có dek j mà đền.
Chó nó vào danh mục hạn cuối năm đi cụ ơi, chia buồn cùng cụ

nguyenducduy

Xe điện
Đúng là đầu năm Cụ đã đen như chó mực, xin chia buồn cùng cụ.Nhưng hy vọng cụ sõ đỏ những ngày còn lại của năm

bmw1226

Xe tải
Thế vụ này tèo à? Không được bồi thường đồng nào sửa xe à? Chia buồn với chủ xe!:-L

Mới đầu năm dương lịch nhà cháu đã bị dính quả không đỡ được. Đang đi trên đường đồi, nhà cháu đang ra khúc cua còn chiều ngược lại thì có một cậu đèo một mợ đầu không mũ bảo hiểm (chắc đi chơi tết) đang chuẩn bị vào cua với tốc độ kinh hoàng. Thế rồi chuyện gì đến cũng phải đến, xe máy của cậu ấm đổ bắn từ bên kia đường rê sang bên này rồi..... rúc vào đầu xe cháu, cô cậu cũng lết theo xe máy nhưng chắc ma sát nhiều hơn nên xe chạy trước, người chạy sau. Như đã nói ở trên, em đang ra cua nên đi với tốc độ rất chậm, khoảng 25km/h nên phanh lại ngay mà không có vệt bánh nào trên đường.
Hiện trường:
Hậu quả:

Người:
Khi còn đi trên đường, cô cậu cũng ôm nhau, đến lúc ngã cũng.... ôm nhau, có điều cô nằm trên ôm nên hậu quả cậu lĩnh hết. Nhìn chung chỉ sây sát ngoài da do mài đường
Xe:
2b đầu nát phần nhựa

Giải quyết:

Nơi xảy ra vụ va chạm gần nơi cô cậu sinh sống nên dân làng chạy ra rất đông, tuy nhiên nhìn vào hiện trường thì ai cũng chỉ 1 lời "thôi xin người ta đi" với cô cậu kia.
Xe em chưa mua BH nhưng cuối cùng cũng đường ai nấy đi. Cháu qua chỗ cụ Màu mua dàn nóng, két nước và thay luôn ba đờ sốc, nhân tiện thay luôn còi sên và bugi IK16 denso. Tổng thiện hại hết 20 chai các cụ ạ. Thế là mất cái tết rồi, đau không tả được.

anhviet88

Xe tăng
chia buồn với cụ chủ thớt , cũng may người không bị làm sao không lại buồn hơn cụ ợ

Chỉnh sửa cuối:

Matizcoi

Xe cút kít
mất chút xiền cũng coi như may, gặp phải người làng nó chả phân biệt đúng sai, cứ xe to nó phệt còn ốm nữa ...

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Đấy nhá, mua BH ngay đi các cụ nhá. Lúc có chuyện mới biết tác dụng của nó, lương làm được bao nhiêu mà tư dưng mất 20 củ chả đâu vào đâu
Cụ này phán như đúng rồi, cụ tìm hiểu về bảo hiểm chưa? Mua chưa mà phán ghê vậy? Chả BH nào đền cho cụ chủ thớt vụ này cả, trừ phi chi ra ít tiền cho chú làm bảo hiểm :) nhưng cũng khó.

@ cụ chủ thớt: chia buồn với cụ, thôi cứ nghĩ trong cái rủi có cái may là được cụ ạ. May mà nó hạ cánh trước khúc cua chứ nó hạ cánh đúng lúc đi ngang xe cụ thì còn khổ nữa :( Mà em nghĩ tới cảnh cụ đi chậm - nhìn thấy tình huống 2b ngã, phanh lại -> vẫn thấy xe ngã và theo quán tính phi ầm ầm vào xe mình đúng là ghê :( tất nhiên mô tả thì lâu nhưng xảy ra thì tích tắc :-s

haithanhleminh

Xe tải
Cám ơn các cụ đã chia sẻ.
Đầu tiên thì cháu cũng muốn nó phải có trách nhiệm một chút, nhưng khi gọi điện hỏi giá và thấy người dân bảo nhà nó cũng nghèo, hôm nay giỗ ông nội nó, bla bla,... thì cháu cũng thôi. Cháu cũng bảo nó ví đâu để xem chứng minh thư nhưng sờ chẳng thấy có gì trong người.
Thằng trời đánh đó từ lúc ngã xe khi nói 1 câu nào, cứ đứng như trời trồng. Đến khi cháu bảo nó về đi và lần sau đi cẩn thận thì nó mới khóc rống lên và lúc bấy giờ mới nói được câu xin.
Cháu thấy mất ít tiền nhưng cũng còn may, mặc dù mình không sai nhưng nếu hoán đổi người trong gầm còn xe nằm cạnh bánh thì chắc giờ này không còn ngồi đây gõ phím mà cầu các cụ nữa! :P

New_Carens

Xe điện
Hiện trường:
Hậu quả:

Người:
Xe:
2b đầu nát phần nhựa

Giải quyết:

Thôi của đi thay người, cụ vưỡn may chán. Để an ủi cụ xin đưa ra 2 tình huống:
1. Thằng đi xe máy là đầu gấu, người nhà + đồng bọn nó ùa ra. Cụ phải đền nó là cái chắc, mà vớ vẩn còn mất thời gian đưa nó đi chụp cắt lớp các kiểu..., không may nhất là có khi còn bị bọn nó tẩn cho.
2. Thằng đi xe máy báo công an. Thế là cả xe nó và xe cụ đều bị giam. Cụ đúng 100% nhưng nó không bãi nại, hướng của công an sẽ là: anh hỗ trợ người bị nạn bao nhiêu???, thỉnh thoảng nó lại gọi cụ lên, mất thì giờ lắm, không lên kịp thì nó mắng.
Trong 2 trường hợp trên kiểu gì cụ cũng mất 2 lần tiền. Kết luận: cụ quá may, đi ăn mừng thôi.

CuTiVoDich

Xe điện
Chia bùn với cụ chủ nhưng nếu thằng cu đó nó mượng gầm xe cụ để thăng thiên thì cụ còn mệt hơn nhiều.
Mời cụ 1 ly cho năm mới gặp nhiều may mắn vậy(b)

binhnq2

Xe tăng
Thôi của đi thay người, cụ vưỡn may chán. Để an ủi cụ xin đưa ra 2 tình huống:
1. Thằng đi xe máy là đầu gấu, người nhà + đồng bọn nó ùa ra. Cụ phải đền nó là cái chắc, mà vớ vẩn còn mất thời gian đưa nó đi chụp cắt lớp các kiểu..., không may nhất là có khi còn bị bọn nó tẩn cho.
2. Thằng đi xe máy báo công an. Thế là cả xe nó và xe cụ đều bị giam. Cụ đúng 100% nhưng nó không bãi nại, hướng của công an sẽ là: anh hỗ trợ người bị nạn bao nhiêu???, thỉnh thoảng nó lại gọi cụ lên, mất thì giờ lắm, không lên kịp thì nó mắng.
Trong 2 trường hợp trên kiểu gì cụ cũng mất 2 lần tiền. Kết luận: cụ quá may, đi ăn mừng thôi.
íu mệ nuật ná thế này thì sống thế éo nào đc!!! tộ sư!