[Funland] Đầu năm 2018: Ki a ti sắc đã nói thế nào!!!!!

vnposh

Xe điện
Đầu năm 2018 Ki a ti sắc đã nói:

""Phải 10 năm nữa bóng đá Việt Nam mới thắng được Thái Lan"".

Vâng. Anh phát biểu thật hùng hồn.

Chúng tôi sợ anh quá.

Cụ thủ dâm lâu thế
Cậu Sắc nói chơi chơi vậy thôi. Vừa đúng vừa không đúng.

Đúng: nền bóng đá Việt Nam còn phải nhiều năm nữa mới đuổi kịp Thái về tính chuyên nghiệp và khả năng kiếm tiền.

Không đúng: Năm nay Thái muốn kiếm tiền của dân Việt Nam hơn là thắng thua trong một trận đấu. U23 Asian Cup tổ chức ở Thái mà. Dân Việt sẽ là lực lượng khán giả đông thứ 2 sau người Thái lấp đầy các sân vận động.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cậu Sắc nói chơi chơi vậy thôi. Vừa đúng vừa không đúng.

Đúng: nền bóng đá Việt Nam còn phải nhiều năm nữa mới đuổi kịp Thái về tính chuyên nghiệp và khả năng kiếm tiền.

Không đúng: Năm nay Thái muốn kiếm tiền của dân Việt Nam hơn là thắng thua trong một trận đấu. U23 Asian Cup tổ chức ở Thái mà. Dân Việt sẽ là lực lượng khán giả đông thứ 2 sau người Thái lấp đầy các sân vận động.
Nói về cuồng thì Indo với Malaysia cuồng hơn Việt Nam nhiều. Mấy cái thuyết âm miu của sửu nhi facebook hoang đường như thế mà cụ cũng tin, em thật.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Vâng, VN vô địch nên mạnh hơn.☺☺☺
Nhưng chưa chắc VN gặp TL đã thắng được họ.
Vâng. Thái nhà cụ mạnh. Em không phải fan cuồng mà là yêu thích bóng đá thực sự, nên cụ không phải khích bác em.

Cụ cứ giữ hình ảnh Thái dúi trong tim mà thẩm du. Vậy thôi. Miễn tranh luận thêm.
Cháu đoán theo Cụ ấy thì đội vô địch phải dành sức đá với tất cả các đội khác tham gia giải. Ko được thua trận nào mới là vô địch.

Tư duy thế chắc vô địch World Cup ko ai công nhận đâu.

Như vừa rồi chắc Ý với Hà lan không công nhận Pháp vô địch đâu Lão nhỉ.

=))=))=))=))=))=))=))=))=))

:-j:-j:-j:-j:-j:-j:-j:-j:-j:-j:-j
Liverpoooooooooooo chứ, kiểu gì năm nay cũng vô địch ngoại hạng! :))

ngocmai227

Xe lăn
Nói về cuồng thì Indo với Malaysia cuồng hơn Việt Nam nhiều. Mấy cái thuyết âm miu của sửu nhi facebook hoang đường như thế mà cụ cũng tin, em thật.
2 thằng đấy nó có đc vào vck đâu mà khán giả nó có cơ hội cuồng. Những đội khác nó lại chả quan tâm đến U23 như mình, cụ ấy nói cũng có phần đúng đấy cụ :))

redflame

Xe tăng
Phải cảm ơn Sắc. Vì câu nói của anh mà chúng tôi đã cố gắng hơn. Chờ câu khác của anh để tiếp tục phấn đấu

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
2 thằng đấy nó có đc vào vck đâu mà khán giả nó có cơ hội cuồng. Những đội khác nó lại chả quan tâm đến U23 như mình, cụ ấy nói cũng có phần đúng đấy cụ :))
Vấn đề nằm ở chỗ nếu thả thì thả Indo sẽ tốt hơn Việt Nam vì dân đông hơn, cuồng hơn. Thả thì ăn Indo 4 nháy, Brunei 8 nháy, rồi một tá thẻ vàng với thẻ đỏ trận Việt Nam làm gì? Hay muốn chấp tiền đạo trụ cột ở vòng bảng?

ngocmai227

Xe lăn
Vấn đề nằm ở chỗ nếu thả thì thả Indo sẽ tốt hơn Việt Nam vì dân đông hơn, cuồng hơn. Thả thì ăn Indo 4 nháy, Brunei 8 nháy, rồi một tá thẻ vàng với thẻ đỏ trận Việt Nam làm gì? Hay muốn chấp tiền đạo trụ cột ở vòng bảng?
Riêng bóng đá thì Thái thả ai thì thả chứ ko bao giờ thả VN, giống Real ko bao giờ thả Barca ấy cụ. Còn Thái thả indo cũng chả ăn thua vì indo bc đc qua VN hơi bị khó :))

anhchuoi

Xe tải
e nhớ BLV Quang Huy và bác gì BLV già già có nói thế này, đại ý là:
Thái và Việt đang cùng chạy trên 1 quãng đường, có thể đoạn này người này vượt hoặc người kia vượt, nhưng chỉ là tạm thời, chưa ai vượt trội lên được so với người kia, và người hâm mộ k nên lấy thắng lợi nhất thời mà nghĩ rằng mình đã hơn người kia
e nghĩ nhận định này đúng với cả hai bên

jamebond

Xe tăng
Em nghĩ Sắc nói vậy một phần động viên Thái trước sự phát triển quá nhanh, quá nguy hiểm của Việt Nam. Trong câu phát biểu đó Sắc có để cập đến đẳng cấp của Thái ngang tầm châu lục... câu này Sắc chém hơi lố chứ thực ra Thái chưa đủ tuổi đứng xem mâm trên ăn cỗ chứ đừng nói là ngồi cùng mâm. Sắc phát biểu so sánh Thái với châu lục thì bọn Nhật, Hàn nó cười Sắc không biết gì quanh cái giếng cạn của Thái lan
Trước là Kia ti Sắc, giờ thành Kia ti Sặc r :))

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Thái và Việt đang cùng chạy trên 1 quãng đường, có thể đoạn này người này vượt hoặc người kia vượt, nhưng chỉ là tạm thời, chưa ai vượt trội lên được so với người kia, và người hâm mộ k nên lấy thắng lợi nhất thời mà nghĩ rằng mình đã hơn người kia
Hai bố ấy bị Thái dúi nó ám ảnh sâu vào não rồi nên mới nói thế thôi. Hơn là hơn. Không nói nhiều.

bai

Xe điện
Chả cụ nào đọc kỹ Suk nó nói gì. Nó nói cấp độ đội tuyển quốc gia mà.
Ở AFC, VN thua Nhật ở vòng 8 đội, còn Thái thì thua ở đâu em chả nhớ lắm, nhưng chắc chắn ko thua VN ở giải này :D

UFA

Xe điện
Ko bàn chuyện ai mạnh hơn ai, ngoài lề tí, sang năm chung kết U 23, trận mà có VN đá chắc ko dưới 20.000 cổ động viên mình qua xem quá, em là em cũng đi đới

nhuataiche

Xe container
E cứ cho rằng khi tuyển VN gặp thắng họ rồi to mồm thì mới xứng đáng.
Giờ đang ảo tưởng là hơn họ thôi.
Thái đã phải 3 lần mời VN dự King Cup năm nay, ko phải tự nhiên họ mời đâu bác. Giải này tuy chỉ là giao hữu, nhưng hình như chủ nhà chưa bao giờ mời đội dưới đẳng cấp.
Cứ nghĩ VN vẫn chưa bằng Thái mới là ảo tưởng.

thanh040506

Xe trâu
Trước đây thì họ hơn mình thật.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF

nhuataiche

Xe container
Pháp và VN ở 2 đẳng cấp trình độ khác nhau k ai người ta so sánh. VN đá với Pháp thì 99,99% là thua.
Đang nói cái trình độ VN, TL nó ở tầm tương đương. Giờ cho gặp nhau cụ nào dám khẳng định 80% VN thắng TL k.
80% thì khó quá, nhưng em tin ở con số 70%, nhìn vào trình độ cầu thủ và lối đá hiện tại của 2 đội.

thanh040506

Xe trâu
Thái đã phải 3 lần mời VN dự King Cup năm nay, ko phải tự nhiên họ mời đâu bác. Giải này tuy chỉ là giao hữu, nhưng hình như chủ nhà chưa bao giờ mời đội dưới đẳng cấp.
K phải là VN k bằng Thái mà VN đá với Thái chắc gì đã thắng dễ như nhiều cụ trên này ảo tưởng.

breeze

Xe tải
Vụ tuyển VNM-HQ bao giờ đá các cụ nhỉ?

thanh040506

Xe trâu
80% thì khó quá, nhưng em tin ở con số 70%, nhìn vào trình độ cầu thủ và lối đá hiện tại của 2 đội.
Ý e là cho VN đá với Pháp, đá đi đá lại thì 100 trận thua 99.
VN đá với Thái thì 10 trận trình độ như bât giờ, đá đi đá lại liệu thắng được 7-8 trận k cụ?