[Funland] Đầu năm 2018: Ki a ti sắc đã nói thế nào!!!!!

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
E cuốc lại để cụ khác đánh giá.
Sml với mấy bố Thái nô.
E cứ cho rằng khi tuyển VN gặp thắng họ rồi to mồm thì mới xứng đáng.
Giờ đang ảo tưởng là hơn họ thôi.
Họ mà vào chung kết chắc gì VN đã vô địch.
Chưa gặp thắng họ xong bảo là vô địch là hơn là thắng thì hơn trên lý thuyết thôi.
Hai lão này mỗi lão bỏ nửa tiền ra tổ chức cho hai đội tuyển đá với nhau phân cao thấp đê, tranh luận thế này có đến mồng thớt phân thắng bại! =))

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Sao cụ cứ so sánh khập khiễng thế nhỉ.
Tầm VN từ trước đến giờ thua kém TL, đội tuyển gặp toàn thua. Giờ mình bảo hơn họ thắng họ thì cơ sở nào khi chưa gặp nhau.
Thế cùng đá 1 giải, một thằng bị loại ở bán kết một thằng vô địch, thằng nào mạnh hơn hả cụ? Tự ti vừa vừa thôi, tự ti quá ai mà chịu nổi.

Tâm trạng của Thái kiểu như một ông đầu gấu xóm. Trước gặp thằng nào trong xóm cũng tạt tai đá đít được. Tuy nhiên ra tỉnh đánh nhau toàn thua.

Ở xóm có thằng trước gặp ngày nào cũng đá đít được, nhưng gần đây thằng này đã hạ được mấy đại ca trên tỉnh. Ông Thái dúi không tin vì nghĩ mình gấu thế lên tỉnh còn bị ăn đâp cơ mà. Nghĩ bụng mò sang dơ chân định đá thằng hàng xóm cái thì nó đã nhanh tay bóp cho một cái thọt hết một cơ số thứ lên cổ... :D
Xem trận VN với Indo thì nó hoàn toàn có cơ sở tạt tai đá đít mình, vậy nên nó chủ quan, thế là ăn tát:))

kanon_kanon

Xe máy
Tôi thử đổi mật khẩu facebook thành THAILAND nhưng hệ thống thông báo rằng nó quá yếu =))

thanh040506

Xe trâu
Thế cùng đá 1 giải, một thằng bị loại ở bán kết một thằng vô địch, thằng nào mạnh hơn hả cụ? Tự ti vừa vừa thôi, tự ti quá ai mà chịu nổi.
Vâng, VN vô địch nên mạnh hơn.☺☺☺
Nhưng chưa chắc VN gặp TL đã thắng được họ.

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Cụ so sánh khập khiễng quá.
VN ngang tầm TL thôi mà kêu hơn họ thì phải đá thắng họ rồi mới nói được.
Hơn trên lý thuyết nói làm gì☺
Chưa đá mà cứ nơm nớp lo thua thì nghỉ mẹ ở nhà cho lành!
Các cụ trên này thua mấy cháu 2 chục tuổi hết, chúng nó đá là đá, méo phải sợ bố con thằng nào.
Phân tích trình độ thôi chứ sợ gì . Cứ như mấy thanh niên thôn nẹt pô trên mạng mới đủ yêu nước ?? :))

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Vâng, VN vô địch nên mạnh hơn.☺☺☺
Nhưng chưa chắc VN gặp TL đã thắng được họ.
Vâng. Thái nhà cụ mạnh. Em không phải fan cuồng mà là yêu thích bóng đá thực sự, nên cụ không phải khích bác em.

Cụ cứ giữ hình ảnh Thái dúi trong tim mà thẩm du. Vậy thôi. Miễn tranh luận thêm.

emcobietdau

Xe container
Cháu đoán theo Cụ ấy thì đội vô địch phải dành sức đá với tất cả các đội khác tham gia giải. Ko được thua trận nào mới là vô địch.

Tư duy thế chắc vô địch World Cup ko ai công nhận đâu.

Như vừa rồi chắc Ý với Hà lan không công nhận Pháp vô địch đâu Lão nhỉ.

=))=))=))=))=))=))=))=))=))

:-j:-j:-j:-j:-j:-j:-j:-j:-j:-j:-j

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cháu đoán theo Cụ ấy thì đội vô địch phải dành sức đá với tất cả các đội khác tham gia giải. Ko được thua trận nào mới là vô địch.

Tư duy thế chắc vô địch World Cup ko ai công nhận đâu.

Như vừa rồi chắc Ý với Hà lan không công nhận Pháp vô địch đâu Lão nhỉ.

=))=))=))=))=))=))=))=))=))

:-j:-j:-j:-j:-j:-j:-j:-j:-j:-j:-j
Xem bóng đá trước hết là cổ vũ đội mình yêu thích, hai là nghiền ngẫm chiến thuật. Nhiều bố toàn điểm tin rồi phán như đúng rồi. Đến chịu.

thanh040506

Xe trâu
Vâng. Thái nhà cụ mạnh. Em không phải fan cuồng mà là yêu thích bóng đá thực sự, nên cụ không phải khích bác em.

Cụ cứ giữ hình ảnh Thái dúi trong tim mà thẩm du. Vậy thôi. Miễn tranh luận thêm.
E chả yêu chả cuồng gì Thái. Ghét nữa là khác.
Họ thắng mình suốt thì mình phải công nhận.
Giờ mình muốn thay đổi thì phải thắng họ đã.
Lý thuyết là mạnh hơn họ nhưng chưa gặp nhau chưa thắng họ thì đừng ảo tưởng quá.

thanh040506

Xe trâu
Vô địch là sự thật còn cái "chưa chắc' cụ nói chỉ là phỏng đoán của cụ, haizzz
Thì e dùng từ chưa chắc mà cụ. Có thể thắng, hòa, thua. Nhưng chưa đá mà bảo thắng thì e k tin. Lý thuyết thôi.

emcobietdau

Xe container
Vô địch là sự thật còn cái "chưa chắc' cụ nói chỉ là phỏng đoán của cụ, haizzz

Nói theo cách của Cụ ấy thì chúng ta có quyền không công nhận Pháp vô địch bóng đá thế giới năm 2018.

Đơn giản vì VN đã được gặp Pháp đâu.

Pháp gặp VN chắc gì đã thắng mà đòi vô địch.

:-j:-j:-j:-j:-j

thanh040506

Xe trâu
Nói theo cách của Cụ ấy thì chúng ta có quyền không công nhận Pháp vô địch bóng đá thế giới năm 2018.

Đơn giản vì VN đã được gặp Pháp đâu.

Pháp gặp VN chắc gì đã thắng mà đòi vô địch.

:-j:-j:-j:-j:-j
Pháp và VN ở 2 đẳng cấp trình độ khác nhau k ai người ta so sánh. VN đá với Pháp thì 99,99% là thua.
Đang nói cái trình độ VN, TL nó ở tầm tương đương. Giờ cho gặp nhau cụ nào dám khẳng định 80% VN thắng TL k.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
E chả yêu chả cuồng gì Thái. Ghét nữa là khác.
Họ thắng mình suốt thì mình phải công nhận.
Giờ mình muốn thay đổi thì phải thắng họ đã.
Lý thuyết là mạnh hơn họ nhưng chưa gặp nhau chưa thắng họ thì đừng ảo tưởng quá.
Phân tích mạnh hay yếu thì đâu phải một trận. Phải phân tích cả yếu tố con người, chiến thuật. Cấp độ đội tuyển chưa gặp nhưng cá nhân các cầu thủ thì đã đụng độ nhiều ở cấp CLB rồi. Ngoài ra xem các trận tuyển Thái đá nữa. Kể cả cầu thủ Chanathip của họ cũng không thể đóng vai trò như Quang Hải ở Việt Nam được.

Bóng đá thì có thắng, có thua nhưng nói thẳng tuyển Thái hiện nay kém tuyển Việt Nam là cái chắc, cho dù tại một trận đấu cụ thể họ vẫn có thể thắng chúng ta.

emcobietdau

Xe container
Pháp và VN ở 2 đẳng cấp trình độ khác nhau k ai người ta so sánh. VN đá với Pháp thì 99,99% là thua.
Đang nói cái trình độ VN, TL nó ở tầm tương đương. Giờ cho gặp nhau cụ nào dám khẳng định 80% VN thắng TL k.
Sao Cụ cứ phải đề cao Thái thế nhỉ.

Khẳng định luôn nhé: Ngày xưa Thái đè được chúng ta. Bây Giờ thì 50 - 50 nhé.

:)):)):)):)):)):))