[Funland] Đâu là quán phở chân ái của các cụ?

haiyen1012

Xe điện
Quán ấy mặt bằng thì chật, mà nước dùng thì ko có gì xuất sắc chỉ thấy đồng phục da cam hơi lạ mắt, chỗ đỗ xe thì chỉ để được 2 ÷ 3 xe nên nhiều khi 2 thân già nhà em vào thì vợ vào gọi trước đến khi tìm chỗ đỗ được xe vào thì vợ ăn xong.
Nó đông vì được nêu trên các sách hoặc trang web về du lịch Hà Nội. Có thể mất tiền để được PR, khách toàn người nơi khác đến thôi

Ờ thì là quyền của cụ em cấm sao được, em cũng chả khuyên gì cụ cả, em chỉ nói nếu em mà già tóc bạc thì em không đú theo lớp trẻ nữa thôi, đỡ phải thắc mắc ngớ ngẩn. Mình phải tìm nơi phù hợp với mình mà sinh hoạt chứ.
Á đù, OF có qui định là đầu bạc không được vào lúc nào vậy? Trước hết cụ nên giữ gìn sự trong sáng của tiếng Việt, không nên học đòi sử dụng những từ ngoại lai😁

Dép tổ ong.

Xe tăng
Giờ còn quán phở nào có rau húng Láng ko các cụ nhể? Em thấy có mỗi hành là có vẻ kém ngon.

haiyen1012

Xe điện
Á đù, OF có qui định là đầu bạc không được vào lúc nào vậy? Trước hết cụ nên giữ gìn sự trong sáng của tiếng Việt, không nên học đòi sử dụng những từ ngoại lai😁
Cụ có vẻ đang cố tình không hiểu hay sao ý nhỉ, em nói câu nào OF quy định không cho đầu bạc vào chưa?
Em chỉ nói với nhận thức của em thì em sẽ tìm chỗ phù hợp với lứa tuổi của mình, còn cụ thích đú với giới trẻ thì kệ cụ, cũng đừng ra vẻ đạo mạo mà yêu cầu trong sáng của tiếng Việt nọ kia. Em đang dùng tiếng Việt đấy, từ nào ngoại lai cụ chỉ ra hộ cái? Cái từ mà cụ đang đòi giải thích em cũng giải thích ở trên rồi, cụ cần thì tự lội còm mà đọc. Em không rảnh để giải thích cho riêng cụ, cụ hiểu chưa ạ?

Cụ có vẻ đang cố tình không hiểu hay sao ý nhỉ, em nói câu nào OF quy định không cho đầu bạc vào chưa?
Em chỉ nói với nhận thức của em thì em sẽ tìm chỗ phù hợp với lứa tuổi của mình, còn cụ thích đú với giới trẻ thì kệ cụ, cũng đừng ra vẻ đạo mạo mà yêu cầu trong sáng của tiếng Việt nọ kia. Em đang dùng tiếng Việt đấy, từ nào ngoại lai cụ chỉ ra hộ cái? Cái từ mà cụ đang đòi giải thích em cũng giải thích ở trên rồi, cụ cần thì tự lội còm mà đọc. Em không rảnh để giải thích cho riêng cụ, cụ hiểu chưa ạ?
Vưng cụ, vậy phở chân ái là phở gì vậy cụ?

Lội còm, tự tìm hiểu, không hiểu được nữa thì tự sỉ vả mình :)
Cụ đưa 1 từ lên, tôi không hiểu hỏi lại cụ nhưng thay vì giải thích thì cụ cứ tập trung vào công kích cá nhân. Không chứng minh được gì đâu mà sẽ lòi ra cái mặt bằng văn hoá của mình ở đâu thôi. Tôi góp ý vậy thôi, nếu không cùng mặt bằng thì không nên tranh luận nữa

printer05

Xe điện
Cậu con trai út nhà phở Tự Do mở cửa hàng bán phở mạn Cầu Giấy. Em rất muốn ăn xem có được như ngày xưa không mà xa quá không đi được.

haiyen1012

Xe điện
Cụ đưa 1 từ lên, tôi không hiểu hỏi lại cụ nhưng thay vì giải thích thì cụ cứ tập trung vào công kích cá nhân. Không chứng minh được gì đâu mà sẽ lòi ra cái mặt bằng văn hoá của mình ở đâu thôi. Tôi góp ý vậy thôi, nếu không cùng mặt bằng thì không nên tranh luận nữa
Em thấy cụ hơi lắm chuyện và em cũng nói là nếu cần giải thích thì em giải thích rồi em không nhắc lại nữa, cụ tự lội còm lên mà đọc. Có mỗi việc đấy mà cũng phải quote qua lại 5-7 lượt cụ không thấy mất thời gian à?
Cụ thích nâng cao quan điểm nhỉ, mặt bằng văn hóa của cụ nó ở độ cao bao nhiêu?

Lee Saker

Xe điện
Em hay ăn phở Vân Trang ở Trần Tử Bình.

ubisapro

Xe trâu
Vẫn 30K, em già rồi nên ăn thế là đủ, nhiều người thích ăn no thì có thể gọi nhiều bánh.

À nếu cụ thích ăn nhiều thịt, hoặc bắp hoặc lõi thì có thể gọi bát 40 50 60 đều có hết. Nước dùng nếu cụ không thích vị ở đấy thì mới khó.
Nếu thế thì e ăn 35k phở Huyền ngõ 79 Lý Nam Đế chắc nhiều hơn. E thuộc dạng ăn khoẻ, đặc biệt buổi sáng (mỳ tôm úp e phải xơi 1,5 gói; đó là đã … giữ mồm).

ubisapro

Xe trâu
Vẫn 30K, em già rồi nên ăn thế là đủ, nhiều người thích ăn no thì có thể gọi nhiều bánh.

À nếu cụ thích ăn nhiều thịt, hoặc bắp hoặc lõi thì có thể gọi bát 40 50 60 đều có hết. Nước dùng nếu cụ không thích vị ở đấy thì mới khó.
Nếu thế thì e ăn 35k phở Huyền ngõ 79 Lý Nam Đế chắc nhiều hơn. E thuộc dạng ăn khoẻ, đặc biệt buổi sáng (mỳ tôm úp e phải xơi 1,5 gói; đó là đã … giữ mồm).

ubisapro

Xe trâu

Chuotluoi

Xe tải
Ông ý đúng là mặt lạnh như dao thái thịt, nhưng mấy năm gần đây toàn 2 vợ chồng trẻ đứng bếp.
Eăn chỉ là đổi vị thôi chứ hàng phở màăn hàng ngày thì ko, giá cũng đắt và ko đặc biệt lắm.
Mạn phố đấy e hay ăn Tựu hàng da, lâm vải,đào 33 hàng giấy, Vân Ô quanchưởng hơn.
Phở Tựu vẫn ngon, nhưng mỗi tội cái mùi bếp dầu nó ám quá.

Hồi còn bé, e hay được bố đèo đi ăn phở Sinh ở Giảng Võ (chắc đóng cửa cỡ 25-30 năm rồi). Đến giờ vẫn nhớ cái mùi vị nước phở ngai ngái đặc trưng mà mãi vẫn chưa tìm lại được.

Thực ra phở thì chắc vẫn công thức bí truyền hay công nghiệp thì chắc vẫn vậy, nhưng nguyên liệu nay không còn nguyên bản như xưa, cộng thêm giờ ăn uống phè ra nên ăn gì cũng không còn vị ngon quyến luyến như trước.

amoon

Xe hơi
Mỗi quán vị đặc trung riêng, hợp người này ko hợp người khác, như cơ bản đông khách thì cũng thể hiện là ngon rồi mà.

maroon5788

Xe buýt
Phở Tựu vẫn ngon, nhưng mỗi tội cái mùi bếp dầu nó ám quá.

Hồi còn bé, e hay được bố đèo đi ăn phở Sinh ở Giảng Võ (chắc đóng cửa cỡ 25-30 năm rồi). Đến giờ vẫn nhớ cái mùi vị nước phở ngai ngái đặc trưng mà mãi vẫn chưa tìm lại được.

Thực ra phở thì chắc vẫn công thức bí truyền hay công nghiệp thì chắc vẫn vậy, nhưng nguyên liệu nay không còn nguyên bản như xưa, cộng thêm giờ ăn uống phè ra nên ăn gì cũng không còn vị ngon quyến luyến như trước.
Sinh giờ có a con trai bán đấy cụ. Trước cũng mở ở mấy chỗ phở ngó trần duy hưng xong lên lại giảng võ nhỏ mở rồi hiện tại thì xuống dưới hoàng ngân mở đấy ạ.

binhnq2

Xe tăng
Sinh giờ có a con trai bán đấy cụ. Trước cũng mở ở mấy chỗ phở ngó trần duy hưng xong lên lại giảng võ nhỏ mở rồi hiện tại thì xuống dưới hoàng ngân mở đấy ạ.
Ngày xưa đun bằng than, ko dùng mỳ chính, chứ h nc của phở Sinh khá gắt, cho dấm gạo vào yhif có cả chua lẫn mặn, chứ ko ngọt như 49 bát đàn. Dc cái sáng thì thịt tái ngon ko thua j Hiền NCT.

maroon5788

Xe buýt
Ngày xưa đun bằng than, ko dùng mỳ chính, chứ h nc của phở Sinh khá gắt, cho dấm gạo vào yhif có cả chua lẫn mặn, chứ ko ngọt như 49 bát đàn. Dc cái sáng thì thịt tái ngon ko thua j Hiền NCT.
Vâng cụ phở bt mà đc cái nhà này lấy thịt ngon mềm ngon chứ nước bình thường.
Các cụăn hồi nhỏ thì chắc nhớ vị ngày xưa hoài niệm thôi, chứ k tìm lạiđc đâu.
Giống phở Bao cầu giấy hồi xưa, giờ vẫn mở lại mà ăn ko thẩm đc :D