Đâu là điểm mạnh của Bi, Mẹc, Audi?

miwon

Xe tăng
Trẻ dưới 33 tuổi thì cụ Leo lên lưng Bim với Au còn trên tuổi đó thì cụ Ngồi Mẹc cụ ạ - chúc cụ vui cùng vợ con nhá

Bimmer

Xe điện
Điểm mạnh là đi rất sướng. Xin hết.

halinh2110

Xe hơi
viết cái gì cũng đòi 50 bài mới được trả lời,đang cần mà hôm nay mới đăng ký ních nên trả lời hết cho đủ bài các anh thông cảm nhaX_Xbác nào cầm vợ 2 bảo em:-ss

KineKun

Xe đạp
''Kụ KineKun ơi, vodka ở đây có tính tiền đâu mà cụ tiếc không mời em 1 phát, em đang thèm say đây kụ ợ''
E mới tham gia diễn đàn học hỏi thêm kinh nghiệm, xe cộ thì ko có đâu các b. Vẫn moto đi thôi, nhg đam mê xe hơi nay có time vào chuẩn bị sẵn. Cỡ U40 mua Bim hoặc Mec là vừa các b ạ. Nhờ các b chỉ bảo e nhé! Thanks all ;))

moonlight

Xe tăng
E thì chạ có Mer hay Bim nhưng e thấy chênh lệch giá xe trong và ngoài nước của bọn này có vẻ ít nhất, chạ như xe Nhật hay Hàn xe trong nước giá toàn gần gấp 3 nước ngoài => châu Âu có vẻ đàng hoàng hơn :P

YoungLeeGroup

Xe hơi
Website
www.leeauto.vn
em đọc qua 4 page mà thấy hấp dẫn quá, nói chung nếu bác chủ U30 trở lên thì Mer cho thoải mái...còn dưới thì cứ bim mà chơi...cảm giác tuyệt và "hổ báo".......

giangkd01

Xe đạp
ủn lên cho các cụ

whitefang

Xe tải
Các bác đã phân tích hết về tính năng rùi, nên e xin đóng góp 1 chút về xu hướng và giá cả.

- Merc thì đầu tư mạnh nhất vào dòng S hay còn gọi là hạng sang, trên bảng xếp hạng sang thì merc S hầu như lúc nào cũng đứng đầu, phân khúc này cũng được các chủ doanh nghiệp vừa trở lên chọn nhiều hơn so với BMW 7 và Audi A8
- BMW lại đầu tư nhiều hơn vào Serie 5 là hạng trung, các chủ doanh nghiệp nhỏ kiểu kinh doanh nhà hàng, những dịch vụ nhỏ hay chọn lựa vì tính khỏe khoắn và ko cần lịch sự cho lắm.
- Audi thì A4 là tuyệt vời nhất, mặt hàng này là sự kết hơp của 1 chút lịch sự và 1 chút khỏe khoắn, hướng về tầng lớp thanh niên khá giả, dân ngân hàng mới ra trường chập chững vào đời. Điểm nữa là giá cả rất cạnh tranh, rẻ hơn những xe cùng phân khúc là merc C và BMW 3 đến 8-9000 euro. Có bảng lương là kí trả góp luôn ko cần phải nghĩ :D.

Mỗi hãng đều có sự đầu tư nhất định, đều có ưu khuyết điểm các cụ cũng đã phân tích rồi. Còn ai muốn hướng đến sự toàn diện e nghĩ ko thể bỏ qua cái tên Porsche. Chiếc 911 đã đi vào huyền thoại đến nay vẫn được mọi người kính trọng gọi bằng cái tên Das Auto. Vì đơn giản nó là 1 chiếc Ô tô.

otohagiang

Xe container
mỗi em 1 vẻ, 10 phân vẹn 11

về cảm giác lái thể thao, xếp thế này BMW>AUDI>MER

về thiết kế hiện đại, trẻ trung, cá tính thì dư lày : AUDI>BMW>MER

về nội thất sang trọng, tiện nghi, êm ái, như sau: MER>BMW>AUDI

nói chung là em nào cũng ngon tất, được cái này mà không mất cái kia, ai chơi mấy hãng này cũng đều đáng nể, đã chơi dòng này khỏi nghĩ về chuyện xăng cộ, bảo dưỡng làm chi cho mệt. Em nghĩ nếu ngại mấy cái đó thì vứt ngay cái ý tưởng sở hữu 1 em hạng sang của Đức ra khỏi đầu, và đi mua cái LEX cho nhanh. Xét về cảm giác lái, độ sang trọng thì LEX vái Đức dài dài, chúc các cụ vui

bean12

Xe tải
mỗi em 1 vẻ, 10 phân vẹn 11

về cảm giác lái thể thao, xếp thế này BMW>AUDI>MER

về thiết kế hiện đại, trẻ trung, cá tính thì dư lày : AUDI>BMW>MER

về nội thất sang trọng, tiện nghi, êm ái, như sau: MER>BMW>AUDI

nói chung là em nào cũng ngon tất, được cái này mà không mất cái kia, ai chơi mấy hãng này cũng đều đáng nể, đã chơi dòng này khỏi nghĩ về chuyện xăng cộ, bảo dưỡng làm chi cho mệt. Em nghĩ nếu ngại mấy cái đó thì vứt ngay cái ý tưởng sở hữu 1 em hạng sang của Đức ra khỏi đầu, và đi mua cái LEX cho nhanh. Xét về cảm giác lái, độ sang trọng thì LEX vái Đức dài dài, chúc các cụ vui
chuẩn đó cụ... nhiều cụ cứ bảo xăg này nọ... 1 khi đã mua xe thì lo về xăng r bảo dưỡg thì đừng nên mua. khi nào gạt đc mấy cái đấy ra khỏi đầu thì nên mua

timul

Xe hơi
Thấy các cụ bàn tán nhiều quá em chỉ có ý kiến của riêng em là :
- Nếu tự lái thì BMW , tăng tốc nhanh ở tốc độ cao, tay lái cảm nhận rõ
- Nếu có tài xế riêng thì MER , êm ái , tiện nghi...
- và Gấu lái xe thì AUDI
Em so sánh ba loại trên với cùng phân khúc
Kụ cho em vào hội với nhé. Bao giờ hội offline cụ nhắn cho em phát. Tks cụ

Zeln Lino

Đi bộ
Theo em thấy cả ba cái đều pro
Audi đậm chất thể thao
Mec có lịch sử lâu đời
BMW kết nhất ở chổ luôn biết làm mới mình với những thiết kế hợp mọi thị hiếu tiêu dùng

handico

Xe tải
3 em cùng ngon

lịch lãm quý tộc thể thao là audi (mỗi thứ dc 1 tí)
Cực kỳ lịch lãm quý tộc là mec
Cục kỳ sì po sì tin là Bim
Cả 3 em này đều cực êm, đầm, sang trọng, an toàn nhưng độ mất giá thì em nghĩ Bim là xuống nhanh nhất cả giá lẫn body

Hoangcuong83

Xe đạp
Cụ này lắm nghề nhể, làm XD còn đá sang mảng buôn sim. Cụ làm handico mấy ?

Sev

Xe hơi
Hì, làm xây dựng vẫn buôn sim được mà. Hehe. Em muốn mua bmw quá mà chưa tìm được em nào vừa ý.

luklak

Xe điện
So 3 loài hoa đẹp thì biết so kiểu gì, thôi thì tùy mắt người ngắm :D