[Funland] Đau khắp người sau khi viếng đám ma

Bác này sao lại có màu nick lạ nhỉ? Làm thế nào đổi sang màu được hả bác? Hướng dẫn Thỏ làm đi.
Tới ngã ba, chịu khó bỏ 2 con đường ngắn nhất và dài nhất tự dưng chuyển được màu

Thỏ móm

Xe điện
Tới ngã ba, chịu khó bỏ 2 con đường ngắn nhất và dài nhất tự dưng chuyển được màu
Tức nà rẽ phải đi tiếp 2km? Ùi... khó nhỉ vì Thỏ già rùi:(

Có cách nào khác hơm bác?

Người quen em đi đám ma về nổi hạch đau, khám ra ung thư. May phát hiện sớm.

Em cũng muốn nói thế này mà anh Hưng Siêu Chã nói rồi nên em không nói nữa, nói thì cũng không được đủ ý thế này đâu.
Có cụ nói là mê tín, hay tâm linh gì đó. Điều này hoàn toàn không phải nhé, đây là hơi lạnh của người đã mất (anh Hưng nón "hàn khí"), dù là người đã mất đã để trong quan tài, được dán kéo kín, băng dín kín, bỏ trong hộp kính có máy lạnh thì hơi lạnh vẫn thoát ra ngoài.
Anh là người thật, việc thật
Bị khớp mà bao năm có kiêng gì đâu, các đám hiếu và nghĩa trang đi đều và chăm chỉ, khi về bị đau thì chỉ nghĩ đó là sự tình cờ, trùng hợp mà thôi.

Rồi tới khi bệnh nặng, nhập viện liên tục, các bác sĩ mới hỏi: anh có đi ra nghĩa trang hay viếng đám ma không rồi giải thích, thế mình mới vỡ ra là ko nên thậm chí ko đc tới các nơi đó.

phephe

Xe hơi
4. Hoan hỷ giúp đỡ mọi người
5. Tránh xa các thị phi, hóng hớt, buôn chuyện
6. Sống tích cực, tuyệt đối không kéo bè kéo nhóm, phe cánh lợi ích!
Cái j e cũng làm được. Mỗi cái 5 là khó. Drama trên mạng em ko bỏ sót chuyện j 🥺

ganopa

[Tịch thu bằng lái]
Để tui làm cái luận văn về Khí hàn - Khí lạnh từ đám ma.
Có khi được cái học vị Thạc sĩ chuyên khoa 1 ấy chứ, bác nhỉ.
Cụ làm đề tài tiến sỹ cầu lông đi, có tiền lệ rồi 😂😂😂

buikhacthinh

Xe tăng
Các cụ bảo những bệnh như”giời leo”thì kg nên đến gần đám ma(thậm chí đi qua đám ma),nếu lỡ đi đám ma về bệnh loang ra rất nhanh.Chính mình hồi trước đi đám ma ông bác về chỉ 2 tuần sau bệnh nặng phải cáp cứu.Tất nhiên bệnh do cơ thể mình tiềm ẩn nhưng đi đám ma”khí lạnh”ảnh hưởng sức khoẻ.
Chốt lại là cơ thể yếu hay đang bệnh thì kg nên đi đám ma.

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Tóm lại yếu đừng ra gió.

Thắng Formosa

Xe tăng
Đúng rồi bác, bác em nằm liệt 6 năm nay rồi
Vâng cụ, bởi hơi nặng tới mức cụ đang khỏe mạnh cũng đau thì chỉ có thể là người ốm nằm lâu mới mất. Đây chả phải mê tín như mấy cụ ở trên mỉa mai, mà chỉ là hiện tượng tự nhiên thôi. Người hay gì nằm lâu 1 chỗ cũng đều có "hơi" rất nặng. Nếu người đến viếng mà có bệnh nền về xương khớp hoặc U tuyến giáp thì về đau ê ẩm suốt. U tuyến giáp gặp hơi người chết nó cũng phát triển nhanh hơn nữa.

datinh

Xe container
Các cụ bảo những bệnh như”giời leo”thì kg nên đến gần đám ma(thậm chí đi qua đám ma),nếu lỡ đi đám ma về bệnh loang ra rất nhanh.Chính mình hồi trước đi đám ma ông bác về chỉ 2 tuần sau bệnh nặng phải cáp cứu.Tất nhiên bệnh do cơ thể mình tiềm ẩn nhưng đi đám ma”khí lạnh”ảnh hưởng sức khoẻ.
Chốt lại là cơ thể yếu hay đang bệnh thì kg nên đi đám ma.
ok . giờ yếu rồi. không nên Ra Gió .

Bemagauvn

Xe điện
Anh là người thật, việc thật
Bị khớp mà bao năm có kiêng gì đâu, các đám hiếu và nghĩa trang đi đều và chăm chỉ, khi về bị đau thì chỉ nghĩ đó là sự tình cờ, trùng hợp mà thôi.

Rồi tới khi bệnh nặng, nhập viện liên tục, các bác sĩ mới hỏi: anh có đi ra nghĩa trang hay viếng đám ma không rồi giải thích, thế mình mới vỡ ra là ko nên thậm chí ko đc tới các nơi đó.
Ai bị thận hoặc thay thận rồi cũng không nên anh.
Còn xương khớp đĩa đệm em xác nhận đúng nhé.

Garrard_1967

Xe tải
Mấy cụ coi đây là mê tín thì nên tìm hiểu lại. Tử thi sinh hàn khí rất nặng. Cái hàn khí này Đông y đã nghiên cứu đúc kết hàng nghìn năm. Tây y được hỗ trợ khkt thì phát triển đc mấy trăm năm thôi.
Chuẩn cụ ơi, cương thi vài ngăn năm chứ mấy thằng ma cà rồng sinh sau đẻ muộn vài trăm năm mà cứ ngo ngoe, cụ nhẩy ;))

vunt6996

Xe hơi
Sau ngồi xa chút thử xem