[Funland] Đau khắp người sau khi viếng đám ma

Thỏ móm

Xe điện
Đoạn Nam nữ phải trái đốt vía chả dị đoan là gì? :))
Các bác mới là dị đoan :))

Nam có Thất khiếu và Nữ có Cửu khiếu. Các bác có biết nếu Nữ tử vong, khi lau rửa tử thi mà không đưa bông gòn hoặc BVS vào cửa dưới, khi trống liệm cử lên là phần lớn sẽ bục chất lỏng ra không? Tương tự vậy, miệng thi hài họ cũng hay bỏ vàng, gạo, muối ( về mặt dị đoan thì bải đút lót, sợ đói) nhưng thực ra để ngăn giun, sán hoặc chất lỏng trồi lên.

Ở đây, Nam 7 Nữ 9 chính là cách để xua bớt " hàn khí" đeo bám. Còn ngã 3 cũng vậy, về mặt dị đoan thì bẩu vậy nhưng ngã 3 đường là nơi năng lượng du chuyển các hướng tạo xung đột. Việc chọn ngã 3 để ném tức là tận dụng năng lượng xung đột để triệt tiêu các năng lượng của " hàn khí, tử khí"

Nói ra chắc nhiều người không tin vì hoặc không để ý hoặc chưa trải qua. Cái gọi là " năng lượng tử khí" ấy là cảm nhận được. Ví dụ: nhà nào đó có cảm giáv u ất, khó chịu, nặng nề. Các đồ dùng tự dưng trục trặc, hỏng liên tục- đồng hồ treo tường, đèn đóm... ( tất nhiên đồ đã cũ)... và cứ như vậy 1 thời gian sau phần lớn sẽ có biến cố về tang ma hoặc ốm đau thập tử nhất sinh.

LeoMessi85

Xe buýt
Nếu có các bệnh về ung bướu, xương khớp thì ko nên ở gần người đã khuất hoặc ra nghĩa trang, nhà quàn,... vì rất dễ bị khí hàn từ người đã khuất và những nơi kia xâm nhập vào cơ thể khiến bệnh nặng thêm

Các Bác sĩ điều trị bệnh bệnh khớp cho em đều nói như vậy và họ giải thích theo khoa học rất logic
Thực tế của em cũng vậy, cá biệt có lần ra nghĩa trang gần 2 tiếng, sau đó em phải cấp cấu ở 108
Ông anh cùng công ty em ngày trước, ông ý là lái xe cho sếp. Năm ngoái ông ý đưa cả nhà sếp đi tảo mộ trên nghĩa trang vĩnh hằng. Xong xuôi vào đúng buổi trưa nên cả đoàn có ngồi lại ăn nhẹ rồi mới về. Ông ý tự nhiên bị đau bụng ( không phải đau bụng đi ngoài ). Xong về ông ý đi khám, xét nghiệm thì bị K gan. Bà mẹ của sếp thì hôm đó về cũng đau người, mệt ốm mất 4-5 hôm.

Thắng Formosa

Xe tăng
Cụ xông lá bưởi+sả vài lần là hết. Nghe cụ nói vậy thì hơi người mất khá nặng. E đoán người đó bị bệnh nằm liệt giường lâu ngày mới mất.

Ocdaonho

Xe tải
Cả nhà ơi. Tối qua em tới đám ma ngồi cách áo quan khoảng 2m, lúc về có hơ lửa mà bây giờ em đau ê ẩm khắp người, khớp gối bên phải còn sưng đau.
Các đám khác em thấy bình thường.
Đây là lần đầu tiên em bị vậy.
Các bác đã gặp trường hợp này chưa và cách xử lý thế nào ạ?
Nếu mợ tin thì em cho mợ số của ông này ở Nghệ An chuyên bán lá thuốc chữa hơi lạnh đám ma, ông ấy chỉ bán duy nhất loại này ko bán bất cứ thuốc gì khác, mà giá cũng chỉ hơn trăm nghìn thôi. Uống vào chắc chắn sẽ hết. Còn không thì chịu khó lấy tỏi giã trộn rượu đánh gió khắp người, ko đỡ thì thêm bài lòng trắng trứng vừa luộc bọc đồng bạc đánh gió…uống đồ ấm, ăn gừng sả…
Em thể trạng yếu cứ đi đám ma là về ốm, mà ốm dai dẳng không khỏi. Hơi lạnh của người chết, về khoa học nó là những vi khuẩn phát ra từ xác chết mình ở gần hít vào thì nhiễm thôi, cơ thể mình có vấn đề chỗ nào thì nó sẽ đau yếu ở đấy. Ai xương khớp yếu thì đau nhức, ai hô hấp kém thì ốm kiểu hô hấp (như em)…Còn ai đang mang bệnh nan y, ung thư mà đi đám ma thì về trở nặng rất nhanh.
Em đã chứng kiến nhiều người quanh em bị hơi lạnh, có người chữa ung thư khoẻ gần chục năm rồi mà đi đám ma ngồi gần/ lâu về phát bệnh đi trong 1 tháng.
Khỏi ốm thì mợ đi khám tổng quát xem mình có đau yếu vùng nào không.

datinh

Xe container
Ung bướu, bệnh xương khớp, hô hấp, người già thể trạng yếu, có bệnh nền thì nên tránh, dù chưa có cách giải thích rõ ràng nhưng em thấy nhiều người thuộc trường hợp trên ăn đòn vì viếng đám rồi.
ái chà. ghi nhận. có lẽ em nên trốn

ubisapro

Xe trâu
Chắc tâm lý thôi :D

Thỏ móm

Xe điện
Cụ xông lá bưởi+sả vài lần là hết. Nghe cụ nói vậy thì hơi người mất khá nặng. E đoán người đó bị bệnh nằm liệt giường lâu ngày mới mất.
Bác giải thích đúng. Giờ phần lớn tổ chức tại Nhà tang lễ nên nhiều người không biết khái niệm " Hơi người chết".

Thường thì bắt đầu ngày thứ 2, thi thể bắt đầu phán hủy và bắt đầu từ nội tạng. Nếu ai đó ở các vùng nông thôn hoặc các tỉnh thành thù chỉ cần ra chọe vào hàng xén hoặc hàng lá hỏi mua là người bán họ biết ngay và gói cho 1 gói về đốt để khử "múi" này. Đặc biệt nếu hôm nào trời oi bức ẩm thì rất rõ " mùi" đó.

milevsko

Xe tăng
klq lắm nhưng e thấy bẩu là bị ung thư ko nên đến đám tang có phải ko CCCM
Đúng đấy cụ ơi, anh cả em mất mà anh thứ em chả dám đi, chỉ ở nhà tiếp khách vì ông ấy cũng đang K.
Cháu gái em sinh viên, sức khỏe tốt mà đứng cạnh xác mẹ em lúc từ trong nhà lạnh ra, cháu ngã vật ra và ngất, phải cho về nhà đánh gió, uống nước gừng và không cho đi đưa đám bà.
Hàng xóm nhà em đang nghi bị K, đưa tiễn mẹ vợ về thì tháng sau phải vào viện vì bệnh phát tác.
Có thờ có thiêng có kiêng có lành. Em cũng mệt mỏi ốm yếu nhưng vì toàn người thân nên vẫn phải đi, mặc dù đi về oải lắm ạ.

honglong1

Xe điện
Em có lần ngồi khoanh chân với 3 ông bạn, ngồi gần thôi chỉ cách nhau tầm tay. Ngồi có mấy tiếng mà xương cốt kêu răng rắc. Em lại không hơ lửa nên bị đau mất mấy ngày ;))
E nghĩ cái mà cụ cầm trên tay khi ngồi cùng 3 ông kia thường gửi kèm người đã khuất (sau khi bỏ đi 4 ông 8 sách)

cusao

Xe lăn
Hiên nay có xu hướng là khi viếng đám ma mà không phải người thân thì cũng bỏ thói quen vòng qua linh cữu để từ biệt lần cuối với những người có bệnh xương khớp....Gia chủ cũng chả ai trách móc hành vi này đâu.
Chẳng biết thế có đỡ rui ro không nữa

Ớt xanh

Xe điện
Bác đừng quá lo lắng. Giờ dù việc đã qua nhưng tối về, bác làm cho Thỏ 1 chậu nước nóng hơi già, nướng 1 củ gừng cả vỏ cho cháy bên ngoài. Rửa sạch, đập giập, hòa 1 nắm muối thô vào chậu rồi ngâm chân. Nước nguội thì bỏ,lau khô chân đi ngủ.

Lần sau, nếu buộc phải đi đám, bác chuẩn vị vài nhàng tỏi bóc vỏ và 1 củ gừng gói vào giấy. Đi xong thì vứt ở ngã 3 đầu tiên qua vai trái ( Nam) hoặc phải ( Nữ). Trước khi vào nhà thì đốt tờ báo bước qua lại 7-9 lần. Vào nhà thì thay quần áo ngâm giặt, rửa chân tay mặt mũi.
Cảm ơn bác nhiều ạ

Ớt xanh

Xe điện
4. Hoan hỷ giúp đỡ mọi người
5. Tránh xa các thị phi, hóng hớt, buôn chuyện
6. Sống tích cực, tuyệt đối không kéo bè kéo nhóm, phe cánh lợi ích!
Thú thực là mấy điều trên cũng có lúc em phạm

Míng Xíng

Xe hơi
Cụ bị nhiễm khí lạnh rồi ạ, lần sau nếu có đi đám ma, cụ nhớ mang trong người củ gừng hay vài tép tỏi để tránh khí lạnh, sau đó về nhà cụ đốt lửa xông qua nếu vẫn đau người thì đánh gió. Mình yếu rồi thì tránh đi đám ạ.

7ieulongn

Xe hơi
1 vài trường hợp bị ung thư, xương khớp...đi đám hiếu bị thì ko có cơ sở khoa học! chứ rất nhiều trường hợp và đúc rút từ xa xưa thì cả tâm linh và cơ sở khoa học là có!
Nhiều cụ chưa trải nhiệm người thân, hàng xóm...đí đám viếng về bị mà chủ quan quá!
Nhà em 2 người, đều là K không biết. Chị dâu thì đi viếng về đau ốm đi khám thì phát hiện K vú, may là chưa nặng nên sau cắt và xạ trị thì khỏe lại, tóc mọc lại. Mẹ vợ thì trưa đi tối về đau, khám mới phát hiện ra và 3 tháng sau thì bà về với tổ tiên. Dù là trước khi phát hiện khỏe mạnh bình thường.

Ớt xanh

Xe điện
Cụ đã bị gout rồi thì không đc coi là "thể trạng khoẻ mạnh" đc nữa, dù có thể vẫn cơ bắp cuồn cuộn, nâng tạ 100 kg, chạy marathon 42, 70 km, xxx tuần 9-10 phát... Em thấy nhiều người bị gout phải né, tránh các đám viếng ... Thắng bạn cùng lớp cấp 3 em bị gout, mẹ đứa bạn thân chết, nó vẫn đến, nhưng chỉ đứng từ xa, gửi tiền phúng, rồi té ngay chứ ko dám ở lại lâu...
Em bị guot 13 năm nay mọi việc đều như bình thường, trưa hôm qua đang tiếp khách thì chị họ đt báo tin.
Lúc sang thì 3 chị em vào với bác , lúc ra em có hơ lửa kỹ, đêm về mới đau.
Vừa rồi em chở cả nhà tới đám nhưng không vào vì chân bước rất đau

Ớt xanh

Xe điện
Cụ bị nhiễm khí lạnh rồi ạ, lần sau nếu có đi đám ma, cụ nhớ mang trong người củ gừng hay vài tép tỏi để tránh khí lạnh, sau đó về nhà cụ đốt lửa xông qua nếu vẫn đau người thì đánh gió. Mình yếu rồi thì tránh đi đám ạ.
Chắc từ giờ em sẽ lưu ý bác ạ

BMW X11

Xe điện
Nhà em 2 người, đều là K không biết. Chị dâu thì đi viếng về đau ốm đi khám thì phát hiện K vú, may là chưa nặng nên sau cắt và xạ trị thì khỏe lại, tóc mọc lại. Mẹ vợ thì trưa đi tối về đau, khám mới phát hiện ra và 3 tháng sau thì bà về với tổ tiên. Dù là trước khi phát hiện khỏe mạnh bình thường.
Xét như thế, thì nên tích cực đi viếng đám hiếu, phải không bác?
Như đồng chí Chị dâu của bác chẳng hạn.

Ớt xanh

Xe điện
Nếu có các bệnh về ung bướu, xương khớp thì ko nên ở gần người đã khuất hoặc ra nghĩa trang, nhà quàn,... vì rất dễ bị khí hàn từ người đã khuất và những nơi kia xâm nhập vào cơ thể khiến bệnh nặng thêm

Các Bác sĩ điều trị bệnh bệnh khớp cho em đều nói như vậy và họ giải thích theo khoa học rất logic
Thực tế của em cũng vậy, cá biệt có lần ra nghĩa trang gần 2 tiếng, sau đó em phải cấp cấu ở 108
Vợ em đang làm nồi nước xông trục hàn bác ạ

DinhKan

Xe hơi
Phần này thuộc hệ tâm linh cũng khó lý giải đó cụ, trước mẹ em tình trạng sức khoẻ yếu cũng đi đám về bệnh tự nhiên trở nặng hơn :(