[Funland] Đau đầu việc quản lý con học online

Haonampho

Xe đạp
Thường bọn nó hay chơi ngay trong giờ học… mà bây giờ học online từ sáng đến chiều.
Khoá đường dẫn thì bọn nó dùng tiếng Anh vào google hỏi làm cách nào vô hiệu hoá khoá chặn~X(
gg có khi nóa còn thạo hơn bọn ta ý lão nhể.^#(^

edc

Xe lăn
Cụ cố gắng bố trí máy tính cho cháu nó học, giờ học yêu cầu ngồi vào bàn ngay ngắn, trang phục chỉnh tề sẽ đỡ hơn. Chứ ngồi học ôm IP vs IPad được lúc lại ườn ra thì toi. Ứng dụng quản lý thì em thấy cũng nhiều, nhưng cái chính là ở các cháu.
Chuẩn cụ. Cứ phải PC hay Lap, mấy món kia em k chơi

thanktn

Xe tăng
Cái classroom.google.com kia nó chuyển hướng đến nhiều trang web khác của google để xác thực, .... Do vậy phải add rất nhiều trang khác nữa. Em chưa tìm ra được cách để ALLOW cho phép sử dụng classrom. Cụ làm như thế nào ạ?
Cụ có cách nào chặn được các ứng dụng khác truy cập Internet (như Google Chrome, hay các game cài trên máy)?
NO :)

Khóc thét hết.

Egde nó giới hạn chỉ cho vào web mà bố mẹ cho phép. List đây.

Có tra google nhưng trỏ qua web khác ngoài danh mục đc cho là tịt hết

Screenshot_20210906-094026_Family Safety.jpg
Không biết cụ đã kiểm tra truy cập google classroom ở tài khoản của F1 có được chưa? Theo đúng hiểu biết kỹ thuật của em thì em thấy cụ cấu hình như trên là chưa đảm bảo vào google classroom ạ. Nó redirect đến nhiều trang khác nhau để authenticate. Em đã thử và không được. Chưa tìm ra được giải pháp nào.

tunglam28062009

Xe tăng
Nhà e ko cho dùng dt, cho sử dụng lap riêng. Đặt ra đk trong h học phải học nghiêm túc, làm xong bài tập sẽ dc chơi game xem j thì xem. E rèn từ bé nên 2 đứa đều tự giác, nghe lời. Chỉ cu a lớp 7 là có game chát với bạn sau h học thôi còn e lớp 3 học xong là tắt máy😆

Chỉnh sửa cuối:

Demchinhhang.net

Xe container
F1 nhà em từ lớp 6 laptop riêng, smart phone riêng. Chưa bao giờ em phải chặn bất cứ cái gì, thỉnh thoảng kiểm tra nhắc nhở.
Chắc số em may với khẩu hiệu "muốn tự do phải tự giác".
Ôi nhà em cũng chẳng kiểm tra máy, chỉ nói không tư giác có ngày bị thu máy, không muốn học bố cho nghỉ luôn cho chơi cả ngày. Lúc ăn cơm cứ hỏi rõ học môn gì, thấy thế nào abc, trả lời gian sóng nó lệch ngay. Em cứ định nghĩa với cháu con ấp úng là gian:))

Hummer

[Tịch thu bằng lái]
Thằng nhà em lớp 6, cho sử dụng thoải mái 1 macbook pro, 1 dell inspiron, 1 boox max lumi, 1 ipad và 1 ps 4. Chưa bao giờ cần quản lý hay theo dõi gì. Xem youtube cũng là một cách học.

zippo1012

Xe đạp
- Tạo tk apple cho các ông nhõi đấy. Dưới 14 hay 18 là phải Apple yêu cầu có người giám sát
- Login tk này vào thiết bị học.
- Liên kết gia đình giữa 2 tk của bố/mẹ với con.
- Bật screening time ở máy bố/mẹ hoặc con để giới hạn nội dung xem, giới hạn về thời gian sử dụng và giới hạn app sử dụng.

Tính năng này e áp dụng lâu và rất có hiệu quả. Các ông nhõi muốn chơi thì phải xin phép, chơi 15p, 1 tiếng hay 1 ngày đều được bố/mẹ giám sát. Muốn cài đặt thêm hay xóa app cũng phải xin phép. Apple làm cái này tốt hơn Androi.

lizard

Xe tải
Em cũng đề xuất giống các cụ trên này với ipad/iphone:
- Vào Screen Time --> Content & Privacy Restrictions --> Content Restrictions -->Web content --> Limit Adult Websites --> Add Website rồi cụ cho youtube. com và tiktok. com vào mục Never Allow
Cách này thì dùng trình duyệt nào cũng ko mở được utube và tiktok cụ ạ

vihali

Xe container
Cụ cố gắng bố trí máy tính cho cháu nó học, giờ học yêu cầu ngồi vào bàn ngay ngắn, trang phục chỉnh tề sẽ đỡ hơn. Chứ ngồi học ôm IP vs IPad được lúc lại ườn ra thì toi. Ứng dụng quản lý thì em thấy cũng nhiều, nhưng cái chính là ở các cháu.
Em đồng ý với cụ. Xác định là các con sẽ phải học online, không chỉ đợt này mà sau phải tự học ở nhiều nguồn, các cụ nên sắm cho con cái máy tính, đèn chiếu sáng đầy đủ. Em mua luôn cho 2 đứa 2 máy All-in-one từ năm ngoái, loại cũ đủ dùng.

tunglam28062009

Xe tăng
Em đồng ý với cụ. Xác định là các con sẽ phải học online, không chỉ đợt này mà sau phải tự học ở nhiều nguồn, các cụ nên sắm cho con cái máy tính, đèn chiếu sáng đầy đủ. Em mua luôn cho 2 đứa 2 máy All-in-one từ năm ngoái, loại cũ đủ dùng. View attachment 6492116
2 công chúa nhà cụ sinh đội à? Trông ngồi học nghiêm túc quá

vihali

Xe container
2 công chúa nhà cụ sinh đội à? Trông ngồi học nghiêm túc quá
Lớp 9 và lớp 5 đó cụ, thế mà cao ngang nhau. Con em khoái học online vì ko phải đi lại, và vì có bố mẹ ở nhà nên chúng nó vẫn bày trò ra chơi được với nhau. Có máy tính riêng và luôn luôn bật sẵn, chúng sẽ tìm hiểu được vấn đề chúng quan tâm (ko chỉ việc học hành), các tab cũng luôn có trên màn hình, chứ các cụ mà giao điện thoại, tablet cho chúng thì việc tìm hiểu sẽ bị gián đoạn do các app phải chuyển đổi qua nhau. Tuy giờ các app có thể chạy background nhưng tính sẵn sàng rất kém, trẻ con lại bị các app khác trên màn hình cám dỗ hơn :)

bridge

Xe điện
Em đồng ý với cụ. Xác định là các con sẽ phải học online, không chỉ đợt này mà sau phải tự học ở nhiều nguồn, các cụ nên sắm cho con cái máy tính, đèn chiếu sáng đầy đủ. Em mua luôn cho 2 đứa 2 máy All-in-one từ năm ngoái, loại cũ đủ dùng. View attachment 6492116
Nhà em cũng đủ AIO giống nhà cụ, nhưng cái đèn bàn lắp ở máy tính hay đấy
Cụ mua ở đâu và loại đèn đấy ntn nhỉ ?

hanoien

Xe điện
Em dùng Microsoft Family để quản lý
Bước đầu khá hiệu quả, ngăn được các app trên máy tính hoặc set theo giờ truy cập

Micraft chỉ cho chơi 30p-1 tiếng sau giờ, từ 17h-18h

vihali

Xe container
Nhà em cũng đủ AIO giống nhà cụ, nhưng cái đèn bàn lắp ở máy tính hay đấy
Cụ mua ở đâu và loại đèn đấy ntn nhỉ ?
Em mua đèn Baseus cắm usb, thanh 40 cm, 3 chế độ màu, điều chỉnh sáng tối, bằng tay thôi, đâu như 300-400K. Em mua 3 cái cho 3 bố con luôn. Trên shopee, lazada đều có đó cụ.

kfcminh

Xe tăng
Không biết nhà các cụ thế nào chứ nhà em căng quá. Vc em thì vẫn phải đi làm hàng ngày, mà tuần vừa rồi 2 thằng f1 ở nhà học online bằng ipad và iphone, xểnh cái là lại lướt youtube với tiktok.
Em xoá 2 phần mềm ấy trên đ.th & ipad rồi mà đêm h.qua phát hiện chúng nó vẫn xem được trên safari. Em đau hết cả đầu. Nhà nào có người lớn ở nhà còn đỡ, còn nhà em lại đi từ sáng sớm đến tối cả sói cả em.
Vào năm học chính thức rồi nên e khá lo. Hỏi người quen cũng chịu,, nên em đành nổi lên hỏi các cụ xem có cao kiến gì mách em để quản chúng nó với. Không biết đến bao giờ mới hết cái cảnh học online nữa đây!
Hazzziii
Lắp camera vào theo dõi.

toyennha

Xe lăn
Chết vì Ifone với Ipas, Smatphone thôi....các cụ nên đầu tư cho các cháu học bằng Lap hay PC...xoá các ứng dụng.và lập quản lý duyệt web, chỉ để ứng dụng học thôi...
Cụ chỉ em chỗ nào bán lap và pc giờ này cái. Em cảm ơn cụ