[Funland] Đầu đất .............!

VW Golf01

[Tịch thu bằng lái]
Mình là người có tiền xin sang Vinmec, Thu Cúc, Hồng Ngọc... được phục vụ tận răng.
Chúc mừng bác, người có tiền để "được phục vụ tận răng".
Giờ ta sẽ tưởng tượng, một ngày xấu giời, cái "Vinmec, Thu Cúc, Hồng Ngọc..." nó đông vui như bệnh viện ông chủ thớt.

NNS

Xe ngựa
nhiều bv éo cho bọn mặc thường phục hay còn tự đi đc đi thang mái cơ, kêu ca éo gì? họ dành thang cho bệnh nhân, người bệnh nặng còn éo đủ, mạnh chân khỏe tay leo thang bộ đi cho dẻo chân

Ben BMS

Xe buýt
Ở BV có thang máy dành riêng cho nhân viên là hoàn toàn đúng và hợp lý vì: người nhà bệnh nhân lên xuống liên tục tầng nào cũng dừng đỗ, trong khi họ cần nhiều việc vội mà phải đi tàu chợ.
Mà cũng cần quy định người nhà leo bộ thôi, chỉ bệnh nhân đi thang thôi.

Chỉnh sửa cuối:

hưvô

Xe lăn
Chủ thớt nhìu gạch vậy

Vodka.X

Xe hơi
Cũng nhiều chỗ có thang riêng cho cán bộ nhân viên thật, nhưng khách cũng dùng chung loạn lên :D
Em vào viện éo mấy khi được đi thang máy, thang thì chậm người thì đông nên em toàn đi bộ ( nhưng nhà chỉ 10 tầng đổ lại).:))

td2000

Xe tăng
Bệnh viện mà có thang máy giành riêng cho nhân viên em nghĩ là hợp lý chứ sao thớt lại chửi. Việc cứu người là khẩn cấp, các cụ đến thăm người nhà cứ dề dề tầng nào cũng ra vào thì chết.

lac007

Xe tăng
Hôm qua có việc vào một bệnh viện tại Hà Nội , đi vào đơn nguyên mới xây có tới 04 thang máy , người nhà và nhân viên bệnh viện đều sử dụng chung rất thoải mái ...khi thang đang di chuyển từ trên xuống thì hay phải dừng vì có người gọi ...bỗng có một ( con ) , xin lỗi các cụ em phải gọi bằng con mặc quần áo nhân viên , em có liếc qua biển đeo trước ngực là điều dưỡng buông thõng một câu tỏ vẻ khó chịu " Tại sao không có thang dành cho nhân viên , mà phải đi chung ....bla...bla..." ĐCM nhà nó nó éo biết rằng nhà nó phúc bảy mươi đời mới được đi chung với các cây ATM bên cạnh , éo có các bố, các mẹ bệnh nhân thì mứt cũng éo có mà ăn ...Em định chửi cho nó một trận nhưng lại sợ nó vu cho mình tội bạo hành nv y tế các cụ ạ !
nó có thang riêng cho bệnh nhân và nv y tế là đúng nhưng do đk kiện kt chưa đấp ứng được nên nó kêu là đúng đấy cụ chuẩn các nước phát triển nó thế đấy

MTD

Xe buýt
Đúng ra là phải có thang riêng đấy cụ
Nhưng mà xây dựng ở ta không tính toán hoặc tính toán ẩu, không lường được sự quá tải của BV nên thiếu

zaiwaz123

Xe điện
Sao các cụ lại đồng tình và cam chịu cái kiểu hách dịch của 1 số y bác sĩ thế nhỉ. Ở đấy ko đơn thuần là dịch vụ mua bán, nó là cứu người, là cảm thông, là lòng trắc ẩn khi thấy hoạn nạn của đồng loại. Chủ thớt ngay lúc đấy ko góp ý thái độ của điều dưỡng đã kém, về đây cc lại dè bỉu thì em thấy cc chỉ là bọn nuôi lấy giống thôi.
Cảm ơn ơn cụ đã đọc kĩ và nhận xét chính xác, em cũng có lỗi là lúc đó không góp ý với điều dưỡng... Đến giờ em cũng biết là không thể tranh luận với nhiều thành phần trên này vì ",,,,,chúng rất đông và nguy hiểm " Em chỉ nói đến thái độ điều dưỡng khi đi chung thang với bệnh nhân thì chúng suy diễn ra đủ điều.....

MTD

Xe buýt
Có BV bắt leo 7 tầng thang bộ cơ

Diêm la trần gian 9x

[Tịch thu bằng lái]
Hôm qua có việc vào một bệnh viện tại Hà Nội , đi vào đơn nguyên mới xây có tới 04 thang máy , người nhà và nhân viên bệnh viện đều sử dụng chung rất thoải mái ...khi thang
đang di chuyển từ trên xuống thì hay phải dừng vì có người gọi ...bỗng có một ( con ) , xin lỗi các cụ em phải gọi bằng con mặc quần áo nhân viên , em có liếc qua biển đeo trước ngực là điều dưỡng buông thõng một câu tỏ vẻ khó chịu " Tại sao không có thang dành cho nhân viên , mà phải đi chung ....bla...bla..." ĐCM nhà nó nó éo biết rằng nhà nó phúc bảy mươi đời mới được đi chung với các cây ATM bên cạnh , éo có các bố, các mẹ bệnh nhân thì mứt cũng éo có mà ăn ...Em định chửi cho nó một trận nhưng lại sợ nó vu cho mình tội bạo hành nv y tế các cụ ạ !
Em thấy nó nói đúng mà..... nếu trong trường hợp nguy cấp đi chung thang bệnh nhân chết thì sao ? Vì toàn gọi thang bao giờ bác sỹ và điều dưỡng tới nơi

toimuondie

Xe container
Cảm ơn ơn cụ đã đọc kĩ và nhận xét chính xác, em cũng có lỗi là lúc đó không góp ý với điều dưỡng... Đến giờ em cũng biết là không thể tranh luận với nhiều thành phần trên này vì ",,,,,chúng rất đông và nguy hiểm " Em chỉ nói đến thái độ điều dưỡng khi đi chung thang với bệnh nhân thì chúng suy diễn ra đủ điều.....
Em chẳng thấy thái độ của điều dưỡng có gì sai.
Về nguyên tắc, thang máy riêng cho nhân viên là hợp lý.
Do chưa có thang riêng nên điều dưỡng đi chung với người nhà bệnh nhân, thang dừng lại nhiều, họ kêu ca có 1 câu mà cụ nói họ hách dịch, rồi đầu đất, rồi đưa lên mạng.
Em thấy cụ mới là hách dịch và đầu không đất.

ngoc_phuong

Xe lăn
Lâu nay chắt mà kém lắm lão ạ.
Khú khú.
Sợ các e cười cho.

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Cụ đừng hạ mình như thế , BV nó là nơi cung cấp dịch vụ , mình và người nhà mình sử dụng dịch vụ thì nó cũng phải tôn trọng mình chứ ...mình có đi xin nó đâu !
100% cụ chưa được sử dụng dịch vụ vì cụ chưa đủ tiền để trả cho từ "dịch vụ" đúng nghĩa và đúng giá của nó đâu ạ, em vaod các BV toàn đi thang bộ nếu dưới 5, 6 tầng vì nên ưu tiên cho bệnh nhân và nhân viên đi giải quyết công việc (cũng có thể là đánh đáo đâu đó trở về), mà thật sự các thang máy đó quá đông.

duytrong

Xe lăn
Hôm qua có việc vào một bệnh viện tại Hà Nội , đi vào đơn nguyên mới xây có tới 04 thang máy , người nhà và nhân viên bệnh viện đều sử dụng chung rất thoải mái ...khi thang đang di chuyển từ trên xuống thì hay phải dừng vì có người gọi ...bỗng có một ( con ) , xin lỗi các cụ em phải gọi bằng con mặc quần áo nhân viên , em có liếc qua biển đeo trước ngực là điều dưỡng buông thõng một câu tỏ vẻ khó chịu " Tại sao không có thang dành cho nhân viên , mà phải đi chung ....bla...bla..." ĐCM nhà nó nó éo biết rằng nhà nó phúc bảy mươi đời mới được đi chung với các cây ATM bên cạnh , éo có các bố, các mẹ bệnh nhân thì mứt cũng éo có mà ăn ...Em định chửi cho nó một trận nhưng lại sợ nó vu cho mình tội bạo hành nv y tế các cụ ạ !
Gần đây cứ thấy có thang máy là em vào xem ngay.