[Funland] Đau dạ dày, chiêu nào chữa hay hả các cụ

sapthanh4banh

Xe điện
E bị đau dạ dày! Các CỤ giúp e.

Thưa các CỤ, căn bệnh đau dạ dày của e hôm qua lại tái phát! Cũng như các lần trước, e đi chụp chiếu, nội soi rồi cho kết quả là viêm dạ dày cấp tính, chưa bị loét. Rồi được kê cả mớ thuốc tây về uống. E vào nội soi ở Việt Hàn của Xanh pôn, rồi Bạch Mai ạ.
Triệu chứng: E bị đau ngâm ngẩm phần bụng trên, đầy hơi. Đau theo từng cơn, có lúc đau lắm, đến phát nôn, rồi lại thôi, còn lại thì đau ngâm ngẩm.
Thuốc thì e dùng đủ loại, cả Tây có, ta có, đông tây y kết hợp rồi nhưng vẫn ko khỏi. Nhưng mấy năm rồi chẳng dứt điểm đc. Năm nào cũng vào tầm này hàng năm là e bị 1 trận khoảng 1 tuần -> 10 ngày rồi hết. Lúc bình thường thì e ăn cay ko vấn đề gì, e có thói hư là ăn cay kinh khủng, bia rượu cũng ít uống thôi ạ.
E xin nhờ các bác sỹ OF tư véo e phát xem có chỗ nào khám chuẩn hoặc dùng thuốc gì tiệt nọc đc ko ạ?/
E xin cảm ơn!

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Kụ bị bệnh và đã điều trị lâu rồi thì chắc k cần tư vấn kiến thức về bệnh nữa.
Nếu kụ ở HN thì qua e khám nhé, k dám quá tự tin, nhỡ đâu phúc chủ lộc thầy hehe...

sapthanh4banh

Xe điện
Kụ bị bệnh và đã điều trị lâu rồi thì chắc k cần tư vấn kiến thức về bệnh nữa.
Nếu kụ ở HN thì qua e khám nhé, k dám quá tự tin, nhỡ đâu phúc chủ lộc thầy hehe...
Dạ vâng ạ, có gì e qua chỗ cụ xem có dứt điểm đc ko ạ. Thanks cụ nhiều.

YEU_VO_HAI

Xe tải
Website
www.sekisuipilon.com.au
Dạ vâng ạ, có gì e qua chỗ cụ xem có dứt điểm đc ko ạ. Thanks cụ nhiều.
Chắc ko thầy nào giám bảo chữa dứt điểm được ah, em cũng dạ dày và nội soi rồi...
Khỏi được thời gian lại đau... đau rồi lại khỏi...
EM cũng ăn cay và rượu beer thuốc là nữa :((
Theo kinh nghiệm của em là Cụ ăn uống điều độ (ko bỏ bữa) thể thao đều, không thức quá khuya và quan trọng là ko suy nghĩ quá về công việc, tài chính, gia đình...
Chúc Cụ nhanh khỏi bệnh - chứ em đau rồi em biết khổ lắm, có hôm đang đi phải dừng xe lại và ngôi yên :((

sontung2402

Xe buýt
Thưa các CỤ, căn bệnh đau dạ dày của e hôm qua lại tái phát! Cũng như các lần trước, e đi chụp chiếu, nội soi rồi cho kết quả là viêm dạ dày cấp tính, chưa bị loét. Rồi được kê cả mớ thuốc tây về uống. E vào nội soi ở Việt Hàn của Xanh pôn, rồi Bạch Mai ạ.
Triệu chứng: E bị đau ngâm ngẩm phần bụng trên, đầy hơi. Đau theo từng cơn, có lúc đau lắm, đến phát nôn, rồi lại thôi, còn lại thì đau ngâm ngẩm.
Thuốc thì e dùng đủ loại, cả Tây có, ta có, đông tây y kết hợp rồi nhưng vẫn ko khỏi. Nhưng mấy năm rồi chẳng dứt điểm đc. Năm nào cũng vào tầm này hàng năm là e bị 1 trận khoảng 1 tuần -> 10 ngày rồi hết. Lúc bình thường thì e ăn cay ko vấn đề gì, e có thói hư là ăn cay kinh khủng, bia rượu cũng ít uống thôi ạ.
E xin nhờ các bác sỹ OF tư véo e phát xem có chỗ nào khám chuẩn hoặc dùng thuốc gì tiệt nọc đc ko ạ?/
E xin cảm ơn!
Trước em đau dạ dày em đã dùng bài thuốc này cụ thử áp dụng xem hiệu quả không nhé:
Cụ cần mua: 1kg phấn hoa rừng
2 chai mật ong rừng (loại chai 650ml)
Cách sử dụng: Cụ cho khoảng 5 thìa cà phê phấn hoa và khoảng 1/2 chén mật ong (cụ cứ cho mật ong làm sao đủ để chộn được với phấn hoa cho nó quánh lại) sau đó cụ cho khoảng 2-300 ml nước nóng khuấy đều cho tan rùi uống. Mỗi ngày cụ uống 3 cốc vào buổi sáng, trưa, tối.

Trước em bị đau dạ dày dùng phương pháp này đã khỏi được thời gian rất dài khoảng gần 2 năm gì đó bị đau lại em uống h không thấy vấn đề gì hết.
Cụ phải mua được phấn hoa và mật ong rừng mới có tác dụng, em phải nhờ người quen trên Sơn La nhờ mua giúp

Godfather77

Xe điện
Em cũng nghe nói uống mật Ong pha với mật gấu, trước em chơi 1 chai 65 mật ong rừng pha với 2 cc mật gấu, uống hết 1/2 chai mà ko có kết quả

Goal

Xe tăng
Thực sự là viêm dạ dày thì đã có phác đồ điều trị rồi, nhưng kết quả thế nào còn tùy từng bệnh nhân cụ thể. Như em ngày trước cũng còn phải uống thêm cả mật ong + bột nghệ, bột mai mực, bột vỏ bào ngư... Nói chung là linh tinh cả. Rồi nó khỏi lúc nào và do thuốc gì thì cũng không rõ nữa.

Còn phác đồ điều trị viêm dạ dày hiện nay, cụ có thể tham khảo:
1) Nexium 40mg x 28 viên, ngày 2 lần, mỗi lần 1 viên uống lúc 9h và 21h.
2) Amoxicilin 500mg x 30 viên, ngày 2 lần, mỗi lần 1 viên sau ăn.
3) Clacid 500mg x 28 viên, ngày 2 lần, mỗi lần 1 viên, sau ăn.
4) Gastropulgit x 20 gói, ngày 3 gói, chia 3 lần, trước ăn 20 phút.

Chúc cụ mau bình phục!

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Thực sự là viêm dạ dày thì đã có phác đồ điều trị rồi, nhưng kết quả thế nào còn tùy từng bệnh nhân cụ thể. Như em ngày trước cũng còn phải uống thêm cả mật ong + bột nghệ, bột mai mực, bột vỏ bào ngư... Nói chung là linh tinh cả. Rồi nó khỏi lúc nào và do thuốc gì thì cũng không rõ nữa.

Còn phác đồ điều trị viêm dạ dày hiện nay, cụ có thể tham khảo:
1) Nexium 40mg x 28 viên, ngày 2 lần, mỗi lần 1 viên uống lúc 9h và 21h.
2) Amoxicilin 500mg x 30 viên, ngày 2 lần, mỗi lần 1 viên sau ăn.
3) Clacid 500mg x 28 viên, ngày 2 lần, mỗi lần 1 viên, sau ăn.
4) Gastropulgit x 20 gói, ngày 3 gói, chia 3 lần, trước ăn 20 phút.

Chúc cụ mau bình phục!

Không có đơn thuốc chung cho tất cả mọi người, dù cùng bị một bệnh (quan điểm của e)

daudoc

Xe buýt
:( , em cũng bị như cụ , uống thuốc 1 tuần (để diệt khuẩn gì đấy ko nhớ ) thì ko đau nữa nhưng bụng nó cứ ì ạch suốt thôi X_X! cứ hè đến mà ăn uống không điều độ là em lại dính !

hon nhien

Xe điện

Không có đơn thuốc chung cho tất cả mọi người, dù cùng bị một bệnh (quan điểm của e)
Đấy là thực tế, không phải theo quan điểm của cụ đâu ợ :P
Em bị từ năm 1989. Đến 2001 tự nhiên uống cái Pylokit được 6 ngày (còn thừa 1 ngày). Thế là hết!
Nhưng em chưa thấy ai bảo uống Pylokit mà khỏi ~X(

sapthanh4banh

Xe điện
E vodka các cụ cả rồi. Hiện tại e hết đau rồi, chỉ thấy bụng đầy hơi thôi. Để từ từ e dùng lần lượt theo các phương pháp của các cụ xem dư nào rồi báo cáo ạ.

YEU_VO_HAI

Xe tải
Website
www.sekisuipilon.com.au
E vodka các cụ cả rồi. Hiện tại e hết đau rồi, chỉ thấy bụng đầy hơi thôi. Để từ từ e dùng lần lượt theo các phương pháp của các cụ xem dư nào rồi báo cáo ạ.
Bún trả CỤ rồi nhé :D Cụ đi uống rượu với em đê :D Nhìn chữ ký của CỤ em cũng đang thèm đây :D
Chúc các CỤ và Cụ chủ mau bình phục sức khỏe và hạn chế suy nghĩ đêm khuya nhé!!!

sontung2402

Xe buýt
Em trả cụ vỏ chai. Chúc cụ sớm lành bệnh

viethung0909

Đi bộ
anh thử dùng nghệ ăn với mật ong chưa? dạo trước em cũng bị nhưng ăn vậy liên tục thấy khỏi bác ah. nhớ là ăn trước khi ăn cơm nha!

em chỉ có bài thuốc dùng hết ngay chị cấp khi bị thôi chứ khỏi dứt điểm thìono được, đau lúc nào uống lúc đấy
"sữa ông thọ + đá" (như kiểu bác bác uống rượu tây cho đá vào ý)
uống 1 phát vào đảm bảo 10 phút sau đỡ đau ngay lập tức

Hanoi2travel

Xe tăng
Mấy hôm gần đây e cũng có triệu chứng như cụ chủ thớt, buổi sáng dậy nằm bẹp chả làm được việc gì cả, chán quá ! Vào đây hóng cùng chủ thớt lấy phương pháp điều trị, e thì ngại đi khám lắm, hôm qua ông anh làm bác sĩ 108 đến nhà phán Đại Tràng gì đó kê cho 1 đơn thuốc e uống cũng thấy đỡ luôn, cụ chủ quan tâm e post đơn thuốc lên cho cụ . Thấy gấu bảo mua hết hơn 600k

daudoc

Xe buýt
em chỉ có bài thuốc dùng hết ngay chị cấp khi bị thôi chứ khỏi dứt điểm thìono được, đau lúc nào uống lúc đấy
"sữa ông thọ + đá" (như kiểu bác bác uống rượu tây cho đá vào ý)
uống 1 phát vào đảm bảo 10 phút sau đỡ đau ngay lập tức
em thì luk nào cũng thủ viên nhai kremil-s , đau là nhai luôn 2 phát ! công nhận là bị cái này nhiều lúc thấy hối hận là sao trc kia mình không ăn uống, sinh hoạt điều độ hơn , giờ biết thì muộn rồi :(!

IamDragon

Xe buýt
Em có mấy ông cậu và chú chuyên nuôi ong, em không kinh doanh gì đâu nhưng nếu bác nào có nhu cầu lấy mật ong rừng (nuôi) thì PM cho em nhé. Cuối tháng này em về quê 1 chuyến.

Hanoi2travel

Xe tăng
Em có mấy ông cậu và chú chuyên nuôi ong, em không kinh doanh gì đâu nhưng nếu bác nào có nhu cầu lấy mật ong rừng (nuôi) thì PM cho em nhé. Cuối tháng này em về quê 1 chuyến.
Có nghĩa là cho tặng hả cụ ???

sapthanh4banh

Xe điện
Mấy hôm gần đây e cũng có triệu chứng như cụ chủ thớt, buổi sáng dậy nằm bẹp chả làm được việc gì cả, chán quá ! Vào đây hóng cùng chủ thớt lấy phương pháp điều trị, e thì ngại đi khám lắm, hôm qua ông anh làm bác sĩ 108 đến nhà phán Đại Tràng gì đó kê cho 1 đơn thuốc e uống cũng thấy đỡ luôn, cụ chủ quan tâm e post đơn thuốc lên cho cụ . Thấy gấu bảo mua hết hơn 600k
Cụ bị đại tràng sợ khác e, ko dùng đc. Thanks cụ nhiều.