Đầu cơ bđs thời dịch bệnh

hapi_property

Xe tải
Đúng là kụ không biết gì thật. chịu khó gúc gờ thêm nhé.
dạ cảm ơn cụ, em sẽ gg xem thêm, nhưng em thấy dân Bắc đầu tư trong nam thì nhiều mà Nam ra bắc đầu tư thì chả thấy bao nhiêu cụ ạ :P

Justforfuntoo

Xe container
Không có chuyện cắt lỗ nhiều thế đâu cụ. Tmdv cắt 300 tr thì họ lúc mua đc cái xe Vinfast bán cũng 300 tr rùi. Chắc bán hòa vốn. Mất tiền sale vì Tmdv kén khách
Họ nhường cả suất vinfast cụ nhé, rao từ lúc chênh ít đến không chênh, cắt lỗ cũng không ai mua

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Em thấy người bán hay rao tin toàn cắt lỗ với bán trả nợ mà giá cứ cao ngất. Toàn tạo cảm giác chứ thực tế không phải vậy . Nên tìm hiểu kỹ không nên tin và cũng không lấy làm căn cứ để cho rằng đang hạ giá.
Theo em cứ phải cuối năm hoặc sang năm giá mới hợp lý hơn. Đối với đất nền và bất động sản nghỉ dưỡng càng phải thận trọng.

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Khu nghĩa trang, công viên vĩnh hằng cụ ơi.
Cụ này nói vu vơ nhưng cực chuẩn!!! Bđs dạng này siêu lợi nhuận nhưng không phải ai cũng dám mua đầu cơ và muốn đầu cơ cũng Ko phải ai cũng biết hàng

Me^4ba'nh

Xe tăng
Cụ này nói vu vơ nhưng cực chuẩn!!! Bđs dạng này siêu lợi nhuận nhưng không phải ai cũng dám mua đầu cơ và muốn đầu cơ cũng Ko phải ai cũng biết hàng
Em ko vu vơ cụ ơi. Không phải là “ ko phải ai cũng dám ...” mà là Không phải ai cũng làm ( đầu tư) được cụ ạ. Phải có SỐ :)) .

laixeviet

Xe tải
Em cũng có mảnh Long Biên khoảng 54m2 nhưng tường bao lấn khoảng 70m2. Nhà oto tránh nhau, trước mặt là hồ. Nhà xây 4 tầng đg cho thuê 10tr/ tháng. Giá hơn 5x củ to cho cụ nào qua tâm

bodoicuho8

Xe tải
Em cũng có mảnh Long Biên khoảng 54m2 nhưng tường bao lấn khoảng 70m2. Nhà oto tránh nhau, trước mặt là hồ. Nhà xây 4 tầng đg cho thuê 10tr/ tháng. Giá hơn 5x củ to cho cụ nào qua tâm
cụ inbox em chi tiết ảnh nhà và giá nhé. Thanks

thangdc

Xe buýt
Hàng của Vin lúc ra nó luôn là max rồi, nên đúng là chỉ có cắt lỗ mới bán đc mà nhìn chung bđs dự án thì ko có lãi ra đâu. Găm vào đấy giữ tiền khai thác dần dần thì còn đc.

Muốn đầu tư ra lãi lúc nào cũng chỉ có mặt đất thổ cư thuần túy thôi. Mà lãi gì ra cũng phải từ từ, đòi làm giàu siêu tốc thì cũng đi nhanh siêu tốc thôi các cụ ạ.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
sau dịch giảm phát khoảng 2 quý nên nhiều cụ có BĐS vay NH mà ko đảm bảo nguồn thu duy trì là sẽ bị áp lực bán mọi người có thể mua rẻ hơn bây giờ.
Còn sau 6 tháng nữa dòng tiền đầu tư công đang được đẩy mạnh giải ngân, NHNN thúc ép giải ngân các gói cứu trợ DN thì tiền chảy vào nền KT như thác lũ, lãi TK hạ ko ai muốn gửi tiền, vay rẻ nên ai cũng vay dễ dàng hơn do NH hạ chuẩn, DN vay thì đưa vào sxkd thì ít mà đẩy ra ngoài thì nhiều, lúc đó CK lại lên cơn điên, rồi đến BĐS cũng thần kinh tiếp... Lúc đó từ bà bán nước, mấy ae chạy Grab cũng bàn đến CK, BĐS mới kinh khủng, keke...
Ngồi chờ 2021

toansong

Xe tải
sau dịch giảm phát khoảng 2 quý nên nhiều cụ có BĐS vay NH mà ko đảm bảo nguồn thu duy trì là sẽ bị áp lực bán mọi người có thể mua rẻ hơn bây giờ.
Còn sau 6 tháng nữa dòng tiền đầu tư công đang được đẩy mạnh giải ngân, NHNN thúc ép giải ngân các gói cứu trợ DN thì tiền chảy vào nền KT như thác lũ, lãi TK hạ ko ai muốn gửi tiền, vay rẻ nên ai cũng vay dễ dàng hơn do NH hạ chuẩn, DN vay thì đưa vào sxkd thì ít mà đẩy ra ngoài thì nhiều, lúc đó CK lại lên cơn điên, rồi đến BĐS cũng thần kinh tiếp... Lúc đó từ bà bán nước, mấy ae chạy Grab cũng bàn đến CK, BĐS mới kinh khủng, keke...
Ngồi chờ 2021
2023, e nghĩ vậy.