Đặt xe Everest 2016 mà không có

fordfiesta2013

Xe tăng
Nói chung là xe ngon nhưng cái giá hơ hơ, em đã nói mà cụ không nghe. Em đã nói các cụ đang tính kiểu convert thuế tại Thái lan sai bét nên mới nghĩ VN chỉ có 1.2 tỉ. Nếu mà lãi thế thì Ford nó đã mang xe về VN bán hết việc quái gì bán ở Thái làm gì. Rõ ràng ở Thái đang lãi nhiều hơn thì nó mới để cho Thái bán

vawnsown

Xe tải
Em chộp được mấy kiểu FE 2016 đã về đến đại lý để cho nhân viên học rồi ợ

Baobao132

Đi bộ
Everest về Việt Nam nội thất có màu vàng kem giong ben Thai ko vậy các cụ, màu đen giong hôm triễn lãm em thấy tối mà xấu quá. Sẵn cho em hỏi khi nào có giá bán chính thức luôn đợi lâu mệt quá hiuhiu

jackiehoang

[Tịch thu bằng lái]
1,25 - 1,6 tỏi đấy cụ. Chát quá trời

Baobao132

Đi bộ
Hic với cái giá này thôi để em nó ở showroom chưng cho đẹp, làm mất công chờ đợi mấy tháng trời ford Việt Nam tào lao thật ~X(

funtodrive

Xe hơi
tỉ 6 ai điên đi mua cái xe bán tải lên thùng!

mức đấy là chạm tới mốc mấy cái SUV sang rồi, hơi nhỏ hơn tí, nhưng chắc chắn ngon hơn. Giá đó mà nếu 1 năm dùng đến hàng ghế thứ 3 khoảng 1 lần thì mua GLC đi không máu hơn à?

bimac261

Xe đạp
Giá này cho các bác Ford tự sướng với nhau đi, em xin kiếu ...

binhduydo

Xe tải
Tại sao xe nhập khẩu về Việt Nam của Ford Ban đầu số lượng ít như vậy là do khi xe mới ra phải giải quyết hợp đồng chờ rất nhiều cho tất cả các thị trường ở các nước, lúc này công suất nhà máy không đủ nên phải phân bổ xe, và thị phần của Việt Nam rất ít so với các thị trường khác nên số lượng phân bổ ít là đương nhiên. Chứ không phải chiêu trò gì cả vì bản thân nhà nhập khẩu khi thấy hợp đồng chờ nhiều và người mua đang háo hức rất nhiều thì cũng muốn có nhiều xe để bán nhưng không được. Và giá xe cũng phụ thuộc rất nhiều vào phí và thuế, muốn giá thấp nhất để bán cho các cụ nhưng cộng trừ nhân chia mãi cũng chỉ được thế thôi. Mong các cụ thông cảm

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Em lại nghĩ bỏ ra gần 2 tỉ mua con Prado có khi mua còn 1.6 tỉ này không đắt đâu.
Cứ phải đợi các cụ chuột bạch review mới biết được.
Everest giờ khác đời trước rồi.
Nói chung ở VN mình cũng lạ, bỏ 2 tỉ ra mua Prado máy như Fortuner(yếu như sên 2.7l mà có 170hp) và hộp số tự động 4 cấp thì không ông nào kêu đắt :P
Đời mới hoàn toàn mới ra đã có đánh giá gì đâu mà ném đá ác thế các cụ.

AT76

Xe điện
Em lại nghĩ bỏ ra gần 2 tỉ mua con Prado có khi mua còn 1.6 tỉ này không đắt đâu.
Nói chung ở VN mình cũng lạ, bỏ 2 tỉ ra mua Prado máy như Fortuner(yếu như sên 2.7l mà có 170hp) và hộp số tự động 4 cấp thì không ông nào kêu đắt :P
Nói chung giá cao, bất cứ xe có tốt hay không thì đều hạn chế lượng người mua. Giả sử Everest có đáng tiền thì cũng ít người mua bởi số đông không đủ tiền mua cụ ạ. Số đủ tiền đã ít và họ lại cũng có nhiều lựa chọn, không phải ai cũng mua Prado.

Greek

Xe tải
Em gọi HNF để đặt Everest 2016 bản 2.2 mà bên đó báo không có xe để giao trong năm 2016, nghĩa là các xe đã được đặt hết rồi. Không biết có đúng không hay là động tác kỹ thuật chờ xe về? giá thấy bảo là tạm tính 950tr cho bản 2.2 Trend và 1050tr cho bản 2.2 Titanium
Em tưởng 1,2tỏi hở cụ?

fordfiesta2013

Xe tăng
Các cụ thích so sánh với GLC thì em xin nói với các cụ là GLC mà về full với AWD, và Air body control thì cũng tầm 2 tỉ hết. Vấn đề là về VN nó có mang hết nhưng cái đó không -> hay lại để phiên bản chẳng có gì với giá 1.8 tì. Nếu thế thì các cụ mua Everest 1.2 tỉ mà cung ghế da, màn cảm ứng 8", đèn projector, ga tự đông, điều hoà tự động đầy đủ cho xong

Maserati

Xe hơi
Kính thưa các cụ, với giá này thì theo em Mazda CX9 là một sự lựa chọn không tồi, thêm 200 ko phải là nhiều với những người có thể bỏ từng này tiền ra mua xe, em cũng không rõ tại sao 4VN lại đồng ý để các Đại lý niêm yết giá này, dự là như này thì Toy vẫn vững chân ở thị trường VN, em định bán Camry mua FE nhưng chắc thôi :(

Thôi các cụ ơi! Làm con Santa sắt bổ dưỡng hơn.... Trước khi có giá em đã yêu mê mệt FE, có giá phát nó cứ như nước lạnh tát mặt em mùa đông vậy ạ ~X(~X(~X(

funtodrive

Xe hơi
Phải so nó với con xe 1 tỷ rưỡi là Subaru XT 2.0 turbo thì mới thấy bất hợp lý! Subaru nhập từ Nhật, là xe SUV thực thụ với tải 4 bánh toàn thời gian, máy turbo thì ai cũng kêu đắt. Cái xe Ford này dù gì cũng chỉ là nâng cấp từ chiếc xe bán tải mà bản cao nhất họ bán hơn 800 trăm triệu, gầm 2 thanh, dù sao vẫn lắc thôi cho nên cái giá đó là không hợp lý. Prado nó là xe Toyota! Toyota nó có nhiều bất hợp lý quá nên khỏi bàn!

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Phải so nó với con xe 1 tỷ rưỡi là Subaru XT 2.0 turbo thì mới thấy bất hợp lý! Subaru nhập từ Nhật, là xe SUV thực thụ với tải 4 bánh toàn thời gian, máy turbo thì ai cũng kêu đắt. Cái xe Ford này dù gì cũng chỉ là nâng cấp từ chiếc xe bán tải mà bản cao nhất họ bán hơn 800 trăm triệu, gầm 2 thanh, dù sao vẫn lắc thôi cho nên cái giá đó là không hợp lý. Prado nó là xe Toyota! Toyota nó có nhiều bất hợp lý quá nên khỏi bàn!
Em cũng thích và có chút ghiên cứu về Subarua, Forester XT phân khúc thấp hơn mà bác. Everest thì ít nhất phải so với Outback(Outback vẫn 5 chỗ). Outback giờ 2 tỏi rồi bác ơi.

Fortuner cũng là khung gầm bán tải đấy, lại không có cân bằng điện tử, lật suốt ngày mà có ai kêu đâu.

Em chưa nghiên cứu kỹ về Everest mới nên không rõ những gì bác nói có đúng không? Nói chung là chờ lái thật là biết ngay.

funtodrive

Xe hơi
Em cũng thích và có chút ghiên cứu về Subarua, Forester XT phân khúc thấp hơn mà bác. Everest thì ít nhất phải so với Outback(Outback vẫn 5 chỗ). Outback giờ 2 tỏi rồi bác ơi.

Fortuner cũng là khung gầm bán tải đấy, lại không có cân bằng điện tử, lật suốt ngày mà có ai kêu đâu.

Em chưa nghiên cứu kỹ về Everest mới nên không rõ những gì bác nói có đúng không? Nói chung là chờ lái thật là biết ngay.
bác đếm số ghế làm gì? 1 năm bác dùng hàng ghế sau được mấy lần? nếu chỉ vài lần thì không nên quan tâm nhiều. Outback 2.5 là 1 tỷ 62 mà bác. Giá trên website của Subaru VN.

Fortuner thì quá tệ rồi, khỏi bàn.

EM thì chỉ muốn tranh luận về vấn đề "giá trị thực" của chiếc xe thôi. Nếu bác cần SUV với tầm tiền đó thì nên nghiên cứu các em khác nữa vì có nhiều chọn lựa. Nếu bác có 1 tỷ 6 và phải có bằng được 7 chỗ vì hầu như ngày nào cũng chở 6 người thì chắc chắn bác phải chọn Ford Everest hặoc Toyota Futurner hoặc Mit Pajero sport. Nhưng nếu bác chỉ muốn 1 chiếc SUV chất lượng với tầm giá 1 tỷ 5 - 1 tỷ 7 thì còn nhiều chọn lựa khác có thể ngắn hơn về chiều dài, thiếu đi 2 chỗ ngồi, nhưng bù lại đem lại những giá trị sử dụng khác làm thỏa mãn nhu cầu tốt hơn.

Với sự hiểu biết hạn hẹp của em thì xe bán tải nâng cấp không nên làm giá cao như thế, không xứng đáng.