[Funland] đất nước Myanmar

Trạng thái
Thớt đang đóng

Toi88888

Xe điện
KHông sợ buồn cụ ạ, chỉ lo lắng chuyện, có được an toàn không .
Em sang đến Thái mấy lần, vậy mà chưa đến được Mayanmar. Giống như đi sang Cam mấy lần, mà chưa đi được sang Lào . Hiện giờ do Covid-19, chắc còn đợi lâu lắm, mới có thể đi được.
Nếu an toàn thì Miến lành lắm. Ng dân cũng hiền. Nói nặng là ko thích, sẵn sàng nghỉ việc nếu mắng mỏ hay làm họ bị xấu hổ...
em đi ít nên cảm nhận vậy

techz1

Xe buýt
Website
www.nhadat81.com

Những con hải âu dạn dĩ, nó không sợ người. Ai mua ít bim bim ném cho nó là nó bay theo rợp trời thế này

trungduong2211

Xe điện
It nhất là cuối 1978 tôi có thấy tượng Phật nằm ngoài trời, của ngôi chùa núi Nga Non, xã Thanh Bình, huyện Thanh Liêm, Hà Nam.
Vâng cụ, tượng Phật nằm chính là lúc Đức Phật nhập Niết Bàn. Ý em là Đại Thừa thì ngoài thờ Đức Phật Thích Ca còn thờ đủ Chư Phật, Bồ Tát, Quan Âm, các vị Tổ Phật nữa.... Đại thừa ở Việt Nam hay thờ Đức Phật Thích Ca trong các hình thái Thích Ca sơ sinh, Tuyết Sơn (tu khổ hạnh), nhập Niết Bàn. Còn pho tượng Phật ngồi Miến Điện các ofer đăng ở trên là lúc Phật Thích Ca đắc đạo.

AntiTrump2024

Xe tăng
Họ có cái dây rút ở bên trên nắp vó ạ.
Nếu có cá, họ kéo cái dây rút lên, miệng lưới bên dưới sẽ thu hẹp lại, bắt gọn cá vào trong lưới ạ.
Chưa hình dung ra được! Mình thấy giống úp nơm nhưng nó hay hơn là úp được trên vùng nước sâu trong khi nơm chỉ úp được trên vùng nước cạn. Nhưng khi úp trên vùng nước sâu thì phương án bắt cá theo kiểu úp nơm là không khả thi nên thấy cái này muốn tìm hiểu thêm. Bản thân mình cũng muốn thiết kế 1 cái vó kiểu này để bắt cá trên vùng nước sâu mà nơm không thể úp được. Tiếc là mình không thể hỏi trức tiếp ngư dân được và ở VN hầu như không có vùng nào sử dụng phương pháp bắt cá kiểu này.

• Vodka
Reactions: ITI

techz1

Xe buýt
Website
www.nhadat81.com
Còn đây là kiểu úp vó nổi tiếng của ngư dân hồ Inle.
Chính kiểu úp vó này đã góp phần tạo nên danh tiếng cho hồ Inle.
Cháu chụp nhiều ảnh về kiểu úp vó này, cháu sẽ từ từ up ạ.

Ảnh mợ đẹp thật, xem đã mắt

nguyenhong3x

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cụ, tượng Phật nằm chính là lúc Đức Phật nhập Niết Bàn. Ý em là Đại Thừa thì ngoài thờ Đức Phật Thích Ca còn thờ đủ Chư Phật, Bồ Tát, Quan Âm, các vị Tổ Phật nữa.... Đại thừa ở Việt Nam hay thờ Đức Phật Thích Ca trong các hình thái Thích Ca sơ sinh, Tuyết Sơn (tu khổ hạnh), nhập Niết Bàn. Còn pho tượng Phật ngồi Miến Điện các ofer đăng ở trên là lúc Phật Thích Ca đắc đạo.
Chùa truyền thống ở Bắc VN (đại thừa) hình như ko có tượng Phật nằm bao giờ nhỉ.

Tượng Phật nằm ở Mandalay:

itgp

[Tịch thu bằng lái]
Mình có đợt sang Myanmar làm việc khoảng 2 tuần, thấy dân nước họ đa phần hiền lành, mộ đạo Phật, đường phố chính sạch sẽ, gọn gàng, người dân có ý thức tuân thủ luật lệ ATGT, toàn ô tô nhưng chủ yếu là xe cũ nhập từ Thái, Nhật.
Mình nghĩ mấy cái món dân chủ chỉ hợp với hội dân trí cao Tây Âu, Bắc Mỹ, Nhật, Hàn thôi chứ còn các nước khác đem dân chủ vào đám da vàng răng vẩu Đông Nam Á là loạn ngay

nowhereland

Xe điện
Mình có đợt sang Myanmar làm việc khoảng 2 tuần, thấy dân nước họ đa phần hiền lành, mộ đạo Phật, đường phố chính sạch sẽ, gọn gàng, người dân có ý thức tuân thủ luật lệ ATGT, toàn ô tô nhưng chủ yếu là xe cũ nhập từ Thái, Nhật.
Mình nghĩ mấy cái món dân chủ chỉ hợp với hội dân trí cao Tây Âu, Bắc Mỹ, Nhật, Hàn thôi chứ còn các nước khác đem dân chủ vào đám da vàng răng vẩu Đông Nam Á là loạn ngay
Da vàng răng vẩu DNA là bao gồm cả bao đời nhà cụ ở cái đất VN này đấy.

nguyenhong3x

[Tịch thu bằng lái]
Nhật răng vẩu nhiều hơn ĐNA nhé.

nguyenhong3x

[Tịch thu bằng lái]
Bên Miến có vùng núi với bộ tộc xăm mặt mà bạn em đã đi, thấy bảo hay và lạ lắm.
Có dân tộc Miến đeo vòng cổ cao như hươu cao cổ e lại chỉ gặp ở Chiềng Mai, ko hiểu bên Miến đi chỗ nào có.
Thực ra Miến rộng, vẫn còn rất nhiều chỗ để khám phá.

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
30 năm, chứ những năm 2000 thì xe máy đã đầy đường. Bạn đại học em đã đi xe máy gần hết.
Những năm 9x - 2000 là không @ không đi lòng vòng rồi cụ nhỉ? Công nhận hồi đó chị em nào cưỡi @ là thuộc dạng đài các kiêu sa. Mà hồi đó còn có @ tàu giống y hệt. Sau thì Dylan.

thien.tn

Xe tải
Chúng cháu thấy áy náy quá, vì bác ngư dân úp vó, còn chúng cháu cứ chạy vòng xung quanh chụp ảnh, cá bơi mất tiêu, làm sao mà úp trúng được. Chúng cháu tip 200 chạt và xin chụp thêm vài kiểu ảnh, coi như một hình thức xin lỗi.

200 Mmk là hơn 3000 Vnd á mợ, chắc mợ nhầm thế nào ấy chứ :D
e đoán là 2000 hay 20000 Mmk

Trạng thái
Thớt đang đóng