[Funland] đất nước Myanmar

Trạng thái
Thớt đang đóng

Gianthuong123

Xe tải
bác sai rồi, mỹ không phải phổ thông đầu phiếu nhưng có cái game của nó là phiếu đại cử tri vẫn do người dân quyết định trực tiếp, họ chỉ điều chỉnh một chút tại sao k phải phổ thông đầu phiếu thì để cho hợp với sự ảnh hưởng từ các bang được công bằng hơn vì do họ là liên bang. Nhưng cơ bản vẫn là một qui tắc do người dân quyết định. Cũng như chơi tennis ấy, khoong phải bác thắng nhiều game hơn là thắng mà theo luật bác thắng nhiều set hơn là thắng dù game có thẻ thua vì ví dụ thắng 7-6, 0-6, 7-6 thì vẫn là tháng và vẫn do game thủ quyết định, có điều cách qui định chiến thắng là theo set chứ không theo game!
Nhưng mà cuối cùng đảng cử dân bầu dính ko cụ , VN mình thì đảng cử quốc hội bầu họ đại diện cho người dân và họ có chuyên môn hơn .
Còn riêng về cụ nói người dân giám sát , cụ biết vụ water gate ko 50 tỉ $ đủ mặt anh tài hai đang 1 ông tự sát xong hết , cụ có cho em biết dân nào giám sát .
Rồi vụ F35 tốn 1700 tỉ $ thất bại dân nào giám sát nhỉ .

The_very_lonely_boy

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chẳng hiểu về lịch sử nước người ta thì nghĩ vậy? Chứ bản chất dân bầu chỉ là thảo mãn tính tự sướng thôi. Chứ bản chất vẫn là mấy thằng tập đoàn công ty nó mớm thôi.
Chính trị với ngôn từ tự do luôn là liều thuốc phiện cho người dân...haizz. Rồi một lúc nào đó người đi tìm "tự do" nhưng "tự do" càng ngày càng rời xa.
cụ đi nước ngoài chưa? dân trí người ta cao lắm! Tất nhiên nhân vật nào đó lên thì cũng phải từ tập đoàn hay có thể lực gì đó, vì họ được các thế lực lớn tiến cử thì không phải là bất tài, toàn người giỏi cả! Vầ dân họ là người quyết định xem ai được làm. và sau một nhiệm kì mà làm không tốt như trump thì bị dân nó đánh trượt ngay! người dân họ thông thái lắm! trump chỉ trụ được 4 năm là bác hiểu rồi, dân họ không đồng tính và đánh giá là yếu!

Còn ở nơi nào đó khác thì cứ làm hoài :D

Gcar

Xe container
Chả biết ai bày ra trò này và không biết có hiệu quả hay không. Người My rải "mìn" giấy; hy vọng quân đội không dám bước lên ảnh mà phải gỡ trước.

thanhlam171

Xe tăng
Cập nhật các cụ hnay. Lưu ý tính bạo lực trước khi xem.

The_very_lonely_boy

[Tịch thu bằng lái]
Nhưng mà cuối cùng đảng cử dân bầu dính ko cụ , VN mình thì đảng cử quốc hội bầu họ đại diện cho người dân và họ có chuyên môn hơn .
Còn riêng về cụ nói người dân giám sát , cụ biết vụ water gate ko 50 tỉ $ đủ mặt anh tài hai đang 1 ông tự sát xong hết , cụ có cho em biết dân nào giám sát .
Rồi vụ F35 tốn 1700 tỉ $ thất bại dân nào giám sát nhỉ .
có cái gì là tuyệt đối, cụ xem mỹ nó đang đứng ở đâu trên thế giới thì tự hiểu, khoa học kĩ thuật của nó, riêng vụ bán dẫn rồi điện thoại và chip, dùng iphone có ngon không? Chip intel rồi apple có xịn không? Thế là đủ hiểu!

A98

Xe container
Cụ thiếu nhé, phụ nữ được đi bầu năm nào nữa😁 rồi các đảng ấy đại diện cho ai
À em quên, như bên Thuỵ sỹ dân chủ tự do số một số hai ấy, phụ nữ được đi bầu cử từ năm
.
.
.
.
1971

hd-vt

Xe container
Quân đội Miến thì cũng là từ dân Miến mà ra chứ có phải người ngoại quốc đâu cụ? lính Ponpot cũng thế, theo Phật giáo giống lính Myanma. Lịch sử mấy ông hướng Phật như Miến, Thái, Cam... đó khi chiến tranh, loạn lạc cũng chẳng kém nc nào.
Vâng cụ, cụ lôi tuyền dân Si Gem, buồn quớ hehe
Ý em là Taliban và nước Apga...là cực kỳ xương xẩu, không thể mang so với MM thôi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

thanhlam171

Xe tăng
cụ đi nước ngoài chưa? dân trí người ta cao lắm! Tất nhiên nhân vật nào đó lên thì cũng phải từ tập đoàn hay có thể lực gì đó, vì họ được các thế lực lớn tiến cử thì không phải là bất tài, toàn người giỏi cả! Vầ dân họ là người quyết định xem ai được làm. và sau một nhiệm kì mà làm không tốt như trump thì bị dân nó đánh trượt ngay! người dân họ thông thái lắm! trump chỉ trụ được 4 năm là bác hiểu rồi, dân họ không đồng tính và đánh giá là yếu!

Còn ở nơi nào đó khác thì cứ làm hoài :D
Vâng, ở nơi nào đó đầy người làm hoài. Làm mấy chục năm chứ ko phải mấy năm 😂 thôi. Tiêu chuẩn kép của các bạn tôi sợ lắm. Ko hầu bạn nữa nhé.

The_very_lonely_boy

[Tịch thu bằng lái]
Em đố cụ biết nhé: người da đen ở Mỹ có quyền đi bầu vào năm nào? Trước đó Mỹ có mạnh không? Có công nghệ vượt bậc so với thế giới không?
Khi người Anh là bá chủ biển cả, là cường quốc số 1 thế giới, dân thường có quyền đi bầu hay không? Có tự do không?
nói chung em k trả lời chi tiết nhưng có thể nói cái gì cũng phải có quá trình vừa xây vừa cải thiện, họ cũng nhiều lần đấu tranh có cả đổ máu để dần được thể chế văn minh bậc nhất thế giới như hiện nay!

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

A98

Xe container
nói chung em k trả lời chi tiết nhưng có thể nói cái gì cũng phải có quá trình vừa xây vừa cải thiện, họ cũng nhiều lần đấu tranh có cả đổ máu để dần được thể chế văn minh bậc nhất thế giới như hiện nay!
À vầng, cụ vừa thay đổi lập luận đấy. Lập luận cũ của cụ là thế này cơ:

"vì theo em cách tổ chức như thế mới chống được tham nhũng và phát triển vượt bậc về kinh tế khoa học kĩ thuật và người dân mới tuyệt đối làm chủ!"

Giờ đổi thành "thể chế văn minh bậc nhất thế giới như hiện nay".

Pathfinder2003

Xe tải
Cái bà AS này hình như thần kinh có vấn đề.. ngay từ trước đã loạn cào cào đưa 1 ông nhà văn lên làm tổng thống mà báo chí nói là ông nhà văn Htin Kyaw là “tài xế” của bà Suu Kyi.... khác nào ông tổng thống Ucraina là một diến viên diễn hài và nhà làm phim nên đất nước Ucraina bâu giờ nó như một gánh hài...
Em nghĩ là bả khôn lắm. Làm vậy giống Tào Tháo nắm thiên tử lệnh chư hầu. Đưa thằng có khả năng nó không nghe lời mình thì sao? Làm chính trị mà, ai cũng nói hay hết. Tin tụi đó thì chết mà còn ko biết tại sao. Làm dân đen thì may nhờ rủi chịu.

The_very_lonely_boy

[Tịch thu bằng lái]
À vầng, cụ vừa thay đổi lập luận đấy. Lập luận cũ của cụ là thế này cơ:

"vì theo em cách tổ chức như thế mới chống được tham nhũng và phát triển vượt bậc về kinh tế khoa học kĩ thuật và người dân mới tuyệt đối làm chủ!"

Giờ đổi thành "thể chế văn minh bậc nhất thế giới như hiện nay".
thì đó, thể chế họ có được ngày nay cũng được trăm năm hay ít nhiều hơn em k rõ nhưng là đỉnh cao của văn minh khoa học quản lí nhà nước và đi với đó là thành tựu đảm bảo quyền của người dân tốt nhất, đất nước hạn chế được tham nhũng và phát triển văn minh hàng đầu thế giới :)

thanhlam171

Xe tăng
Cùng dân tộc với nhau mà nó phang báng súng vào đầu người ta như thế. Đúng là giết người :(
Không cân sức tẹo nào? Thôi thì lý tưởng mỗi đất nước khác nhau. Hồi xưa dân ta phản đối chế độ cộng hòa cũng bị đàn áp vậy thôi...

A98

Xe container
thì đó, thể chế họ có được ngày nay cũng được trăm năm hay ít nhiều hơn em k rõ nhưng là đỉnh cao của văn minh khoa học quản lí nhà nước và đi với đó là thành tựu đảm bảo quyền của người dân tốt nhất, đất nước hạn chế được tham nhũng và phát triển văn minh hàng đầu thế giới :)
Cụ chậm hiểu nhỉ. Thôi, giễu cụ một chút thôi, những vấn đề này hiện nay cụ không hiểu được đâu. Em hy vọng 20 năm nữa cụ hiểu.

The_very_lonely_boy

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chậm hiểu nhỉ. Thôi, giễu cụ một chút thôi, những vấn đề này hiện nay cụ không hiểu được đâu. Em hy vọng 20 năm nữa cụ hiểu.
chậm mà đúng là được, hiểu nhanh mà sai thì để làm gì! 20 năm nữa em cũng vẫn khẳng định thể chế dân chủ của phương tây vẫn là khoa học đỉnh cao của nhân loại về quản lí nhà nước. sau này có mô hình nào tuyệt vời hơn thì không biết, còn đến hiện tại thì mô hình của phương tây là chuẩn mực! đã đưa họ lên top của thế giới! đám nào cứ bảo thủ trì trệ thì sẽ càng ngày bị lạc hậu nghèo đói!

tuan_nguyen261188

Xe điện
Tuổi trẻ là thế mà cụ...nhìn qua HK là hiểu thui.Tự tay đập đỗ bát cơm rùi đổ lỗi cho người khác.
Chưa trải sự đời thì nghĩ dân chủ toàn hoa hồng. Mà không biết gai hoa hồng sắc nhọn đến mức nào.

Chỉnh sửa cuối:

dongxanh

Xe buýt
Cụ ko biết hay cố tình xuyên tạc vậy? Cụ nêu rõ thời điểm nào Mỹ hỗ trợ Khơ me đỏ. Trước hay sau khi Việt Nam can thiệp cứu Cam?
Vụ này có liên quan đến việc "dạy cho VN một bài học" phải không cụ? Em có đứa em họ là liệt sĩ ở biên giới tây nam, lịch sử VN không viết nhiều về giai đoạn này nên không nhiều người biết, nhất là các bạn trẻ

tuan_nguyen261188

Xe điện
chậm mà đúng là được, hiểu nhanh mà sai thì để làm gì! 20 năm nữa em cũng vẫn khẳng định thể chế dân chủ của phương tây vẫn là khoa học đỉnh cao của nhân loại về quản lí nhà nước. sau này có mô hình nào tuyệt vời hơn thì không biết, còn đến hiện tại thì mô hình của phương tây là chuẩn mực! đã đưa họ lên top của thế giới! đám nào cứ bảo thủ trì trệ thì sẽ càng ngày bị lạc hậu nghèo đói!
Em nói thật trên đời này làm gì có cái gì đúng hoàn toàn sai hoàn toàn. Chỉ là sự hợp lý vào 1 thời điểm với 1 hoàn cảnh cụ thể.
Đúng với nước Mỹ chưa chắc chắn đã đúng với nước khác và ngược lại.

Trạng thái
Thớt đang đóng