[Funland] Đất Ngọc thuỵ!

Hoàng Long Biên

[Tịch thu bằng lái]
Nếu sau dân Ngọc Thuỵ muốn kết hợp tham quan Đông Anh thì đi vòng kiểu qua cầu Đông Trù qua Vin Cổ Loa rồi lên cầu Tứ Liên được. Còn chỉ muốn sang nội đô thôi thì ai đi thế :D
Phải đi cầu dẫn Bắc Cầu lên cầu Tứ Liên; cầu Trần Hưng Đạo; cầu Chương Dương và Nhật Tân
bác nhầm. nếu đi sang tây hồ, ba đình thì ngọc thuỵ đi đông trù tứ liên gần hơn nhiều. nhật tân xa tít mà bác kêu gần hơn tứ liên thì em chịu rồi đấy. cầu đông trù và tứ liên cách nhau có 500m thui. cầu nhật tân cách đông trù gần 7-8km. còn hướng di chuyển các cầu khác nhau chứ, như đi cầu giấy, hà đông, hoàng mai thì đi thanh trì, ngọc hồi gần nhất. đi hai bà trưng, đống đa, cầu giấy thì đi vĩnh tuy. đi hoàn kiếm, hai bà trưng thì trần hưng đạo. hoàn kiếm, ba đình thì đi chương dương, long biên. đông trù- tứ liên để đi ba đình, tây hồ cho gần.

totti francesco

Xe đạp
Em thấy khu Ngọc Thụy quy hoạch ổn mà, tỉ lệ chung cư vậy còn ít, mật độ đường sá thế là ok rùi, khi xong hết sẽ tạo đồng bộ, k bị cụt... nên em nghĩ sẽ k bị tắc như khu phía tây đâu. Chung cư sẽ kéo dân về nhanh, mà khu đô thị rất cần dân mới ấm, làm ăn buôn bán, mở văn phòng DN mới thuận được.
Sau 2-3 năm nữa, cụm Thượng Thanh, Ngọc Thụy với Vin Cổ Loa sẽ tạo thành đại khu, đẩy nhau tốt lên nhỉ.

_MCM_

Xe tải
Em thấy khu Ngọc Thụy quy hoạch ổn mà, tỉ lệ chung cư vậy còn ít, mật độ đường sá thế là ok rùi, khi xong hết sẽ tạo đồng bộ, k bị cụt... nên em nghĩ sẽ k bị tắc như khu phía tây đâu. Chung cư sẽ kéo dân về nhanh, mà khu đô thị rất cần dân mới ấm, làm ăn buôn bán, mở văn phòng DN mới thuận được.
Sau 2-3 năm nữa, cụm Thượng Thanh, Ngọc Thụy với Vin Cổ Loa sẽ tạo thành đại khu, đẩy nhau tốt lên nhỉ.
Đường nội bộ và đường đi quanh khu đó thì ko tắc đâu. Vấn đề là nó tắc đoạn đường lên cầu để sang HN í bác. Tắc kiểu cổ chai. Mỗi sáng hoặc chiều đi làm về bác sẽ cảm nhận đc.

ThinhBongKhang

Xe tải
Đường nội bộ và đường đi quanh khu đó thì ko tắc đâu. Vấn đề là nó tắc đoạn đường lên cầu để sang HN í bác. Tắc kiểu cổ chai. Mỗi sáng hoặc chiều đi làm về bác sẽ cảm nhận đc.
cụ cứ lo bò trắng răng, tắc thì Nhà nước đầu tư xây thêm, như thế kinh tế mới phát triển

Hoàng Long Biên

[Tịch thu bằng lái]
Nhật Tân ngay khu Thượng Thanh vào đường kết nối Ngọc Thuỵ-Thượng Thanh đi qua Nhật Tân sang Tây Hồ phải nhanh hơn là qua cầu Đông Trù vòng sang ĐA rồi lên Tứ Liên để sang Tây hồ chứ cụ
Cụ bị làm sao đấy? Nhật tân nào ngay thượng thanh? Theo thứ tự cầu từ đông trù thì tứ liên xong mới đến nhật tân. Nói chuyện chán vãi. Tứ liên nó còn đi qua đất bắc cầu long biên trong khi nhật tân tít tận dưới kia. Em đến ạ với bác. Còn cái cầu bắc càu bác nói thì nó kết nối từ ngọc thuỵ còn lâu mới xây, kể cả xây thì nó cũng đến tứ liên trước

Hoàng Long Biên

[Tịch thu bằng lái]
Tắc mới được làm thêm chứ bác thấy có chỗ nào thoáng được quan tâm không?

Hoàng Long Biên

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn luôn. Gì thì gì đã muốn sầm uất thì cứ phải đông

Green R

Xe tải
Cụ bị làm sao đấy? Nhật tân nào ngay thượng thanh? Theo thứ tự cầu từ đông trù thì tứ liên xong mới đến nhật tân. Nói chuyện chán vãi. Tứ liên nó còn đi qua đất bắc cầu long biên trong khi nhật tân tít tận dưới kia. Em đến ạ với bác. Còn cái cầu bắc càu bác nói thì nó kết nối từ ngọc thuỵ còn lâu mới xây, kể cả xây thì nó cũng đến tứ liên trước
Ah vâng em nói nhầm cầu. Em biết cầu Nhật Tân cách Ngọc Thuỵ xa hơn Tứ Liên. Nhưng ở đây em muốn nói khi xây cầu Tứ Liên họ sẽ làm đường dẫn cầu Bắc cầu đồng bộ nối Tứ Liên đồng thời luôn. Nên em mới nói đi luôn cầu đường dẫn đó chứ đi Đông Trù vòng ĐA làm gì

Chỉnh sửa cuối:

Laman1214

Xe buýt
Nhà cô chú em mặt ngoài đê Ngọc Thuỵ đã được phường thông báo đường quét thêm vào nhà 5m nữa ah. Tuy nhiều nhà ngoài đề và nhà cô chú em diện tích rộng vài trăm mét nhưng mặt tiền rộng, khi bị quét vào 5m thì cũng mất kha khá. Ông chú em kêu ca tiếc. Em an ủi bảo thôi đất càng giá trị thêm
Đoạn số nhà bao nhiêu hả cụ?

Alex0301

Xe tải
Chung cư của Khai Sơn xây thấp tầng và mật độ rất thấp, các cụ không lo tắc đâu. 6 toà đang xây tổng cũng chỉ 1200-1300 căn thôi. Đối diện là 7 toà nhưng toàn Sky villa, căn hộ siêu rộng với duplex nên tổng cũng chỉ vài trăm căn. Xung quanh được quy hoạch và đã làm rất nhiều trường học. Nói chung quy hoạch sau, làm bài bản và không phá vỡ QH nên rất OK các cụ ạ.

Hoàng Long Biên

[Tịch thu bằng lái]
Ah vâng em nói nhầm cầu. Em biết cầu Nhật Tân cách Ngọc Thuỵ xa hơn Tứ Liên. Nhưng ở đây em muốn nói khi xây cầu Tứ Liên họ sẽ làm đường dẫn cầu Bắc cầu đồng bộ nối Tứ Liên đồng thời luôn. Nên em mới nói đi luôn cầu đường dẫn đó chứ đi Đông Trù vòng ĐA làm gì
Cái cầu bắc cầu còn lâu cụ ạ. Nó sẽ làm cùng lúc với dự án mở rộng mặt đê từ mê linh đến gia lâm gọi là đê tả sông hồng mở rộng mặt đường lên 25 m cụ ạ. 10 năm nữa chưa chắc có. Hiện tại đi càu đông trù sang tứ liên vẫn nhanh nhất.

Hoàng Long Biên

[Tịch thu bằng lái]
Chung cư của Khai Sơn xây thấp tầng và mật độ rất thấp, các cụ không lo tắc đâu. 6 toà đang xây tổng cũng chỉ 1200-1300 căn thôi. Đối diện là 7 toà nhưng toàn Sky villa, căn hộ siêu rộng với duplex nên tổng cũng chỉ vài trăm căn. Xung quanh được quy hoạch và đã làm rất nhiều trường học. Nói chung quy hoạch sau, làm bài bản và không phá vỡ QH nên rất OK các cụ ạ.
Công nhận nhiều cụ toàn lo vớ vẩn. Em thích xây nhiều lên càng vui. Đông đúc sầm uất nó mới xứng tầm với quận thứ 8 được thành lập của thủ đô. Giờ để quận thứ 10,11 là hà đông, nam từ liêm nó vượt mặt về sự sầm uất là hiểu rồi, cứ phải nhiều chung cư cao tầng lên. Ai thích thoáng về quê mà ở. Đông đúc thì kéo theo nhiều dịch vụ dân nó mới ở nhiều. Nhìn cái smart city nó kéo sự sầm uất cho cả khu vực mới thấy sức mạnh lắm chung cư lợi thế nào.

Laman1214

Xe buýt
Công nhận nhiều cụ toàn lo vớ vẩn. Em thích xây nhiều lên càng vui. Đông đúc sầm uất nó mới xứng tầm với quận thứ 8 được thành lập của thủ đô. Giờ để quận thứ 10,11 là hà đông, nam từ liêm nó vượt mặt về sự sầm uất là hiểu rồi, cứ phải nhiều chung cư cao tầng lên. Ai thích thoáng về quê mà ở. Đông đúc thì kéo theo nhiều dịch vụ dân nó mới ở nhiều. Nhìn cái smart city nó kéo sự sầm uất cho cả khu vực mới thấy sức mạnh lắm chung cư lợi thế nào.
Cụ tư duy thế này thì chết. Hạ tầng phải làm trước để đáp ứng được mật độ dân cư tăng lên. Xây cho lắm tòa cc, dồn dân lại 1 chỗ rồi đường lúc nào cũng tắc thì đô thị hóa hay hiện đại để làm gì cụ, khi chất lượng sống bị giảm đi?

ThinhBongKhang

Xe tải
Cụ tư duy thế này thì chết. Hạ tầng phải làm trước để đáp ứng được mật độ dân cư tăng lên. Xây cho lắm tòa cc, dồn dân lại 1 chỗ rồi đường lúc nào cũng tắc thì đô thị hóa hay hiện đại để làm gì cụ, khi chất lượng sống bị giảm đi?
hạ tầng chả đang làm trc còn gì, bao nhiều đường, công viên, hồ, trường học chả làm trc thì chung cư nào vào xây? cụ nghĩ quy hoạch xây bằng đấy đường, hồ công viên, trường học chỉ để cư dân hiện hữu sử dụng thôi á? e thấy tư duy của cụ mới là có vấn đề

Chỉnh sửa cuối:

eterniti

Xe điện
Đông ắt sẽ có hạ tầng

Green R

Xe tải
Các cụ ý dân bđs nên càng nhiều đô thị cc mọc lên càng nhiều hàng tiềm năng, càng tốt
Mà cũng theo đúng ý các cụ ý là đường phải đông, phải có tắc, dân cứ phải kêu ca thật lực sẽ ắt nhanh có cầu.
Em đang kêu ca và hy vọng mà :D

Chỉnh sửa cuối:

Green R

Xe tải
Cái cầu bắc cầu còn lâu cụ ạ. Nó sẽ làm cùng lúc với dự án mở rộng mặt đê từ mê linh đến gia lâm gọi là đê tả sông hồng mở rộng mặt đường lên 25 m cụ ạ. 10 năm nữa chưa chắc có. Hiện tại đi càu đông trù sang tứ liên vẫn nhanh nhất.
Em biết để có cầu dẫn Bắc Cầu hay đi vòng Đông Trù thì cần phải có cầu Tứ Liên trước. Giờ vẫn chưa động tĩnh gì vậy mà toàn dân Bắc Cầu dc thông báo quy hoạch bao năm nay rồi. Nhà cửa của họ không đc xây dựng hay giao dịch gì. Họ cứ phải sống trong chờ đợi không biết đến bao giờ