[Funland] Đất nghỉ dưỡng quanh Hà Nội, khu nào ổn

2005

Xe điện
Em đang ngâm cứu 1 vài dự án/đất có mục đích nghỉ dưỡng là chính (có dòng tiền càng tốt). Gấu nhà em thích Xanh Villas nhưng em thấy khu này hơi cao, cũng chẳng có gì đặc biệt ngoài quy hoạch tương đối tốt, gần HN.

Em đọc thấy có khu Sun Village Hòa Bình or Beverlyhill tầm 3-5 tỷ quảng cáo có vẻ hoành tráng, có cụ nào đã tham gia chưa? Ngoài ra các cụ có thấy dự án nào hấp dẫn nữa không quanh HN?

Chỉnh sửa cuối:

2005

Xe điện
Có cụ nào có thông tin món này không ạ.

KeanuR

Xe tăng
Cụ làm căn bt flamingo Đại Lải nếu ko lăn tăn giá, hoặc căn ở sân golf Tam Đảo, Thanh Lanh
Em vào rồi thấy ưng nhưng k đủ đạn

2005

Xe điện
Cụ làm căn bt flamingo Đại Lải nếu ko lăn tăn giá, hoặc căn ở sân golf Tam Đảo, Thanh Lanh
Em vào rồi thấy ưng nhưng k đủ đạn
Thực ra fla em cũng mới xem thông tin, căn loanh quanh 300m đâu cũng đang rao tầm 11 tỷ. Tuy nhiên gấu nhà em đang bảo xa. Chắc để 1-2 tuần nữa bên em dự kiến có chương trình trên đó, em sẽ xem thêm. Còn mấy chỗ kia của cụ em nghe lần đầu.

Chỗ Sun Hòa Bình hôm trước em cũng tình cờ đọc mấy tin rao, nhìn có viu hồ cũng hấp dẫn.

2005

Xe điện
Em xin ý kiến các cụ khác nữa ạ.

oktxvuive

Xe đạp
Mấy cái đất nghĩ dưỡng giờ chết cứng toàn đất toàn nơi khỉ ho cò gáy mà tiền tỉ

2005

Xe điện
e đang bị kẹp trym 1500m ở sơn tây, cụ dùng laptop xem chữ ký cuar e ạ
Đất kiểu cụ bạn bè em có nhiều, mà em chắc không đủ thời gian, công sức làm từ đầu được.

2005

Xe điện
Mấy cái đất nghĩ dưỡng giờ chết cứng toàn đất toàn nơi khỉ ho cò gáy mà tiền tỉ
Miền Bắc này làm nghỉ dưỡng chắc chết, mà dự án vẫn mọc ầm ầm, giá ngày càng tăng cao. Em nhớ không nhầm cái FLC SS là cái gần như đầu tiên, vậy không rõ số phận các cụ dính vào thế nào? Vừa rồi nhiều cụ rao bán cái căn (gọi là) chung cư ở Cát Bà giá chót vót, SS đâu cũng có cụ rao biệt thự hình như còn hơn chục tỏi của Sun?

Chỉnh sửa cuối:

2005

Xe điện
Ơ, em nhớ có cụ bảo bạn có căn homestay đâu rồi nhỉ?

waterlilyhn

Xe tải
Em đang ngâm cứu 1 vài dự án/đất có mục đích nghỉ dưỡng là chính (có dòng tiền càng tốt). Gấu nhà em thích Xanh Villas nhưng em thấy khu này hơi cao, cũng chẳng có gì đặc biệt ngoài quy hoạch tương đối tốt, gần HN.

Em đọc thấy có khu Sun Village Hòa Bình or Beverlyhill tầm 3-5 tỷ quảng cáo có vẻ hoành tráng, có cụ nào đã tham gia chưa? Ngoài ra các cụ có thấy dự án nào hấp dẫn nữa không quanh HN?
Xanh villa em ngó bao năm chưa có sổ, suốt ngày khoe chủ đtu là em của bác gì to to mà đã tòi ra đc cái sổ đâu, sai quy hoạch nên e khuyên bác cân nhắc dù e cũng qtam đến Xanh. Còn đầu tư resort bài bản đẹp thì phi lên flamingo thôi bác, nếu thích mua fla thì bác ới e chính chủ.

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...

Hồ Đồng Đò SS cụ ngó xem. Lễ lạt trên này cháy phòng. E công nhận cái hồ Đồng Đò đẹp. ;))

loptoxenho

Xe máy

Nghỉ dưỡng, nếu cụ không ngại bay thì nên nghiên cứu ngoại ô Đà Lạt, giá chỉ bằng 1/5 ở LS hoặc SS. Ngoài ra khí hậu thì tốt hơn hẳn!!!

2005

Xe điện
Xanh villa em ngó bao năm chưa có sổ, suốt ngày khoe chủ đtu là em của bác gì to to mà đã tòi ra đc cái sổ đâu, sai quy hoạch nên e khuyên bác cân nhắc dù e cũng qtam đến Xanh. Còn đầu tư resort bài bản đẹp thì phi lên flamingo thôi bác, nếu thích mua fla thì bác ới e chính chủ.
Của cụ trên fla bao mét & giá cả thế nào? Lý do sao cụ lại bán đây lên Xanh ngâm cứu?

2005

Xe điện
Nghỉ dưỡng, nếu cụ không ngại bay thì nên nghiên cứu ngoại ô Đà Lạt, giá chỉ bằng 1/5 ở LS hoặc SS. Ngoài ra khí hậu thì tốt hơn hẳn!!!
Em chưa bay đến mức độ đó nên cũng ngại xa xôi lắm. Trong đó nếu em không nhầm cũng chẳng khác mấy ngoài này, hôm Tết ngồi với bà chị dân SG cũng suýt chết vật với đất Bảo Lộc thì phải. Nhưng được cái em nghe thì môi giới trong đó làm ăn chuyên nghiệp, đến đứa bạn em ngoài này chẳng biết gì vào trong đó cũng buôn bán đất cát được.

Chỉnh sửa cuối:

2005

Xe điện
Hồ Đồng Đò SS cụ ngó xem. Lễ lạt trên này cháy phòng. E công nhận cái hồ Đồng Đò đẹp. ;))
Em có mấy năm làm trên SS nên cũng biết tí dù chẳng dính gì đất cát, SS theo cơn sốt vài năm gần đây chứ trước cũng có ma nào ngó đến. Nếu em không nhầm đất SS cũng nhiều vấn đề, phần lớn đều không phải thổ cư cả. Cơ bản em chắc cũng chẳng kinh doanh & chẳng có máu nên chưa nghĩ tới.

loptoxenho

Xe máy
Em chưa bay đến mức độ đó nên cũng ngại. Trong đó nếu em không nhầm cũng chẳng khác mấy ngoài này, hôm Tết ngồi với bà chị dân SG cũng suýt chết vật với đất Bảo Lộc thì phải. Nhưng được cái em nghe thì môi giới trong đó làm ăn chuyên nghiệp, đến đứa bạn em ngoài này chẳng biết gì vào trong đó cũng buôn bán đất cát được.
Đúng rồi! ĐL và BL hơn 1 năm trước thì ăn đòn đủ, nhưng do đặc tính đánh lớn trong đó nên sau hơn 1 năm rơi thì giá rụng thôi rồi! Trong khi ngoài này cò nói cắt lỗ nhưng giá thì cao hơn trước!!!

2005

Xe điện
ý cụ hỏi căn trên Lương Sơn phải ko ạ ? Ko hiểu cái còm đó đâu mất tiêu. Để nhà cháu tìm mấy cái ảnh gửi cho cụ ngắm nhé !
Của cụ a? Lúc đó em bận nên cũng chỉ nghía qua, định để sau sẽ hỏi thêm thông tin.