[Funland] Đất Lương Sơn - Cơ hội hay Rủi ro

anhtu2006

[Tịch thu bằng lái]
Đi đâu cũng thấy cụ dìm hàng nhỉ, cơ mà nói thật phết :D
Chắc nói đúng sự thật của cuh làm cuh k vừa lòng nên lại nói ng khác dìm hàng, cái gì sự thật thì phải là sự thật chứ

tung1311 .

Xe container
Chắc nói đúng sự thật của cuh làm cuh k vừa lòng nên lại nói ng khác dìm hàng, cái gì sự thật thì phải là sự thật chứ
em có cái gì mà ngại đâu và em cũng nói là cụ nói thật mà. em thấy thông tin rất hữu ích. cụ nên phát huy để chia sẻ thông tin cùng mọi người =D>

tamtg2402

Xe buýt
Rèm cửa Minh Đăng - 102 Khuất Duy Tiến, Thanh Xuân
Website
www.remminhdang.com
Cách Hà Nội 30km 1500m2 đất thổ cư , em vừa làm cái biệt thự cho các cụ nhà em ở
Chào các cụ ạ!
Chả là cả nhà cả cửa em có 2 tỏi 4 (gồm cả vay NH), sau nhiều lần cân nhắc em đã quyết định mua chung cư ở Nguyễn Tuân. Có 2 dự án mà em đang đặc biệt quan tâm là 90 Nguyễn Tuân và Goldseason.
Có cụ nào am hiểu về hai dự án trên thì cho em xin ít lời khuyên được ko ạ?
Em cảm ơn các cụ!!!

Hoangnguyenvu88

Xe tải
Bạn lên mua khu bản muống xã Phiên Luông điểm xuống của đường cao tốc và cũng là khu quy hoạch thể thao giải trí tại đó. Ko lên mua khu du lịch cộng đồng bản áng và rừng thông hay giải yếm vì quy hoạch mới ko đầu tư khu đó và sẽ giữ nguyên kiến trúc cũ chỉ cho xây nhà sàn mà giá ở đó đã cao. Người đầu tư trước đây ko để ý quy hoạch chạy theo xu hướng du lịch tự phát vì thế đầu tư nhỏ lẻ ko hiêu quả. Nhưng lưu ý mua ở bản muống soi kỹ quy hoạch vì ở đó đã có quy hoạch sân golf hình như của Vin và bến xe của huyện và trung tâm thương mại, dải cây xanh, đường lượn xuống của cao tốc. Chính cây xăng bản muống là điểm xuống của đg cao tốc nhé.
Em cũng có ý định đầu tư đất MC, xin cụ chia sẻ và chỉ giáo, ok em múc luôn.😃

Hero1972

Xe máy
Em đang tìm đất nhà vườn nhỏ xinh khoảng 1000m ở lương Sơn hoặc chương mỹ,sóc sơn,cụ nào chính chủ bán inbox cho em giá cả nhé!

Hoangnguyenvu88

Xe tải
Em vừa làm xong 1 resort mini cho 1 cụ nhà mình. Cụ mợ nào cần thì hú em nhé. Tiêu chí của em là làm tử tế, lãi mỏng đủ mua sữa cho con là ok roài ạ 🤣

Visa Du Lich

Xe buýt
LS sắp có đấu giá cả khu cho DN vào làm hạ tầng rồi phân lô bán đấy. Có cụ nào vào vụ đó ko cho e theo học hỏi tý ạ.

landaumuaxe

Xe điện
Trước cháu cũng ham hố, 2015-2016 lượn nát Sóc Sơn, Ba Vì, Lương Sơn.
Rồi sau 2018 sau khi có được vài chỗ nho nhỏ cháu mới có được chút tư duy của người đầu tư/đầu cơ (để dành).
Và mọi dự định làm chùm homestay với khách sạn này khác gác lại hết.
Ai làm vì đam mê chứ cháu thì... chịu.

Cái kiểu thích ngày ấy có tí tiền đi đâu cũng doạ mua, nay hứng lên thích biển, mai thích rừng, ngày kia thích... sương mù.
Haizzz.

Cuối cùng chốt lại cứ rảnh rang ngó thời tiết, đâu trời đẹp xách xe hoặc xách đít lên đường.
Đi nhiều trải nghiệm thì cứ các căn villa boutique tầm 3* hay khách sạn 3-4* chọn ở: đẹp, sạch, phục vụ ngon choét tầm 400-700k/đêm. Lâu lâu hứng tình mới vào chỗ sạch đẹp nằm phơi.
Đi cả năm hàng chục chuyến xa gần chả hết nổi 6-70 chai. Đỡ nhọc người mà đâu cũng biết! :))
e cũng giống quan điểm cụ rồi, trước cũng ham, nhưng giờ mà mua thì tính để đầu cơ thôi, chứ xây nhà nhot, cả tuần được ngày nghỉ chủ nhật, ngủ nướng tí rồi đi ăn sáng, cf cho sướng, chứ sách đít cả nhà lên chỗ đó, được cái kk trong lành, nhưng lại thấy nhàm, k kể nhà k ở nó bui bẩn, ẩm mốc, hỏng hết, nói chung k có thì thích, có thì lại bỏ k sớm, nên phải cực đam mê và có thời gian, còn k cứ có dịp nghỉ dài ngày, là đi xa cho sướng, mùa hè đi biển chả sướng hơn lên cái nhà ở quanh năm mãi cũng chán, nên e bỏ ý định nhà vườn, e chỉ tìm đất đẹp đầu tư thích hơn:))

cadan

Xe container
Theo quan điểm của em. Tổng tiền bỏ vào 1 chỗ làm tài sản để nghỉ dưỡng gia đình thì em chọn mỗi năm em đi 2-3 nơi cho mở mang đầu óc, các cháu cũng đc thay đổi nhiều góc nhìn cuộc sống, chắc chục năm cũng chưa hết chỗ tiền đó. Em xin hết.
quá chuuẩn

được trải nghiệm vô số các nơi khác nhau mà không bỏ công chăm bón tưới tắm

phong trào second home thoái trào từ ngày phong trào condotel và villa biển lên ngôi

khiến cho rất nhiều người nhận ra, không hẳn cứ phải đi mua đất xây nhà...mới mua được không khí sạch

trong khi đó, mức độ tăng giá đất (cái ngta kỳ vọng nhiều nhất) không phải khu nào cũng như khu nào, dính phát chôn vốn tiền tỷ là thường

cái "bách nhục" nhất là ở chỗ, vì đất ở xa, bán thành ra khó vì bất tiện (ai mà dắt khách đi xem được, còn nếu không phải khu được bơm thổi, thì cò đất cũng ko dễ phù thủy bán cho mình dễ)

cadan

Xe container