[Funland] Đất Lương Sơn - Cơ hội hay Rủi ro

xe_ga

Xe tăng
Xét về đầu tư LS từ hơn 1 năm trở lại đây tính trung bình đã lên hơn 2 lần chưa các cụ nhỉ? Vừa rồi em hỏi mấy mảnh ở hồ Đồng Chanh mà cò báo giá trên trời luôn!

Qtv

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ này có vẻ ôm nhiều đất Lương Sơn. Hơn 1 năm nay thớt nào cũng vào Pr Lương Sơn. Nay còn lập cả thớt mới cơ. Haha.
Cá nhân e cũng nghiên cứu LS nhiều. Nhưng chỉ mua 1 cái ở Hoà Sơn để làm nhà kho. Còn lại đánh giá LS k phù hợp làm nghỉ dưỡng

tuantab

Xe tăng
Các cụ làm nhà vườn, nghỉ dưỡng thì mệt... nhưng ai làm nhà xưởng thì nên cân nhắc ạ!
Em cũng đang tìm, nhưng mà mục tiêu thì lại loanh quanh mạn Quốc Oai hắt về, gần gần DLTL thôi, làm kho hay SX nhỏ mà đặt tại LS thì hơi xa.

beginner

[Tịch thu bằng lái]
Cá nhân em thấy nếu mua LS thì mua SS giá trị hơn, gần, hạ tầng tốt hơn. Đợt năm vừa rồi có dự án trên đấy đi suốt, thấy xa vcd, đường thì xấu, đông người.

xe_ga

Xe tăng
Cụ chủ này có vẻ ôm nhiều đất Lương Sơn. Hơn 1 năm nay thớt nào cũng vào Pr Lương Sơn. Nay còn lập cả thớt mới cơ. Haha.
Cá nhân e cũng nghiên cứu LS nhiều. Nhưng chỉ mua 1 cái ở Hoà Sơn để làm nhà kho. Còn lại đánh giá LS k phù hợp làm nghỉ dưỡng
Thế nhưng tại sao bao nhiêu dự án nghỉ dưỡng cứ đổ về LS cụ nhỉ? E cứ băn khoăn so sánh 2 khu Tiến Xuân và LS, em thấy Tiến Xuân thuận lợi hơn LS nhièu mặt mà chả thấy dự án nghỉ dưỡng nào quy mô được như LS.

LuckyCar

Xe container
Theo quan điểm của em. Tổng tiền bỏ vào 1 chỗ làm tài sản để nghỉ dưỡng gia đình thì em chọn mỗi năm em đi 2-3 nơi cho mở mang đầu óc, các cháu cũng đc thay đổi nhiều góc nhìn cuộc sống, chắc chục năm cũng chưa hết chỗ tiền đó. Em xin hết.
Cụ nói không phải là không có lý.

Yeuphunu

Xe điện
Thế nhưng tại sao bao nhiêu dự án nghỉ dưỡng cứ đổ về LS cụ nhỉ? E cứ băn khoăn so sánh 2 khu Tiến Xuân và LS, em thấy Tiến Xuân thuận lợi hơn LS nhièu mặt mà chả thấy dự án nghỉ dưỡng nào quy mô được như LS.
Lương Sơn thuộc Hoà Bình, xa xôi, đất rộng và rẻ, chính sách tốt nên đội làm “dự án” nhảy vào.
Ban đầu là đội Zen làm cò con ở Ba Vì không được ủng hộ, sai phạm tè le nên sau lên Lương Sơn là cái Sunset theo bài của Điền Viên Thôn, Zen, Rose Gardens không ăn thua. Cái Lâm Sơn sau bán cho bên khác đổi tên 2 lần hiện là Ivory Villas. Đội nhà vườn TA với dự án Beverly Hill Lương Sơn cũng sai phạm tè le. Gần đây nhất là Legacy Hill mới đúng là dự án với đủ các thủ tục cần thiết nhưng giá rất cao.
Còn Tiến Xuân thuộc Thạch Thất, HN có rất nhiều dự án nhưng không phải dự án nghỉ dưỡng thôi cụ. Gần đó có cái Xanh Villas của Xuân Cầu tồn tại mười mấy năm trước thuộc dạng khu đô thị mới hơn. Tiến Xuân chưa đủ xa, lại trong qui hoạch phát triển đô thị, thành phố Viettel, làng đại học...vv
Đó là những gì cháu biết góp với các cụ.

xe_ga

Xe tăng
Lương Sơn thuộc Hoà Bình, xa xôi, đất rộng và rẻ, chính sách tốt nên đội làm “dự án” nhảy vào.
Ban đầu là đội Zen làm cò con ở Ba Vì không được ủng hộ, sai phạm tè le nên sau lên Lương Sơn là cái Sunset theo bài của Điền Viên Thôn, Zen, Rose Gardens không ăn thua. Cái Lâm Sơn sau bán cho bên khác đổi tên 2 lần hiện là Ivory Villas. Đội nhà vườn TA với dự án Beverly Hill Lương Sơn cũng sai phạm tè le. Gần đây nhất là Legacy Hill mới đúng là dự án với đủ các thủ tục cần thiết nhưng giá rất cao.
Còn Tiến Xuân thuộc Thạch Thất, HN có rất nhiều dự án nhưng không phải dự án nghỉ dưỡng thôi cụ. Gần đó có cái Xanh Villas của Xuân Cầu tồn tại mười mấy năm trước thuộc dạng khu đô thị mới hơn. Tiến Xuân chưa đủ xa, lại trong qui hoạch phát triển đô thị, thành phố Viettel, làng đại học...vv
Cảm ơn cụ đã thông tin và phân tích!

Qtv

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cụ. E cũng thắc mắc. Kể cả khu Đồng Mô. Yên Bài. Hoặc khu Minh Quang - Ba Vì. Rất thuận lợi nhiều mặt. Hơn hẳn LS. Nhưng LS lại có nhiều da lớn.
Về mặt đánh giá khách quan. E thấy LS thời tiết nóng hơn HN, đất đai cằn cỗi... k thấy có 1 lợi thế gì ngoài khoảng cách

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Chỉnh là sai luôn. Bài viết về nơi nghỉ dưỡng nhưng lại quá Pr về việc đầu tư sinh lời tại vùng đất này đúng chất dân buôn!
em đầu tư vừa chơi, vừa giữ tài sản. Thi thoảng hay hay thì mua lướt cho vui chứ ko phải mục đích, và ko có thời gian lướt đất ra vào như các các cụ khác cụ ạ.

Bài này chia sẻ góc nhìn tốt về cơ hội đầu tư để nghiên cứu chứ ko có mục đích mua bán hay PR đất đai gì cả. Trong này nhiều cụ đã đầu tư, đầu cơ kiếm lãi rất nhiều, và cũng nhiều cụ bị kẹp nát bi hàng chục năm ở đây, cũng có nhiều cụ nhìn thấy có hội lướt sóng kiếm tiền, cơ hộ giữ tiền trong cơn biến động về kinh tế của đất nước,... Tiền trong túi các cụ, cơ hội hay rủi ro là do các cụ quyết định khi có thêm 1 phần kiến thông tin khu vực, lĩnh vực sẽ giúp cho các cụ đánh giá tốt hơn về cơ hội của mình. Nhiều cụ Min Mod biết em ngoài đời thì hiểu em có gì nói đó, chia sẻ cho vui chứ đi úp sọt bắt gà vớ vẩn làm gì cho mang nghiệp xấu.

omerta77

Xe điện
Tùy từng vị trí cụ ơi. Khu vực Cư Yên quanh chỗ Vịt cổ xanh toàn HN lên mua từ lâu rồi và xây dựng khá nhiều. Sầm uất phết

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
anh Tuấn trọc bị gõ vụ sai phạm ở Beverly Hill khỏi lời lãi gì, mệt người, hihi...

Hà nội thì các khu kia ko thuộc diện ưu tiên, ưu đãi đầu tư vì HN có quá nhiều khu vực cần thiết phát triển hơn.
Hòa Bình thì LS là trọng tâm, trọng điểm, là con cưng của Tỉnh HB vì nó giáp HN, có mặt bằng khá rộng nên được ưu tiên thu hút đầu tư, và nhiều nhóm tham gia vào khu vực này đẩy tốc độ đô thị hóa nhanh và mạnh.

Backpack68

Xe tải
Các CĐT làm dự án có 2 yếu tố quan tâm hàng đầu để bỏ tiền đầu tư:
1. khu vực có tính thanh khoản tốt, hạ tầng phát triển.
2, chi phí đầu vào thấp, thủ tục nhanh gọn.
Với 2 yếu tố "tiền khả thi" như vậy thì rõ ràng LS có lợi thế hơn BV, SS, ...và 1 điều đơn giản hơn nữa là các cụ ít tiền đừng lo cho những người nhiều nhiều tiền hơn cách giữ và đẻ ra tiền của họ. Đơn giản vậy thôi!

beginner

[Tịch thu bằng lái]
Các CĐT làm dự án có 2 yếu tố quan tâm hàng đầu để bỏ tiền đầu tư:
1. khu vực có tính thanh khoản tốt, hạ tầng phát triển.
2, chi phí đầu vào thấp, thủ tục nhanh gọn.
Với 2 yếu tố "tiền khả thi" như vậy thì rõ ràng LS có lợi thế hơn BV, SS, ...và 1 điều đơn giản hơn nữa là các cụ ít tiền đừng lo cho những người nhiều nhiều tiền hơn cách giữ và đẻ ra tiền của họ. Đơn giản vậy thôi!
đất LS rẻ bèo, nên không phải người có đất ở đó là người giàu. Thứ nữa, không phải người giàu luôn đúng, đầy người bi kẹp hàng trên đó cả chục năm kêu la tìm người để cắt lỗ.Còn nếu mục đích để thổi giá thì em không bàn.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
đất LS rẻ bèo, nên không phải người có đất ở đó là người giàu. Thứ nữa, không phải người giàu luôn đúng, đầy người bi kẹp hàng trên đó cả chục năm kêu la tìm người để cắt lỗ.Còn nếu mục đích để thổi giá thì em không bàn.
Bị kẹp chục năm trước cũng thoát nhiều rồi cụ ạ. Mua bán thì nhằm khi nó rẻ thì mua, lên cao thì bán lướt, hoặc thấy rẻ thì mua để đó cất trữ tài sản.
Em đánh giá hiện tại LS tốc độ đô thị hóa mạnh khác hẳn bên Xuân Mai của Hà nội, ngay sát nhau mà đất ruộng quy định 1tr/m2 còn bên Hòa Bình thì đất rẻ như đất ruộng, hihi... ko mua bán thì cũng theo dõi để chiêm nghiệm cũng hay cụ nhể? :)

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Xét về đầu tư LS từ hơn 1 năm trở lại đây tính trung bình đã lên hơn 2 lần chưa các cụ nhỉ? Vừa rồi em hỏi mấy mảnh ở hồ Đồng Chanh mà cò báo giá trên trời luôn!
Em nghe đến tên cái hồ này đã rợn tóc gáy mà có cụ vào đây mua đất đc em chịu. Xưa em nhiều kỷ niệm với cái hồ này.

Capstan01

Xe đạp
Theo em quan điểm của em. Đầu tư nghỉ dương thì lên đầu tư Mộc Châu. Hiện tại đường đi hơi lâu, giao thông chưa thuận tiên và du lịch đang kiểu tự phát. Giá đất đang tương đương Hòa Bình. Về lợi thế nghỉ dưỡng thì hơn hẳn HB thứ nhất khí hậu mát trồng đc các loại nông sản trái vụ và có nhiều điển du lịch cả mùa đông lẫn mùa hè. Miền bắc được 3 điểm du lịch thiên về sinh thái 1 sapa. 2 tam đảo. 3 mộc châu. Sapa giờ quá đắt và quá xa từ HN đi nhanh cũng mất 6 tiếng. Còn tam đảo gần nhưng quá nhỏ và hết cơ hội đầu tư vì ko có quỹ đất, còn mỗi Mộc châu ngon bổ rẻ khoảng t5/2021 sẽ khởi công tuyến cao tốc HN - MC với cung đường 170km chưa đến 2h chạy xe em nghĩ trong 2 năm tới tối thiểu cũng đắt gấp 5 lần. E đc biết Vin grup đã cắm đất để đầu tư khu vui chơi thể thao giải trí tại MC. Vì vậy e cắm HN. chơi luôn mấy ha và mấy lô cuối đường cao tốc trồng rau sạch và mấy mảnh sổ đỏ vứt két húp cháo cầm hơi. Cụ nào hợp tác trồng rau sạch ới e nhé

xe_ga

Xe tăng
Em nghe đến tên cái hồ này đã rợn tóc gáy mà có cụ vào đây mua đất đc em chịu. Xưa em nhiều kỷ niệm với cái hồ này.
Em lên đây cũng có cảm giác hoang sơ và lành lạnh chứ không đến mức rợn tóc gáy cụ ợ. Nhưng em thấy đẹp và nhiều dự án quy mô ở khu này. Cụ có thể chia sẻ kỉ niệm của cụ được không cụ.