[Funland] Đất Hà nội sắp đóng băng

sir trần

Xe hơi
"đóng băng 6-8 tháng", vãi vậy, như scalping forex. tài sản nào tăng nóng nó chẳng phải tạm dừng tái tích lũy tiếp hoặc sập.

trungleba

Xe buýt
Cụ giờ vào hàng mả trâu đẹp toàn giá đó thôi cụ nhé! Mũ hay không tuỳ cụ!:))
Tôi cũng quá bất ngờ vì khu vực Yên Nghĩa vừa rồi, cách đây 3 tháng đấu giá mả trâu hơn 6 tỏi là có lô nhìn mồ mả thật, giờ toàn 9-10 tỷ mới…nói chuyện. Dịch vụ Yên Nghĩa, Đông Mai tăng phi phi mã, hở ra là mất hàng, giờ tìm dịch vụ Yên Nghĩa 50m2 đẹp đẹp tí phải 9-10 tỷ!!! Lô góc đẹp 12 tỷ hơn! Gấp đúng 2 lần so với tháng 11 năm ngoái thật! Kinh hoàng! 😱
Gặp môi giới khu vực đó mà hết hồn, hở ra mất hàng, chẳng biết thật giả sao nhưng chứ bán là mất. Tôi cũng hoảng hết cả hốt, chẳng dám sờ tay vào Yên Nghia, không biêt…tụt đc không!???
Thế nên em mới bảo là hô lấy được cụ ạ, các vị trí tương đương hoặc đẹp hơn ở Hoài Đức hoặc các huyện, quận khác đều có giá tốt hơn, việc gì phải xuống đó mà mua =)). Người nào mua mà tranh thủ lượn một vòng ven Hà Nội thì đều sẽ biết giá đấy nó ảo tưởng ntn

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Dự kiến nhà mặt phố diện tích nhỏ ở HN sẽ rớt giá thảm hại vì không có người thuê , và cho thuê cũng chả được bao nhiêu vì tỷ suất đầu tư với tiền cho thuê , dư địa tăng giá không còn hấp dẫn nữa
Đúng là mảng nhà mặt phố giờ không còn là siêu vàng nữa. Thời thế đã thay đổi, thuê mặt bằng để kinh doanh trong 5-10 năm tới sẽ giảm.

Nhiều nhà năm 2010-2015 em thuê 12-15tr giờ họ cho thuê có 6,5tr

Anh nhiên

Xe hơi
Đóng băng hay không thì em ko đủ tầm để phán nhưng mà từ ngày em đi làm tới nay 15 năm e thấy giá đất và nhà HN tựu chung lại là tăng mạnh mẽ. Em mạo muội dự đoán tốc độ và tỉ lệ tăng của 15 năm tới so vs 15 năm trước còn cao hơn - Đôi phần do tiền mất giá qua từng năm.

Mấy khi có cụ 24 tuổi, 10 năm đầu tư BDS, tài sản 100 tỷ vào khuyên ace trong này.
Em cũng nghĩ như bạn chủ, cực thịnh là khởi suy. Thêm nữa mỗi lần đánh sóng đất đấu giá hay tập trung vào các chủ đầu tư lớn ra hàng thì thường là cuối sóng.

Khongdanhvong

Xe điện
Điểm nóng nhất thành phố HN hiện tại là Hà Đông cũng có thể tìm đc giá đó cụ nhé! Cụ đi qua cầu Mai Lĩnh sang tận cùng bên kia Biên Giang quận Hà Đông, ngoài bãi sông, chỗ giáp huyện Chương Mỹ, 33m2 cả nhà chưa đến 4,5 tỷ đâu, mua đc khuyến mại xe SUV 7 chỗ mới tinh, hoặc phần Hà Đông giáp Thanh Oai, cuối cùng Đồng Mai,…4,5 tỷ đường ô tô còn thừa tiền mua xe tiền tỉ nữa!
(Hai ô tô con tránh nhau cc tưởng đg to lắm!? 4,5-5m là 2 xe con tránh nhau đc rồi ợ:)) )
(Cũng quận hà đông, nhưng cuối cách hồ gươm hơn 20km, làng xóm nông thôn còn nguyên, nhưng chỉ đi thêm vài km lùi lên phía bến xe Yên Nghĩa, 100tr/m2 chỉ ngõ ba gác tránh xe máy!
Thực địa một số ngày qua, t cho nóng nhất hiện tại là khu vực dưới Hà Đông, tuy nhiên, tìm đất nội thành rẻ nhất hiện tại cũng khu vực đó:)) )
Vậy em mới hỏi cụ thể chỗ nào đó cụ 🤭

unifo

Xe tải
Thế nên em mới bảo là hô lấy được cụ ạ, các vị trí tương đương hoặc đẹp hơn ở Hoài Đức hoặc các huyện, quận khác đều có giá tốt hơn, việc gì phải xuống đó mà mua =)). Người nào mua mà tranh thủ lượn một vòng ven Hà Nội thì đều sẽ biết giá đấy nó ảo tưởng ntn
Ác cái là bây giờ cụ tìm đc hàng 10 tỷ quá quá khó cụ ơ!

MrChildren

Xe buýt
Cụ làm tôi nhớ đến tay Mr Le trên top top chuyên chê các khu khác và khuyên anh em vào đất Hà Đông.
Thấy cũng tích cực làm video xogn hoá ra dụ anh em vài nhóm mất phí :D

frizrenault

Xe máy
1 năm cần phải có tầm 50.000-60.000 căn tung ra thị trường trong khi đến giờ này liệu trong 2 năm vừa có nổi 30.000 căn tung ra thị trường hay không

khi nào trong 1 năm mà tung ra 80.000 căn ra thị trường thì sẽ đông lạnh
Lấy đâu ra mà 100 ng ở lại HN 100 ng mua đc nhà ngay cho các cụ cò :) Mà tính với toán. Các năm trc mỗi năm 10-20,000 căn còn ko bán hết kìa :) Chưa kể còn cung đầu cơ mấy năm nay chưa bung ra cho ng dùng cuối mua :)

trungleba

Xe buýt
Cụ làm tôi nhớ đến tay Mr Le trên top top chuyên chê các khu khác và khuyên anh em vào đất Hà Đông.
Thấy cũng tích cực làm video xogn hoá ra dụ anh em vài nhóm mất phí :D
Cụ nhớ thế nào là quyền của cụ, em nói thẳng em cũng có đất Hoài Đức, nhưng ngáo là cũng cứ chê bm ra cụ ạ. Và em cũng chẳng khuyên ai mua đất Hoài Đức bây h vì nó quá nóng rồi, ai theo dõi thì cũng biết. Còn em biết nhiều nick ảo trên này có mục đích định hướng về mấy khu đấy lắm, nên thấy ai ngược gió là không vui đâu ;)).

MrChildren

Xe buýt
Cụ nhớ thế nào là quyền của cụ, em nói thẳng em cũng có đất Hoài Đức, nhưng ngáo là cũng cứ chê bm ra cụ ạ. Và em cũng chẳng khuyên ai mua đất Hoài Đức bây h vì nó quá nóng rồi, ai theo dõi thì cũng biết. Còn em biết nhiều nick ảo trên này có mục đích định hướng về mấy khu đấy lắm, nên thấy ai ngược gió là không vui đâu ;)).
À ko ý tôi là tay kia cứ hô hào Hà Đông trong khi các vùng khác thiếu gì chỗ đầu tư.

lenhaque

Xe tăng
Muốn giá đúng giá trị là được.
Láo nháo ủn giá bỏ cọc thì cứ cẩn thận nhìn gương Thm :). Đừng đùa với nhà nước.
Giá trị đúng là giá trị thị trường chấp nhận, không phải giá ai đó mong muốn :D

eterniti

Xe điện

Ai sợ thì xin bố mẹ