[Funland] Đất Đấu Giá Phú Lương- Hà Đông

volvo.XC90

Xe tăng
Thanh hà bây giờ cho xây thì cùng lắm lên tầm 70-80tr/m2 liền kề. Có nghĩa cũng chỉ nhích được 40-50% là kịch. Còn 5 năm hay bao nhiêu năm nữa sẽ luôn tăng giá thấp hơn đất đấu giá 30-40%
Nhà xây thô Văn Phú làm xong 10 năm mà còn hơn 100tr/m2, Phú Lương giờ cũng 100tr, Thanh Hà được xây bét nhất cũng hơn hẳn 2 khu đó đấy ông cò đất đấu giá Phú Lương

levietanh5555

Xe tăng
LK 5B - 03 Khu Đất Đấu Gía Phú Lương - Hà Đông
Nhà xây thô Văn Phú làm xong 10 năm mà còn hơn 100tr/m2, Phú Lương giờ cũng 100tr, Thanh Hà được xây bét nhất cũng hơn hẳn 2 khu đó đấy ông cò đất đấu giá Phú Lương
ngáo à cậu em. Cứ vị trí trung tâm thì ở đâu giá cũng cao hơn ngoại thành.
Kể cả TH mà đc xây cũng méo cao hơn đc văn phú nhé. Ở đó mà ôm đống hàng Thanh Hà. Còn lâu mới xong pháp lý chứ đừng nói xây

Koka2015

Xe tăng
Được xây nhưng vẫn chưa có sổ đỏ, trong khi Văn Phú, Phú Lương có sổ hết rồi, vị trí thì xa hơn.

QaTB

Xe hơi
thưa các cụ, e làm 1 vòng qua hà đông thì thấy giá đất hà đông đã quá ảo rồi, mậu lương đấu giá xây gần kín rồi nhưng nói thật nhìn cũng chỉ để ở chứ chả làm ăn kinh doanh gì đk, giá thì đòi 80-100tr/1m còn phú lương thì xa xôi mà giá cũng gần bằng mậu lương, nói thật giá thế này e chuyển hướng tìm sang bên từ liêm dễ chịu hơn nhiều. hà đông vẫn lộm nhộm lắm.

levietanh5555

Xe tăng
thưa các cụ, e làm 1 vòng qua hà đông thì thấy giá đất hà đông đã quá ảo rồi, mậu lương đấu giá xây gần kín rồi nhưng nói thật nhìn cũng chỉ để ở chứ chả làm ăn kinh doanh gì đk, giá thì đòi 80-100tr/1m còn phú lương thì xa xôi mà giá cũng gần bằng mậu lương, nói thật giá thế này e chuyển hướng tìm sang bên từ liêm dễ chịu hơn nhiều. hà đông vẫn lộm nhộm lắm.
Thanh Trì, Hoài Đức, Gia Lâm, Đông Anh, thường tín, Bắc Từ Liêm. Cụ đi chưa.? Có chỗ nào rẻ không? Cụ lên BTL Hay Thanh Trì xem giá lên mấy chưa…?
Nói thật vs cụ là cụ dần học chấp nhận nếu muốn đầu tư quận nội đô. Sau 2-3 năm nữa cụ nhìn lại tiếc đứt ruột. Chúng ta đang ở thu đô của 1 nước gần 100 triệu dân đó.
Năm 2018-2019-2020 tôi cũng nghĩ vậy đó, đi đánh đất nhiều nơi rồi quay về Hn. Sau năm tháng mới nhận ra là” Hn là đất vàng, đất kim cương Nghìn năm nay rồi “
So Thanh trì, Bắc Từ Liêm, Nam từ Liêm hay hoài Đức thì bằng làm sao đc Hà Đông được cụ.
Bắc từ liêm thì bỏ luôn…

levietanh5555

Xe tăng
Cụ chắc chưa đâu tư đất nhiều, or tài chính kk lớn, và riêng đầu tư đất là phải mua tương lai, ko liều ko mạnh tay rút tiền bank ra mua đất thì giàu có chuyển cho người khác thôi. Mạnh dạn lên

agrimeco

Xe lăn
Thanh Trì, Hoài Đức, Gia Lâm, Đông Anh, thường tín, Bắc Từ Liêm. Cụ đi chưa.? Có chỗ nào rẻ không? Cụ lên BTL Hay Thanh Trì xem giá lên mấy chưa…?
Nói thật vs cụ là cụ dần học chấp nhận nếu muốn đầu tư quận nội đô. Sau 2-3 năm nữa cụ nhìn lại tiếc đứt ruột. Chúng ta đang ở thu đô của 1 nước gần 100 triệu dân đó.
Năm 2018-2019-2020 tôi cũng nghĩ vậy đó, đi đánh đất nhiều nơi rồi quay về Hn. Sau năm tháng mới nhận ra là” Hn là đất vàng, đất kim cương Nghìn năm nay rồi “
So Thanh trì, Bắc Từ Liêm, Nam từ Liêm hay hoài Đức thì bằng làm sao đc Hà Đông được cụ.
Bắc từ liêm thì bỏ luôn…
Cụ nhận định NTL và BTL ko bằng HĐ là vì sao vậy? BTL về mb giá thì em ko rõ lắm, nhưng nó nằm ở trục pt phía tây tp là 1 trong những trung tâm hành chính công. Hơn nữa giáp ranh các quận Hồ tây và Cầu giấy nên giá nó ko thể rẻ hơn HĐ được. NTL thì quy hoạch bài bản hơn, phát triển hơn, mb giá chung đương nhiên đắt hơn HĐ rồi.

levietanh5555

Xe tăng
Cụ nhận định NTL và BTL ko bằng HĐ là vì sao vậy? BTL về mb giá thì em ko rõ lắm, nhưng nó nằm ở trục pt phía tây tp là 1 trong những trung tâm hành chính công. Hơn nữa giáp ranh các quận Hồ tây và Cầu giấy nên giá nó ko thể rẻ hơn HĐ được. NTL thì quy hoạch bài bản hơn, phát triển hơn, mb giá chung đương nhiên đắt hơn HĐ rồi.
Tính đô thị hóa thì BTL thì còn xa Hà Đông, BTL thì toàn làng mạc, cụ nhìn trên Map thì thấy rõ.
Còn NTL so tính đồng bộ thì 10-9 với HĐ, đô thị Hóa cũng tương đương, nhưng NTL diện tích nhỏ hơn 40% so vs HĐ, về độ thông thoáng thì HĐ ở vẫn thoáng hơn, nhiều KĐT mới quy hoạch bài bản như Nam Cường, Dương Nội, Ngô Thì Nhậm, Mỗ Lao, Đại Mỗ, Thanh hà, mạn Lê Trọng Tấn...vvv
Hà Đông là 1 Tp lâu đời nên csht không thiếu thứ gì, dân ngoại tỉnh thì đa phần ở phía nam Hà Nội, tvùng ven của NTL giá cũng chót vót mà lại là quy hoạch cũ.

levietanh5555

Xe tăng
Tiếc là Hà Đông thiếu 2-3 con đường lớn để kết nối thẳng sang BTL, NTL, Cầu Giấy. Nếu có những con đường mới như Ngô Thì Nhậm Kéo Dài, Lê Quang Đạo kéo dài, thêm 1-2 con đường vành đai trên cao nữa thì dân chuyển qua Hà Đông rất nhiều, giá vẫn hợp lý, đường làng ngõ xóm thông thoáng hơn, còn các khu đấu giá mới, kđt mới cũng bài bản hơn. Về quê theo các tỉnh phía nam Hà Nội nhanh hơn, Hà Đông ít tắc đường, tương lai thì ai cũng thấy.

agrimeco

Xe lăn
Tiếc là Hà Đông thiếu 2-3 con đường lớn để kết nối thẳng sang BTL, NTL, Cầu Giấy. Nếu có những con đường mới như Ngô Thì Nhậm Kéo Dài, Lê Quang Đạo kéo dài, thêm 1-2 con đường vành đai trên cao nữa thì dân chuyển qua Hà Đông rất nhiều, giá vẫn hợp lý, đường làng ngõ xóm thông thoáng hơn, còn các khu đấu giá mới, kđt mới cũng bài bản hơn. Về quê theo các tỉnh phía nam Hà Nội nhanh hơn, Hà Đông ít tắc đường, tương lai thì ai cũng thấy.
Em thấy mỗi cái giá mềm hơn thật, còn những thứ khác thì...:D

levietanh5555

Xe tăng
Đang dư chục tỷ, Cụ nào có đất đấu giá Phú Lương 2 chính chủ cần bán báo mình, ô đắc địa càng tốt, thấy báo chí đưa thông tin Tp Hà Nội đang thắt chặt BĐS thì mình liều phát xem có ăn cả không...Cụ nào cầm hàng chính chủ báo mình nhé

luuanh6789

Xe buýt
Đang dư chục tỷ, Cụ nào có đất đấu giá Phú Lương 2 chính chủ cần bán báo mình, ô đắc địa càng tốt, thấy báo chí đưa thông tin Tp Hà Nội đang thắt chặt BĐS thì mình liều phát xem có ăn cả không...Cụ nào cầm hàng chính chủ báo mình nhé
Giá dưới đó tn bác. lô 62.5m mặt lòng đường 7m cả vủa hè 16 17m gì đó

levietanh5555

Xe tăng
Giá dưới đó tn bác. lô 62.5m mặt lòng đường 7m cả vủa hè 16 17m gì đó
Lòng đường 7m vỉa 5m lô thường rẻ nhất phải 84tr/m, Lô góc vườn hoa tầm 88tr còn lô trục chính gần ngã 5 phải 92tr/m mà không có ai bán đó.

Omaixau68

Xe đạp
Có nửa năm mà giá đất đẩy tăng khiếp, cuối năm ngoái e thấy giá có 6x-7x :((

levietanh5555

Xe tăng
Vành đai 4 sắp làm tới nơi rồi. Vành đai 4 đường gom cách đấu giá phú lương chắc chưa nổi 100m đâu nên tầm nhìn sau này đoạn này khá đẹp để ở, làm kho. Cùng vs đó chỗ đất của Học viện chính trị đã đổi cho Hải Phát, Hải phát lấy đất trên nội đô đổi để xây Chục tòa chung cư chỗ đó.

levietanh5555

Xe tăng
Chợ đầu mối Phía nam 5hecta tháng 6 này khởi công, nếu thị trường có chậm thì cũng đi ngang thôi chứ đất nội đô nhu cầu thật thì ko thể giảm, dân ở đó xây khá nhiều rồi

tuanvuespn

Xe tải
Lòng đường 7m vỉa 5m lô thường rẻ nhất phải 84tr/m, Lô góc vườn hoa tầm 88tr còn lô trục chính gần ngã 5 phải 92tr/m mà không có ai bán đó.
Trừ mặt 24m thì lô mặt nào dc coi là trục chính khu này cụ.

Chỉnh sửa cuối: