Đất đang sốt, 'bom' đang chờ?

Tập Thiền

Xe tải
Em nghiệm thấy cứ sau mỗi đợt sốt là lại có thêm các khu đô thị bỏ hoang.

Các cụ cứ mong chờ vài năm nữa dân về ở đông là nó sẽ lên giá, sẽ kinh doanh được.
Vấn đề ở đây là hoang vắng thiếu tiện ích và hạ tầng thì chả ai muốn về ở cả. Luẩn quẩn lắm.

RX470_HN

Xe tăng
Nhà đất là hàng hóa lúc lên lúc xuống , đầu tư chuyên nghiệp thì lướt chứ a e amator như em thì cứ ngắm chỗ nào có hạ tầng ở được mà múc. Lo gì sốt .cố phát triển trong lĩnh vực mà mình là cá mập cá kiếm ấy. Tiền có thật thì mua đất để dành đừng vay mượn khổ thân.

anhcubo239

Xe hơi
Có cụ, mợ nào đầu tư ở Hội An ko? Thấy bảo cũng đang ấm.

motthoixedap

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Bác này nói chuẩn nè,so với các khu khác Hà Đông,Thanh Hà vẫn mềm nhất.Trong khi hạ tầng lại ngon nhất,như đường sắt,Xa La sắp thông.....Các khu khác hạ tầng vẫn vậy ,bị đẩy có chăng là giá ảo.
Chuẩn. TH 1 năm nữa thì giá hiện tại nếu nổ bds cũng ko ảnh hưởng nhiều . Vì khu này đầy đủ các tiện ích. Hiện tại vẫn thấp hơn khu Kiến Hưng. Mà khu Kiến Hưng lại chả có cái gì

audi201

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn. TH 1 năm nữa thì giá hiện tại nếu nổ bds cũng ko ảnh hưởng nhiều . Vì khu này đầy đủ các tiện ích. Hiện tại vẫn thấp hơn khu Kiến Hưng. Mà khu Kiến Hưng lại chả có cái gì
mua bán không có cái sổ đỏ thì đưa tiền cho vui ah?

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

cuudia

Xe tải
Sổ sách sao cụ nhỉ, miếng bao thước
Em mua mảnh 220m2, khu đô thị Chi Đông, mặt tiền 8m, đường trước nhà 15,5m, đã được chủ đầu tư xây quây lại theo từng ô (vụ xây quây sẵn là em khoái vì lâu lâu không xuống thăm cũng không sợ ai lấn chiếm), có hạ tầng đến tận cửa lun, sổ đỏ chính chủ, em vừa đi công chứng hết 1,2 tr tiền phí công chứng. Đang phấn khởi, nếu cụ xuống làm hàng xóm em đc thì tốt.

cuudia

Xe tải
Đường vào lại hun hút vào lành hả cu
Đường vào ngon cụ ơi, từ HN xng theo cao tốc thăng long nội bài, đến me linh plaza rẽ trái đi vào đường trục chính KCN Quang Minh, đến thị trấn Chi Đông rẽ phải đi theo đường bê tông (đường này rông 24m cụ nhé, ko hun hút như cụ nghĩ), khoảng 1km là đến KDT Chi Đông, nó nằm ngay cạnh UBND tt Chi Đông. Lúc đầu vợ em cũng phản đối kịch liệt vì đi xa, nhưng khi đi xem xong rồi thì về đòi cọc ngay không sợ chủ nhà đổi ý. Giờ 2 VC đang phấn khởi đây, BDS có sập thì cũng không lo, vì rẻ hơn cả quê mình mà hạ tầng lại tốt hơn nhiều. Hi hi.

0967565877

[Tịch thu bằng lái]
Đường vào ngon cụ ơi, từ HN xng theo cao tốc thăng long nội bài, đến me linh plaza rẽ trái đi vào đường trục chính KCN Quang Minh, đến thị trấn Chi Đông rẽ phải đi theo đường bê tông (đường này rông 24m cụ nhé, ko hun hút như cụ nghĩ), khoảng 1km là đến KDT Chi Đông, nó nằm ngay cạnh UBND tt Chi Đông. Lúc đầu vợ em cũng phản đối kịch liệt vì đi xa, nhưng khi đi xem xong rồi thì về đòi cọc ngay không sợ chủ nhà đổi ý. Giờ 2 VC đang phấn khởi đây, BDS có sập thì cũng không lo, vì rẻ hơn cả quê mình mà hạ tầng lại tốt hơn nhiều. Hi hi.
có kinh doanh đc gì không cụ, nếu mà như cụ thà e thả 5 tỉ vào đất khu công nghiệp, cho thuê nguyên đất cũng ăn 30 triệu 1 tháng, 3 năm sau đất đó gấp đôi thì cái nào lãi hơn

cuudia

Xe tải
Lô em mua chắc chưa kinh doanh được ngay, còn nếu muốn kinh doanh, cụ mua lô ngay ngoài mặt đường tỉnh lộ 35 thì có thể làm nhà hàng hoặc cửa hàng kinh doanh được vì có nhiều công nhân KCN Quang Minh qua lại, nhưng giá chát lắm (em có tham khảo mấy bác môi giới thì ngoài đường to này giá tầm 12-13tr/m2). Em còn dư tí tiền thả vào đấy thôi chứ gửi tiết kiệm giờ lãi thấp quá, mà để tiền đó 3 năm nữa chả biết có mua nổi miếng đất ra hồn nào không (hy vọng đôi 3 năm nữa dân ở kín cả khu đô thị thì nó tăng lên 12 tr/1 m2 bằng mặt đường to ngoài hì hì). Còn phương án kinh doanh như cụ chắc phải có thêm thời gian, kiến thức, vốn nữa (lô của em chỉ có 1,3 tỷ thôi cụ à)

Dr Jone

Xe buýt
Toàn do bọn cò thổi, vừa rồi nhà cháu đàm phán mua đc 1 lô, đến khi ra Ngân hàng rút sổ tiết kiệm để đặt cọc nó lại tăng thêm 1 giá, thế là dí c vào, lại đem ra ngân hàng gửi tiếp. Mấy bữa nay bọn cò và thằng chủ đất gọi rát máy, éo thèm nghe, bảo mày có bớt 2 giá thì nói chuyện tiếp, còn ko thì thôi, đừng làm phiền tao, dân Hải phòng móc éo đâu ra lắm tiền thế mà cứ thổi. Bọn Vin của a Vượng bán mãi éo xong cái dự án ở HP trong khi đó a ấy xây sắp xong rồi
Đúng rồi cụ à, HP dân thưa lắm mà tiền thì không có nhiều đâu, đất dãn dân mấy năm trước còn đầy, mẹ e còn 2 mảnh mãi mà chưa bán được đây.