Đất đang sốt, 'bom' đang chờ?

haclao

Xe hơi
Trời ơi sao cụ mua chỗ nào cũng đúng đáy thế. Em nghe nố chỗ này mặt ngoài lên cả trăm triệu 1 m2 mà. Cụ chắc dân chuyên nghiệp rồi, mà cụ đã vào Mê Linh thì em càng vững tin hơn. Hôm trước em nghe mấy người bạn bên ngân hàng bảo anh V đang đàm phán mua lại aic à, cụ có thông tin gì không. Em thì đang hy vọng anh V mua, anh V đi đến đâu là hạ tầng ngon đến đó.
Hi, chuyên nghiệp gì đâu cụ. Nhà cháu ko mua dc mặt Lê Trọng Tấn, cơ mà mua để ở lâu dài nên ko căn ke giá lắm, chỉ biết là ng bán lại cho nhà cháu bằng 60% giá họ mua năm 2010, thế nên mình mua thôi. Hiện giờ thì cũng lên được khoảng 20% thôi cụ, 3 năm nữa về ở cụ ah. Còn đất bên Mê Linh thì ng bán lại cho nhà cháu mua giá 13,8 qua sàn của chủ đầu tư (còn đủ giấy tờ gốc) năm 2010 thì mình mua 9tr thôi, chả sợ gì sất.

kiepvesau

Xe tải
100tr 1 m2, em cũng nghe vậy, bảo mặt đường vành đai 3,5 100tr 1 m2, choáng quá, em đang mơ sau này thông đường 3,5 đến Chi Đông của em thì giá KDT Chi Đông của em bằng 30% của Galaximco bây giờ cụ à.
theo em biết thì vd 3.5 có qua geleximco đâu cụ

kimchung

Xe đạp
e lót dép hóng các cụ

0967565877

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn cụ, em không nhiều xiền như các cụ nên khi đầu tư cũng phải cân nhắc, đắn đo, tham khảo các nguồn thông tin, đi xem thực địa mãi. Em thấy sau khi Diamond Park ra hàng thì đất Mê Linh cũng rục rịch tăng, cộng với đường Vành Đai 3,5 được phê duyệt chỉ giới đỏ, sau này nó đi qua thẳng KDT Chi Đông giai đoạn 2 (Giai đoạn 2 VC9 đang làm điều chỉnh quy hoạch tỷ lệ 1:500, sau này mở bán dự kiến giá 8tr). Cầu Thượng cát mà làm nữa là em chạy 1 mạch từ Chi Đông sang Hoài Đức khu Galaximco của cụ tiền (giờ thấy bảo nó 100tr/1m2). Trường ĐH dân lập tài chính ngân hàng HN cuối năm nay khởi công làm trước tòa nhà đa năng 8 tầng. Vingroup cuối năm làm Làng hoa tiền Phong và nghe nói đang đàm phán mua lại AIC của chị Nhàn (đầu năm anh V xuống Mê Linh làm việc thấy bảo chấm AIC vì nó nằm trên đường 100m Mê Linh, vành đai 3,5, quốc lộ 23). Đầu năm chủ tịch Chung về làm việc đã đồng ý cấp ngân sách làm đoạn đường qua KDT Chi Đông nối đường tỉnh lộ 35 với đường Thăng Long nội Bài.
cụ mua đất ở KDT Chi Đông à ???

em tưởng nó đang bị thế này: http://baonhandao.vn/da-chieu/me-linh-ha-noi-khach-hang-meo-mat-khi-mua-dat-tu-cac-du-an-bat-dongan-9227

vậy mà tăng giá ác vậy à ?

0967565877

[Tịch thu bằng lái]
Hi, chuyên nghiệp gì đâu cụ. Nhà cháu ko mua dc mặt Lê Trọng Tấn, cơ mà mua để ở lâu dài nên ko căn ke giá lắm, chỉ biết là ng bán lại cho nhà cháu bằng 60% giá họ mua năm 2010, thế nên mình mua thôi. Hiện giờ thì cũng lên được khoảng 20% thôi cụ, 3 năm nữa về ở cụ ah. Còn đất bên Mê Linh thì ng bán lại cho nhà cháu mua giá 13,8 qua sàn của chủ đầu tư (còn đủ giấy tờ gốc) năm 2010 thì mình mua 9tr thôi, chả sợ gì sất.
gele cụ mua khu nào ?
A B C D ?

haclao

Xe hơi
cụ mua đất ở KDT Chi Đông à ???

em tưởng nó đang bị thế này: http://baonhandao.vn/da-chieu/me-linh-ha-noi-khach-hang-meo-mat-khi-mua-dat-tu-cac-du-an-bat-dongan-9227

vậy mà tăng giá ác vậy à ?
Chục năm hoang phế có lý do của nó cụ ạ, các khu đô thị Mê linh trước đây hưởng chính sách của Vĩnh phúc là bán đất nền cấp sổ đỏ, cánh ta lại toàn đầu tư/cơ chứ không ở nên sổ cất vào tủ. Cách làm của VIDEC vừa qua ở The Diamond Park sẽ kéo được người về ở sớm (trong 2 năm phải xây nhà mới dc cấp sổ) thì việc hết hoang phế cũng không xa nữa đâu.

haclao

Xe hơi
vâng, A cũng đẹp, có điều hơi ngập tí thôi, tuy nhiên cụ ở thì cũng chẳng vđ
Hehe, mấy cụ mua nhà 6 tầng có hầm lo ngập chứ e ko lo, mà a Tiền rút kinh nguyệt rồi ko xây hầm nữa

cuudia

Xe tải
Chục năm hoang phế có lý do của nó cụ ạ, các khu đô thị Mê linh trước đây hưởng chính sách của Vĩnh phúc là bán đất nền cấp sổ đỏ, cánh ta lại toàn đầu tư/cơ chứ không ở nên sổ
cất vào tủ. Cách làm của VIDEC vừa qua ở The Diamond Park sẽ kéo được người về ở sớm (trong 2 năm phải xây nhà mới dc cấp sổ) thì việc hết hoang phế cũng không xa nữa đâu.
Chúc mừng cụ, chuẩn bị đón thêm Trường đại học dân lập tài chính ngân hàng Hà nội về Mê Linh vào tháng 8 này nhé. Sẽ sớm có làn sóng đầu tư vào Bds Mê Linh

https://vietnammoi.vn/ba-doan-kiem-tra-du-an-xay-truong-van-hoang-tan-sinh-vien-di-hoc-o-cong-ty.media

Chỉnh sửa cuối:

raumongtoi

Xe buýt
các cụ ra nha trang bơm bóng cho e thoát hàng với ạ

Justforfuntoo

Xe container
Đất tăng 100-200% rồi mà vẫn lao vào mua thì chỉ có lao đầu vào chỗ chết vì ví dụ lô 1 tỷ, người mua đầu giờ bán 2 tỷ, họ bán được 2 tỷ hoặc 1.8 tỷ họ cũng bán ngay vì lãi 800 là đủ. Trong khi ông f2 vào mua giá 2 tỷ thì bán ra 2.1 tỷ sẽ không ai mua vì ông f1 bán 1.8 tỷ. Ông f2 vay nóng để mua, lãi suất cao, đất không bán được, thế là phải bán lỗ và bong bóng vỡ, hiệu ứng dây chuyền xảy ra

Nguyên nhân giao dịch đất nền bị sụt giảm, theo ông Châu là do rổ hàng đặc thù này trên thị trường trở nên khan hiếm nguồn cung mới, nhà đầu tư có rất ít sự lựa chọn để xuống tiền. Trong khi đó, giá đất nền bán thứ cấp trên thị trường lại ở ngưỡng quá cao, tăng bình quân 30-50% so với cuối năm ngoái và tăng 100-200% trong 12-18 tháng qua. Điều này khiến giới đầu tư mới gia nhập thị trường có sự cân nhắc khi mua vào, nhà đầu tư cũ đang ôm hàng lại khó bán ra.

https://kinhdoanh.vnexpress.net/tin-tuc/bat-dong-san/giao-dich-dat-nen-sai-gon-giam-manh-3759662.html

Justforfuntoo

Xe container
Ban đầu là thanh khoản giảm
Sau đó sẽ là bán tháo
Nhưng sẽ diễn ra từ từ
"Theo ông Việt, khi thị trường nóng sốt, nhiều nhà đầu tư thường tiếc nuối tại sao mình không mua bất động sản của 5 năm về trước (thời điểm các tài sản có giá mềm hơn). Thế nhưng sự tiếc nuối đó thường khá muộn màng. Tương tự như vậy, khi thị trường xuất hiện các dấu hiệu giảm tốc, nhiều nhà đầu tư thay vì tìm kiếm cơ hội, lại hoài nghi và chờ đợi. Chính tâm lý chờ đợi này sẽ trì hoãn những phiên bán tháo trong ngắn hạn."
https://kinhdoanh.vnexpress.net/tin-tuc/bat-dong-san/4-thay-doi-co-the-gay-soc-cho-thi-truong-dat-nen-sai-gon-3760403.html

raumongtoi

Xe buýt
Ban đầu là thanh khoản giảm
Sau đó sẽ là bán tháo
Nhưng sẽ diễn ra từ từ
"Theo ông Việt, khi thị trường nóng sốt, nhiều nhà đầu tư thường tiếc nuối tại sao mình không mua bất động sản của 5 năm về trước (thời điểm các tài sản có giá mềm hơn). Thế nhưng sự tiếc nuối đó thường khá muộn màng. Tương tự như vậy, khi thị trường xuất hiện các dấu hiệu giảm tốc, nhiều nhà đầu tư thay vì tìm kiếm cơ hội, lại hoài nghi và chờ đợi. Chính tâm lý chờ đợi này sẽ trì hoãn những phiên bán tháo trong ngắn hạn."
https://kinhdoanh.vnexpress.net/tin-tuc/bat-dong-san/4-thay-doi-co-the-gay-soc-cho-thi-truong-dat-nen-sai-gon-3760403.html
nói Chung ko thể rớt cái rụp đc trừ khi cụ nào bị ngân hàng dí quá thôi. còn lại vẫn lì cho đến khi thấy xung quanh mình tháo chạy gần hết mới bắt đầu xách đít chạy theo và chốt cái giá rẻ hơn lúc trước rất nhìu

step321

Xe tăng
Nổ sợ thật :)), năm 2017 đât glemxico 20tr chả co ai mua mà giờ đã lên 100 tr :)) nhà măt tiền đuờng chính thế thì buon bán gì. Oto no cứ phi ào ào qua thôi.