[Funland] Đất cát dạo này trầm.

Ko cụ ạ. Thủ trưởng nhà e nói ko với đầu tư. Nhưng lại có ước mơ cháy bỏng là có cái nhà mặt phố cho thuê dòng tiên. Đợt này lại đc sự ủng hộ của tổng tư lệnh nên hăng lắm. :D
Nhà cụ giống nhà em thế. Mà e can ko nổi, đành buông xuôi, có điều giá chát quá, ngắm mãi ko đc :))

Trongxanh2022

Xe buýt
Em thấy giao dịch BĐS như kiểu lừa nhau là chính. Thỉnh thoảng lùa được con gà mua giá cao thì cả đám rú lên, cả một băng nó bẫy chứ chả đùa.
Ko mấy ai tính toán kiểu ROI như otofun với voz đâu.
Nhất là các cụ ở quê ra. Đội cò thích những người này nhất.

MrTomCangTo

Xe buýt
Voz bọn nó cũng bảo cầu giấy mỹ đình bọn cò gom rồi ủn giá ccu.
Ông nào sốt ruột hoặc mới mua nhà lần đầu ko kinh nghiệm mà múc phải căn bọn đấy luộc lại thì thôi rồi, nó toàn đắp đồ đểu vào, vài bữa thì te tua. Concept căn mịe nào cũng giống nhau, mấy cái thảm lông đểu, chai rượu vang, ly cốc trên bàn ăn lòe loẹt, nhìn phèn vãi ra

Tomy Trọc

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Mọi thứ có lúc này lúc kia mà cụ.
Cơ mà khó khăn vẫn nhiều cao thủ làm ăn ngon ở bđs đấy cụ ạ.

MrJujube

Xe hơi
Thấy mấy hôm nay lên bài chung cư tăng giá mà các cụ

dheIa

Xe điện
Ông nào sốt ruột hoặc mới mua nhà lần đầu ko kinh nghiệm mà múc phải căn bọn đấy luộc lại thì thôi rồi, nó toàn đắp đồ đểu vào, vài bữa thì te tua. Concept căn mịe nào cũng giống nhau, mấy cái thảm lông đểu, chai rượu vang, ly cốc trên bàn ăn lòe loẹt, nhìn phèn vãi ra
Khổ nỗi, mấy ông bà thích những thảm lông đểu, rượu vang ly cốc loè loẹt lại tuyền mấy người thích đc gọi là tinh hoa. Trọc phú mà 🤭

Canhcovang

Xe buýt
Cái dự thảo thuế trình 20 30 năm r cụ, không ai tự bắn chân mình đâu nên nói chuyện thực tế diễn ra chứ cứ này cứ kia thì vô cùng lắm tính đến ra cả thuế thì e chịu vĩ mô quá :))

Còn phải đóng thuế 1, 2% năm theo giá thực tế thì 2/3 dân việt nam vỡ nợ lương nào đóng được thuế đất cao thế
Cụ nào chả có dăm ba bđs, lên năm nào cũng đưa luật thuế ra bàn bạc nâng lên rồi lại đặt xuống. Nhưng TW đang đã vào cuộc, không làm sẽ không giữ được chức vụ.

Có điều, việc này sẽ lâu tý vì xử lý vướng mắc nhiều vấn đề quá khứ để lại, để tránh bất cập cho người dân thôi.

Theo dự đoán của cá nhân em rồi nước ta sẽ có chính sách:
- Đặt hạn mức bđs để ở cho cá nhân, đánh thuế cho phần diện tích quá hạn mức.
- Đánh thuế lãng phí sử dụng bất động sản.
- Đánh thuế chặn đầu cơ lướt sóng, mua bán giao dịch trong thời gian ngắn.

Đào Tử Thi

Xe container
Cụ nào chả có dăm ba bđs, lên năm nào cũng đưa luật thuế ra bàn bạc nâng lên rồi lại đặt xuống. Nhưng TW đang đã vào cuộc, không làm sẽ không giữ được chức vụ.

Có điều, việc này sẽ lâu tý vì xử lý vướng mắc nhiều vấn đề quá khứ để lại, để tránh bất cập cho người dân thôi.

Em thấy tương lai tối đen như chị Dậu bởi các anh ấy đang sở hữu nhiều thứ lắm

Canhcovang

Xe buýt
Em thấy tương lai tối đen như chị Dậu bởi các anh ấy đang sở hữu nhiều thứ lắm
Quy lại thì chỉ có quyền lực và tài sản thôi cụ ah.
Nhánh quyền lực của đội muốn giữ đất yếu đi lên tài sản sẽ lặng lẽ chuyển từ đất sang các thứ khác (bon sai, đồng hồ, cổ vật....). Các cụ biết đường mà chuyển theo thì sáng suốt.

thansam

[Tịch thu bằng lái]
các topic kiểu này rất hot không hiểu sao :D

Đào Tử Thi

Xe container
Quy lại thì chỉ có quyền lực và tài sản thôi cụ ah.
Nhánh quyền lực của đội muốn giữ đất yếu đi lên tài sản sẽ lặng lẽ chuyển từ đất sang các thứ khác (bon sai, đồng hồ, cổ vật....). Các cụ biết đường mà chuyển theo thì sáng suốt.
Mình đú kiểu ấy là đi luôn hẳn đấy, em chả chơi trò ấy đâu vì em có gì đâu.

giocuonmaytroi

Xe hơi
Giá e trả là tham khảo mặt bằng chung xung quanh rồi cụ ơi. E đang nói tình trạng chủ nhà phố hô giá trên trời ấy cụ. Vd như 1 nhà ở nguyễn thị thập hô 700tr/m. Hay ngõ hoàng ngân hô 350tr/m. Ko hiểu thằng chủ nhà có bị tâm thần ko nữa
Tuỳ theo người ta có nhu cầu bán hay không. Người ta ko có nhu cầu mà cụ hỏi thì người ta trả lời cho vui miệng thôi, thuận mua vừa bán sao cụ chửi người ta tâm thần? Em với ông anh cũng đang đi tìm mua chỗ đặt văn phòng cho ông ấy, nhưng chỗ nào người bán họ ko thiện chí thì tìm chỗ khác thôi, có gì mà bức xúc

Trà Lý

Xe tăng

Wầy, chỉ cần rà soát dữ liệu đất cát thì ngồi bấm máy cũng ra hàng loạt vấn đề, sợ hết người làm công bộc mất cụ ơi.