[Funland] Đất bãi dài cam ranh nha trang - cơ hội x hay rủi ro ?

Hung Phuc

Xe điện
đợt dịch này vẫn còn kéo dài, cho thấy vnam mình công nghiệp, sản xuất yếu kém.. phụ yhuoojc vào du lịch nên hô hào dân đi du lịch.... t2 là tiền nằm lại nơi này nhiều nhất...nên nhà nước sẽ phải hô hào cứu.. lq đến hàng không,nhà hàng, khách sạn...dịch vụ ... nhưng cũng chỉ phát triển , kích thích trên cái có sẵn... đã có thôi... bôi ra các dự án mới chỉ càng làm bds sấp mặt thôi... tây thì có hết dịch thì cno mất vài năm mới đi du lịch lại...bãi dài cứ 10 nam trở lên..
Khi chưa có dịch thị trường BĐS nghỉ dưỡng đã có dấu hiệu bong bóng và kiện cáo tranh chấp nhiều nơi theo kiểu bánh vẽ rồi cụ. Riêng GB em cũng đã nói rất nhiều về tiềm năng của nó có đc như kỳ vọng của người đầu tư hay ko ở thời điểm còn chưa có dịch bệnh nhưng nhiều cụ vì chót đầu tư ở đó rồi vẫn bảo thủ hoặc chưa nhìn ra mặc dù COVID nó đã phơi bày hết tất cả mọi thứ ảo tưởng của những kẻ bơm vá nhằm thổi giá đất😁
Ngay cả vấn đề PL cũng tranh luận rất nhiều nhưng đến giờ phút này vẫn có nhiều cụ cảm tử nhảy vào hố vôi😁

Chỉnh sửa cuối:

Jiren198

Xe điện
Khi chưa có dịch thị trường BĐS nghỉ dưỡng đã có dấu hiệu bong bóng và kiện cáo tranh chấp nhiều nơi theo kiểu bánh vẽ rồi cụ. Riêng GB em cũng đã nói rất nhiều về tiềm năng của nó có đc như kỳ vọng của người đầu tư hay ko ở thời điểm còn chưa có dịch bệnh nhưng nhiều cụ vì chót đầu tư ở đó rồi vẫn bảo thủ hoặc chưa nhìn ra mặc dù COVID nó đã phơi bày hết tất cả mọi thứ ảo tưởng của những kẻ bơm vá nhằm thổi giá đất😁
E thấy giờ mỗi thg vin là đc nhà nước chống, sẽ cứu ra thì thăbgf nào cũng ngoắc ngoải rồi... bảo xây tiếp thì ko có sức đâu...vận hành mấy cái đang có còn vỡ hết thớt... dân mình chủ chuơng là ngon bổ rẻ,dân chơi 1 năm bay 1-2 lần hết vẹo, còn lại đi lang thang phượt gần nhà thôi...giờ tranh nhau khách rẻ trong nước mà thở ô xi...cứ đà này sắp chả có tiêgn mà ăn chứ nói đi du lịch...

donfx

Xe buýt
Trong QĐ dưới đây có ghi đất thời hạn 50 năm, người mua nhà ở gắn liền với QSD đất đô thị được sử dụng ổn định lâu dài. Cháu thì hiểu ntn đúng không cccm: người mua nhà như vậy sẽ có QSD lâu dài (có sổ đỏ), riêng công trình hạ tầng sau 50 năm vận hành sẽ được trả lại TP để làm công trình công cộng.

Hung Phuc

Xe điện
Trong QĐ dưới đây có ghi đất thời hạn 50 năm, người mua nhà ở gắn liền với QSD đất đô thị được sử dụng ổn định lâu dài. Cháu thì hiểu ntn đúng không cccm: người mua nhà như vậy sẽ có QSD lâu dài (có sổ đỏ), riêng công trình hạ tầng sau 50 năm vận hành sẽ được trả lại TP để làm công trình công cộng.
Mấy cái quyết định do mấy ông lãnh KH ký sai quy hoạch đó sẽ ko còn giá trị cụ nhé, khả năng sắp tới sẽ bị thu hồi hết

“Theo Ban quản lý khu du lịch bán đảo Cam Ranh, tại khu du lịch bắc bán đảo có đến 22 dự án đầu tư có loại đất này, trong đó 17 dự án đã được UBND tỉnh giao đất. Trong khi đó, theo quy hoạch 1/2000, toàn bộ khu vực bắc bán đảo Cam Ranh là đất thương mại dịch vụ.”

102k9

Xe buýt
Thế này thì đất TĐC sẽ là đất vàng tại Bãi Dài....sẽ có những đợt tháo chạy khỏi đất dự án của các nhà đầu cơ tại Bãi Dài trong thời gian tới cộng với tình hình dịch bệnh, kinh teế khó khăn, du lịch đang toang thì coi như dấu chấm hết
Vàng à , em giao cho cụ cục vàng đấy:D em chui vào nha trang cho nó đông vui , lúc nào muốn tắm thì chạyra , cứ nhập đất bãi dài đi thì các cụ sẽ ngấm, éo ai nói tự nói xau mình cả, Nhưng em tự nhận thấy đó là một sai lầm , còn mua vứt đấy thì thế nào cũng đc

chuyenchemgio

Xe tăng
Cụ xem hộ em xem cò vừa đăng lên vậy đúng ko nhỉ,
em nghĩ cả khu Bắc bán đảo đều như nhau,
.
.

Hung Phuc

Xe điện
AE mua đất khu này phải cẩn thận nhé..toàn bơm thổi, giá trên trời, pháp lý ko rõ ràng, tiềm năng thì ko có gì

" Đây là những khu đất đìa trước đây được người dân nuôi trồng thủy hải sản, gần đây được cho là đã chuyển đổi lên đất ở, đổ đất san nền, mở đường, trồng cây... Sau đó một số trang mạng, môi giới bất động sản rao bán, thổi giá."

102k9

Xe buýt
AE mua đất khu này phải cẩn thận nhé..toàn bơm thổi, giá trên trời, pháp lý ko rõ ràng, tiềm năng thì ko có gì

" Đây là những khu đất đìa trước đây được người dân nuôi trồng thủy hải sản, gần đây được cho là đã chuyển đổi lên đất ở, đổ đất san nền, mở đường, trồng cây... Sau đó một số trang mạng, môi giới bất động sản rao bán, thổi giá."

Vâng em có cảm nhận một sự vùng vẫy làm hàng nhưng không có giao dịch , khi không có giao dịch thì có đặt giá trên trời hay dưới đất cũng thế mà thôi, bản thân các nhà đã đầu tư cũng đang vật lộn với các đối tác góp vốn của mình để họ phải trả lời này nọ, thời điểm này chắc chẳng có nhà đầu tư nào hiểu biết và biết rõ khu này mà xuống tay cả trừ khi giao dịch kín với giá thấp hơn 30 % so với quảng cáo đăng tải, còn những nhà đầu tư không có đầy đủ thông tin mà lao vào bây giờ thì chắc sẽ bị giữ chân lâu và rơi vào tình trạng đi đòi quyền lợi, thật nực cười bỏ hàng tỉ đồng ra để rồi phải đi tranh đấu đòi quyền lợi, nên các cụ cẩn trọng

fine_thanks

Xe điện

Việc chuyển đổi cho lên đất ở là sao cụ nhỉ? Như thế địa chính lại đi một loạt à?

Dream Hilux

Xe tăng
Việc chuyển đổi cho lên đất ở là sao cụ nhỉ? Như thế địa chính lại đi một loạt à?
Đúng quy hoạch và nộp đủ tiền lên thổ cư thì có sao đâu. Quan trọng là những cái đó đã làm chưa và làm có đúng không thôi. Các nhà đâu tư thông thái cũng biết cách kiểm tra, các gia đình muốn căn nhà thứ 2 thì cần kiểm tra thông tin cụ thể nhé.

fine_thanks

Xe điện
Đúng quy hoạch và nộp đủ tiền lên thổ cư thì có sao đâu. Quan trọng là những cái đó đã làm chưa và làm có đúng không thôi. Các nhà đâu tư thông thái cũng biết cách kiểm tra, các gia đình muốn căn nhà thứ 2 thì cần kiểm tra thông tin cụ thể nhé.
Em nghĩ rằng về quy trính là đúng quy trình, còn như quan huyện kia nói là đã có quy hoạch đâu mà chuyển đổi thì nó lại liên quan đến quy trình các quan xét duyệt khi chuyển đổi.

chuyenchemgio

Xe tăng
Hầu hết các đất dạng này đều là đất đầm. Mục đích sử dụng thì là nuôi trồng thuỷ sản.
sau này dân về đổ san nền. Làm đường.
sau đó thuê đo trích lục. Thực chất là bản đo thửa đất. Chứ chả có cIa cơ quan nào chứng nhận cả. Tiếp đó là cò hoặc ng bán nổ là trích lục đất thổ cư giấy tờ tay và bán kiếm lời.
thế mà cũng nh người dính phết.
điển hình như hàng nghìn lô của Alibaba dính dạng vậy.​

fine_thanks

Xe điện
Hầu hết các đất dạng này đều là đất đầm. Mục đích sử dụng thì là nuôi trồng thuỷ sản.​
sau này dân về đổ san nền. Làm đường.​
sau đó thuê đo trích lục. Thực chất là bản đo thửa đất. Chứ chả có cIa cơ quan nào chứng nhận cả. Tiếp đó là cò hoặc ng bán nổ là trích lục đất thổ cư giấy tờ tay và bán kiếm lời.​
thế mà cũng nh người dính phết.​
Đúng như này thì đi tù thôi.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Quản lý đất đai ơ Khánh Hoà chán nhỉ. Bãi dài đẹp thật mà các bố Khánh Hoà làm cái quy hoạch 1/2000 quá vớ vẩn, thiếu thực tiễn để rồi sửa sai bằng cách “sáng tác” ra loại hình đất mới.

Mệ, đúng là tự cầm gạch đập vào chân mình hậu quả cả đi cả dàn lãnh đạo mà còn để lại bao hệ lụy khó có thể tháo gỡ nổi!

Dream Hilux

Xe tăng
Hầu hết các đất dạng này đều là đất đầm. Mục đích sử dụng thì là nuôi trồng thuỷ sản.​
sau này dân về đổ san nền. Làm đường.​
sau đó thuê đo trích lục. Thực chất là bản đo thửa đất. Chứ chả có cIa cơ quan nào chứng nhận cả. Tiếp đó là cò hoặc ng bán nổ là trích lục đất thổ cư giấy tờ tay và bán kiếm lời.​
thế mà cũng nh người dính phết.​
Ở huyện Cam Lâm phòng quản lý đất đại có dịch vụ xem thông tin mảnh đất, có vào quy hoạch không, đất gì ... hình như 150k thì phải em chưa xem bao giờ, chỉ biết là có dịch vụ đó

fine_thanks

Xe điện
Ở huyện Cam Lâm phòng quản lý đất đại có dịch vụ xem thông tin mảnh đất, có vào quy hoạch không, đất gì ... hình như 150k thì phải em chưa xem bao giờ, chỉ biết là có dịch vụ đó
Có đấy cụ, em thấy phục vụ ng dân hay hơn Hà Nội nhiều.

tieubao169

[Tịch thu bằng lái]
Vâng em có cảm nhận một sự vùng vẫy làm hàng nhưng không có giao dịch , khi không có giao dịch thì có đặt giá trên trời hay dưới đất cũng thế mà thôi, bản thân các nhà đã đầu tư cũng đang vật lộn với các đối tác góp vốn của mình để họ phải trả lời này nọ, thời điểm này chắc chẳng có nhà đầu tư nào hiểu biết và biết rõ khu này mà xuống tay cả trừ khi giao dịch kín với giá thấp hơn 30 % so với quảng cáo đăng tải, còn những nhà đầu tư không có đầy đủ thông tin mà lao vào bây giờ thì chắc sẽ bị giữ chân lâu và rơi vào tình trạng đi đòi quyền lợi, thật nực cười bỏ hàng tỉ đồng ra để rồi phải đi tranh đấu đòi quyền lợi, nên các cụ cẩn trọng
Đây thì đích thị là kẹp nặng rồi. Mấy tỉ thì vào mệ thành phố mà mua chứ ma nó mua ở đây làm gì. Cắt 50% chắc mếu gì đã có ai mua ấy chớ. Cứ ngồi đấy mà mạnh mồm

102k9

Xe buýt
Đây thì đích thị là kẹp nặng rồi. Mấy tỉ thì vào mệ thành phố mà mua chứ ma nó mua ở đây làm gì. Cắt 50% chắc mếu gì đã có ai mua ấy chớ. Cứ ngồi đấy mà mạnh mồm
Nhầm rồi , không bị kẹp gì đâu, mà giảm 50 % là mua thật đấy giờ giá thấy giao là từ 12-20 tuỳ vị trí trừ các lô khách sạn , nếu giảm thành từ 6-10 thi giá này ok để múc

Hung Phuc

Xe điện
Khách sạn, nhà hàng trong Nha Trang giờ còn phải đóng cửa, trả mặt bằng thì những dự án ngoài Bãi Dài này có hoàn thành thì cũng đắp chiếu dài hạn chứ làm đc gì, chỉ chết những người đầu tư bị lùa gà