[CCCĐ] Đạp xe từ Hà Nội - Lào - Thái - Cam- Sài Gòn - Đà Nẵng

thinhtd

Xe container
Nhìn màu ảnh của mợ cháu đoán chụp bằng Lumia, mợ dùng nó vì cái bản đồ Here Map. :D

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
Cụ hóng kinh quá, hay Tết này em với cụ làm chuyến quay lại Lào bằng xe đạp cho mấu nhỉ? :))
Xe đạp thì cháu không dám vì tuổi tác cũng đã U50 rồi, nhưng đi ô tô thì các cụ cứ kêu gọi lập nhóm đi rồi ới cháu nhé. Đã đi Vientian rồi sang Udon Thani một lần bằng máy bay, nhưng lại cứ muốn đi lần nữa bằng ô tô, để đến cố đô Luang Phrabang.

quangquybkhn

Xe buýt
Lão mở thớt về Mozambich đi. Kenya e đã có một thớt rồi. Châu Phi còn ít bài viết quá
Hix tiếc quá, đầu 2015 em sang châu Phi tổng cộng 2,5 tháng mà hồi đó chưa tham gia of nên có chụp mấy đâu, một phần vì bận phần vì lười.
Sắp tới khéo lại đi em sẽ chụp choẹt cẩn thận hầu cccm.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Mợ chuẩn bị tinh thần 12-14 ngày vòng quanh Đông Dương nhé. Xác định khó khăn hơn Lào khá nhiều :)
Cụ mở thớt hú e nhé, e k ngại xa, ngại lâu, ngại vất vả mà chỉ ngại các khúc cua tay áo thôi. E say lắm, Huhu

tvdung

Xe điện
Sang đó rồi đạp xe tại lào nhá
Đạp từ đây đi cụ, cho mấu :))

Muốn qua mặt 2 mợ này thì phải đi bộ sang Lào cơ :D:D:D:D:D
Phải là LĂN SANG LÀO cho nó chuyển cụ ạ.
Đi bộ vẫn chưa phải là số 1.
Hay theo kiểu nhất bước nhất bái các cụ nhể

Cụ lập chương trình Tết đi cho e theo với
Xe đạp thì cháu không dám vì tuổi tác cũng đã U50 rồi, nhưng đi ô tô thì các cụ cứ kêu gọi lập nhóm đi rồi ới cháu nhé. Đã đi Vientian rồi sang Udon Thani một lần bằng máy bay, nhưng lại cứ muốn đi lần nữa bằng ô tô, để đến cố đô Luang Phrabang.
Có cụ dmdviet đang ủ mưu đi xuyên Đông Dương đới ạ

Cụ mở thớt hú e nhé, e k ngại xa, ngại lâu, ngại vất vả mà chỉ ngại các khúc cua tay áo thôi. E say lắm, Huhu
Em chỉ ngại đau thôi các cụ nhỉ ;))

Sozi các cụ, nhân lúc mợ Ngân đi vắng, em chém gió tí :))

milan2

Xe buýt
Ơ đến đoạn không có mộc nhập cảnh mà hai mợ vẫn đi làm em khó hiểu . Xuất ngoại thì cái hộ chiếu nó quan trọng hơn cả tiền bạc , cái mộc thì ai cũng phải kiểm tra hc trước khi rời biên giới hai mợ sơ xuất quá.

BMW73

Xe tải
Có cụ mợ nào cho em xin được cái lịch trình trên đất Lào đi từ cửa khẩu Tây Trang Điện biên đến cửa khẩu Cầu treo Hà Tĩnh được không ạ? Đi qua những địa điểm nào? những Tỉnh nào của Lào? Cảm ơn các cụ mợ.

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
Có cụ mợ nào cho em xin được cái lịch trình trên đất Lào đi từ cửa khẩu Tây Trang Điện biên đến cửa khẩu Cầu treo Hà Tĩnh được không ạ? Đi qua những địa điểm nào? những Tỉnh nào của Lào? Cảm ơn các cụ mợ.
Cũng tùy mục đích và những đại điểm muốn đi qua, nhưng nếu du lịch Lào và hành trình xuất phát từ Tây Trang và về Cầu Treo thì đây là một gợi ý tốt. Hành trình sẽ đến cố đô Luang Phrabang nơi đậm chất Phật giáo của người Lào, sau đó đến Vang Vieng, một thị xã hấp dẫn cho du lịch khám phá, rồi đến thủ đô Vientian trước khi về Cầu Treo.

Gomtamlinh

Xe tải
Em nể hai mợ quá, tích vào để đọc dần

BMW73

Xe tải
Cũng tùy mục đích và những đại điểm muốn đi qua, nhưng nếu du lịch Lào và hành trình xuất phát từ Tây Trang và về Cầu Treo thì đây là một gợi ý tốt. Hành trình sẽ đến cố đô Luang Phrabang nơi đậm chất Phật giáo của người Lào, sau đó đến Vang Vieng, một thị xã hấp dẫn cho du lịch khám phá, rồi đến thủ đô Vientian trước khi về Cầu Treo.
Cảm ơn cụ!, đạp xe thế này phê phết đấy, em nghiên cứu hành trình trước, chỉ có chưa sắp xếp dc thời gian thôi.

Machimachi

Xe tải
Thớt đang nóng và hay nhưng mợ Ngân quá bận, ko viết thường xuyên nên mạch cảm xúc của người xem ko đc liền mạch. E ngày nào cũng vào xong lại đi ra

5125

Xe hơi
khâm phục 2 mợ quá :D

duna3

Xe điện
Đạp từ đây đi cụ, cho mấu :))

Hay theo kiểu nhất bước nhất bái các cụ nhể

Có cụ dmdviet đang ủ mưu đi xuyên Đông Dương đới ạ

Em chỉ ngại đau thôi các cụ nhỉ ;))

Sozi các cụ, nhân lúc mợ Ngân đi vắng, em chém gió tí :))
Muốn qua mặt được cụ nài thì chỉ có bước nửa bước, bái 2 cái :D

hoanvdc

Xe máy
Ngày nào cũng vào ngóng bài mới của mợ Ngân.
Mình cũng đi nhiều, sang tận châu Phi nhưng so với hai mợ thì đúng là chả dám kể.
Xin góp vui bằng mấy tấm ảnh:
1-Chuẩn bị hạ cánh Narobi-Kenya

Sau đó bay sang Maputo-Mozambique

Tượng điêu khắc trên thân cây đang sống

Bờ biển

Phố xá

Con người châu Phi

Xe buýt

Toàn check in goole maps

Hỏng hết bài của người ta bác ơi,bác xóa phần đăng bài đi sau đó bác tạo ở mục khác. Bác quangquybkhn ạ

nhtutehy

Xe điện
Website
www.facebook.com
đọc mà cứ rưng rưng nc mắt ấy các cụ ạ.
thật là khâm phục những con người như thế này.
các cụ nhà ta cứ lượn vè vè trên xe máy - rồi ô tô. Chứ mấy ai đã từng đạp xe 100km/1 ngày.
Bản thân em thì hồi học đại học năm 2 - em đã đạp xe từ Hnội về Nam Định - Đạp 6h sấp sỉ 100km. Vá xe 2 lần - vì nắng mùa hè - xăm ko chịu nổi nhiệt.
Về đến nhà rám cả 1 nửa mặt vì nắng. Ê hết cả mông. Thật sự là kinh hoàng lắm.
Hết năm 1 em được nghỉ hè , em có đạp từ quê lên trường và từ trường về quê 1 lần mặc dù quãng đường có 50km 1 chiều nhưng thấy phải đấu tranh khá nhiều trong tư tưởng mới không quay về giữa chừng hoặc bắt xe ô tô dọc đường cụ ạ. Em đọc đến đoạn 2 mợ ngankim230 này quay về cửa khẩu để lấy dấu nghĩ vừa thương vừa buồn cười .

MrAnh Captiva

Xe máy
cảm ơn cụ ạ , Cháu đã về hà nội rồi ạ , giờ cháu đang kể lại hành trình của mình thôi ạ :)
Mấy hôm đi Ctac không vào OF, theo như lời hứa , Lúc nào 2 mợ rảnh nháy phát, MR Mời 2 mợ Cafe hay oF Beer nhé? Để hỏi lấy kính nghiệm cho dự kiến đi dịp tết Dương Lịch 2017 ? Ok nhé? Không chín tám sau một năm hai ba chín không

Kim Sí Điểu

Xe hơi
Chuyến đi của 2 mợ tuyệt vời quá . Thật sự là quá nể và bái phục 2 mợ .2 mợ còn trẻ nhưng ý chí rất kiên cường đáng để cho nhiều người phải học tập

Brad Tran

Xe đạp
Mợ Ngân đi vắng lâu quá. Hóng mãi bài của mợ.