[Funland] Đạp xe 10kg 1 ngày làm giảm mỡ máu là sự thật

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em cảm ơn Cụ.
Em vừa xem clip của Cụ thấy em có cái tâm rồi. À, má Cụ vẫn phính yêu ghê ;))
2 hôm em bj cảm nắng nằm nhà ko đi tập khó chịu kinh khủng nên sáng nay dù mệt em vẫn túc tiệp ;))
Video này quay hơn 1 tháng. Giờ em đen hơn do ngồi nắng nhiều vào buổi sáng.

Nhân văn Dân

Xe tăng
Video này quay hơn 1 tháng. Giờ em đen hơn do ngồi nắng nhiều vào buổi sáng.
Xem video của CỤ rất thú vị, có điều hơi thắc mắc là cụ nói đến thở để thuần phục tâm (ý em hiệu vậy), thì thực hành thở như thế nào. Chỉ tập trong một khoảng thời gian nhất định hay luôn nghĩ về nó để luyện tập. Cụ chỉ giúp em nhé, tks Cụ!

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Xem video của CỤ rất thú vị, có điều hơi thắc mắc là cụ nói đến thở để thuần phục tâm (ý em hiệu vậy), thì thực hành thở như thế nào. Chỉ tập trong một khoảng thời gian nhất định hay luôn nghĩ về nó để luyện tập. Cụ chỉ giúp em nhé, tks Cụ!
Cụ thở ra biết thở ra, hít vào biết hít vào. Thực hành nhiều thì càng tốt nhưng thời gian đầu tâm nó phản ứng thì Cụ câch ra vài tiếng rồi tập tiếp.
Cụ xem thêm video này

polizia

Xe container
Chính ra cái xe máy làm cho dân Việt thể trạng yếu.
Nhớ ngày em đi du học, 7 năm ở trời Tây chỉ đi bộ vs phương tiện công cộng. Ăn toàn bơ sữa bánh ngọt mà ko béo.
Về VN cái lên cân ko phanh.
Mãi tới năm ngoái mới giảm đc về như thời đi học.
Đợt rồi đi Nhật chơi, ngày nào cũng đi bộ 20k bước, đến bữa ăn ngon miệng tối ngủ ngon.
Mới nghiệm ra rằng sau này nếu cấm xe máy, chỉ đi bộ vs ptcc thì thể trạng dân mình sẽ tăng lên.
Có điều khí hậu HN hơi khắc nghiệt, hôm nào oi nắng đi bộ hơi oải.

tientung000

Xe điện
fixed gear cụạ, chắc do cái xe nó có tác dụng giảm mỡ máu
Đạp cái xe 10kg thì cũng nhẹ đấy. ;))
Chuẩn cụ, trên 30km và tốc độ trên 20km/h, quan trọng nhất là cái mồm.
Đạp 10km thì không tác động nhiều đâu, có chăng chỉ rèn một thói quen tốt.
Xe fixed gear 10kg là chuẩn rồi cụ ơi :D Cụ ấy chơi fixed xài lốp đặc thì đạp chả nhẹ nhàng như các cụ nghĩ khi so với tour hay mtb lốp hơi đâu, chưa kể đạp cà giựt thỉnh thoảng biểu diễn đi 1 bánh xoay tròn thì hết 10km về cũng toát mồ hôi hột đó :P

tieunhupha

Xe điện
Xe fixed gear 10kg là chuẩn rồi cụ ơi :D Cụ ấy chơi fixed xài lốp đặc thì đạp chả nhẹ nhàng như các cụ nghĩ khi so với tour hay mtb lốp hơi đâu, chưa kể đạp cà giựt thỉnh thoảng biểu diễn đi 1 bánh xoay tròn thì hết 10km về cũng toát mồ hôi hột đó :P
Cụ ý sai chính tả mà cụ. Km thì nhầm thành kg nên em mới còm thế thôi.;))

tientung000

Xe điện
Cụ ý sai chính tả mà cụ. Km thì nhầm thành kg nên em mới còm thế thôi.;))
Em biết cụ nhắc gì, nhg riêng fixed tầm 10kg có dòng lốp đặc đạp rất bì xe và siêu nặng. Em từng dùng con 2 lốp đặc, đĩa 44t, thay líp 14t, 16t đạp nhanh guồng nặng muốn chết luôn.
Nên khi ko biết cấu hình thì khó phán là xe tiêu hao calo ntn.

Minhnd

Xe điện
Chính ra cái xe máy làm cho dân Việt thể trạng yếu.
Nhớ ngày em đi du học, 7 năm ở trời Tây chỉ đi bộ vs phương tiện công cộng. Ăn toàn bơ sữa bánh ngọt mà ko béo.
Về VN cái lên cân ko phanh.
Mãi tới năm ngoái mới giảm đc về như thời đi học.
Đợt rồi đi Nhật chơi, ngày nào cũng đi bộ 20k bước, đến bữa ăn ngon miệng tối ngủ ngon.
Mới nghiệm ra rằng sau này nếu cấm xe máy, chỉ đi bộ vs ptcc thì thể trạng dân mình sẽ tăng lên.
Có điều khí hậu HN hơi khắc nghiệt, hôm nào oi nắng đi bộ hơi oải.
Cháu cũng có cảm nhận như cụ. Thế nên người Việt mình bây giờ ngoại trừ một số ít người thiên phú hoặc tập thể thao thì phần lớn chân đều bé. Không biết vài thế hệ ít đi bộ hoặc đạp xe thì chúng ta sẽ suy thoái thế nào? :(