[Thảo luận] đập vỡ kính xe, lấy chìa khóa!!!

auto_nd

Xe tăng
Khổ cụ quá.
Hôm trước em cũng bị như cụ, nhưng lại ở ngay trong gara :))
Các chú thợ kích bánh trước bên lái lên, tháo bánh ra, tháo õp che bùn , móc mấy cái dây điện ra choạch choạch với cái acquy thế là lại mở được.
Không đấu thẳng ở hộp cầu chì à Bác ???

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Thay kính mất nhiuề không cụ ới ? Nhà cháu cũng phải đề phòng, vì có nhõn 1 chìa,

forwin

Xe buýt
bác có thể dùng tuốc nơ vít hơi tỳ vào phần trên cánh cửa (chú ý dùng vải lót điểm tỳ cho khỏi xước sơn), khi có khe hẹp, dùng que thép nhỏ (kiểu nan hoa xe đạp), ấn thẳng vào công tắc hạ kính, hoặc làm thành dạng cái móc giật chốt cửa.
Lần trước xe em bị thế, 10 phút là được.

HI_CLASS

Xe điện
Hơi tiếc cái kính nhung đành vậy thôi, biết làm sao bây giờ,may ra được bác bảo hiểm đền cho

lolotica

Xe điện
Cái khóa của em thì thợ khóa bó tay, em định đánh thêm chìa sơ cua, ko thợ nào làm được, họ bảo vào hãng! (rãnh bi chìm 2 mặt)
Cụ ra tay Lâm ở Hàng Dầu nó đánh cho 150k thôi. Chìa xe cụ giống chìa xe tôi - rãnh chìm 2 mặt.

Vuvit

Xe tăng
Xót quá xót quá cụ ơi...

anchibui

Xe điện
Kính 750k + Công 150K + 150K (mấy cái lẫy nó ko dùng được phải thay). ở Tr/Hải luôn.

thoatlut

Xe tải
xót quá cụ ợ

thang soi

Xe tải
cứ cầm viên gạch ném 1 phát rồi gọi bảo hiểm, bảo em đang đi thì có thằng trẻ con ném gạch vào rồi nó chạy mất, trường hợp bất khả kháng vẫn được bảo hiểm. rồi sau khi bảo hiểm chụp ảnh thì đập kính ra lấy chìa khoá rồi đi thay kính
:)) thật là vãi hàng với cụ :)) theo em thì cụ chủ thớt nên nhờ BH cầm hộ chìa khóa dự bị ở nhà lên Hòa Bình cho cụ ý

new_farmer

Xe container
Thì cứ tự nhủ " của đi thay người" cho nó đỡ xót cụ ợ. Cũng là bải học cho anh em.

hoangtujun

Xe tải
Khổ thân các bác không có kinh nghiệm,nhà cháu xin chia sẻ thế này:

1/ Đánh 4 chìa dự phòng;
2/ Giấu ở một vị trí bí mật nào đó của xe (nếu cần thiết cứ gia cố bằng keo silicon để tránh rớt mất trong quá trình xe vận hành)
3/ Khi nào quên chìa thì lấy chìa dự phòng ra, mở!

Các cụ toàn là mách phá xe thui.

Thứ 1 : chốt cửa đứng (nhìn thấy sát cạnh kính) thì các cụ móc dây thép kép dc chứ, chốt cửa nằm bên hông thì móc vào đâu, thường khoá cắm trên ổ thì ko khoá dc cửa xe

Thứ 2: điều khiển là vật bất ly thân, xe kia MORNING (k bít các xe HYUNDAI-KIA có thế k)thì nếu khóa bằng điều khiển cầm chìa chỉ mở dược cửa ko khởi động dc xe,báo động và còi kêu loạn cả lên.

Nhà cháu bị 1 lần vào ga ra xong bấm ĐK khóa xe và đưa chìa cho thợ rủa xe, 1 giờ sau quay lại thấy chú thợ đang chờ bảo xe ko khởi động và đèn và còi (còi báo động lắp riêng cuả xe xe đang nhaý loạn cả lên, định mang ra kiểm tra hệ thống điện, mới chợt nhớ và bấn đk đóng mở 1 lần và đề dc luôn.

Thứ 3: Giấu ở một vị trí bí mật nào đó của xe bên ngoài xe (nếu cần thiết cứ gia cố bằng keo silicon để tránh rớt mất trong quá trình xe vận hành) kẹp sau biển số, SUV để lốp dự phòng ... (cẩn thận lộ)

Thứ 4: Chìa khoá nên để trong xe ,khi xuống xe cất một chỗ nào đó quanh vị trí ngồi ( các hốc nhỏ) vì để trong túi hay đeo bên hông nó dài khó chịu lắm chỉ .

Cầm điều khiển treo cố định trên mình (dây lưng ) nên k sợ bị bấm nhầm khóa xe hoặc ai vô ý bấm khóa cửa xe.

Như vậy thì đảm bảo tương đối an toàn đặc biệt khi đi xe ko gần nhà mà bị khóa chìa để trong xe.

Hết cách thì em có Khóa đặc chủng bên quân đội, các bác có nhu cầu, đặt hàng nhà cháu, nhập khẩu hàng chính hãng bên Nhật,bảo hành suốt đời,hỏng hóc đổi cho cái mới luôn a: bê tông cục, gạch 4 lỗ, gạch chống nóng, vòng bi xe tăng.....he he

MrChuoi

Xe hơi
Khổ thân các bác không có kinh nghiệm,nhà cháu xin chia sẻ thế này:

1/ Đánh 4 chìa dự phòng;
2/ Giấu ở một vị trí bí mật nào đó của xe (nếu cần thiết cứ gia cố bằng keo silicon để tránh rớt mất trong quá trình xe vận hành)
3/ Khi nào quên chìa thì lấy chìa dự phòng ra, mở!

Các cụ toàn là mách phá xe thui.

Thứ 1 : chốt cửa đứng (nhìn thấy sát cạnh kính) thì các cụ móc dây thép kép dc chứ, chốt cửa nằm bên hông thì móc vào đâu, thường khoá cắm trên ổ thì ko khoá dc cửa xe

Thứ 2: điều khiển là vật bất ly thân, xe kia MORNING (k bít các xe HYUNDAI-KIA có thế k)thì nếu khóa bằng điều khiển cầm chìa chỉ mở dược cửa ko khởi động dc xe,báo động và còi kêu loạn cả lên.

Nhà cháu bị 1 lần vào ga ra xong bấm ĐK khóa xe và đưa chìa cho thợ rủa xe, 1 giờ sau quay lại thấy chú thợ đang chờ bảo xe ko khởi động và đèn và còi (còi báo động lắp riêng cuả xe xe đang nhaý loạn cả lên, định mang ra kiểm tra hệ thống điện, mới chợt nhớ và bấn đk đóng mở 1 lần và đề dc luôn.

Thứ 3: Giấu ở một vị trí bí mật nào đó của xe bên ngoài xe (nếu cần thiết cứ gia cố bằng keo silicon để tránh rớt mất trong quá trình xe vận hành) kẹp sau biển số, SUV để lốp dự phòng ... (cẩn thận lộ)

Thứ 4: Chìa khoá nên để trong xe ,khi xuống xe cất một chỗ nào đó quanh vị trí ngồi ( các hốc nhỏ) vì để trong túi hay đeo bên hông nó dài khó chịu lắm chỉ .

Cầm điều khiển treo cố định trên mình (dây lưng ) nên k sợ bị bấm nhầm khóa xe hoặc ai vô ý bấm khóa cửa xe.

Như vậy thì đảm bảo tương đối an toàn đặc biệt khi đi xe ko gần nhà mà bị khóa chìa để trong xe.

Hết cách thì em có Khóa đặc chủng bên quân đội, các bác có nhu cầu, đặt hàng nhà cháu, nhập khẩu hàng chính hãng bên Nhật,bảo hành suốt đời,hỏng hóc đổi cho cái mới luôn a: bê tông cục, gạch 4 lỗ, gạch chống nóng, vòng bi xe tăng.....he he
Ý cụ hay đới, em sẽ tham khảo thêm kinh nghiệm. 4rum tạm nên em tìm mãi không biết vốt cụ vào chỗ nào nữa.

A, em vốt được roài, chỗ bông hoa sáu cánh phía dưới bên trái.

Chỉnh sửa cuối:

tqt77

Xe điện
cứ cầm viên gạch ném 1 phát rồi gọi bảo hiểm, bảo em đang đi thì có thằng trẻ con ném gạch vào rồi nó chạy mất, trường hợp bất khả kháng vẫn được bảo hiểm. rồi sau khi bảo hiểm chụp ảnh thì đập kính ra lấy chìa khoá rồi đi thay kính
cách hay nhưng lỡ nó bảo "anh mở cửa để em chụp từ trong ra" thì sao, lúc đó lại phải khai thật à, mệt nhỉ :P

em nhìn ảnh có tí thắc mắc sao cái kính bị đập nó không vỡ vụn ra hả bác, nếu vỡ mảnh thì nguy hiểm quá.

VNPT-CA

Đi bộ
Cảm ơn Cụ Jun,rất chất lượng!!!!!

Em cũng xin mạo muội thế này.

- Nếu có BHiểm, cú mua khóa đặc chủng của bác Jun, không có BH khoan 1 lỗ nhỏ tí tí xuyên kính ngay chốt, xong lấy cây nhọn hất chốt lên, và trám chốt lại bằng keo, nhớ đừng cho ai biết cái lỗ đó

- Một cách nữa, phá khóa cốp sau, chui vào mở cửa...(dù sau 1 ổ khóa cũng rẻ hơn kính các bác nhỉ)

- Lột roon cao su nẹp cửa rồi kiếm cái móc nào(có thể là móc phơi đồ bằng kẽm)cứ thả xuống mà giật lên,có tác dụng 80% đó..xe của e đã từng làm vậy mà mở cửa đc đó.
Nếu là xe Zace có thể dùng 1 que sắt luồn qua tay nắm cửa để đẩy chốt lên,dòng FIAT ko có chốt cửa mà móc, chỉ có chìa hoạc đk mới mở đc, pó tay.
Xe Isuzu có thể mở cửa thứ 5 từ bên ngoài, nếu bạn là chủ xe thì đến Hãng, người ta có thể chỉ cho chính chủ xe.

- 2 người để mở, sau khi dùng sức nạy cho có khe hở phần khung cửa phía trên (ghế trước bên phụ), một người dùng một đoạn dây chì đủ cứng luồng vào khe hở với một đầu đã được bẻ cong (nhớ lót khăn mềm để khỏi bị trầy xước) dùng để móc vào cần gạt mở cửa phía trong, người kia quan sát và hướng dẫn cho người còn lại thao tác chính xác để mở được cửa. Chứng kiến khoảng gần 1g hì hụt thì mở thành công.

- Nghe đồn (ko chắc chắn) ổ khóa xe hơi điều khiển nếu để quên trong xe...mà có chìa sơ cua ở nhà...các bác gọi về cho ng nhà....kêu họ bấm điều khiển sơ cua đó vào điện thoại di động bác ở bên này giơ cái điện thoại tới gần của xe....là mở được...he he.

- Thửa 1 cái chìa khóa ko có cán nhựa, nhét vào ví...chỗ hay để "áo mưa" trong ví ấy a....

- Hoặc làm 3 chìa khóa ( 1 để luôn trong xe ,vì chung ta co 2 Remót mà )
Giao cho Tài xế giữ 1 chìa và 1 Remot .
Chính mình giữ 1 chìa khóa và 1 remót còn lại

alibibi

Xe tải
Ối giời . Hôm nọ em chạy con Matiz 2009 của ông anh cũng quên béng cái chìa khóa ở bên trong ( Ở Hạ Hòa - Hà Tây ) , bằng mọi cách không mở được cuối cùng phải gọi ông thợ làm khóa đến để dò chìa . Mất khoảng 20 phút ông ấy mở xong . Mất 200k . Ngon choét !!!

the tai

Xe tải
bởi vậy em nghĩ lúc nào mình cũng phải mang theo cái remote(bác nên sắm 1 cái có vài trăm nghìn thôi) lỡ để chìa khóa trong xe bác khóa cửa, chỉ cần nhấn remote 1 cái chóc là lên ngồi bật khóa, chạy ngay hoặc điều khiển từ xa luôn. như vậy có để quên chìa khóa trong xe cũng không sao cả.

jupitercocs

Xe buýt
Tuyệt vời!

Cậy cửa đc mà! sao phải phá kính? Cụ nào muốn biêts rõ thì call cho em. em sẽ hd: 0974 797 289.

fineline

Xe tải
Em mà như bác thì em lấy cưa , cưa luôn cái lỗ làm cửa nóc .Khi về đi độ cửa nóc , thì bắt nó trừ tiền mình đã khoét lỗ hộ