[Funland] Dạo này người ta bị ung thư nhiều quá

duytrong

Xe lăn
Giá mà các vị ngồi trên quyết liệt với vệ sinh an toàn thực phẩm như quyết liệt với cô vy thì tuyệt quá.
Các nước phát triển họ rất côi trọng môi trường khí hậu và an toàn thực phẩm cụ ạ, trong khi đó 2 món này ở ta nghe chừng coi nhẹ lắm.

duytrong

Xe lăn
Ăn uống quán xá ở VN đặc biệt Hà Nội là rất bẩn thỉu, mầm mống của ung thư. Bát đũa rửa láo nháo, đũa cũ bẩn dùng cả mấy năm... tởm, nguyên liệu mua loại đểu cho rẻ, rau dưa rửa qua loa... Từ lâu lắm nhà cháu ăn ở nhà là chính, rất hạn chế ăn ngoài.
Em ủng hộ ý kiến của cụ. Không sai tý nào.

pandahn

Xe điện
Ăn uống quán xá ở VN đặc biệt Hà Nội là rất bẩn thỉu, mầm mống của ung thư. Bát đũa rửa láo nháo, đũa cũ bẩn dùng cả mấy năm... tởm, nguyên liệu mua loại đểu cho rẻ, rau dưa rửa qua loa... Từ lâu lắm nhà cháu ăn ở nhà là chính, rất hạn chế ăn ngoài.
Bẩn nhất là phố cổ nhưng lúc nào cũng nườm nượp

duytrong

Xe lăn
Ăn ngoài hàng bẩn lắm các bác ơi. Nhìn cái ống để đũa thìa bẩn kinh hoàng. Các bác nhớ đùng dùng giấy ăn ngoài hàng lau mồm nhé. Dùng tay lau mồm; rồi lấy giấy lau tay. Tương ớt cũng đừng ăn.
Hàng bao nhiêu xe chở thực phẩm ôi thiu, lòng mề thối đa phần cung cấp cho nhà hàng, quán nhậu...

long.spc

Xe container
E vừa quê lên, hàng xóm nhà e có cu em 19 tuoor bị K xương mới tháo một chân.
Trước khi tháo có lạy bố mẹ đừng tháo, tháo xong tỉnh dạy sock giờ như bị tâm thần. Chả biết trụ được bao lâu nữa

Vasa

Xe buýt
Nguyên nhân chính là gì ấy các cụ nhỉ. Quê e chếy vì K cũng nhiều lắm

wave-tau

Xe container
Thực ra bẩn ko gây ung thư bằng hóa chất cụ.
Thức ăn chứa rất rất nhiều chất bảo quản, do lợi nhuận chúng nhập nhiều hàng kém chất lượng từ tq khi chế biến cứ tăng mấy chất làm màu, chất điều vị là ngon hết. Kể ra dân ai cũng khó tính chúng nó bán cho ai, tại dân cả thôi. :))

td lines

Xe điện
Các cụ chửi quán ăn mất vệ sinh nhưng những quán nhìn bẩn tưởi thường mới đông khách
Em thấy mấy cái sản phẩm tương ớt , bột nêm suất xứ ở Việt nam bên EU họ cấm bán mà sao TV ở Việt nam vẫn quảng cáo rầm rộ

7usd

Xe điện
Các cụ chửi quán ăn mất vệ sinh nhưng những quán nhìn bẩn tưởi thường mới đông khách
Em thấy mấy cái sản phẩm tương ớt , bột nêm suất xứ ở Việt nam bên EU họ cấm bán mà sao TV ở Việt nam vẫn quảng cáo rầm rộ
Trời. Mấy cái đấy công ty đàng hoàng, tiêu chuẩn đầy đủ cấm sao đc cụ. Đang nói tương ớt ngoài quán họ mua theo can ko rõ nguồn gốc ấy cụ.

sakai_yo

Xe lăn
đất nước ta đang giống hàn hay trung khoảng 20 năm trước vậy, xã hội hóa phát triển nhưng chưa hoàn thiện nên môi trường hỏng.hix
Cụ nói e mới nhớ ra: hồi đấy bên mình chưa có ung thư mấy mà trên phim Hàn nào cũng có nhân vật bị ung thư. Hồi đó bọn e chả hiểu gì, còn cười cợt cứ phim Hàn thế nào cũng có ut. Giờ thì đến lượt Vn

vneseman

Xe lăn
Em cũng mong nhà nước quyết liệt với thực phẩm bẩn như quyết liệt với covid. Thằng nào chế biến thực phẩm cho nó rũ tù thì thằng khác mới sợ mà ko làm láo.

xedaprach

Xe điện

Hehe zalo em suốt ngày nhận những tin ntn thì các cụ biết tại sao rồi đấy.

ubisapro

Xe trâu
Ông chú lấy dì ruột e cũng vừa phát hiện ung thư phổi :(

BMV_HN

Xe điện
Chuyện là ở xóm em 1 năm nay chết 6 người già có trẻ có , mà hết 5 người bị ung thư . 1 người bị xuất huyết não
1 bác gái 70t bị ung thư gan
2 cô trung niên bị ung thư vú và tử cung
2 anh ngoài 30t bị K vòm họng và K gì ko biết nhưng nghe nói bộ đồ lòng nát bét
Bà nội e trước cũng mất vì K tử cung cộng thêm bệnh người già
Sợ quá ,ko lẽ do đồ ăn hàng ngày tẩm hóa chất . E giờ đã bỏ ăn đồ bán ngoài đường , nhất là đồ chiên xào ,hôm nọ thấy dầu ăn chiên đi chiên lại đen thui mà chiên cho khách ăn 👏👏👏
Quê cụ ở đâu vậy?
Giờ vùng làng nghề bị ô nhiễm nước, chăn nuôi quy mô lớn, sản xuất thiếu bảo vệ môi trường mới là nguyên nhân chính của tỉ lệ K ngày càng cao.
Thực phẩm chỉ là 1 phần.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Chính xác là chữa ung thư là.... vô ích nhất; kém hiệu quả nhất.

Bỏ vào đó cả đống tiền mà cũng chỉ được vài năm là cùng.

Quan điểm của tui là cá nhân tui mắc thì chỉ chữa thông thường, duy trì và nâng cao thể lực thôi, được thêm ngày nào hat ngày đó. Đến giai đoạn cuối đau qua thì cứ giảm đau mà nện cho đến khi tèo.

Giành tiền chữa trị đó để cho gia đình còn sống tiếp.

Cơ bản nhất là cáu "ý thức" của người mắc bệnh ấy; hay coi nó nhẹ nhàng như các bệnh khác, và con người có số mệnh rồi, số mình nó thế thì mình hưởng thế.

Quá trình chữa trị quá đau đớn và tốn kém...và đều có kết quả giống nhau.
Bọn Nhật có quan điểm:
Mắc K=KỆ
Kể cũng hay.
Trước sau chả ra Ma :P
E cũng đồng tình quan điểm này, nên dẹp BV K đỡ tốn kém của bệnh nhân trước khi lên đường :)) Ai cũng tốn 1 mớ và kết quả là đi

xegiacmo

Xe container
Y tế phát triển mới phát hiện ra là ung thư , 2 là tuổi thọ cao lên nên ung thu nhiều . Thế thôi

mimcuoi

Xe hơi
e nghĩ stress, căng thẳng cũng là nguyên nhân lớn nên các cụ mợ OF cố gắng vui tươi lạc quan trong mọi hoàn cảnh ạ!

provtc

Xe container
Bọn Nhật có quan điểm:
Mắc K=KỆ
Kể cũng hay.
Trước sau chả ra Ma :P
Ông chú hàng xóm em đây bị K họng, cũng là vì ông ấy rượu chay nhiều quá, lúc biết bị K méo thèm đi viện nữa, có quyển sổ tiết kiệm hơn tỉ cứ ôm khư khư, em sang chúc tết còn bảo tao chữa ung thư chỉ tốn mấy triệu rồi cười méo méo, hơn năm là tèo.

RangeRoverHSE2222

[Tịch thu bằng lái]
Ông chú hàng xóm em đây bị K họng, cũng là vì ông ấy rượu chay nhiều quá, lúc biết bị K méo thèm đi viện nữa, có quyển sổ tiết kiệm hơn tỉ cứ ôm khư khư, em sang chúc tết còn bảo tao chữa ung thư chỉ tốn mấy triệu rồi cười méo méo, hơn năm là tèo.
Tiêu hết cái sổ đó có khi chết nhanh hơn :))