[Funland] Dạo này lắm anh già bị các em sae Forex thịt thế

Diep1979

Xe container
Mấy cái sàn này sập lúc nào chả biết, cứ ăn non rồi té thôi các cụ ạ.

tung1311 .

Xe container
Capital Management không tốt thôi, nếu giảm 200 Lot xuống 120 Lot, hoặc có thêm vài tỷ châm margin thì 1 tuần sau ăn 10 tỷ. Mấy cái vụ "chết trước bình minh" như thế này, rất bình thường trong Forex.

Cũng tùy case chứ nhỉ, biết bao tiền mà theo đến bình minh đc, lẽ ra phải cắt từ lúc sớm hơn theo nguyên tắc chứ cố đấm ăn xôi như mấy vụ short lịch sử thì có mà tiền núi vẫn cháy.

Longtime No See

Xe tải
Ai thua cháu không rõ ạ, chắc là người nước ngoài thua, vì MXV liên thông quốc tế và người Việt tại MXV rất gỏi ạ.
Mợ giới thiệu cho các cụ trên này lại bị bóc phốt lùa gà giờ :D , để là 1 pro trader phải học tập và trả giá nhiều, tay mơ chỉ nghe lãi lao vào sớm muộn cũng cháy.

AnhhoangSu

Xe điện
Ngày mai 18/04/2022 liệu Jochi có bị Bạch Kim đập chết khi Buy 02 Lot hay không?
Nghe cái tiêu đề đã hút khách rồi ạ.
Em giờ bắt đầu chơi thì nên tìm hiểu từ đâu, mợ có tài liệu hoặc link nào có thể share đc ko ah. Tks mợ!

phu.hkvn

Xe máy
Các cụ cứ bảo đừng khuyên người giàu tiêu tiền, cháu thì thấy k cần khuyên bởi ai cũng có thể mắc sai lầm, giàu cũng có 5-7 kiểu giàu. Chỉ là cháu thấy vẫn ở chủ quan tin vào bản thân quá, thiếu chút thận trọng thôi.

Longtime No See

Xe tải
Thực hiện mua bán trên thị trường hàng hoá, hoặc đầu cơ, đầu tư hoàn toàn do năng khiếu - tất nhiên được giáo hoá thì càng giỏi nhưng trước tiên sinh ra phải có năng khiếu cái đã. Mà nói tới năng khiếu thì 99.99% số người không có,mặc dù không có năng khiếu vẽ vẫn có thể thử, không có năng khiếu hát vẫn có thể thử…những cái trên thử không được vẫn không sao, nhưng không có năng khiếu giao dịch thì thử một lần là đau cả đời. Đại đa số những người kiếm sống được nhờ giao dịch thì chỉ là vì vận may còn mà thôi, nhưng lại gây ra ảo tưởng là do mình hay.
Cụ nhầm đó, may mắn là 1 chuyện, nếu cụ học tập 1 cách nghiêm túc, cụ sẽ giải được bài toán xác suất với xác suất trade thắng cao hơn số lần cutloss, quan trọng phải nghiêm túc và có tính kỷ luật cao để đạt tới cảnh giới "trade what you see not what you think" . Cụ có thể học Wyckoff, sử dụng 1 số công cụ backtest để trade và tham gia trade thực tế với vốn nhỏ, cụ sẽ thấy vẻ đẹp của phân tích kt đối với nghề trader. Tất nhiên, chắc chắn cụ sẽ vẫn cháy tk vài lần mới có thể có quy tắc trade của riêng mình :D

musv2n

Xe đạp
Cụ nhầm đó, may mắn là 1 chuyện, nếu cụ học tập 1 cách nghiêm túc, cụ sẽ giải được bài toán xác suất với xác suất trade thắng cao hơn số lần cutloss, quan trọng phải nghiêm túc và có tính kỷ luật cao để đạt tới cảnh giới "trade what you see not what you think" . Cụ có thể học Wyckoff, sử dụng 1 số công cụ backtest để trade và tham gia trade thực tế với vốn nhỏ, cụ sẽ thấy vẻ đẹp của phân tích kt đối với nghề trader. Tất nhiên, chắc chắn cụ sẽ vẫn cháy tk vài lần mới có thể có quy tắc trade của riêng mình :D
Dạ xin thưa, quỹ định lượng số 1 thế giới Renaissance Technologies của Jim Simons tập hợp các nhà toán học hàng đầu thế giới đã thất bại hoàn toàn trong 2 năm qua.

Không ai dám khẳng định chiến thắng trên bất kỳ thị trường nào. Kẻ nào dám khẳng định tỷ lệ chiến thắng tỷ lệ nhất định hoàn toàn là lừa đảo hoặc có vấn đề về thần kinh.

Đầy quỹ đầu tư giáo sư kinh tế, giáo sư toán học thành lập còn chết với thị trường, thì cụ nghĩ cụ sử dụng công cụ họ tạo ra hay hơn họ không? Backtest chỉ kiểm tra được quá khứ chứ làm gì được tương lai.
Đầu cơ là công việc mang lại lợi nhuận từ những cú sốc không thể đoán được ( thiên nga đen ), nên công việc trade hàng ngày thì cũng chỉ để vài năm sau thua một lần mà thôi. Giống con lợn cho ăn vài năm rồi mang ra thịt.
Trade ra tiền nhưng lại có thầy dạy, giống y như thầy dạy làm giàu, kiếm tiền chủ yếu từ đi dạy, bán sách, lùa vịt….
Một lập luận cơ bản nhất là cụ không thể biết trước giá của bất cứ thứ gì có thị trường, vì nếu vậy đã không cần thị trường.

Dạ xin thưa, quỹ định lượng số 1 thế giới Renaissance Technologies của Jim Simons tập hợp các nhà toán học hàng đầu thế giới đã thất bại hoàn toàn trong 2 năm qua.

Không ai dám khẳng định chiến thắng trên bất kỳ thị trường nào. Kẻ nào dám khẳng định tỷ lệ chiến thắng tỷ lệ nhất định hoàn toàn là lừa đảo hoặc có vấn đề về thần kinh.
Nói lùa gà cho dễ hiểu. Mặc dù thần kinh cũng nhiều.

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Bác già chết vì lòng tham thôi (không phải chết vì dại gái), có 10 tỷ nhưng muốn trade 200 Lot Brent Crude Oil nên chọn sàn có đòn bẩy cao để ăn được 10 tỷ.

Nếu trade ở sàn hợp pháp MXV (https://mxv.com.vn/ ) thì ký quỹ cao, 10 tỷ chỉ trade kịch kim 33 Lot Brent Crude Oil (~ 302 triệu/Lot). 10 tỷ mà trade 33 Lot thì kê cao gối mà ngủ, nhưng nếu ăn cũng chỉ vài tỷ thôi.
Đúng là chém gió ko bị đánh thuế. Mấy cái trò long short này phũ nhất chắc là coin. Ông nào nói cũng như đài, vẽ đồ thị các kiểu cứ như tiền người khác trong túi của mình ấy. Nói thẳng ra là chẳng có công thức hay đồ thị nào hết.

Vẽ vời đủ thứ 1 cái tus của anh Musk con doge nó bay vài chục lần. Lý thuyết bài giải thích cho điều này? Gặp 1 con dở dở như con này thôi bơm tiền núi cũng ko thể gồng nổi lỗ.

Còn mấy cái trò long short trong khoảng an toàn của mợ cũng không bao giờ qua được quy luật xác suất. Cũng giống như ai đó đánh 1 con 3 càng mình ôm luôn, xác suất để thằng ôm thua chỉ có 1/1000, cảm giác thắng quá dễ. Nhưng thắng vài trăm lần chỉ 1 lần thua duy nhất nó cuốn đi tất cả những lần thắng trước đấy. Nếu mợ ở VN có thể tìm hiểu qua về anh Thắng ở Trần Khát Chân, mua bán coin chục tỷ thanh khoản phút mốt. Long short giờ trốn nợ rồi đấy.

Ai cũng thông minh, ai cũng có công thức. Thế sàn nó móc tiền túi ra bù cho người chơi à? Còn tất nhiên, giờ mợ đang bay, mợ nói gì cũng đúng.

Chỉnh sửa cuối:

AcidS

Xe điện
Em giờ bắt đầu chơi thì nên tìm hiểu từ đâu, mợ có tài liệu hoặc link nào có thể share đc ko ah. Tks mợ!
Ngoài vấn đề như trên sàn chứng hay tiền Forex thì cụ định vào sàn hàng hoá chịu khó bỏ tiền mua thông tin của đội nước ngoài như LME, Bloomberg... và chịu khó ăn ngắn lúc đầu. Chứ thời buổi đi buôn xuyên quốc gia này, chơi hóng tính xắc suất sao các cụ mợ không đi đánh bạc đi?
Cũng như chơi tiền Fox thôi, thả một cục nằm đó mà không có phần dự đoán được các xung đột ảnh hưởng đến cán cân tỷ giá do các thay đổi chính sách (yếu tố gây ảnh hưởng giá chính) thì ăn hành ngập mặt, sàn hàng hoá thì ngoài chính sách còn thay đổi do sản lượng, do thời tiết, do nhà máy này bảo dưỡng, mỏ kia ngập (yếu tố cung cầu hàng hoá) chứ không như chứng khoán (yếu tố nhu cầu người đầu tư (kể cả đội lái), tình hình nội tại của công ty). Buôn hàng hoá là khoai nhất, trước mình làm ở công ty, bản tin ngập mặt, may ra mới đón được, giờ chịu, lao đầu vào khả năng chết cao.
Mợ Jochi Daigaku, do không theo dõi thớt kia, không biết nghề chính của mợ là gì, nếu là nghề chuyên gia phân tích thị trường của một công ty nào đó liên quan đến thị trường hàng hoá hoặc chuyên theo dõi mảng hàng hoá của một báo, tạp chí chuyên ngành tại nước ngoài thì rõ ràng mợ sẽ có lợi thế lớn vì có đoàn hội công ty đứng sau cùng hỗ trợ thông tin.
Thời buổi ai có thông tin, có vốn thì càng ngày càng giàu là có thật, trừ khi bị đội to hơn đập, mợ ạ

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Mợ ý bay mà bảo show 6 lệnh win ra thì trốn lui trốn lủi 😂
Trước em cũng phục mợ này lắm. Con nhà nghèo lại học giỏi, du học. Sau thì hóa ra là con nhà siêu giàu.

Học thuật nghe thì cũng ghê gớm lắm. Loanh quanh cuối cùng lại xanh đỏ, thổi nến, dự án coin... Nói thẳng ra là đi lùa gà xong hốt.

Mợ ý bay mà bảo show 6 lệnh win ra thì trốn lui trốn lủi 😂
Mợ ý chém gió tung trời bên thớt kia, nhưng em đồ chân rết vào vuốt đuôi mợ í trên này nhiều lắm.
Còn nói chuyện như mợ í mà ông nào khen thì gặp đa cấp nó nói cho cuối rạp người luôn.
Lời sáo rỗng thì dễ nghe, sự thật thì khó thành lời.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Mợ ý chém gió tung trời bên thớt kia, nhưng em đồ chân rết vào vuốt đuôi mợ í trên này nhiều lắm.
Còn nói chuyện như mợ í mà ông nào khen thì gặp đa cấp nó nói cho cuối rạp người luôn.
Lời sáo rỗng thì dễ nghe, sự thật thì khó thành lời.
Cháu thề là không có âm binh, chân rết nào cả. Cháu mà vớ vẩn thế, các bác Min Mod cho ra đảo lâu rồi ạ.

Trước em cũng phục mợ này lắm. Con nhà nghèo lại học giỏi, du học. Sau thì hóa ra là con nhà siêu giàu.

Học thuật nghe thì cũng ghê gớm lắm. Loanh quanh cuối cùng lại xanh đỏ, thổi nến, dự án coin... Nói thẳng ra là đi lùa gà xong hốt.
Từ con nhà nghèo thành con nhà giàu, lụm được người cha thất lạc 20 năm à?