[Funland] Dạo này lắm anh già bị các em sae Forex thịt thế

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Trước em cũng phục mợ này lắm. Con nhà nghèo lại học giỏi, du học. Sau thì hóa ra là con nhà siêu giàu.

Học thuật nghe thì cũng ghê gớm lắm. Loanh quanh cuối cùng lại xanh đỏ, thổi nến, dự án coin... Nói thẳng ra là đi lùa gà xong hốt.
Đúng là cháu muốn lùa gà, nhưng 10 năm nữa cơ ạ.
Cháu muốn biến gà ngày hôm nay, thành những khách hàng lớn sau 10 năm nữa (khi cháu mua một doanh nghiệp ạ). Khi đó họ sẽ là khách hàng quý của cháu ạ.

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Mợ ý chém gió tung trời bên thớt kia, nhưng em đồ chân rết vào vuốt đuôi mợ í trên này nhiều lắm.
Còn nói chuyện như mợ í mà ông nào khen thì gặp đa cấp nó nói cho cuối rạp người luôn.
Lời sáo rỗng thì dễ nghe, sự thật thì khó thành lời.
Việc chơi cứ chơi. Nhưng âm thầm mà chơi, vẽ vời đồ thị với công thức xanh đỏ, dự án coin nhằm mục đích lùa gà thì nó bạc lắm. Em thật.
Em show luôn tk coin của em, giờ đang downtrend nên em giữ lại chơi không nhiều.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Việc chơi cứ chơi. Nhưng âm thầm mà chơi, vẽ vời đồ thị với công thức xanh đỏ, dự án coin nhằm mục đích lùa gà thì nó bạc lắm. Em thật.
Em show luôn tk coin của em, giờ đang downtrend nên em giữ lại chơi không nhiều.

Cảm ơn bác đã hưởng ứng phong trào show trade ạ.

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Từ con nhà nghèo thành con nhà giàu, lụm được người cha thất lạc 20 năm à?
Cụ đọc kỹ sẽ thấy. Cháu này học NS, ban đầu là học sinh nghèo vượt khó. Sau bên box bđs cho thuê mấy căn nhà lận, căn nào cũng vài chục M 1 tháng, nói là tài sản của bố mẹ. Cháu nó bảo mãi sau này mới biết nhà mình giàu.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Mợ Jochi Daigaku, do không theo dõi thớt kia, không biết nghề chính của mợ là gì, nếu là nghề chuyên gia phân tích thị trường của một công ty nào đó liên quan đến thị trường hàng hoá hoặc chuyên theo dõi mảng hàng hoá của một báo, tạp chí chuyên ngành tại nước ngoài thì rõ ràng mợ sẽ có lợi thế lớn vì có đoàn hội công ty đứng sau cùng hỗ trợ thông tin.
Thời buổi ai có thông tin, có vốn thì càng ngày càng giàu là có thật, trừ khi bị đội to hơn đập, mợ ạ
Cháu có phải chuyên gia phân tích gì đâu, cháu chỉ thuộc bộ phận thu thập thông tin thôi ạ.

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn bác đã hưởng ứng phong trào show trade ạ.
Chú coi là trò chơi thôi, không phải công việc kiếm tiền. Đen mất, đỏ ăn, hết nghỉ.

Chú không biết vẽ đồ thị, tìm công thức chiến thắng và kê cao gối ngủ như cháu. Chú có nhiều bạn trade bay vài chục tỷ rồi nên chú hiểu. Trader win thì CZ đã không giàu thế.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Chú coi là trò chơi thôi, không phải công việc kiếm tiền. Đen mất, đỏ ăn, hết nghỉ.

Chú không biết vẽ đồ thị, tìm công thức chiến thắng và kê cao gối ngủ như cháu. Chú có nhiều bạn trade bay vài chục tỷ rồi nên chú hiểu. Trader win thì CZ đã không giàu thế.
Cháu cũng chẳng có công thức gì cao siêu đâu ạ. Có mỗi cách nạp đủ margin 1:1 thôi.
Trade nào cháu cảm thấy nguy hiểm là chuẩn bị tiền đủ margin 1:1, đơn giản thế thôi ạ.
Ví dụ ngày mai cháu go long 02 Lot Bạch Kim, cần có 4,5 tỷ margin (1:1).
Trong tài khoản MXV có ~ 400 triệu, trong tài khoản ngân hàng có 04 tỷ, thế là ung dung đi ngủ thôi ạ.

VIKO L

Xe điện
Như này nhé, nếu bóc bánh thì cụ chỉ cần bỏ tiền ra , vào hotel và chén, xong vén quần về.
Còn món tham gia hội forex mà muốn chăn gái thì cụ phải bỏ công sức, thời gian, nào là nghe các em mở tk, nạp tiền vào chơi, rồi off nhóm, rồi bắt chuyện, cf, ăn uống.. mà như thế có chắc đã chén được đâu, rồi phải quà cáp, dẫn các em đi chơi, cho tiền, rồi phải đầu tư theo các em ý, cũng mất rất nhiều tiền, công sức đấy, có khi còn chả chén được :))
Giàu nhưng ko phải thằng nào cũng có duyên mà gái nó theo cụ ah. Cụ đã đọc messenger trong đt của tụi gái xinh chưa? cũng cả đống các bác biệt thự xe sang mà toàn các cụ thô thiển bm ra , các em ý toàn block với chửi :))
Ở đây các cụ cứ có 1 suy nghĩ mặc định là cứ giầu, cứ giỏi ( kiếm tiền) là mặc định ăn được gái xinh :)) Nhưng giỏi giàu giờ đâu thiếu đâu, các em ngon thì các bác giỏi giàu vẫn thèm lắm mà ko ăn nổi :))
Cụ nói rất chuẩn. Giàu mà già, xấu thì cũng vứt vì giàu mà trẻ đầy ra. Nó đi cạnh thằng trẻ còn vênh mặt đc chứ đi cạnh thằng già thì chả dám nhìn ai.

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Cháu cũng chẳng có công thức gì cao siêu đâu ạ. Có mỗi cách nạp đủ margin 1:1 thôi.
Trade nào cháu cảm thấy nguy hiểm là chuẩn bị tiền đủ margin 1:1, đơn giản thế thôi ạ.
Phân tích tình hình Platinum trong tuần sau (18/04/2022 - 22/04/2022) dưới góc nhìn của F0 (vừa học Trendline, Fibonacci Retracement).

- Vẽ Trendline nối các đỉnh A, B.
- Vẽ Trendline nối các đáy C, D.
- AB cắt CD tại E.

Quan sát có thể thấy rõ giá P của Platinum đã vượt ra ngoài tam giác ACE. Có thể suy đoán rằng giá P đã thoát khỏi vùng downd trend.
Phía dưới của giá P là ba cản cứng: AE, CE và mức 0 của Fibo.
Cản AE đã được test một lần khi giá thấp nhất của cây nến D ngày thứ năm tuần trước (14/04/2022) đã không đâm thủng AE.
Nếu giá P sau một thời gian chạy sideway và lao xuống sẽ phải xuyên qua 3 cản, vùng giá nằm dưới 3 cản ~ 920 (nghĩa là nếu go long Platinum thì stoploss sẽ đặt ở mức giá 91x.
Nếu giá P sau một thời gian chạy sideway và đi lên sẽ gặp phải cái cản đầu tiên là Fibo 23.6 (~1000) và cản sau đó Fibo 38.2 (~ 1040).

Phương án trade:
- Đặt lệnh chờ Buy @980.
- Stoploss @91x
- Take profit ~ 101x - 103x.

Chú cứ nhìn thấy đánh, đỉnh, nối điểm, tam giác, đồ thị là cảm giác có mùi bịp rồi.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Phân tích tình hình Platinum trong tuần sau (18/04/2022 - 22/04/2022) dưới góc nhìn của F0 (vừa học Trendline, Fibonacci Retracement).

- Vẽ Trendline nối các đỉnh A, B.
- Vẽ Trendline nối các đáy C, D.
- AB cắt CD tại E.

Quan sát có thể thấy rõ giá P của Platinum đã vượt ra ngoài tam giác ACE. Có thể suy đoán rằng giá P đã thoát khỏi vùng downd trend.
Phía dưới của giá P là ba cản cứng: AE, CE và mức 0 của Fibo.
Cản AE đã được test một lần khi giá thấp nhất của cây nến D ngày thứ năm tuần trước (14/04/2022) đã không đâm thủng AE.
Nếu giá P sau một thời gian chạy sideway và lao xuống sẽ phải xuyên qua 3 cản, vùng giá nằm dưới 3 cản ~ 920 (nghĩa là nếu go long Platinum thì stoploss sẽ đặt ở mức giá 91x.
Nếu giá P sau một thời gian chạy sideway và đi lên sẽ gặp phải cái cản đầu tiên là Fibo 23.6 (~1000) và cản sau đó Fibo 38.2 (~ 1040).

Phương án trade:
- Đặt lệnh chờ Buy @980.
- Stoploss @91x
- Take profit ~ 101x - 103x.

Chú cứ nhìn thấy đánh, đỉnh, nối điểm, tam giác, đồ thị là cảm giác có mùi bịp rồi.
Cháu phân tích làm mẫu cho những ai chỉ biết mỗi Trendline, Fibonacci Retracement ạ.
Cháu còn cẩn thận oánh tiền thật 02 Lot theo phân tích này ạ.
Phân tích này mà "đểu" là cháu thua tiền thật ạ.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Nguyên tắc của cháu là cứ tiền thật mà táng, cho nên cháu thích phân tích gì thì kệ cháu thôi ạ.

vuvanphong

Xe điện
Trước em cũng phục mợ này lắm. Con nhà nghèo lại học giỏi, du học. Sau thì hóa ra là con nhà siêu giàu.

Học thuật nghe thì cũng ghê gớm lắm. Loanh quanh cuối cùng lại xanh đỏ, thổi nến, dự án coin... Nói thẳng ra là đi lùa gà xong hốt.
Mợ dễ hâm mộ thế! Thực ra người giỏi thực sự ít phông bạt! Khi đã bắt đầu phông bạt là họ bắt đầu thiếu tự tin vào core business của họ rồi!

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Kể cả cháu tung đồng xu sấp/ngửa, rồi cháu táng 02 Lot tiền thật của cháu, cũng chả sao cả.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Mợ dễ hâm mộ thế! Thực ra người giỏi thực sự ít phông bạt! Khi đã bắt đầu phông bạt là họ bắt đầu thiếu tự tin vào core business của họ rồi!
Chính xác ạ.
Bình thường cháu chỉ trade 1-3 Lot.
Bây giờ cháu nâng dần lên 10 Lot, nên không tự tin cho lắm.
Cháu đang cố lên gân để bình tĩnh trước khối lượng 10 Lot/mỗi trade ạ.

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Như này nhé, nếu bóc bánh thì cụ chỉ cần bỏ tiền ra , vào hotel và chén, xong vén quần về.
Còn món tham gia hội forex mà muốn chăn gái thì cụ phải bỏ công sức, thời gian, nào là nghe các em mở tk, nạp tiền vào chơi, rồi off nhóm, rồi bắt chuyện, cf, ăn uống.. mà như thế có chắc đã chén được đâu, rồi phải quà cáp, dẫn các em đi chơi, cho tiền, rồi phải đầu tư theo các em ý, cũng mất rất nhiều tiền, công sức đấy, có khi còn chả chén được :))
Chén mà không có tán tỉnh, không có tình cảm nó không phê cụ ạ.