[Funland] Dạo này lắm anh già bị các em sae Forex thịt thế

emphailamsao

Xe tăng
Cụ chuẩn, nên các cụ nhà mình, chứ ko phải các cụ OF bảo là biêdt thì thưa thốt, mà các cụ OF thì lại kiểu biết thì thưa thớt!!!
Cụ ấy ko sẵn sàng tìm hiểu mà đang nói những gì cụ ấy nghĩ là đúng về forex (mà 1 vài thứ đã được chứng minh là sai bằng kiến thức cơ bản của môn ấy). Em nói cụ ấy ko biết trader họ làm gì để ra được risk return thì cụ ấy bảo “ko cần vào sòng bài để biết mọi người trong đó đánh bạc”. Thế ko khác gì cụ ấy biết chơi xóc đĩa xong lại cho là mình biết tất cả: chắn cạ, 3 cây, liêng, sâm, poker, vv

2.5 năm. Lúc đầu là future bên binance bị vả vỡ mặt. Sau đó e học ptkt rồi chuyển dần sang forex sàn exness.
e nghĩ cụ k nên hỏi câu như vậy. Ví dụ như e sai thì cụ bảo sai ở đâu, e tiếp thu ngay. CỤ hỏi câu như vậy cảm thấy hơi coi thường em quá cụ ạ. Còn cụ bận k muốn trao đổi thêm thì thôi.
Em cũng đang trade Exness đây nhưng nhiều khi thấy Sàn này ảo ma lazada lắm. Nhiều lúc thị trường đang có phiên biến động nó hay có GAP và khớp lệnh lỗi. Mời cụ ly >:D<

theanh235

Xe buýt
Em cũng đang trade Exness đây nhưng nhiều khi thấy Sàn này ảo ma lazada lắm. Nhiều lúc thị trường đang có phiên biến động nó hay có GAP và khớp lệnh lỗi. Mời cụ ly >:D<
Sàn nào khi biến động chẳng lấp gap cụ. cái này để có tính nhất quán giữa các thị trường thôi ạ. Vs cả có speard để đảm bảo tính thanh khoản nữa

Greenpips

Xe buýt
FX là thị trường phi tập trung, thông qua biểu đồ của MT4, dữ liệu quả thực chỉ gói gọn trong biểu đồ nến. tất nhiên dựa vào đó thì vẫn có nhiều người thắng, nhưng tỷ lệ thua lên đến 95% là một thống kê cực kỳ phổ biến, chứ em cho là phải 97%.
Nhỏ lẻ vẫn luôn là nhỏ lẻ, mấy tụi BB nó vẫn hành cho long xòng xọc. Nói chung là khoai. Nếu thực sự không tìm hiểu về cơ chế vận động của giá và tâm lý thị trường thì thực sự khó ăn. Các phương pháp truyền thống như ichimoku, price action,.... thì chắc tồn tại đc khoảng thời gian ngắn thôi.
Em lấy một ví dụ rất cơ bản thế này thôi ạ, như các cụ đã biết, thì hỗ trợ thường được hiểu là nơi mà giá đi đến đó thì bật lên, là kẻ ngang sang nó là các đáy cũ (hình thành trong quá khứ), nhưng với em cái chỗ đáy cũ đó chưa đủ điều kiện để nó là một kháng cự, vì kháng cự phải là nơi có tập trung nhiều LỆNH CHỜ MUA đã chờ sẵn (chưa khớp) giá đi đến đó thì bị các lệnh chờ hấp thụ hết và làm giá bật ngược trở lên. Nhiều người lầm tưởng đáy cũ là kháng cự nhưng chắc gì ở đó đã tập trung lệnh chờ, mà nó chỉ thể hiện trong quá khứ đã có nhiều thanh khoản ở đó.
Để có thể hiểu hành vi và sự dịch chuyển của giá, cần phải đặt mình vào vị trí của BB, điều đó thật khó khi các cụ chỉ dùng biểu đồ nến đơn thuần.
Em gợi ý các cụ nên dùng một số tool sau (bọn trade quỹ lớn của thế giới nó cũng chỉ dùng các công cụ này thôi):
Market profile (hoặc có thể dùng Volume profile) để dự báo tâm lý thị trường;
Order Flow, cái này tích hợp luôn với MP trong NT8 là OK
Biểu đồ Heatmap.
Dữ liệu phân tích các cụ tìm hiểu thêm data từ CQG hoặc Rithmic
Các cụ tứ từ rồi khoai sẽ nhừ, nghiên cứu dần những món đó rồi chân trời mới sẽ đến với các cụ.
Chúc các cụ đầu tuần vui vẻ

emphailamsao

Xe tăng
FX là thị trường phi tập trung, thông qua biểu đồ của MT4, dữ liệu quả thực chỉ gói gọn trong biểu đồ nến. tất nhiên dựa vào đó thì vẫn có nhiều người thắng, nhưng tỷ lệ thua lên đến 95% là một thống kê cực kỳ phổ biến, chứ em cho là phải 97%.
Nhỏ lẻ vẫn luôn là nhỏ lẻ, mấy tụi BB nó vẫn hành cho long xòng xọc. Nói chung là khoai. Nếu thực sự không tìm hiểu về cơ chế vận động của giá và tâm lý thị trường thì thực sự khó ăn. Các phương pháp truyền thống như ichimoku, price action,.... thì chắc tồn tại đc khoảng thời gian ngắn thôi.
Em lấy một ví dụ rất cơ bản thế này thôi ạ, như các cụ đã biết, thì hỗ trợ thường được hiểu là nơi mà giá đi đến đó thì bật lên, là kẻ ngang sang nó là các đáy cũ (hình thành trong quá khứ), nhưng với em cái chỗ đáy cũ đó chưa đủ điều kiện để nó là một kháng cự, vì kháng cự phải là nơi có tập trung nhiều LỆNH CHỜ MUA đã chờ sẵn (chưa khớp) giá đi đến đó thì bị các lệnh chờ hấp thụ hết và làm giá bật ngược trở lên. Nhiều người lầm tưởng đáy cũ là kháng cự nhưng chắc gì ở đó đã tập trung lệnh chờ, mà nó chỉ thể hiện trong quá khứ đã có nhiều thanh khoản ở đó.
Để có thể hiểu hành vi và sự dịch chuyển của giá, cần phải đặt mình vào vị trí của BB, điều đó thật khó khi các cụ chỉ dùng biểu đồ nến đơn thuần.
Em gợi ý các cụ nên dùng một số tool sau (bọn trade quỹ lớn của thế giới nó cũng chỉ dùng các công cụ này thôi):
Market profile (hoặc có thể dùng Volume profile) để dự báo tâm lý thị trường;
Order Flow, cái này tích hợp luôn với MP trong NT8 là OK
Biểu đồ Heatmap.
Dữ liệu phân tích các cụ tìm hiểu thêm data từ CQG hoặc Rithmic
Các cụ tứ từ rồi khoai sẽ nhừ, nghiên cứu dần những món đó rồi chân trời mới sẽ đến với các cụ.
Chúc các cụ đầu tuần vui vẻ
Em mới chuyển qua indicator sang nghiên cứu Smart Money Concept. Trên Group forex cũng rất nhiều đứa theo SMC. Vì nó thực sự theo Supply and Demand nên rất đúng với tâm lý thị trường và những gì BB làm với nhỏ lẻ.

up_and_down

Xe tải
Sàn hàng hóa lại chuẩn bị đoán một loạt nhà đầu tư F0 từ sàn chứng khoán chuyển sang. Em quan sát thấy con đường sự nghiệp của traders là:

Bước 1: đầu tư vào chứng khoán -> thắng khá khá.
Bước 2: Huy động thêm vốn để đánh lớn hơn -> thị trường điều chỉnh chút -> mất lãi
Bước 3: Chơi margin để lấy lại chỗ lãi đó -> không may gặp thị trường xấu -> lỗ
Bước 4: Lỗ lớn quá, chỉ còn ít, không có khả năng gỡ lại nữa.
Bước 5: Suy nghĩ xem thị trường nào margin cao để có thể gây dựng lại sự nghiệp.
Bước 6: Nhận ra thị trường forex, vàng, hàng hóa là con đường duy nhất.
Bước 7: Thành đại da trên thị trường hàng hóa.

Không phải tất cả đều tuần tự qua các bước, nhưng rất nhiều người là thế.

Thành Thị 1

Xe điện
Sàn hàng hóa lại chuẩn bị đoán một loạt nhà đầu tư F0 từ sàn chứng khoán chuyển sang. Em quan sát thấy con đường sự nghiệp của traders là:

Bước 1: đầu tư vào chứng khoán -> thắng khá khá.
Bước 2: Huy động thêm vốn để đánh lớn hơn -> thị trường điều chỉnh chút -> mất lãi
Bước 3: Chơi margin để lấy lại chỗ lãi đó -> không may gặp thị trường xấu -> lỗ
Bước 4: Lỗ lớn quá, chỉ còn ít, không có khả năng gỡ lại nữa.
Bước 5: Suy nghĩ xem thị trường nào margin cao để có thể gây dựng lại sự nghiệp.
Bước 6: Nhận ra thị trường forex, vàng, hàng hóa là con đường duy nhất.
Bước 7: Thành đại da trên thị trường hàng hóa.

Không phải tất cả đều tuần tự qua các bước, nhưng rất nhiều người là thế.
và nếu như thế thì mất tiền là đáng!!!

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
cái món này có từ lâu sao bây giừo vẫn thịnh thế nhỉ. ăn thì ít cúng cụ thì nhiều

theanh235

Xe buýt
Thì cũng giống chơi of hay các diễn đàn khác thôi mà cụ :D
Thì đúng đấy cụ. Ở topic này có em vs vài cụ nữa lên tiếng cảnh báo mới đỡ xíu. Chứ bên topic kia vẫn hô mưa gọi gió, nhiều con chiên lắm. Mà thôi, nhiều con chiên thế thì tụi em nên vui mới phải. Of cũng là xã hội thu nhỏ thôi, nhiều gà thì thị trường còn dễ thở, bb chưa sờ tới tụi em

barca6996

Xe container
Thì đúng đấy cụ. Ở topic này có em vs vài cụ nữa lên tiếng cảnh báo mới đỡ xíu. Chứ bên topic kia vẫn hô mưa gọi gió, nhiều con chiên lắm. Mà thôi, nhiều con chiên thế thì tụi em nên vui mới phải. Of cũng là xã hội thu nhỏ thôi, nhiều gà thì thị trường còn dễ thở, bb chưa sờ tới tụi em
Em nghĩ thói đời người ta muốn tin vào cái người ta muốn tin, ai có cảnh báo cũng chả có tác dụng nhiều

Em nghĩ thói đời người ta muốn tin vào cái người ta muốn tin, ai có cảnh báo cũng chả có tác dụng nhiều
6-7 năm trước em cũng đọc những thớt như này và có người cảnh báo em, giờ em cảnh báo lại thôi ạ.
100 người cứu dược 1 người là tốt rồi cụ ạ.

matizvan2009

Xe ba gác
Quen ghê cơ.:))
Thường những ai nhát gan không dám đầu tư sẽ bình luận ở giai đoạn này: "Đấy tôi biết mà, toàn cờ bạc cả" v.v.=))=))=))
Em hay định nghĩa dân chơi đa cấp, các thị trường bong bóng như ck, bđs là các cụ ấy chơi như dẫn gái vào nn mà không có bcs ấy, toàn người nghĩ mình khôn nên sẽ 'rút ra kịp'. Còn kịp hay không thì hên xui.

Craftman

Xe buýt
Người giàu thì không ngu, họ chỉ ngu khi họ trở thành người nghèo!
Các cụ bảo trọng. Nghe thấy lãi mà nhao vào thì con đường ra đê đang mở dần ra với các cụ đấy!
Nếu các cụ đúng thì không quan trọng là forex, phái sinh hàng hóa, crypto, cá độ bóng đá, chứng khoán, bđs, kinh doanh truyền thống, ... cái gì cũng lãi cả thôi, biên lời thấp thì dùng margin cho cao lên, cái đó không quan trọng, cái quan trọng là ngay từ đầu các cụ nhao vào đú vì nghe thấy lãi nên ham thì khả năng các cụ đúng sẽ rất thấp, ngược lại thì thế nào ai cũng biết rồi đấy!
Ngay từ ban đầu đã sai rồi thì 10 phần chết có không nổi 1 phần sống đâu các cụ nhé.
Còn cháu Nhật kia thì đợt này đọc lại thấy càng ngày càng có mùi lùa gà, không ổn lắm

Craftman

Xe buýt

yuh2105

Xe tăng
Ko có sàn nào mà k bị trượt giá, khớp lệnh lỗi cụ ạ. Đấy là các sàn mà đa phần vn mình biết và em đã từng trade. Còn sàn cho tay to thì e chưa trải nghiệm nên chưa biết.

yuh2105

Xe tăng
Ngồi viết còm rất dài nhưng lại tự tay xoá đi vì thấy nó không có ý nghĩa gì lắm. Tùy các cụ ai suy nghĩ như nào thì nó là như vậy.

( Bản thân em đang là 1 người giao dịch forex hàng ngày )