[Funland] Đánh vào ví tiền thì ai cũng phải sợ rồi

Thành Thị 1

Xe điện
e thì trước khi thổi thì đã xác định là đi grabike về grabcar, vì mỗi lần say lái xe thì nguy hiểm lắm, trước tiên là cho bản thân mình đã. nên chả khác mấy!

tina17

Xe đạp
:D
vừa lòng em lắm, cho các ma men tỉnh dần

New car 2023

Xe container
Vẫn phạm luật đấy cụ, phạt 600k,
Em đi uống thì đạp xe, uống xong thì dắt xe về, đi bộ lúc tây cũng nhã phết.
Nhã nhặn mời bác lại nhà.
Hiệu quả quá thấp như thế thì tui không vẫy bác làm gì đâu.
Giờ, rơi tờ 100 Biden, tôi cũng chẳng buồn cúi nhặt, bác nhá.
Để thời gian ấy làm việc khác, đem lại nhiều lợi ích hơn.

Ví dụ, tìm cái 4b nào đó.

HTlangtu

Xe điện
Dân mình mà chấp hành tốt thì các chú xxx lại ko có việc để làm rồi, hôm qua em đi họp họ cỗ 10 mâm mà can rượu gần như còn nguyên🤣😅
Thế là phải
Trước e đọc đâu đó, thấy có 1 vị quan chức nói là mình xuất khẩu nông sản hay gì gì đó được 3 triệu USD/năm. Thì cũng nhập khẩu 3 triệu USD tiền rượu
Nốc rượu thế thì đất nước phát triển tụt lùi chứ tiến lên thế méo nào đc hả các cụ?

Em mong luật giao thông phải làm căng hơn nữa
Phạt nặng hơn nữa, đủ tính răn đe thì thôi, kể cả trên ngã 3-4 chỉ có 1 CSGT trực, chấp cả đoàn vượt đèn, ngược đường, chỉ cần tóm 1 thằng phạt nặng, kể cả vụt roi, dùi cui điện
Bố bảo ngã tư sau theo dám vượt tiếp.
Cứ thấy dấu hiệu, lấn vạch thôi, là CSGT lao ra đường, chỉ gậy vào mặt, các con lợn khác chùn ngay
Cứ bảo không xuể, làm nghiêm xem - khác ngay

jazzzzz

Xe lăn
Dân mình mà chấp hành tốt thì các chú xxx lại ko có việc để làm rồi, hôm qua em đi họp họ cỗ 10 mâm mà can rượu gần như còn nguyên🤣😅
Em ủng hộ, cuối tuần rồi về quên ăn cưới, đội đi xe ngồi riêng một khu. Một số ông thấy bên kia dzô mạnh cứ nhấp nhổm nhưng không dám sang. Mấy ông đi mời rượu cũng bỏ qua team nước lọc.

XSim

Xe container
Các cụ tính option nhậu xong mấy anh em bắt taxi về khách sạn gần cty, mai đi làm luôn cho tiện chưa :D

DurexXL

Xe lăn

Voi coi HN

Xe tăng
Công nhận có tác dụng thật.
Trước đến h tan làm là mấy bợm nhậu cty lại nháy nhau đi làm mấy quại cho mát mồm rồi mới về nhà, giờ thấy tịt hẳn, tan làm ai về nhà nấy.
Em trước tuần phải 1-2 buổi nhậu, giờ chỉ có phải đi tiếp khách thì đi ko thì cũng về nhà, uống thì đi thì đi grab, taxi ( mất 3 lượt: từ cty đến chỗ nhậu, từ chỗ nhậu về nhà, sáng hôm sau từ nhà đến cơ quan). Chi phí grab taxi cũng tốn nên những trận nhậu ko cần thiết cũng tránh hết, mà ae cũng ít í ới rượu bia hẳn, vì ai cũng sợ thổi kèn, grab thì tốn.
Dạo này ít uống nên uống cũng nhanh say, cũng chả thấy hứng thú gì nữa, ko phải tiếp khách thì chắc bỏ luôn cũng đc.

Mytv

Xe điện
Nhưng nên có thêm quy định csgt không được mang quá 100k khi làm việc trên đường như tp HCM trước đây thì tốt hơn mợ ạ.
Chẳng ăn thua đâu. Lại phát sinh thêm mấy con chim lợn nhận hộ. H chỉ còn cách hạn chế ra đường, ra đường làm nhiệm vụ phải lắp cam trên ngừoi + thanh tra ngành liên tọi. Túm kiểu như bên đk may ra mới hãm dc các a

AcidS

Xe điện
cụ ơi đừng nghe báo chí nói bậy. Chả ai thống kê việc nhậu nhất thế giới đâu. VÀ e cũng ko tin dân mình nhậu nhất thế giới. uống cho văn minh lành mạnh để giải tỏa stress cũng được có làm sao. Cuộc đời còn thú vui nào hơn ngoài hát ngoài rượu. Uống vừa đủ, ko tự lái thì thuê về. Bây nam nhi tự lấy dây buộc mình thì hạn chế đi cái tự do đó. E không thích uống rượu đâu, nhưng e phản đối kịch liệt những ai có cái nhìn thiếu thiện cảm về rượu và karaoke. Đừng để báo chí nó câu view câu like và làm lệch đi suy nghĩ của nhiều người.
E cũng không làm gì liên quan đến karaoke. Nhưng một buổi trưa e đi ăn cơm bụi e thấy hàng top công nhân vào quán ăn, họ làm việc cả ngày việc xây dựng việc nặng nhọc. thế cuộc sống không cho họ được vui được quên đi mệt mỏi cuộc đời thì họ làm gì. Chẳng nhẽ bảo họ đi spa đi mua sắm, đi đánh gôn. Toàn những thứ không phù hợp với họ chút nào. E lên vneress toàn còm kiểu tiêu cực nào là cấm nào là cấm tiệt. Toàn những com thiếu trải đời và va vấp cuộc sống, thiếu sự bao dung và đi sâu vào cuộc sống của dân lao động và mong muốn của con người.
Thực ra, nếu trải đời và va vấp cuộc sống,có sự bao dung và đi sâu vào cuộc sống của dân lao động thì chính ra việc dừng uống rượu để giải trí sẽ tốt hơn cho tầng lớp lao động.
Vì họ có thể sẽ dành thời gian cho những hoạt động có tính chất trí tuệ hơn như các loại cờ tướng, bài 3 lá cộng trừ :D, chờ đơi, còn tốt nhất là tham gia các tổ chức SBC, hỗ trợ nghề...
Đấy, cụ cứ phải nghĩ thế cho nó thông

Mytv

Xe điện
Hôm qua e xem clip xxx hoá trang trc các quán bia quán nhậu trên vtv. Các a ngồi trong ô tô đỗ gần quán. Xe nào ra bộ đàm luôn. Bớ tất các xe máy ô tô. Hầu như ko thoát dc. Tổ công tác lưu động luôn chứ ko lập chốt.

E bỏ bia rượu lâu rồi nên ko quan tâm lắm. Thi thoảng đi toàn đi grab, xe buýt, đi bộ...

Làm gắt thế này thì rất tốt nhưng làm ơn các a sửa cái 100, cho 1 mức tối thiểu nhất định mới phạt thì hay hơn. Chứ ngày hôm trc uống bon mồm tí hôm sau vẫn ko dám lái xe

fundraiser

Xe container

jazzzzz

Xe lăn
Giám đốc sở cũng ko thoát nhé. Vừa mất 46 củ vừa bị hạ bậc thi đua. Cái vụ hạ bậc thi đua mới chí mạng. Đau quá.
Hết cửa, cuối năm xếp loại ĐV sẽ bị oánh tụt một bậc, chắc chắn là “không hoàn thành nhiệm vụ”, ô tốt thì ngồi hết nhiệm kỳ, không thì tuột xích.

Esse82

Xe tăng
Cái này cháu nhiệt tình ủng hộ. Trước cháu uống xong đêm chạy xe về, sáng hôm sau không nhớ mình về như thế nào? Giờ nhà cháu đi đâu nhậu là grap hết. Tần suất nhậu ít hẳn đi ạ!

cusao

Xe lăn
Dị ứng nhất với câu "...anh(bạn) không uống với tôi ly này là không tôn trọng tôi..."

minhhai985

Xe lăn
Sợ quá đi chứ, giờ xxx còn ko dám u nói gì dân thường.

Esse82

Xe tăng
Dị ứng nhất với câu "...anh(bạn) không uống với tôi ly này là không tôn trọng tôi..."
Ở quê còn hay nói "anh/chú/cậu uống thế là không được, lâu lâu gặp nhau uống phải sâu vào" và hậu quả là lần nào sau chầu nhậu cháu cũng phải gọi "Huệ ơi"