[Funland] Đánh vào ví tiền thì ai cũng phải sợ rồi

skype0211

Xe tăng
Vẫn biết là uống rượu rồi thì không được lái xe. Nhưng có một số ông nhân cơ hội bỏ bóng đá người, lên án đội thích tập tạ bằng ly rất kinh. Nghe thì có vẻ khách quan, nhưng thực tế thì lộ ra vẻ đầy cay cú và hằn học. Rất đáng quan ngại cụ ạ! :))
Bia rượu cũng là gia vị cho cuộc sống, cho những cuộc gặp gỡ thân tình. Miễn là không vi phạm pháp luật, đạo đức lối sống cân bằng là được. Tiền kiếm ra cho vợ cho con, biếu bố mẹ, mua nhà mua xe đầy đủ. Cuối tuần chơi với con cả ngày thì tối giải trí tí tập tạ tay với anh em bạn bè cũng có nặng nề gì đâu mà nhiều cụ hằn học ghê gớm.🤣

fadco

Xe container

vutranhung

Xe tăng
Đầu tháng e đi chơi xa, nhớ nhất là đến Măng Đen Kon Tum e dừng nghỉ ở đó 1 tối mà gặp đội công an hỏi thăm 4 lần bị thổi đến 2 lần.
1. Chiều đến Măng Đen, gần đến thấy công an phía trước nhưng chỗ đó có hoa cẩm tú cầu đẹp e dừng lại đỗ xe để chụp choẹt. Đang đỗ xe chưa xong chú bồ câu chạy đến hỏi a có uống rượu ko mà dừng lại vậy. E mở cửa ra nói chắc ko có mùi rượu nên bảo e đỗ gọn vào...giật mình
2.chụp xong đi lang thang tý quay lại chỗ các anh, các anh lại bảo thổi
3. Tối thò mặt đi ăn tối các anh lại thổi bảo lại thổi ah, ku e nhận ra bảo ah chiều thổi anh rồi thôi a đi đi
4.Đi ăn tối về lại gặp lại thổi. Không có nồng độ cồn mời anh đi

vua_luoi

Xe điện
Em tính ham vui, vào thớt này đọc thấy lạc lõng và ngại ghê :)) :)) :))
Có đoạn đường từ nhà em lên Metro PVĐ đi siều thị với nhà mà em bị chặn 2 lần để thổi, mất thời gian. Nó vợt hết tất cả ô tô đi ngang

xe may ga tau

Xe buýt
em uống toàn say, đi về có thằng chở :))

Eric Đỗ

Xe hơi
cụ ơi đừng nghe báo chí nói bậy. Chả ai thống kê việc nhậu nhất thế giới đâu. VÀ e cũng ko tin dân mình nhậu nhất thế giới. uống cho văn minh lành mạnh để giải tỏa stress cũng được có làm sao. Cuộc đời còn thú vui nào hơn ngoài hát ngoài rượu. Uống vừa đủ, ko tự lái thì thuê về. Bây nam nhi tự lấy dây buộc mình thì hạn chế đi cái tự do đó. E không thích uống rượu đâu, nhưng e phản đối kịch liệt những ai có cái nhìn thiếu thiện cảm về rượu và karaoke. Đừng để báo chí nó câu view câu like và làm lệch đi suy nghĩ của nhiều người.
E cũng không làm gì liên quan đến karaoke. Nhưng một buổi trưa e đi ăn cơm bụi e thấy hàng top công nhân vào quán ăn, họ làm việc cả ngày việc xây dựng việc nặng nhọc. thế cuộc sống không cho họ được vui được quên đi mệt mỏi cuộc đời thì họ làm gì. Chẳng nhẽ bảo họ đi spa đi mua sắm, đi đánh gôn. Toàn những thứ không phù hợp với họ chút nào. E lên vneress toàn còm kiểu tiêu cực nào là cấm nào là cấm tiệt. Toàn những com thiếu trải đời và va vấp cuộc sống, thiếu sự bao dung và đi sâu vào cuộc sống của dân lao động và mong muốn của con người.
Trên này nhiều cụ nói nặng nề, còn chửi luôn. Thật ko hiểu :(
Nhiều người góc nhìn hẹp thực sự!

muca

Xe tăng
Ví tiền là một chuyện, quan trọng nhất là chặn được cửa xin xỏ nên các chú mới chờn chứ nhiều chú tiền chả thành vấn đề miễn xong việc nhưng giờ cửa gọi điện cho người thân bị cấm tiệt rồi thành ra phải ngoan thôi.
E thì nhậu gần đi grab, nhậu ở tỉnh thì có lái xe.
Nói chung mình phải chấp hành nghiêm chỉnh thì mới nói người khác được.
Em cũng thấy cái món xin xỏ, nhờ nọ nhờ kia bị quán triệt luôn, rất là ưng bụng.

Eric Đỗ

Xe hơi
Karaoke lành mạnh tốt mà, trước phòng em tháng phải đi uống đi quẩy 2 lần cả nam nữ vui phết, hôm sau đi làm tràn trề năng lượng, tăng gắn kết anh chị em.
Chuẩn luôn cụ ạ!
Nhiều cccm kiểu mặc định đi karaoke là tay vịn này kia.
Em đi toàn có đủ trai gái, vào hát hò vui vẻ xong đi về. Xong kiểu khai phá được những con người mà bt chả nói năng gì, dăm ba xu giấm vào hát hò như ai luôn. Hehe

Fantomu82

Xe buýt
Quán Cường Hói chỗ Trích Sài chiều nào cũng đông như hội oto, xe máy chật kín luôn.

Metnghi01

Xe tải
Đầu tháng e đi chơi xa, nhớ nhất là đến Măng Đen Kon Tum e dừng nghỉ ở đó 1 tối mà gặp đội công an hỏi thăm 4 lần bị thổi đến 2 lần.
1. Chiều đến Măng Đen, gần đến thấy công an phía trước nhưng chỗ đó có hoa cẩm tú cầu đẹp e dừng lại đỗ xe để chụp choẹt. Đang đỗ xe chưa xong chú bồ câu chạy đến hỏi a có uống rượu ko mà dừng lại vậy. E mở cửa ra nói chắc ko có mùi rượu nên bảo e đỗ gọn vào...giật mình
2.chụp xong đi lang thang tý quay lại chỗ các anh, các anh lại bảo thổi
3. Tối thò mặt đi ăn tối các anh lại thổi bảo lại thổi ah, ku e nhận ra bảo ah chiều thổi anh rồi thôi a đi đi
4.Đi ăn tối về lại gặp lại thổi. Không có nồng độ cồn mời anh đi
Câu được con cá to sướng hơn kho cá nhỏ, tội gì đi làm việc khác

dzoro

Xe điện
Nói chung là em ủng hộ làm mạnh tay vụ thổi nồng độ cồn. Nhiều khi cũng phải có bàn tay sắt thì mới có trật tự được.

Xe bọ xít

Xe container

dpl

Xe lăn
Dân mình mà chấp hành tốt thì các chú xxx lại ko có việc để làm rồi, hôm qua em đi họp họ cỗ 10 mâm mà can rượu gần như còn nguyên🤣😅
tuần trc e đi ăn cưới
Lần đầu tiên ăn cưới cả mâm coca, ko ai dám đụng tí bia rượu nào cả :D

buicongchuc

Xe ba gác
Vẫn uống, vẫn chơi đi xe có lái về mới là đỉnh cao. Đi họp biết trước có cỗ mà không ai uống thì cuộc nhậu đó không vui vẻ gì chứ không phải sợ xxx.

Bên em giờ nhậu nhẹt tần suất ít lại, nhậu cao cấp lên và bỏ phương tiện cá nhân ở nhà/công ty hết. Đỡ mệt, lại ngon mõm.
Dù hôm nay uống rượu không phải lái xe về nhưng vẫn lo hôm sau phải lái xe. Em ưng vì thấy đi nhậu uống điều độ tính toán đến tận sáng hôm sau :D
Nhưng em ghét bọn lều báo khi dùng từ "ma men".

Chỉnh sửa cuối:

traiHNcodon

Xe tăng
Đánh vào túi tiền là chuẩn
Hôm trước đi ăn đám, có 1 ông ép rượu ông kia, ông bị ép nói thẳng "a đưa em trước 20tr, em uống với anh đến tối, c.a lượn khắp nơi kìa"
Ông ép rượu im bặt
vấn đề 20 triệu cũng to nhưng thu bằng 2 năm là chết sặc tiết

AcidS

Xe điện
Lần lần sắm cái xe đạp đi nhậu !
Ý kiến hay đó cụ, ít ra không được giữ bằng.
Chỗ quán mặt phố to thì có vẻ thưa chứ các quán trong ngõ, vẫn đầy ứ người