[Funland] Đánh vào ví tiền thì ai cũng phải sợ rồi

Duchai80

Xe buýt
Sắp tới chỉ có các quán khu vực Chung cư, dân cư mới ổn, ngay như em về rồi làm vài cốc gần nhà/ngồi ban công làm tí chờ cơm
Quán nhậu khu văn phòng sẽ giải tán hết do thói quen tạt té nhanh không còn nữa. Xe công nghệ chỉ dành cho trường hợp có kế hoạch rõ ràng

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

Nikola.Tesla

Xe buýt
Em nói thế này ai chạm lòng tự ái mặc kệ nhá.
- Uống say bí tỷ nhìn hành vi, biểu cảm chán lắm, trông như con gì ý, không phải con người. Chính vì em hay tự xấu hổ về diện mạo khi say của mình nên em thường hay truồn về xó buồng nhà em thổi sáo ngay trước khi say.
- Lái xe khi có dấm thì không quan tâm đến chuyện diện mạo xấu mà chỉ lo nó giết ai đó...rất oan uổng. Thực tế đã diễn ra đầy , chẳng cần chứng minh. Nó tự chết kệ cụ nó!

Nhiệt liệt ủng hộ NĐ100. Có lẽ đây là chính sách được người dân ủng hộ có tỷ lệ cao nhất. Cũng chẳng lo hộ nhà hàng đâu, muốn đi nhậu không vì phạm luật GT vẫn có 1001 cách thức
Vâng. Thay vì tìm cách lươn lẹo để uống bia rượu rồi lái xe mà không bị tóm, sao các cụ không thay đổi hẳn lối sống cho nó văn minh đàng hoàng lên.
Thời thế cũng thay đổi rồi. Giờ không mấy ai cảm thấy xấu hổ hay kém cỏi vì không uống được bia rượu nữa, nhưng mà nhìn người ngợm bủng beo, bụng như cái trống, ăn nói thì linh ta linh tinh, bệnh tật đầy người thì cảm thấy nhục vl ra ấy. Người bên cạnh, nhất là vợ, họ nhìn như con vượn ấy nhưng họ không nói ra thôi. Các bác tôn trọng cảm xúc người đối diện một tí.

skype0211

Xe tăng
Cả một đội ngũ chỉ phục vụ việc thổi, nhưng không biết trụ được bao lâu.
Làm căng để thay đổi thói quen nhậu nhẹt là em ủng hộ.
Chỉ sợ các anh í không đủ sức làm tới khi thay đổi được xã hội.
Cụ yên tâm, thu nhập khá lên nên các chú không bỏ cuộc đâu. Thu nhập chính đáng và hợp pháp nhá.

lamhoangvan87

Xe container
Cụ yên tâm, thu nhập khá lên nên các chú không bỏ cuộc đâu. Thu nhập chính đáng và hợp pháp nhá.
e nghe bà bán nước đầu ngõ nói là thu nhập còn giảm đi, công việc nhiều lên, áp lực lớn hơn.
Chứ làm được triệt để thì em ủng hộ 2 tay 2-3 chân luôn

acjs

Xe tăng
Dân mình mà chấp hành tốt thì các chú xxx lại ko có việc để làm rồi, hôm qua em đi họp họ cỗ 10 mâm mà can rượu gần như còn nguyên🤣😅
Xứ mình cấm ngặt, làm nghiêm. Cần thêm thời gian để các cụ OF vào nề nếp.
Ở xứ nào đó, khi đụng đến quyền lợi có khi các tổ chức dạng "Hiệp hội đồ uống có cồn" đã thực hiện vận động hành lang để sửa cái 100 rồi :-?

applejack

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Không hay gì việc nhậu nhiều nhất nhì thế giới
cụ ơi đừng nghe báo chí nói bậy. Chả ai thống kê việc nhậu nhất thế giới đâu. VÀ e cũng ko tin dân mình nhậu nhất thế giới. uống cho văn minh lành mạnh để giải tỏa stress cũng được có làm sao. Cuộc đời còn thú vui nào hơn ngoài hát ngoài rượu. Uống vừa đủ, ko tự lái thì thuê về. Bây nam nhi tự lấy dây buộc mình thì hạn chế đi cái tự do đó. E không thích uống rượu đâu, nhưng e phản đối kịch liệt những ai có cái nhìn thiếu thiện cảm về rượu và karaoke. Đừng để báo chí nó câu view câu like và làm lệch đi suy nghĩ của nhiều người.
E cũng không làm gì liên quan đến karaoke. Nhưng một buổi trưa e đi ăn cơm bụi e thấy hàng top công nhân vào quán ăn, họ làm việc cả ngày việc xây dựng việc nặng nhọc. thế cuộc sống không cho họ được vui được quên đi mệt mỏi cuộc đời thì họ làm gì. Chẳng nhẽ bảo họ đi spa đi mua sắm, đi đánh gôn. Toàn những thứ không phù hợp với họ chút nào. E lên vneress toàn còm kiểu tiêu cực nào là cấm nào là cấm tiệt. Toàn những com thiếu trải đời và va vấp cuộc sống, thiếu sự bao dung và đi sâu vào cuộc sống của dân lao động và mong muốn của con người.

applejack

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Đánh vào túi tiền kinh tế thì ai cũng sợ các Cụ thời buổi khó khăn. Giờ đi ăn nhậu gần nhà ko thì phải gọi xe cho lành ah
Đánh vào túi tiền là cách làm của nhiều nước tiên tiến văn minh. Không có gì cản trở việc học hỏi đó cả. CÁch làm đó vừa hợp lí hợp tình.

skype0211

Xe tăng
e nghe bà bán nước đầu ngõ nói là thu nhập còn giảm đi, công việc nhiều lên, áp lực lớn hơn.
Chứ làm được triệt để thì em ủng hộ 2 tay 2-3 chân luôn
À, chuyện áp lực lớn hơn, trách nhiệm nặng nề hơn là của toàn ngành xxx chứ ko riêng gì mấy chú csgt thổi cồn đâu cụ, nhất là HN hiện tại, ae cũng tâm tư lắm, bà bán nước đầu ngõ nhà em cũng nói vậy.👍😄
Còn từ ngày thổi cồn căng lên là bên đội với phòng mảng g/thông nhiều việc hơn là chắc chắn, nhưng thu nhập cũng tỷ lệ thuận cụ ạ, ko giảm đâu. Nên cụ yên tâm sẽ duy trì xử lý ma men dài dài và triệt để.

vihali

Xe container
Quá tốt luôn ý
Trước đây nhậu nhẹt xong thì tăng hai tăng ba, giờ thì về nhà với vợ con
Cho chít mịa bọn karaoke đi, 🤣🤣🤣🤣🤣
Uống xong lại tụ tập về nhà hát cụ ạ. Lại điếc tai hàng xóm.

lamhoangvan87

Xe container
À, chuyện áp lực lớn hơn, trách nhiệm nặng nề hơn là của toàn ngành xxx chứ ko riêng gì mấy chú csgt thổi cồn đâu cụ, nhất là HN hiện tại, ae cũng tâm tư lắm, bà bán nước đầu ngõ nhà em cũng nói vậy.👍😄
Còn từ ngày thổi còn căng lên là bên đội với phòng mảng g/thông nhiều việc hơn là chắc chắn, nhưng thu nhập cũng tỷ lệ thuận cụ ạ, ko giảm đâu. Nên cụ yên tâm sẽ duy trì xử lý ma men dài dài và triệt để.
Tập trung như này lâu dài là dân sẽ có ý thức.
Chứ 1-2 tháng nữa ko làm thì như bắt cóc bỏ đĩa.
Thu nhập cao càng tốt, các cụ í cũng đỡ phải đi làm thêm lặt vặt, lại còn tai tiếng.

bspvietnam

Xe tăng
Thế thì sắp giống xứ Anh quốc và Japan. Nghề CS quá nhàm chán và thu nhập thấp, xin bỏ việc hàng loạt.
Dân mình mà chấp hành tốt thì các chú xxx lại ko có việc để làm rồi, hôm qua em đi họp họ cỗ 10 mâm mà can rượu gần như còn nguyên🤣😅
Thế này khéo sắp tới CSGT thất nghiệp 50% =))
Dấu hiệu Xã hội đang văn minh dần lên thì tốt quá cụ nhỉ !

botbeo

[Tịch thu bằng lái]
Vẫn 90% gọi oto vào,gọi thêm xe máy vào xem ;))

skype0211

Xe tăng
cụ ơi đừng nghe báo chí nói bậy. Chả ai thống kê việc nhậu nhất thế giới đâu. VÀ e cũng ko tin dân mình nhậu nhất thế giới. uống cho văn minh lành mạnh để giải tỏa stress cũng được có làm sao. Cuộc đời còn thú vui nào hơn ngoài hát ngoài rượu. Uống vừa đủ, ko tự lái thì thuê về. Bây nam nhi tự lấy dây buộc mình thì hạn chế đi cái tự do đó. E không thích uống rượu đâu, nhưng e phản đối kịch liệt những ai có cái nhìn thiếu thiện cảm về rượu và karaoke. Đừng để báo chí nó câu view câu like và làm lệch đi suy nghĩ của nhiều người.
E cũng không làm gì liên quan đến karaoke. Nhưng một buổi trưa e đi ăn cơm bụi e thấy hàng top công nhân vào quán ăn, họ làm việc cả ngày việc xây dựng việc nặng nhọc. thế cuộc sống không cho họ được vui được quên đi mệt mỏi cuộc đời thì họ làm gì. Chẳng nhẽ bảo họ đi spa đi mua sắm, đi đánh gôn. Toàn những thứ không phù hợp với họ chút nào. E lên vneress toàn còm kiểu tiêu cực nào là cấm nào là cấm tiệt. Toàn những com thiếu trải đời và va vấp cuộc sống, thiếu sự bao dung và đi sâu vào cuộc sống của dân lao động và mong muốn của con người.
Karaoke lành mạnh tốt mà, trước phòng em tháng phải đi uống đi quẩy 2 lần cả nam nữ vui phết, hôm sau đi làm tràn trề năng lượng, tăng gắn kết anh chị em.

TieuFu

Xe container
Tuyệt đại đa số dừng ô tô để bắt thổi nồng độ cồn, chứ ko dừng xe máy mấy...

Mà em cứ nghiệm từ em, từ các anh em đi uống bia ra, thì cả team đi uống bia giỏi có vài ông dám đi xe máy, còn đâu toàn đi grab, ô tô thì tuyệt đối ko có ông nào đi hết. Chả thế mà các cụ thử ra 1 quán bia bất kì, xem có cái ô tô nào nó đậu lảng vảng ở đó ko ?

=> Nếu 141 tóm cả xe máy bắt thử nồng độ cồn thì khả năng dính cao, mà chỉ bắt thổi đối với ô tô thì ko dính là chuẩn rồi.
Lần lần sắm cái xe đạp đi nhậu !

Chélall

Xe hơi
Ủng hộ làm chặt và căng hơn nữa, kể cả xe máy. Nhất là đội choai choai thanh niên.

TN1805

Xe điện
Rượu tự nấu đựng trong can nhựa giá 20k/ lít, uống cho hỏng người, báu gì mà uống. :))