[Funland] Danh sách bọn lừa đảo trên diễn đàn (cập nhật liên tục)

thaison2008

Xe container
Kính các cụ, nhân thớt của cụ Trung Anh bị Kiêninnova lừa, theo đề xuất của một số cụ, em xin phép lập thớt này, tập hợp danh sách bọn bất nhân lừa đảo kiếm tiền trên xương máu của người khác. Làm được thì bảo làm còn không thì trả lại tiền, muốn tiền thì mở mồm xin, cấm chỉ lừa đảo. Nick Kiên innova đã có lần em đt nhờ làm hộ đổi bằng lái xe, tuy nhiên nó quá đơn giản nên k nhận giọng nghe có vẻ rất ổn. Giờ mới biết cũng là loại bất lương.

1.Kiêninnova lừa cụ trung anh 25 triệu:

Cụ thể, cụ trung anh chuyển luôn 25 triệu và giấy tờ để sang tên xe bán tải biển 14 trước Tết Mậu Tuất nhưng Kiên innova k làm được, và không chuyển lại tiền, và nói lấy được giấy tờ là may....

link:

https://www.otofun.net/threads/canh-bao-dich-vu-kieninnova-ko-sang-ten-dc-nhung-ko-hoan-tra-tien-cho-khach.1321897/page-6

ảnh do Cụ Trung Anh đưa lên, em copy lại

2.Chờ update
Hoho các cụ đã bao giờ rút hồ sơ cái xe từ HN-VP mất 3,5 triệu rút xong lại mất 3,5 triệu mới đăng kí đc chưa kekkee

Quan_woodman

Xe điện
Tôi đã kể tường tận. Sẽ kg xoá còm nếu cụ kg kể tường tận. Cụ nêu lý do chậm tiến độ khác nào Kiên Ỉn bảo do cán bộ pc67 dây dưa?
Vâng, nếu cụ chỉ có biết đến như vậy là tường tận thì em không tính. Người không biết là người không có lỗi. Em cũng không chấp vặt. Cụ cũng không cần xóa còm, nếu cụ muốn, vì em, sau vụ đó, cam tâm không làm ăn gì trên này, nên em không ngại. Em nhắc lại, một năm, em chậm tiến độ cỡ hơn chục công trình lớn bé.
Em ko biết cụ là ai, em cũng chẳng bênh gì cụ nhưng theo em cụ không nên trả lời gì sất.
Chuyện vu vơ là em để ngoài tai.
Bao giờ "nói có sách mách có chứng" hẵng hay.
Em cũng nghĩ như cụ ! :)
Em thấy bình thường các lão ạ. Em còm tranh luận về các khía cạnh của xã hội trên này mua vui là chủ yếu. Rất ít làm ăn nên không care. Nếu chỉ nói được như cụ Cốc San trên kia thì ai cũng nói được..."tôi thấy cụ/mợ này ngày xưa có phốt".
Em chỉ mong cụ ý hiểu rằng, đôi khi những lời nói vu vơ nó lại rất tai hại...

sparta.leonidas

Xe cút kít
Vâng, nếu cụ chỉ có biết đến như vậy là tường tận thì em không tính. Người không biết là người không có lỗi. Em cũng không chấp vặt. Cụ cũng không cần xóa còm, nếu cụ muốn, vì em, sau vụ đó, cam tâm không làm ăn gì trên này, nên em không ngại. Em nhắc lại, một năm, em chậm tiến độ cỡ hơn chục công trình lớn bé.

Em thấy bình thường các lão ạ. Em còm tranh luận về các khía cạnh của xã hội trên này mua vui là chủ yếu. Rất ít làm ăn nên không care. Nếu chỉ nói được như cụ Cốc San trên kia thì ai cũng nói được..."tôi thấy cụ/mợ này ngày xưa có phốt".
Em chỉ mong cụ ý hiểu rằng, đôi khi những lời nói vu vơ nó lại rất tai hại...
Kệ đi anh ! Em cũng đã có lời với cụ ấy như vậy rồi :)

Quan_woodman

Xe điện
Kệ đi anh ! Em cũng đã có lời với cụ ấy như vậy rồi :)
Vâng, em cũng không có ý gì khác đâu lão anh. Chỉ là mong cụ ý, nếu có đề cập đến ai nào khác cũng nên cân nhắc thật kỹ thôi, kẻo rồi ảnh hưởng đến họ. Em thì xác định chỉ để vui nên em không nặng nề. Cảm ơn lão anh.

sparta.leonidas

Xe cút kít
Vâng, em cũng không có ý gì khác đâu lão anh. Chỉ là mong cụ ý, nếu có đề cập đến ai nào khác cũng nên cân nhắc thật kỹ thôi, kẻo rồi ảnh hưởng đến họ. Em thì xác định chỉ để vui nên em không nặng nề. Cảm ơn lão anh.
Luôn nghĩ được như thế thì tốt anh ạ :D

Cốc San

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, nếu cụ chỉ có biết đến như vậy là tường tận thì em không tính. Người không biết là người không có lỗi. Em cũng không chấp vặt. Cụ cũng không cần xóa còm, nếu cụ muốn, vì em, sau vụ đó, cam tâm không làm ăn gì trên này, nên em không ngại. Em nhắc lại, một năm, em chậm tiến độ cỡ hơn chục công trình lớn bé..
Vậy là cụ thừa nhận có vụ đó, nghĩa là tôi kg nói oan sai. Làm ăn trên of cụ mới ngại bị bóc phốt, còn làm ngoài đời thì kg? Nếu đã cam tâm kg làm ăn trên of, cụ nên xoá chữ ký dưới nick đi.

CR-Vic

Xe container
Trong năm rồi em mua 2 cái máy lọc nước biếu người nhà của một người KDCN trên này. Chuyện không có gì vì lọc nước hoạt động bình thường như nó được thiết kế duy chỉ có mỗi cái là đúng đợt ý em hay nhìn thấy cái quảng cáo mua máy lọc nước trúng xe SH. Hỏi KDCN về cái CTKM đấy là ntn thì không thấy trả lời nữa :D - thế mà thấy quảng cáo luôn luôn cung cấp dịch vụ tốt nhất cho khách hàng :))

Trước nữa em sửa cái bếp, có đồng chí trên OF quảng cáo làm đá vicostone giá tốt, blah...blah.... em a lô hẹn gặp, chọn mã sản phẩm và hỏi có cần đặt cọc không? Trả lời bảo không cần, chỉ cần đọc địa chỉ và kích thước cơ bản rồi thợ sẽ thi công tại nơi lắp đặt chuẩn như quốc tế :D Gần đến ngày hoàn thiện bếp a lô cho chuyên gia cả chục lần không trả lời điện thoại. Cuối cùng trả lời điện thoại thì hen chính xác ngày cho thợ đến lắp, blah...blah.... đến ngày hẹn gọi điện cả chục cuộc cũng không trả lời, ngồi chờ mốc mép cuối cùng phải ra Trường Chinh gọi thợ đến làm trong 3 ngày xong luôn.

Nói chung có một số đồng chí kinh doanh trên OF em thấy không có chuyên môn mà chỉ giỏi google là nhanh thôi.

Quan_woodman

Xe điện
Vậy là cụ thừa nhận có vụ đó, nghĩa là tôi kg nói oan sai. Làm ăn trên of cụ mới ngại bị bóc phốt, còn làm ngoài đời thì kg? Nếu đã cam tâm kg làm ăn trên of, cụ nên xoá chữ ký dưới nick đi.
Em nói sai và thừa nhận bằng từ nào cụ tìm hộ em cái. Hay lại nhét chữ vào mồm em?
Giờ em cũng còm một cái như này: "hình như có cụ Cốc San chuyên đi giả làm từ thiện rồi lừa tình các mợ trên này, cũng bị mấy phốt rồi. Nếu không phải, em xin lỗi".
Vậy, cụ thấy được không?

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Em ngại còm mấy thớt này lắm :(
Cơ mà cụ Cốc San nên nêu kỹ, lửng lơ vậy không hay ạ. Ai chả có lúc đúng lúc sai, nhưng cơ bản xử lý với nhau ntn thôi ạ :)
Luôn nghĩ được như thế thì tốt anh ạ :D

Cốc San

[Tịch thu bằng lái]
Em nói sai và thừa nhận bằng từ nào cụ tìm hộ em cái. Hay lại nhét chữ vào mồm em?
Giờ em cũng còm một cái như này: "hình như có cụ Cốc San chuyên đi giả làm từ thiện rồi lừa tình các mợ trên này, cũng bị mấy phốt rồi. Nếu không phải, em xin lỗi".
Vậy, cụ thấy được không?
Được, cụ cứ nói thử đi.

Quan_woodman

Xe điện
Em ngại còm mấy thớt này lắm :(
Cơ mà cụ Cốc San nên nêu kỹ, lửng lơ vậy không hay ạ. Ai chả có lúc đúng lúc sai, nhưng cơ bản xử lý với nhau ntn thôi ạ :)
Cứ để cho cụ ý thoải mái lão anh. Em không ngại hầu chuyện...

trungduong2211

Xe điện
Vì câu chuyện quá lâu, lại kg biết đoạn kết, thực tình cũng kg định nói nhưng thấy cụ Quan_woodman hay chém đạo đức nên tiện thớt tôi khơi lại hỏi thăm.

Khoảng 2013-2014 gì đó, cụ Quân làm hàng gỗ nội thất, một cụ of đặt hàng đưa cọc 10tr. Đến hẹn cụ Q khất lần lữa, viện cớ nhà có chuyện buồn, gia đình lục đục ly hôn. Đòi mãi kg được, nạn nhân đem chuyện lên of kể.
Đây gọi là người ngoài k biết mà lại thích bi bô đây. Thớt cuj chủ mở ra với ý nghĩa rất tích cực, đúng người, đúng việc chứ k phải đấu tố ccrđ. Cụ làm thế này e nói thẳng là thất đức. Đáng lẽ cụ biết sự vụ lờ mờ thì cũng phải cân nhắc dùng từ rồi tag người bị hại vào confirm mọi chuyện rã ràng. Đằng này đi tag người bị tố và buông lời lẽ không hay, trong khi mình người ngoài k rõ lý do, diễn biến, kết quả sự việc.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Cứ để cho cụ ý thoải mái lão anh. Em không ngại hầu chuyện...
Em thấy như dưới ạ

Đây gọi là người ngoài k biết mà lại thích bi bô đây. Thớt cuj chủ mở ra với ý nghĩa rất tích cực, đúng người, đúng việc chứ k phải đấu tố ccrđ. Cụ làm thế này e nói thẳng là thất đức. Đáng lẽ cụ biết sự vụ lờ mờ thì cũng phải cân nhắc dùng từ rồi tag người bị hại vào confirm mọi chuyện rã ràng. Đằng này đi tag người bị tố và buông lời lẽ không hay, trong khi mình người ngoài k rõ lý do, diễn biến, kết quả sự việc.

xdthienha

Xe điện
Thì cũ làm được nhưng đến lúc công nghệ thay đổi và tay nghề con người có vậy họ k làm dc và bảo k làm dc còn rì cụ :D
Kết quả cái máy đó vẫn mở dc ở nơi khác phải k cụ ?
Thì em hỏi làm dc ko em mới bảo mang về. Thế là mang từ Canada về sau có mấy ngày. Lên lại bảo là ko được. Kiểu như bố ấy nghe thằng nào chém gió là làm được, bố ấy vơ vào ăn chênh. Nào ngờ thằng kia chém vậy nhưng nó ko biết là ko phải nhà mạng nào cũng làm được nên lại bảo ko. Bực cả mình. Về sau em hỏi được 1 chỗ, đại loại tay chủ quán biết ngoại ngữ, hay mò mẫm mấy diễn đàn công nghệ, hắn bảo để em mua code cho anh, máy anh sang quốc tế luôn. Mất có 1 củ thành máy quốc tế. Nhà mạng bell thì phải, của Canada. Hồi đó iPhone 4 hot như iPhone X bây giờ.

Quan_woodman

Xe điện
Được, cụ cứ nói thử đi.
Sao em phải nói thử cái gì. Em và cụ, không thù không oán, không từng mua bán, thì em biết gì mà nói. Vả lại, nếu em nghe được nửa câu chuyện, em cũng chắc chắn không thả nửa câu như cụ...
Nếu cụ biết gì về việc em làm, cụ vui lòng kể ra đây để các cụ mợ khác tránh em ra, đưa vào blacklist, hoặc tuyệt giao chém gió.
Nếu cụ không biết cụ thể, mà cần biết thông tin, cụ vui lòng inbox, em kể cho cụ rõ. Em cũng không quan tâm cụ có xóa còm hay còm tiếp, vì em vốn không định làm ăn gì trên này. Nhưng, em thoải mái, chỉ e là cụ còm lửng lơ vào người khác, họ lại không dễ dãi như em.

Cốc San

[Tịch thu bằng lái]
Tôi đã làm như vậy. Và qua trả lời của cụ Quân, tôi nghĩ mọi chuyện đã rõ.

Sao em phải nói thử cái gì. Em và cụ, không thù không oán, không từng mua bán, thì em biết gì mà nói. Vả lại, nếu em nghe được nửa câu chuyện, em cũng chắc chắn không thả nửa câu như cụ...
Nếu cụ biết gì về việc em làm, cụ vui lòng kể ra đây để các cụ mợ khác tránh em ra, đưa vào blacklist, hoặc tuyệt giao chém gió.
Nếu cụ không biết cụ thể, mà cần biết thông tin, cụ vui lòng inbox, em kể cho cụ rõ. Em cũng không quan tâm cụ có xóa còm hay còm tiếp, vì em vốn không định làm ăn gì trên này. Nhưng, em thoải mái, chỉ e là cụ còm lửng lơ vào người khác, họ lại không dễ dãi như em.
Tôi kg còm lửng lơ mà tag thẳng tên cụ, kể rõ chuyện. Rất tiếc nick cũ của tôi đã xoá, trong ấy có inbox của người từng đi đòi nợ cụ 10tr.

Hwngdelta

Xe điện
Website
www.otofun.net
Tôi đã làm như vậy. Và qua trả lời của cụ Quân, tôi nghĩ mọi chuyện đã rõ.

Tôi kg còm lửng lơ mà tag thẳng tên cụ, kể rõ chuyện. Rất tiếc nick cũ của tôi đã xoá, trong ấy có inbox của người từng đi đòi nợ cụ 10tr.
Em xác nhận có vụ này. Có bác tìm bác Quân vì cầm cọc 10tr nhưng không làm đồ cho người ta. Còn sau đó 2 bên giải quyết thế nào e không rõ.

Cốc San

[Tịch thu bằng lái]
Thoáng thấy có còm bảo phốt thuviet được một ông chã đổi trắng thay đen để bảo vệ, định quất lại mà kg còn còm. Chã nào mà công khai đồng loã thế cc nhỉ?