[Funland] Danh sách bọn lừa đảo trên diễn đàn (cập nhật liên tục)

đời tàn

Xe container
Kính các cụ, nhân thớt của cụ Trung Anh bị Kiêninnova lừa, theo đề xuất của một số cụ, em xin phép lập thớt này, tập hợp danh sách bọn bất nhân lừa đảo kiếm tiền trên xương máu của người khác. Làm được thì bảo làm còn không thì trả lại tiền, muốn tiền thì mở mồm xin, cấm chỉ lừa đảo. Nick Kiên innova đã có lần em đt nhờ làm hộ đổi bằng lái xe, tuy nhiên nó quá đơn giản nên k nhận giọng nghe có vẻ rất ổn. Giờ mới biết cũng là loại bất lương.

1.Kiêninnova lừa cụ trung anh 25 triệu:

Cụ thể, cụ trung anh chuyển luôn 25 triệu và giấy tờ để sang tên xe bán tải biển 14 trước Tết Mậu Tuất nhưng Kiên innova k làm được, và không chuyển lại tiền, và nói lấy được giấy tờ là may....

link:

https://www.otofun.net/threads/canh-bao-dich-vu-kieninnova-ko-sang-ten-dc-nhung-ko-hoan-tra-tien-cho-khach.1321897/page-6

ảnh do Cụ Trung Anh đưa lên, em copy lại

2.Chờ update
Thớt này hay thế mà giờ e mới biết, nom ảnh kia như diễn viên hàn ý nhể :))

Cốc San

[Tịch thu bằng lái]
Thớt này để bóc phốt kinh doanh lừa đảo. Mong các cụ các mợ "nhóm lợi ích nhà riêng" bớt spam loãng thớt. Cafe tự do thật nhưng đâu phải lúc nào cũng đùa giỡn câu kéo chịch xoạc được.

mazda3_pro

Xe lăn
Còn vô số các vụ khác sao danh sách chỉ có 1 vụ thế này?

sparta.leonidas

Xe cút kít
Cụ này hình như trước có dây dưa 10 củ nhận cọc đóng đồ gỗ cho một cụ of? Xin lỗi nếu nhầm người.
Nếu cụ có thông tin, vui lòng đưa ra. Đừng còm thiếu trách nhiệm như vậy. Sau câu xin lỗi nếu nhầm thì thằng bị nhầm cũng vẫn mang tiếng đấy cụ ạ.

PARASUCO

Xe tăng
Nếu là hình như thì đừng post bạn ơi. Nhỡ không phải thì thế nào ? Nếu chắc chắn đúng bạn hẵng nói. Giờ tôi cũng hình như bạn .... thế có ra gì không ? Xong tôi thòng câu : Xin lỗi nếu tôi nói nhầm ?
Cụ này hình như trước có dây dưa 10 củ nhận cọc đóng đồ gỗ cho một cụ of? Xin lỗi nếu nhầm người.

Cốc San

[Tịch thu bằng lái]
Nếu là hình như thì đừng post bạn ơi. Nhỡ không phải thì thế nào ? Nếu chắc chắn đúng bạn hẵng nói. Giờ tôi cũng hình như bạn .... thế có ra gì không ? Xong tôi thòng câu : Xin lỗi nếu tôi nói nhầm ?
Tôi chờ cụ ấy trả lời đã.

PARASUCO

Xe tăng
Cụ chắc chắn có thì nói thẳng ra luôn, đừng thòng nếu không phải thì xin lỗi. Giờ ai cũng nói là nhìn nick cụ giống 1 nick năm ngoái làm việc ABC sai, nếu nhầm cho xin lỗi nhé. Người khác đọc được thì từ mai, nick cụ vẫn là “ có người nói cụ ý làm việc ABC sai “ đúng không ?

Cốc San

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chắc chắn có thì nói thẳng ra luôn, đừng thòng nếu không phải thì xin lỗi. Giờ ai cũng nói là nhìn nick cụ giống 1 nick năm ngoái làm việc ABC sai, nếu nhầm cho xin lỗi nhé. Người khác đọc được thì từ mai, nick cụ vẫn là “ có người nói cụ ý làm việc ABC sai “ đúng không ?
Vì câu chuyện quá lâu, lại kg biết đoạn kết, thực tình cũng kg định nói nhưng thấy cụ Quan_woodman hay chém đạo đức nên tiện thớt tôi khơi lại hỏi thăm.

Khoảng 2013-2014 gì đó, cụ Quân làm hàng gỗ nội thất, một cụ of đặt hàng đưa cọc 10tr. Đến hẹn cụ Q khất lần lữa, viện cớ nhà có chuyện buồn, gia đình lục đục ly hôn. Đòi mãi kg được, nạn nhân đem chuyện lên of kể.

PARASUCO

Xe tăng
Mình chỉ góp ý là nếu đúng thì cứ post hẳn lên như này, còn không đừng ghi “ hình như, nếu không phải xin lỗi “ thôi.

Vì câu chuyện quá lâu, lại kg biết đoạn kết, thực tình cũng kg định nói nhưng thấy cụ Quan_woodman hay chém đạo đức nên tiện thớt tôi khơi lại hỏi thăm.

Khoảng 2013-2014 gì đó, cụ Quân làm hàng gỗ nội thất, một cụ of đặt hàng đưa cọc 10tr. Đến hẹn cụ Q khất lần lữa, viện cớ nhà có chuyện buồn, gia đình lục đục ly hôn. Đòi mãi kg được, nạn nhân đem chuyện lên of kể.

Quan_woodman

Xe điện

Em đây cụ. Cụ biết tường tận không ạ? Nếu tường tận, cụ tường thuật lại chi tiết cho các cụ mợ ở đây được biết. Nếu không, vui lòng xóa còm giúp em...
Em chậm tiến độ 1 năm cỡ cũng chục công trình. Chắc chắn cỡ đó...

leanhduc1707

Xe tăng
Em đề nghị là " Lên thớt với người nổi tiếng" :)
nhìn cái avata của cụ e nhớ đợt trước có cụ lên kêu mua chum bát tràng của một cụ trên này đắt gấp rưỡi cái chum y hệt thế bán vỉa hè võ chí công. e cũng lên kiểm chứng lại cái chum sành bát tràng 20l đúng là rẻ hơn trên chợ giời of thật, mà lên lại gặp đúng chị người quen ngày trước bán ở cầu trung tự nay di cư lên bán ở võ chí công.

Cốc San

[Tịch thu bằng lái]
Em đây cụ. Cụ biết tường tận không ạ? Nếu tường tận, cụ tường thuật lại chi tiết cho các cụ mợ ở đây được biết. Nếu không, vui lòng xóa còm giúp em...
Tôi đã kể tường tận. Sẽ kg xoá còm nếu cụ kg kể tường tận. Cụ nêu lý do chậm tiến độ khác nào Kiên Ỉn bảo do cán bộ pc67 dây dưa?

Em ko biết cụ là ai, em cũng chẳng bênh gì cụ nhưng theo em cụ không nên trả lời gì sất.
Chuyện vu vơ là em để ngoài tai.
Bao giờ "nói có sách mách có chứng" hẵng hay.