[Funland] Danh sách 94 trường đại học tuyển sinh bằng chứng chỉ IELTS năm 2023

White Dragon

Xe tăng
Vâng tks cụ nha! F1 nhà em các năm trc thì hình như trên 9. Tổng kết thì phải nhưng lên 11 thì hôm rồi em thấy điểm tb cả năm đc có 8.6 thôi cụ ạ. F1 cụ thế là siêu rồi.
F1 nhà cụ học trường cấp 3 chuyên hay trường thường.
Nếu trường thường, thì chỉ được xét tuyển vào khoa ngôn ngữ và quản lý kinh tế của BK. Nhưng còn phải qua vòng phỏng vấn nữa. Với điểm trung bình môn của F1 nhà cụ thì cũng chỉ 50/50 cơ hội thôi.

Nếu trường thường, Đối với ĐH Ngoại Thương thì cần thêm điều kiện điểm trung binh môn 5 học kỳ đạt 8.5 trở lên, đồng thời điểm trung bình môn của hai môn còn lại (trừ môn tiếng Anh) thuộc tổ hợp xét tuyển của 5 học kỳ phải từ 9.0 trở lên. Mà đây mới chỉ là đủ điều kiện để xét tuyển thôi. Còn có được tuyển hay không thì còn phụ thuộc vào các đối thủ khác nữa.

Trục

Xe ba gác
Xả hơi 8 tháng thì hỏng xừ rồi! Sợ kiểu học hành như này. Đúng là học chỉ để… thi!
Vâng, nó hỏng rồi bác ạ, tư duy nó không giống người bình thường, giờ nó đang làm các thứ mà bố nó một số cái không biết. Các dự án kinh doanh quốc tế chẳng hạn.

PhongFood

Xe điện
Nó lấy được xuất này từ năm ngoái anh, nó xả hơi 8 tháng nay rồi, có học hành gì nữa đâu. Nó hoàn thành mục tiêu từ lúc vào đầu năm lớp 12 rồi anh.
Nỗ lực đạt được cái sổ đỏ là ngon rồi, mơ ước nhiều cháu. Khi đạt được mục tiêu rồi thì lại nhàn. C3 đội đấy vất vả nhất lớp 11, phải hoàn thành nhiều thứ. Chúc mừng bố cháu.

Trục

Xe ba gác
Nỗ lực đạt được cái sổ đỏ là ngon rồi, mơ ước nhiều cháu. Khi đạt được mục tiêu rồi thì lại nhàn. C3 đội đấy vất vả nhất lớp 11, phải hoàn thành nhiều thứ. Chúc mừng bố cháu.
Vâng, cứ để cho nó trải nghiệm, và nỗ lực hết mình đã.
Vừa rồi nó xin em cái Laptop dòng Worksation để vọc công nghệ mới AI cho đỡ giật. Chưa biết nó sẽ dùng như nào, nhưng cứ cấp cho tài nguyên đã.

PhongFood

Xe điện
Xả hơi 8 tháng thì hỏng xừ rồi! Sợ kiểu học hành như này. Đúng là học chỉ để… thi!
Vâng, nó hỏng rồi bác ạ, tư duy nó không giống người bình thường, giờ nó đang làm các thứ mà bố nó một số cái không biết. Các dự án kinh doanh quốc tế chẳng hạn.
Các cháu học chuyên tố chất nó khác các cháu lớp thường cụ. Đội này 2 năm lớp 10-11 các cháu nó nhai hết chương trình C3. Nhai luôn cả IE, SAT....để lớp 12 làm việc khác đại loại như săn học bổng.

xedieu

Xe cút kít
Các cháu học chuyên tố chất nó khác các cháu lớp thường cụ. Đội này 2 năm lớp 10-11 các cháu nó nhai hết chương trình C3. Nhai luôn cả IE, SAT....để lớp 12 làm việc khác đại loại như săn học bổng.
Cụ quote nên em nói thêm chứ không khoe. Con em cũng không phải học trường thường, không những thế GPA còn 9,6. Nhưng mà cái đội được tý học bổng xong chơi cả năm thì đáng chê! 😅

Trục

Xe ba gác
Cụ quote nên em nói thêm chứ không khoe. Con em cũng không phải học trường thường, không những thế GPA còn 9,6. Nhưng mà cái đội được tý học bổng xong chơi cả năm thì đáng chê! 😅
Vậy thì càng chúc mừng cụ, con vừa học giỏi lại vừa ngoan. Cụ chê con em là đúng rồi, nhưng nói hỏng thì hơi quá nhỉ?

Smile1102

Xe container
Con em thì 2 năm rồi (10-11) chả thấy nó học gì, mà làm gì đã có cái học bổng nào :( người làm mẹ đau tim đau phổi lắm ạ huhu

PhongFood

Xe điện
Vâng, cứ để cho nó trải nghiệm, và nỗ lực hết mình đã.
Vừa rồi nó xin em cái Laptop dòng Worksation để vọc công nghệ mới AI cho đỡ giật. Chưa biết nó sẽ dùng như nào, nhưng cứ cấp cho tài nguyên đã.
Đúng là rảnh quá nên 2 cụ mua máy cho f1 chơi games đê 😅

Trục

Xe ba gác
Đúng là rảnh quá nên 2 cụ mua máy cho f1 chơi games đê 😅
Thôi, em kệ xừ nó, giờ 18 tuổi đến nơi rồi, quản làm khỉ gì nữa, nhưng đúng là game thì nó không biết chơi, nó vẫn chê bố nó là lớn rồi còn chơi đế chế. =))

Nhimtiu

Xe container
Con nhóc nhà em cũng học lớp 10 trường này, chúng nó đều là thợ học nên thi ĐH chả là gì. Chắc hết 11 tầm 8.0 ielts vì lớp 9 đã 7.0 rồi. Giờ học thử SAT kêu toán hệ này dễ quá
Vâng em nghe nói bọn này ielts mà 7.5 là sàn của bọn nó rồi, thật ra các môn khác bọn nó học đều ổn. Cháu em nó chơi ác, cày game suốt mà học vẫn ngon ợ.

Nhimtiu

Xe container
Con em thì 2 năm rồi (10-11) chả thấy nó học gì, mà làm gì đã có cái học bổng nào :( người làm mẹ đau tim đau phổi lắm ạ huhu
Mợ đông xèng thì cho ra NN học cũng được mà, em còn đang bẩu lên 12 cho tự học hành tự tìm mục tiêu k thích học thì nghỉ ra mà đi phụ bàn cafe, grab, chả biết có ăn thua gì k chứ kiểu như thấy nó học k có động lực hay đam mê em cũng chán lắm òi mợ ạ. Em k thích nó kiểu học để cho bố mẹ vui đâu vì em cũng chả học đc thay nó. :((

Hasu

Xe tải
Mợ update em đk xét tuyển đầu vào mấy trường này với ạ?
Điều kiện HVNG thì điểm trung bình môn học bạ 8.0 trở lên kết hợp IELTS, ĐH Ngoại Thương thì 9.0 & IELTS. E xin khoe với cụ là con bé nhà em đã đỗ xét tuyển sớm đại học Luật rồi nên cũng đỡ áp lực hơn ạ.
Nếu sang năm con nhà cụ mới thi thì tầm tháng 4 hoặc tháng 5 sang năm cụ phải chăm vào các website của trường để xem đề án tuyển sinh để chuẩn bị hồ sơ cụ nhé.

xedieu

Xe cút kít
Mợ đông xèng thì cho ra NN học cũng được mà, em còn đang bẩu lên 12 cho tự học hành tự tìm mục tiêu k thích học thì nghỉ ra mà đi phụ bàn cafe, grab, chả biết có ăn thua gì k chứ kiểu như thấy nó học k có động lực hay đam mê em cũng chán lắm òi mợ ạ. Em k thích nó kiểu học để cho bố mẹ vui đâu vì em cũng chả học đc thay nó. :((
Tuổi này chưa đủ vốn sống đâu, bố mẹ không ép nhưng vẫn phải định hướng, khơi gợi và chia sẻ nhiều để nó vỡ ra… và đặc biệt động viên để con nỗ lực hết sức trong 1 năm cuối.

safenoodles

Xe cút kít
Con nhóc nhà em cũng học lớp 10 trường này, chúng nó đều là thợ học nên thi ĐH chả là gì. Chắc hết 11 tầm 8.0 ielts vì lớp 9 đã 7.0 rồi. Giờ học thử SAT kêu toán hệ này dễ quá
Em ngưỡng mộ F1 nhà bác ạ.

safenoodles

Xe cút kít
Ielts + học bạ = con đường nhìn thấy tương lai sớm nhất. :))
Dĩ nhiên, như cụ nói là tùy trường, nên các bậc phụ huynh có thông tin càng sớm, thì F1 càng nhàn, chỉ tập trung vào mục tiêu cần và đủ, tránh lan man để mất thời gian, công sức.
Chuẩn ạ.

Trục

Xe ba gác