Tin tức Đánh giá Vinfast Lux SA

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Ai nói Vinfast hơn X5 vậy? Cụ đọc kỹ lại rồi nói nhé. Vinfast có các yếu tố về phụ tùng, vật tư tốt, dây chuyền hiện đại, nhân sự được đầu tư tốt, còn những điểm hạn chế ko quá lớn thì mình chấp nhận được. Ko ai so sánh với X5 ở đây cả. Mèa nếu so sánh thì Vinfast có giá tốt hơn so với X5. So sánh này giống như nhiều Người! So sánh giá Vinfast SX với Fortuner... Ấy
Thế thì con LUX SA tuổi gì ăn dc con Brillance V7 cụ nhỉ? :D

kienqn242

Xe hơi
Với tầm ngang tiền (khi đã giảm giá) theo đánh giá của em thì ko có con nào ngon bằng. Rộng rãi, đầm chắc, nội thất khá đẹp, máy móc tốt

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Con V7 nó có chứng chỉ C-Ncap cũng 5 sao. Mà con SA cũng thử Ncap bên tàu khựa. Nên có thể coi 2 con bằng nhau.
E hèm, thông tin dưới đây chắc các Brilliance fan không thích :D

Theo thông tin trên website chính thức của Brilliance, mẫu V7 mới chỉ có duy nhất chứng chỉ an toàn 5 sao cho C-NCAP (tổ chức đánh giá an toàn xe hơi ở Trung Quốc), dù thương hiệu này đã bán xe ở rất nhiều quốc gia bên ngoài biên giới. Ngược lại, VinFast Lux SA2.0 đáp ứng tiêu chuẩn 5 cao do ASEAN NCAP (tổ chức đánh giá an toàn xe hơi khu vực Đông Nam Á).

Trong cuộc trao đổi, ông Yang còn nhấn mạnh rằng, Brilliance V7 trang bị động cơ BMW, và họ cũng sử dụng cụm từ "động cơ BMW" như một lợi điểm bán hàng (selling point) quan trọng. Tuy nhiên, từng đó không thể giúp Brilliance thành công. Trên thực tế, chiếc xe chỉ có động cơ tốt rõ ràng là không đủ. không ít chủ xe Trung Quốc phản ánh lỗi trên Brilliance V7, như trục trước, trục sau, một số thiết bị điện và hệ thống treo.

Trước Brilliance V7, mẫu xe V6 cũng bị người tiêu dùng Trung Quốc quay lưng vì một loạt lỗi liên quan đến hệ truyền động.

https://autopro.com.vn/brilliance-v7-phan-kem-khach-tai-trung-quoc-nhung-tao-sot-o-viet-nam-khi-duoc-so-voi-bmw-x3-va-vinfast-lux-sa20-20200330135529877.chn

Trada_thuoclao

Xe buýt

Theo thông tin trên website chính thức của Brilliance, mẫu V7 mới chỉ có duy nhất chứng chỉ an toàn 5 sao cho C-NCAP (tổ chức đánh giá an toàn xe hơi ở Trung Quốc), dù thương hiệu này đã bán xe ở rất nhiều quốc gia bên ngoài biên giới. Ngược lại, VinFast Lux SA2.0 đáp ứng tiêu chuẩn 5 cao do ASEAN NCAP (tổ chức đánh giá an toàn xe hơi khu vực Đông Nam Á).

Trong cuộc trao đổi, ông Yang còn nhấn mạnh rằng, Brilliance V7 trang bị động cơ BMW, và họ cũng sử dụng cụm từ "động cơ BMW" như một lợi điểm bán hàng (selling point) quan trọng. Tuy nhiên, từng đó không thể giúp Brilliance thành công. Trên thực tế, chiếc xe chỉ có động cơ tốt rõ ràng là không đủ. không ít chủ xe Trung Quốc phản ánh lỗi trên Brilliance V7, như trục trước, trục sau, một số thiết bị điện và hệ thống treo.

Trước Brilliance V7, mẫu xe V6 cũng bị người tiêu dùng Trung Quốc quay lưng vì một loạt lỗi liên quan đến hệ truyền động.

https://autopro.com.vn/brilliance-v7-phan-kem-khach-tai-trung-quoc-nhung-tao-sot-o-viet-nam-khi-duoc-so-voi-bmw-x3-va-vinfast-lux-sa20-20200330135529877.chn
Em đang nói về Ncap cụ nhé. Cụ đừng đánh lảng sang cái khác. Với lại cụ đưa nguồn khác chứ bọn Autopro này nó hay ngậm tiền viết bài theo đặt hàng lắm, em chả tin. Viết thế em cũng viết được ;))

DucHoan

Xe tăng
Các cụ vào youtube search soi khung gầm Lux SA của gara Cường Nguyễn thì phải. Lux Sa là gần như bê nguyên khung gầm của BMW, bánh sau treo khí nén nên các cụ đi thấy êm là phải. Đặc biệt cách âm quá tốt. Nhìn cơ cấu hệ thống treo và khung gầm của Lux Sa cũng rất đáng tiền, giá như hiện tại các cụ cứ múc không phải lăn tăn.

HDHD

[Tịch thu bằng lái]

Cụ không biết là 2 xe đều test ở cùng 1 chỗ và ở TQ đâu nhỉ? Cụ ở #104 cũng nói rồi.
Còn lỗi trên con Lux cũng đâu phải ko có?
:D

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Em đang nói về Ncap cụ nhé. Cụ đừng đánh lảng sang cái khác. Với lại cụ đưa nguồn khác chứ bọn Autopro này nó hay ngậm tiền viết bài theo đặt hàng lắm, em chả tin. Viết thế em cũng viết được ;))
Mai cụ viết một bài cho bọn nó ngậm miệng đi, tầm cụ bơi lội ở OF này nó phí ra =))

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Cụ không biết là 2 xe đều test ở cùng 1 chỗ và ở TQ đâu nhỉ? Cụ ở #104 cũng nói rồi.
Cùng nơi test có cùng bài test, có cùng tiêu chuẩn phải đáp ứng? :D Quan trọng hơn cả là Brilliance V7 có được cấp ASEAN NCAP khi bán ở VN?
Lux có lỗi là thường, ko có mới kỳ lạ, hay cụ giới thiệu thử mẫu xe nào mà cụ biết là không có lỗi :D

Chỉnh sửa cuối:

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Box này mang tính giải trí vô cùng cao, em vào cho vui mà cụ :D
Vầng, cụ cứ giữ tâm trong sáng thế là được thay vì chụp mũ người khác không cần bằng chứng như này =))
"Với lại cụ đưa nguồn khác chứ bọn Autopro này nó hay ngậm tiền viết bài theo đặt hàng lắm "

DucHoan

Xe tăng
Brilliance không phải tầm thường đâu cụ ! Họ hình thành gần 30 năm và hiện sở hữu 40.5% vốn của liên danh BMW Brilliance (BMW 50% và nhà nước 9.5%) - giá trị của phần vốn này hiện cỡ trên 5 tỷ usd rồi. Doanh thu của Brilliance Auto năm 2018 là hơn 20 tỷ usd (Doanh thu từ Vinfast và vinsmart năm 2019 theo bctc mới được cỡ gần 0.5 tỷ usd cụ nhé). Về mảng ô tô em đánh giá hiện nay họ lớn hơn vinfast nhiều, theo em cụ chỉ nên so sánh từng sản phẩm cụ thể của hai hãng với nhau mà thôi !
Thôi cụ đừng lôi thằng Brilliance vào, em nói thẳng chứ con Brilliance V7 như hạch ấy. Qua tay mấy ông review dạo Pr nâng bi cứ thần thánh hóa, chứ thực tế mấy ai dám xuống tiền mua đâu. Ngay kể cả con Zoyte một thời hot lắm, giờ ai dám xuống tiền mua nữa đâu, xe gì mới đi hơn năm mà đi cứ như xe nhật, hàn đi 4-5 năm rồi ấy ạ.

Trada_thuoclao

Xe buýt
Cùng nơi test có cùng bài test, có cùng tiêu chuẩn phải đáp ứng? :D Quan trọng hơn cả là Brilliance V7 có được cấp ASEAN NCAP khi bán ở VN?
Lux có lỗi là thường, ko có mới kỳ lạ, hay cụ giới thiệu thử mẫu xe nào mà cụ biết là không có lỗi :D
Tóm lại là cụ cũng đồng nhất quan điểm là xe Vin thử Ncap bên tàu khựa?

DucHoan

Xe tăng
Hiện chưa có cụ nào chạy nhiều Km để trả lời cụ. Nhưng:
- Nếu tính toán dựa trên độ bền linh phụ kiện thì chắc chắn hoàn toàn ổn với dàn linh phụ kiện toàn hàng hiệu, có cái dùng chung với nhiều dòng xe cao cấp, có cái cùng hãng linh kiện phụ tùng cao cấp.
- Giá phụ tùng của Vinfast cũng rất hợp lý (hi vọng sẽ hợp lý mãi). Nên nếu có thay thế cũng nhẹ nhàng hơn nhiều.
Còn 10K Km thì nhiều cụ report rồi, hoàn toàn ổn không có hỏng hóc sửa chữa gì lớn, không có lỗi phụ tùng, phụ kiện gì.... Xe mình cũng vậy.
Người dùng trải nghiệm luôn đánh giá chuẩn

Trada_thuoclao

Xe buýt
Cụ tìm hộ em cái thông tin từ VF hoặc ASEAN NCAP về nơi test xe của VF ở TQ đi đã, từ từ từng điểm một
Đây cụ nhé:

Còn cụ vẫn ko tin nữa thì vào youtube search video test C-NCAP của con Zotye Z8 và Lux SA xem cái background đằng sau nó có khác nhau gì ko.

DucHoan

Xe tăng
Cụ nói cái gì mà em không hiểu???? Asean Ncap và C-Ncap nó là hai đơn vị khác nhau. Asean Ncap theo hiểu biết nông cạn của em thì nó ở Malaysia thì phải, còn C-Ncap là của Trung Quốc. Cụ vào trang Asean Ncap tìm đc vinfast chứ tuyệt không thấy con Brilliance nào cả

Death Knight

Xe tăng
Đây cụ nhé:
View attachment 4628757

Còn cụ vẫn ko tin nữa thì vào youtube search video test C-NCAP của con Zotye Z8 và Lux SA xem cái background đằng sau nó có khác nhau gì ko.
Thôi cụ ơi,để sức còn ngồi trà đá với làm vài cuốc xe.các cụ ấy có tiền có quyền mua xe gì chả được.mua rồi có test bên tàu hay bên đức,mỹ thì họ vẫn bảo ngon hết.đồ của lux còn tương đương BMW thì kinh dồi