Tin tức Đánh giá Vinfast Lux SA

toxic82

Xe điện
Vào hội nhóm VF xem ae chia sẻ các lỗi ra sao.
Toy mặc dù ở VN bị ghét vì ít options và an toàn kém nhưng tỉ lệ lỗi vặt cực thấp.
Mấy con xe Hàn nó cũng chả có lỗi nhiều như VF.
Hãng xe mới làm nhanh thì tất nhiên phải ẩu và lỗi nhiều hơn.
Cụ nhớ mua bảo hiểm toàn bộ xe, ngồi trong xe mặc thêm đồ bảo hộ chống cháy nữa.
À mà nhớ lưu thêm vài số cứu hộ đề phòng phải gọi cẩu xe về.
Xe vinfast sản xuất ra có rất nhiều lỗi vặt, hãy tìm hiểu kỹ thông tin trước khi xuống tiền.
Cụ này chém phần phật :)

Arsephan

Xe tăng
1. Quy mô đầu tư Vinfast thực sự khủng khiếp? Khủng khiếp so với hãng nào? So với tôi và anh hay gì? Còn đơn giản chỉ 1 liên doanh TQ
2. Vinfast đang mua lại HÃNG nào, mong anh khai sáng?
3. . . bla
4- CÁi đó thì Hyndai, Honda, Toy làm dc từ lâu rồi..
5-10 năm là khoảng thời gian quá dài của 1 đời người, đúng, nhưng không phải với 1 hãng xe.
:)
Tổng công ty Máy Động lực và Máy Nông nghiệp Việt Nam liên doanh với Toyota, nhưng nếu VEAM Sx ra cái ô tô nào thì ta gọi nó là xe hãng gì?
BMW Brilliance là BMW Brilliance đương nhiên công nghệ Sx phải cao, chứ Brilliance chẳng phải BMW Brilliance! MUA XE Brilliance rồi hí hửng nói đang đi xe BMW Brilliance, Mua máy cày của VEAM nói đó là Toyota Haizzz 😔

Chỉnh sửa cuối:

dngduc

Xe điện
Brilliance không phải tầm thường đâu cụ ! Họ hình thành gần 30 năm và hiện sở hữu 40.5% vốn của liên danh BMW Brilliance (BMW 50% và nhà nước 9.5%) - giá trị của phần vốn này hiện cỡ trên 5 tỷ usd rồi. Doanh thu của Brilliance Auto năm 2018 là hơn 20 tỷ usd (Doanh thu từ Vinfast và vinsmart năm 2019 theo bctc mới được cỡ gần 0.5 tỷ usd cụ nhé). Về mảng ô tô em đánh giá hiện nay họ lớn hơn vinfast nhiều, theo em cụ chỉ nên so sánh từng sản phẩm cụ thể của hai hãng với nhau mà thôi !

Tổng công ty Máy Động lực và Máy Nông nghiệp Việt Nam liên doanh với Toyota, nhưng nếu VEAM Sx ra cái ô tô nào thì ta gọi nó là xe hãng gì?
BMW Brilliance là BMW Brilliance đương nhiên công nghệ Sx phải cao, chứ Brilliance chẳng phải BMW Brilliance! MUA XE Brilliance rồi hí hửng nói đang đi xe BMW Brilliance, Mua máy cày của VEAM nói đó là Toyota Haizzz 😔

nguyenvantu.bds

Xe máy
Website
highlandrealty.vn
Em thì nghĩ đơn giản này: Mình mua con mer c200 một năm đi khấu hao bao nhiêu, con VF đi một năm khấu hao bao nhiêu? So sánh tiền khấu hao sau một năm xem nó có đáng giá để trải nghiệm hay không? Đáng giá thì quất thôi, còn ko đáng thì bỏ qua, cá nhân em nhìn nhận ngồi con SA giá trị đem lại không thua kém gì ngồi Mec :D

rock4ever

Xe tải
Em thì nghĩ đơn giản này: Mình mua con mer c200 một năm đi khấu hao bao nhiêu, con VF đi một năm khấu hao bao nhiêu? So sánh tiền khấu hao sau một năm xem nó có đáng giá để trải nghiệm hay không? Đáng giá thì quất thôi, còn ko đáng thì bỏ qua, cá nhân em nhìn nhận ngồi con SA giá trị đem lại không thua kém gì ngồi Mec :D
Cụ nói thế này thì chết ... biệt đội "thương hiệu 100 năm" nó vào cào mặt cho không trượt phát nào :(

nguyenvantu.bds

Xe máy
Website
highlandrealty.vn
Cụ nói thế này thì chết ... biệt đội "thương hiệu 100 năm" nó vào cào mặt cho không trượt phát nào :(
Em nói cảm nghĩ cá nhân em mà, cũng không nhận định gì cả, đơn giản là ngồi con Lux A bước xuống cũng tự tin không kém con C200 là mấy :P

Arsephan

Xe tăng
Brilliance không phải tầm thường đâu cụ ! Họ hình thành gần 30 năm và hiện sở hữu 40.5% vốn của liên danh BMW Brilliance (BMW 50% và nhà nước 9.5%) - giá trị của phần vốn này hiện cỡ trên 5 tỷ usd rồi. Doanh thu của Brilliance Auto năm 2018 là hơn 20 tỷ usd (Doanh thu từ Vinfast và vinsmart năm 2019 theo bctc mới được cỡ gần 0.5 tỷ usd cụ nhé). Về mảng ô tô em đánh giá hiện nay họ lớn hơn vinfast nhiều, theo em cụ chỉ nên so sánh từng sản phẩm cụ thể của hai hãng với nhau mà thôi !
Không có so sánh NAE, NAE kia lấy video BMW Brilliance ra rồi tự sướng tự nhục thì chỉ ra vậy thôi. Đầu tư hàm lượng công nghệ dây chuyền Sx khác với quy mô đầu tư, Vinfast đầu tư 1 lúc 1-2 tỷ đô là quá khủng rồi. Cũng đã nói rõ Brilliance muốn làm cũng làm đc xe ngon, nhưng với chi phí bao nhiêu và làm có lợi ko, hay chỉ cần làm hàng đáp ứng thị trường tiêu chuẩn thấp là cũng đã có 20 tỷ doanh thu rồi...

rock4ever

Xe tải
Em nói cảm nghĩ cá nhân em mà, cũng không nhận định gì cả, đơn giản là ngồi con Lux A bước xuống cũng tự tin không kém con C200 là mấy :P
Trên này các cụ gì bảo "xấu hổ nếu phải bước từ trên con Vinfast xuống" & "nghĩ đến ngồi trên con vinfast đi cao tốc là không dám nghĩ tiếp" cơ cụ ạ. Cụ đi ngược xu hướng thế chuẩn bị ăn gạch xây nhà nhá

dngduc

Xe điện
Cụ có tin là không ít người cho rằng khấu hao thực tế một năm của Lux A2.0 cao hơn C200 mà giá trị đem lại thấp hơn không 🤪

nguyenvantu.bds

Xe máy
Website
highlandrealty.vn
Cụ có tin là không ít người cho rằng khấu hao thực tế một năm của Lux A2.0 cao hơn C200 mà giá trị đem lại thấp hơn không 🤪
Thì vậy nên mới cần so sánh cụ ạ, thấy chấp nhận được thì mình trải nghiệm Lux, ko chấp nhận đc thì quất con khác thôi cụ :D

nguyenvantu.bds

Xe máy
Website
highlandrealty.vn
Trên này các cụ gì bảo "xấu hổ nếu phải bước từ trên con Vinfast xuống" & "nghĩ đến ngồi trên con vinfast đi cao tốc là không dám nghĩ tiếp" cơ cụ ạ. Cụ đi ngược xu hướng thế chuẩn bị ăn gạch xây nhà nhá
Hic, đi xe hơn tỏi mà xấu hổ thì em đi Mazda 3 xấu hổ tới mức nào

rock4ever

Xe tải
Hic, đi xe hơn tỏi mà xấu hổ thì em đi Mazda 3 xấu hổ tới mức nào
Em chả biết, nhưng e thì thấy ok. Đợt này xe chạy ngoài đường nhiều rồi nên ít bị hỏi hơn, chứ đợt đầu cứ xuống xe là có người ra ngắm nghía và hỏi han. E chả thấy xấu hổ gì, chắc da mặt e dày hơn mấy cái cụ đấy.

nguyenvantu.bds

Xe máy
Website
highlandrealty.vn
Em chả biết, nhưng e thì thấy ok. Đợt này xe chạy ngoài đường nhiều rồi nên ít bị hỏi hơn, chứ đợt đầu cứ xuống xe là có người ra ngắm nghía và hỏi han. E chả thấy xấu hổ gì, chắc da mặt e dày hơn mấy cái cụ đấy.
HÌ hì. Em lái thử Lux vài lần, cảm nhận cá nhân trừ thương hiệu mới ra còn lại đều ở diện chấp nhận đc so vs giá cụ ạ

edc

Xe lăn
Có bột mới gột nên hồ, sản phẩm bền phụ thuộc rất lớn vào độ bền từng linh phụ kiện. Tiêu chuẩn quy chuẩn phụ tùng phụ kiện như được quy định rất nghiêm ngặt cho 1 sản phẩm tiêu chuẩn cao. Cùng với dây chuyền SX đầu tư cấp độ công nghệ cao cấp hàng đầu TG, tự động hóa hầu hết loại trừ lỗi con người, thuê chuyên gia, thuê các hãng chuyên nghiệp nhất về kiểm định, tinh chỉnh, quản lý... Đó là cơ sở cần có để có nền tảng cho một sản phẩm tốt.
Vậy cụ mua X5. Em khẳng định X5 tốt hơn Lux SA, nhưng gía cũng rất tốt. Không rẻ như Lux SA :D

ductienqn

Xe tăng
Lúc chưa mua thì mình cân mấy lựa chọn CX8 - Ever- CRV sau cuối cùng chọn SA và đến h thì mình thấy là lựa chọn đúng, mấy bạn chọn xe nào hảng nào là sở thích mọi người kg cần phải nặng nhẹ nhau vậy.

newone

Xe tải
Ý cụ là sao em chưa hiểu? Tức là giả sử 1000 linh kiện hàng hiệu lắp vào sẽ chắc chắn bền và ổn? Giờ em đưa cụ 1000 viên gạch xịn cụ có xây dc 1 cái nhà tốt như thợ chuyên nghiệp không?
:(
Ý cụ là dàn thợ của VF không chuyên nghiệp?

newone

Xe tải
1. Quy mô đầu tư Vinfast thực sự khủng khiếp? Khủng khiếp so với hãng nào? So với tôi và anh hay gì? Còn đơn giản chỉ 1 liên doanh TQ
2. Vinfast đang mua lại HÃNG nào, mong anh khai sáng?
3. . . bla
4- CÁi đó thì Hyndai, Honda, Toy làm dc từ lâu rồi..
5-10 năm là khoảng thời gian quá dài của 1 đời người, đúng, nhưng không phải với 1 hãng xe.
:)
1. Nhà máy VF trông còn hieenj đại hơn, chắc là do xây sau và tiền đầu tư lớn:
2. VF đã và đang ký hợp đồng với GM, BMW

datto70

Xe container
Để hôm nào rảnh, em mang con SA ra đổi con Fadill cho bà cả đi phố cho gọn, xem công ty của vin định giá con SA đi 7 tháng được bao nhiêu.

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Đang nói quy mô ngành sx xe TQ thôi và đó là ví dụ. Cụ nên đi vào vấn đề chính thay thì đánh lái ra vệ đường. Chưa ai bàn về Brillance mà thấy cụ có vẻ tự giải thích, tự nghe thế? Còn anh muốn hãng xe TQ thì thiếu gì, tôi có 1 rổ cho anh ngay. :D