Tin tức Đánh giá Vinfast Lux SA

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
Em nghe nói khung gầm nó còn hơn cả X5, tiền thân của LUX SA vì nó dc đội ngũ Vinfast tinh chỉnh sửa lại và tối ưu hóa. Cũng giống như động cơ N20,...
;)

vâng đội ngũ hùng hậu lần đầu làm ô tô tinh chỉnh , kinh nghiệm từ số 0

Chưa cần nói ô tô nó phức tạp, chứ riêng làm mỗi con dao dùng trong gia đình thôi, sao chúng ta ko làm bằng bọn Đức, bọn Thuỵ sỹ hoặc Nhật. Dao của chúng nó bán khắp toàn cầu. Cái dao tưởng đơn giản nhưng chứa trong nó đầy bí kíp luyện kim và kinh nghiệm chế tạo.

datto70

Xe container

Chưa cần nói ô tô nó phức tạp, chứ riêng làm mỗi con dao dùng trong gia đình thôi, sao chúng ta ko làm bằng bọn Đức, bọn Thuỵ sỹ hoặc Nhật. Dao của chúng nó bán khắp toàn cầu. Cái dao tưởng đơn giản nhưng chứa trong nó đầy bí kíp luyện kim và kinh nghiệm chế tạo.
Dao Vn kg cần nhé Đức, Nhật...., lò rèn đầy, vẫn bán, thái và băm bình thường. 8->

HDHD

[Tịch thu bằng lái]

Chúng ta đang đi tắt, đón đầu mà cụ. Cần gì đến cái 100 năm như cụ nói. Chỉ cần đi mua lại là xong. Cần gì đúc kết kinh nghiệm luyện kim, cần gì nghiên cứu , sáng chế. Chúng ta mua lại là bọn tư bản nó phải làm thuê cho chúng ta. Như Tesla làm và thành công đó cụ. Chúng ta đang chống dịch tốt nhất thế giới, chúng ta đang ngạo nghễ...
:D

toxic82

Xe điện

Quê e làm dao, e đảm bảo với cụ là ngon hơn dao Nhật, Đức :) Chặt gà, mổ lợn ngọt choét cụ ạ :)

rock4ever

Xe tải
Quê e làm dao, e đảm bảo với cụ là ngon hơn dao Nhật, Đức :) Chặt gà, mổ lợn ngọt choét cụ ạ :)
Thế mà cụ ko mang chém bớt mấy cái hội khát nước đi. Dạo này e thấy cái hội ấy đông gớm

dngduc

Xe điện
Thế mà cụ ko mang chém bớt mấy cái hội khát nước đi. Dạo này e thấy cái hội ấy đông gớm
Dao Nhật, Đức bán trong shop nếu về môn chém nhau ngoài phố thì còn lâu mới ăn được phóng lợn, kiếm với mã tấu quê mình cụ nhỉ :)

DucHoan

Xe tăng
Lúc mới ra làm gì đã có khách hàng mua hả cụ. Mà Những người mua lúc đầu thì vừa bị chửi là ngu vừa bị quy là sít đơ thì ai dám lên tiếng? Người ngoài thấy anti láo quá, lên tiếng bênh VF 1 câu thôi, đã bị chụp rồi. Thế thì cụ nào mua có đủ can đảm để nói không? Chưa kể còn bị quy là nhân viên Vin và được nhận sự thương hại.
Em đây nhiều lần bị chụp mũ là seeder đây, mặc dù chả liên quan gì vin, cũng chẳng mãnh liệt tinh thần việt. Xe đẹp, xe ngon thì mình khen thôi ,còn cái giá xe vinfast em nghĩ ko đắt, bởi chi tiết linh kiện, chất lượng quá tốt

DucHoan

Xe tăng

Vinfast nó toàn thuê kỹ sư nước ngoài , và các công ty nổi tiếng trên thế giới phát triển cho nó, chứ ông Vượng ông ý có làm việc đó đâu mà bác lôi dao Nhật, dao đức ra

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Vinfast nó toàn thuê kỹ sư nước ngoài , và các công ty nổi tiếng trên thế giới phát triển cho nó, chứ ông Vượng ông ý có làm việc đó đâu mà bác lôi dao Nhật, dao đức ra
Còn bọn BMW, Mer, Porsche,.. hàng trăm năm nay kỹ sư nó toàn thuê từ châu phi, việt nam, campuchia cụ nhỉ?
TQ nó còn thuê cả 1 phần BMW về làm liên doanh cho nó như với Brillance kìa.
:-s

thanhcong2002

Xe buýt
Em nghe nói khung gầm nó còn hơn cả X5, tiền thân của LUX SA vì nó dc đội ngũ Vinfast tinh chỉnh sửa lại và tối ưu hóa. Cũng giống như động cơ N20,...
;)
Cái này dân hay nói là Trứng khôn hơn vịt

thanhcong2002

Xe buýt
Em đây nhiều lần bị chụp mũ là seeder đây, mặc dù chả liên quan gì vin, cũng chẳng mãnh liệt tinh thần việt. Xe đẹp, xe ngon thì mình khen thôi ,còn cái giá xe vinfast em nghĩ ko đắt, bởi chi tiết linh kiện, chất lượng quá tốt
Linh kiện oto mới sử dụng 1 năm thì xe tầu cũng có thể nói là chất lượng cục tốt

HDHD

[Tịch thu bằng lái]

Như Hồng

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Em vừa mua nhà bên Vin nên đang có Voucher Vinfast Lux 2.0 150 triệu mà ko có nhu cầu dùng, e để lại giá 115 triệu, cụ nào ở HN quan tâm gặp giao dịch trực tiếp nha! Sđt của e: 0813993999

xuanhungctm

Xe đạp
Đã đi được 7 tháng.
Đầm, chắc , cách âm tốt, xăng cộ vừa phải hợp lý, giá phụ tùng sửa chữa rẻ. Đồ toàn hàng hiệu,
Phần mềm thỉnh thoảng vẫn báo lỗi linh tinh xong mất, nhưng ko ảnh hưởng gì vận hành cả.
Đã sở hữu nhiều loại xe từ nhật, hàn đến đức. Vẫn rất hài lòng với quyết định mua SA.
Mới đi 7 tháng thì cụ thay phụ tùng gì mà bảo rẻ hay ko ạ!

xuanhungctm

Xe đạp
Khách quan mà nói.
- Nếu cụ tính giá thành sản phẩm/vận hành xe độ sướng, êm ái, chắc chắn. Thì cụ nhìn dàn gầm con Lux SA đếm linh kiện như; các thanh rằng, hệ thống treo, cấu tạo dàn gầm.......thì Santafe, CRV, CX5 lại càng không có cửa gì để so sánh.
- CÒn chuyện tăng giá, giảm giá, 3 hay 4 không gì đó.... Em không dám bàn. Vì mọi quyết định của mình, chủ nhân mua phải chịu :)
Tôi đã chạy CRV và con Lux của ông anh, thấy nó cũng không khác nhau nhiều về độ sướng. Có khi lái CRV còn thấy sướng hơn vì tay lái và chân ga nó chính xác và nhạy bén hơn. Tay lái con SA nó hình như biến thiên theo tốc độ nhưng lại biến thiên ngược. KHi chạy chậm nó nặng nhưng chạy nhanh nó lại nhẹ, và khi vào cua với góc đánh lái lớn, nó hầu như không có lực trả lái lại mà bạn phải tự xoay lại cho thẳng lái. Ở tốc độ cao tay lái của SA khá rung và cảm giác hơi lạng theo các gờ sống trâu trên đường. Máy của SA mạnh nhưng lại có độ trễ nên cảm giác bớt phê đi nhiều. Điểm cộng của SA là cách âm khá tốt và hệ thống treo cũng khá ổn, xe chạy đầm. NHưng do cái hệ thống lái nên chạy tốc độ cao chưa hẳn là có cảm giác an tâm. Nhưng treo khí nén thì các bác sẽ tốn hầu bao kha khá hơn treo lò xo cơ khí đấy! Còn việc nhìn dàn gầm, đếm số thanh ... thì tôi nghĩ ko quá quan trọng, vì ko ai nhìn vào dàn gầm của bạn cả! Nếu dùng những giải pháp cồng kềnh mà hiệu quả không cao thì chỉ là sự tốn tiền vô ích. CHất lượng hoàn thiện nội, ngoại thất của SA cũng là chưa cao cấp.

xuanhungctm

Xe đạp
E so với dòng gầm cao cho dễ nhé : e đã đi Sportage, Highlander, GLK300 - GLK250, RX350
Nếu không so về thương hiệu, thì Sportage thấp hơn hẳn ko tính tới
Higlander & GLK : SA có độ đầm chắc, cách âm tốt hơn. GLK lái nhẹ nhàng hơn - đi phố thì êm đềm hơn, Highlander lái hơi chán vì khá là bồng bềnh. Nội thất GLK nó đẹp hơn hẳn SA. Nội thất Highlander thì thôi, già và cổ lỗ dù đời mới vẫn thế.
RX350 thì giá nó hơn nhiều, về options thì hơn hẳn SA. Đầm ngang nhau, RX350 cách âm tốt hơn khi đi tốc độ cao, nhưng e thích cảm giác lái của SA hơn 1 chút.
Có lẽ bác thường chạy ở tốc độ thấp. CÒn ở tốc độ cao mọi chuyện rất khác. Lúc đó, tay lái của con SA nhẹ và rung, thiếu phản hồi. Mặc dù máy mạnh nhưng chân ga có độ trễ nên thiếu phê. Em cũng đã chạy nhiều xe và thấy nếu ko xét đến khả năng cách âm và độ êm ái, chiếc santafe máy dầu cao cấp làm em thích hơn là chiếc SA.

xuanhungctm

Xe đạp
Cụ nào cho e xin cảm nhận ở hàng ghế 3: 1m72 ngồi có ổn ko ạ? Có chật chội ko ạ?
CỤ có đi chở đội bóng chuyền ko mà có nhiều hơn 5 ông cao 1m72. Nếu ko thì để những ông trên 1m72 ngồi hai hàng trên đi. Cho tên nào lùn cỡ 1m60 ngồi hàng 3 nhé! Hàng 3 chỉ thích hợp cho trẻ con thôi cụ nhé!

edc

Xe lăn
Tôi đã chạy CRV và con Lux của ông anh, thấy nó cũng không khác nhau nhiều về độ sướng. Có khi lái CRV còn thấy sướng hơn vì tay lái và chân ga nó chính xác và nhạy bén hơn. Tay lái con SA nó hình như biến thiên theo tốc độ nhưng lại biến thiên ngược. KHi chạy chậm nó nặng nhưng chạy nhanh nó lại nhẹ, và khi vào cua với góc đánh lái lớn, nó hầu như không có lực trả lái lại mà bạn phải tự xoay lại cho thẳng lái. Ở tốc độ cao tay lái của SA khá rung và cảm giác hơi lạng theo các gờ sống trâu trên đường. Máy của SA mạnh nhưng lại có độ trễ nên cảm giác bớt phê đi nhiều. Điểm cộng của SA là cách âm khá tốt và hệ thống treo cũng khá ổn, xe chạy đầm. NHưng do cái hệ thống lái nên chạy tốc độ cao chưa hẳn là có cảm giác an tâm. Nhưng treo khí nén thì các bác sẽ tốn hầu bao kha khá hơn treo lò xo cơ khí đấy! Còn việc nhìn dàn gầm, đếm số thanh ... thì tôi nghĩ ko quá quan trọng, vì ko ai nhìn vào dàn gầm của bạn cả! Nếu dùng những giải pháp cồng kềnh mà hiệu quả không cao thì chỉ là sự tốn tiền vô ích. CHất lượng hoàn thiện nội, ngoại thất của SA cũng là chưa cao cấp.
Cụ lấy con xe crv 1,4 tấn, so độ bốc, độ nhạy chân ga với con xe gần 2 tấn, nó rất khập khiễng. Crv xác xe nó nhẹ, đạp ga làm gì nó chả bốc ở giải tốc độ thấp.
Xe ngon hay độ xịn sò thì phải kể đến khi vận hành là cách âm, độ vững chắc khi chạy tốc độ >70km/h. Những cái này cần máy, khung gầm, treo quyết định....
Chả có con xe nào to, đi chậm. Lái lại sướng bằng xe nhỏ cả cụ :D

poiuy

Xe ba gác
Mới đi 7 tháng thì cụ thay phụ tùng gì mà bảo rẻ hay ko ạ!
Phụ tùng nó có bảng giá công khai, xem giá trên đó thấy rẻ. Các hãng khác thì phải hỏi người thay trước hoặc đến lúc mình đi thay mới biết giá.

Trada_thuoclao

Xe buýt
Cụ lấy con xe crv 1,4 tấn, so độ bốc, độ nhạy chân ga với con xe gần 2 tấn, nó rất khập khiễng. Crv xác xe nó nhẹ, đạp ga làm gì nó chả bốc ở giải tốc độ thấp.
Xe ngon hay độ xịn sò thì phải kể đến khi vận hành là cách âm, độ vững chắc khi chạy tốc độ >70km/h. Những cái này cần máy, khung gầm, treo quyết định....
Chả có con xe nào to, đi chậm. Lái lại sướng bằng xe nhỏ cả cụ :D
Xác X5, máy X3, lốp X6 thì sướng vào mắt :D