Đánh giá Đánh giá VF3 mới nhận tháng 8/2024

namphong12

Xe lăn
View attachment 8738658
giá có Pin không chênh nhiều như ở VN nhỉ
Giá pin đặt thấp để sau này khớp với pin sẽ được sản xuất tại Philippines

Yakimoto

Xe hơi
Cụ cứ cho nhận xét cá nhân của cụ khi chạy xe đi, việc gì phải té sớm thế?
Cụ thông cảm cho em nhé. Thời buổi này không mang động. Thỉnh thoảng bị chúng nó kích động em chửi xong rồi té.

Yakimoto

Xe hơi
Nghe cụ ấy giả nhời là biết ngay bịa chuyện trải nghiệm roài!
Cụ cần em trao đổi với cụ từ lúc nhận xe đến lúc em đi 200 luôn. Ưu điểm và nhược điểm của VF3 nhé.
Xe xăng em đang đi là BMW 320i và Altis 2019

Yakimoto

Xe hơi
Vin sướng nhể, cụ lái thử mà cho đi tận 200 km.
200km lúc mượn xe còn 30% pin em xạc gần 1 tiếng đến gần 90% thì em đi. Em đi hơn 100k. Còn 28% em xạc 1h10phut thì 100% pin. Mấy km còn lại E đi làm mấy thứ linh tinh

Bopbun

Xe điện
Cụ cứ cho nhận xét cá nhân của cụ khi chạy xe đi, việc gì phải té sớm thế?
Cụ ấy non gan. Cụ ấy nói xe ồn. Mới hỏi thử một câu mà đã té rồi. Đáng lẽ cụ ấy nếu thấy ồn thì cứ tiếp tục kiên định là ồn.

Yakimoto

Xe hơi
Cụ ấy non gan. Cụ ấy nói xe ồn. Mới hỏi thử một câu mà đã té rồi. Đáng lẽ cụ ấy nếu thấy ồn thì cứ tiếp tục kiên định là ồn.
Đừng có kích đểu nhé. Thằng này đã từng đào tạo cho vinno rồi

Yakimoto

Xe hơi
Thôi em té thớt này đây không lại chởi thiên hạ

caisua

Xe lăn
Đừng có kích đểu nhé. Thằng này đã từng đào tạo cho vinno rồi
Cụ đừng đi vội, em có lk và căn hộ ở Vin nhưng chưa đc chạy thử con VF nào thì có đc gọi là vinno ko ạ?

cocsku

Xe cút kít
Cụ cần em trao đổi với cụ từ lúc nhận xe đến lúc em đi 200 luôn. Ưu điểm và nhược điểm của VF3 nhé.
Xe xăng em đang đi là BMW 320i và Altis 2019
Cụ share ý kiến của cụ đi, về vf3 nhé! Bmw320i và altis 2019 thì không cần.

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Hôm qua em được 1 combo tiếng động. Đầu tiên là tiếng lục cục, sau đó là tiếng cành cạch rất đều đặn, rồi kèm theo tiếng rít rít của sắt.

Tiếng lục cục thì đoán là gầm có gì đó hoặc bị lỏng ốc sau một thời gian chạy.
Tiếng cành cạch thì đoán là hôm trước đi vào đường đá dăm, đá nó giắt vào kẽ hoa lốp. Đã xuống cậy đá ra khỏi hoa lốp.
Tiếng rin rít thì nghe cứ như tiếng của cái lò xo thép.

Gọi đến TTDV của VF để hẹn qua kiểm tra mà đến tận 30/9 nên mang qua Carman của nhà thầy colormatiz làm cho nhanh.

Sau khi đưa lên cầu kiểm tra, làm lại mấy thứ thì:
  1. Tiếng rin rít là do mở cái băng ghế sau đóng không chặt. Cái móc khóa nó ma sát với cái khóa nên tạo nên tiếng kêu cơ học. Rút kinh nghiệm nếu mở ghế thì kéo thật mạnh cho nó vào khớp cả hai bên.
  2. Tiếng cạch cạch đều đặn vẫn là do đá nó găm vào hoa lốp. Đưa xe lên cầu cậy ra hết là khỏi.
  3. Tiếng lục cục thì không phải do giảm xóc hay khung gầm gì. Nó là tiếng của cái biển số được ép đập vào cản nhựa. Đi đường bằng không sao nhưng đi đường hơi xấu nó đập vào nhau kêu lục cục. Lấy băng dính 3M dán biển vào cản nhựa là hết.
Kết luận: Vẫn chưa thấy có lỗi lầm gì.

Bopbun

Xe điện
Hôm qua em được 1 combo tiếng động. Đầu tiên là tiếng lục cục, sau đó là tiếng cành cạch rất đều đặn, rồi kèm theo tiếng rít rít của sắt.

Tiếng lục cục thì đoán là gầm có gì đó hoặc bị lỏng ốc sau một thời gian chạy.
Tiếng cành cạch thì đoán là hôm trước đi vào đường đá dăm, đá nó giắt vào kẽ hoa lốp. Đã xuống cậy đá ra khỏi hoa lốp.
Tiếng rin rít thì nghe cứ như tiếng của cái lò xo thép.

Gọi đến TTDV của VF để hẹn qua kiểm tra mà đến tận 30/9 nên mang qua Carman của nhà thầy colormatiz làm cho nhanh.

Sau khi đưa lên cầu kiểm tra, làm lại mấy thứ thì:
  1. Tiếng rin rít là do mở cái băng ghế sau đóng không chặt. Cái móc khóa nó ma sát với cái khóa nên tạo nên tiếng kêu cơ học. Rút kinh nghiệm nếu mở ghế thì kéo thật mạnh cho nó vào khớp cả hai bên.
  2. Tiếng cạch cạch đều đặn vẫn là do đá nó găm vào hoa lốp. Đưa xe lên cầu cậy ra hết là khỏi.
  3. Tiếng lục cục thì không phải do giảm xóc hay khung gầm gì. Nó là tiếng của cái biển số được ép đập vào cản nhựa. Đi đường bằng không sao nhưng đi đường hơi xấu nó đập vào nhau kêu lục cục. Lấy băng dính 3M dán biển vào cản nhựa là hết.
Kết luận: Vẫn chưa thấy có lỗi lầm gì.
Xe mới lo nhất là vấn đề gì phát sinh cụ nhỉ. Hồi em lấy xe mới (Toy không phải Vin) cũng chỉ thấy gì lạ lạ là lo lắng. Cánh cửa kêu rẹt rẹt cũng khó chịu, hóa ra là do chai nước. Thằng con nó vỗ tay vào cửa kêu uỳnh mà giật hết cả mình tưởng va vào đá hay xe sau nó đụng.

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Xe mới lo nhất là vấn đề gì phát sinh cụ nhỉ. Hồi em lấy xe mới (Toy không phải Vin) cũng chỉ thấy gì lạ lạ là lo lắng. Cánh cửa kêu rẹt rẹt cũng khó chịu, hóa ra là do chai nước. Thằng con nó vỗ tay vào cửa kêu uỳnh mà giật hết cả mình tưởng va vào đá hay xe sau nó đụng.
Mấy cái tiếng kêu như trên nó do cơ khí, vật lý nên mới thấy khó chịu cụ ạ.