[Funland] Đánh giá về hàng gia dụng Nhật bãi.

rx8nz

Xe buýt
VD mua cái nồi cơm cũ dùng ghê bỏ bố. chả biết trong đống rác nó từng chứa cái gì rồi. Chuột bỏ chết khéo khi nằm mãi ở đó rồi. Hoặc cái lò vi sóng cũng vậy. Nghĩ đến đồ ăn mình dc nhét vào 1 cái lò vi sóng mình méo biết nó nguồn(rác rưởi, cu.t đa.i, người chết, chuột bọ) như nào thì kinh vãi linh hồn. E ạ mấy ông tôn sùng đồ nhật bãi, dân trí vẫn còn kém lắm. Nhận thức còn hạn hẹp thì đồ Nhật bãi còn chỗ sống.

Tôm đồng

Xe tải
Cá nhân em đánh giá hàng Nhật bãi dh, tủ lạnh ti vi máy giặt nồi cơm điện etc...ko nên mua dùng dù đắt hay rẻ, tốt hay xấu. Vì đồ này toàn của gd người chết vứt đi, VN gom về dùng, rất hãi, dớp lắm, chưa nói về bệnh tật có thể lây mà còn vấn đề tâm linh nữa.

Cứ đồ mới, LG Samsung hay Hoa Vĩ, kể cả Asanzo, cứ mới tinh mà dùng, chất lượng có kém hơn thì vài năm vứt đi cũng được, dùng đồ Nhật bãi cứ ghê ghê như đang dùng lại đồ của người chết.
Kinh nhất là nhiều nhà còn bê nồi cơm bãi, tủ lãnh bãi về dùng. Máy giặt, đồ âm thanh, điện tử thì OK. Còn đồ gia dụng, nấu nướng thì thôi. Dùng đến cả nồi cơm bãi thì em nghĩ là bị cuồng quá.

zonda82

Xe container
Em vẫn xài một cơ số cũng vận hành tốt.

laixecutkit

Xe tải
Thực ra quan trọng là các cụ tìm được chỗ mua uy tín, đã mua hàng bãi Nhật đừng ham giá rẻ. Kinh nghiệm bản thân em bắt đầu dùng 06 năm nay thì thấy rất ổn, từ điều hòa, bếp từ, nồi cơm điện, tủ lạnh. Mua được hàng chất lượng còn tốt thì dùng rất sướng, không muốn dùng đồ mua ở siêu thị điện máy nữa luôn.

banhvubg

[Tịch thu bằng lái]
Kinh nhất là nhiều nhà còn bê nồi cơm bãi, tủ lãnh bãi về dùng. Máy giặt, đồ âm thanh, điện tử thì OK. Còn đồ gia dụng, nấu nướng thì thôi. Dùng đến cả nồi cơm bãi thì em nghĩ là bị cuồng quá.
Máy giặt, điều hòa không khí ko kinh sao? Cái đồ mặc lên người, cái không khí hít thở vào người ko ảnh hưởng tới sức khỏe cụ sao? ;))

Hay cụ đang sử dụng những đồ đấy lên né tụi nó ra ;))

banhvubg

[Tịch thu bằng lái]
Ko hẳn, những đồ như âm thanh, loa, piano...(không chỉ riêng đồ Nhật) bỏ ra nhiều tiền mua hàng mới đập hộp giá rất cao nhưng chưa chắc đã được như ý.
Riêng những đồ liên quan đến không khí, đồ ăn cho vào mồm như điều hòa, nồi cơm điện, máy lọc không khí... thì đúng là ghê, ko nên dùng đồ bãi.
Những đồ điện tử như: loa, âm li hay điện cơ như: quạt hoặc đồ cơ khí Nhật bãi mua về sưu tầm, trưng bày là chính cho cụ nào đam mê thôi do hàng thay thế mới trên thị trường nó ít và nếu có thì cũng đắt lòi mắt
Còn đồ gia dụng như: điều hòa, tủ lạnh, máy giặt, nồi cơm điện, lọc không khí, bếp gas, bếp từ, máy rửa bát,...của Nhật bãi thì lượn dùm vì thiếu đếch gì hàng chất lượng tương đương, giá hợp ví

vitomxau

Xe container
Mấy thứ cụ liệt kê chưa là gì so với vấn đề tâm linh, dùng phải đồ của gd có người chết, nhà hoang gom bỏ ra VN lượm về dùng.

Dùng lại đồ người chết ghê răng lắm, hồn ma họ theo ám đồ của họ, lấy dùng họ sẽ quấy rối, làm ăn ko may mắn, sự nghiệp lụn bại.

Các cụ cứ ngẫm hoặc nhìn xung quanh đi, xem bạn bè ai từng dùng đồ nhật bãi ấy, xem họ làm ăn có tốt có may mắn ko, sự nghiệp có pt ko ? nếu họ ko may mắn, lụn bại, chắc chắn là do linh hồn người chết ám, đòi lại đồ của họ, cụ nào đang dùng đồ Nhật bãi thì nên đem đốt, hoá đi.
Em không dùng mấy đồ này, nhưng theo như cụ nói thì mấy ông ma Nhật sang mình cũng vất vả nhỉ phải qua bao nhiêu là công đoạn. Nào thì làm hộ chiếu, mua vé máy bay, rồi thì taxi xe ôm, có khi phải đi thang máy lên tận tầng mấy chục. Chưa kể không biết tiếng Việt thì có ra hàng quán mà mua cơm bình dân ăn được không :D

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]
Máy giặt, điều hòa không khí ko kinh sao? Cái đồ mặc lên người, cái không khí hít thở vào người ko ảnh hưởng tới sức khỏe cụ sao? ;))

Hay cụ đang sử dụng những đồ đấy lên né tụi nó ra ;))
Mà đồ mới đập hộp của Tàu như phích giữ nhiệt, bát đũa, quần áo, đồ chơi, máy điều hòa, lọc không khí.... dùng để ăn uống hít thở mặc lên người hàng ngày cũng gớm ko kém, toàn chứa chất độc hại, nhiễm chì, thủy ngân, v.v... cũng đâu an toàn.

banhvubg

[Tịch thu bằng lái]
Mà đồ mới đập hộp của Tàu như phích giữ nhiệt, bát đũa, quần áo, đồ chơi, máy điều hòa, lọc không khí.... dùng để ăn uống hít thở mặc lên người hàng ngày cũng gớm ko kém, toàn chứa chất độc hại, nhiễm chì, thủy ngân, v.v... cũng đâu an toàn.
Cụ vơ đũa cả nắm ntn nghe có vẻ ko ổn nhỉ. Đồ mới bao giờ cũng hơn đồ cũ là điều đương nhiên, còn cụ vẫn bảo thủ cho rằng mình đúng thì cứ lựa chọn dùng rác Nhật thôi ko tự dưng nhà nước cấm nhập mấy thứ rác Nhật này về VN

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]
Cụ vơ đũa cả nắm ntn nghe có vẻ ko ổn nhỉ. Đồ mới bao giờ cũng hơn đồ cũ là điều đương nhiên, còn cụ vẫn bảo thủ cho rằng mình đúng thì cứ lựa chọn dùng rác Nhật thôi ko tự dưng nhà nước cấm nhập mấy thứ rác Nhật này về VN
Ở trên tôi nói có những đồ người ta muốn dùng "rác" (như đồ audio, nhạc cụ, giá hàng ngàn - hàng chục ngàn đô/ món là chuyện thường) vì có tiền cũng ko mua được đồ mới đúng yêu cầu. Đồ liên quan ăn uống hít thở ko dùng đồ bãi.
Còn đồ mới cũng phải phân loại, những đồ liên quan ăn uống hít thở mặc... thì ko phải cứ mới là an toàn, tránh đồ "rác mới" của tàu, ko vì ham rẻ để rước bệnh vào người!

Cùi Bắp 555

Xe tải
Em là người mở Thớt, cũng có các cụ mợ quất còm, nhưng em chỉ lắng nghe chứ ko phản hồi.
Mong cccm thông cảm!

Hai Toan

Xe container
VD mua cái nồi cơm cũ dùng ghê bỏ bố. chả biết trong đống rác nó từng chứa cái gì rồi. Chuột bỏ chết khéo khi nằm mãi ở đó rồi. Hoặc cái lò vi sóng cũng vậy. Nghĩ đến đồ ăn mình dc nhét vào 1 cái lò vi sóng mình méo biết nó nguồn(rác rưởi, cu.t đa.i, người chết, chuột bọ) như nào thì kinh vãi linh hồn. E ạ mấy ông tôn sùng đồ nhật bãi, dân trí vẫn còn kém lắm. Nhận thức còn hạn hẹp thì đồ Nhật bãi còn chỗ sống.
Ở đây chỉ nói đồ Nhật Bãi hàng gia dụng thôi cụ,đừng đánh đồng với hàng điện tử,máy móc,cơ khí ạ,cụ chưa đủ tuổi đâu.

loinuoc

Xe tăng
Gần như ai cũng biết đồ Nhật( made in Japan) là tốt, bền....
Nhưng về đồ gia dụng liên quan đến ăn uống, mặc, sức khỏe thì còn vấn đề an toàn nữa nên em cứ sài đồ mới tùy theo ví của mình :)
Cứ tưởng tượng cái máy giặt hay tủ lạnh đã từng dùng ở bệnh viện hay gì đó là ghê rồi :(

banhvubg

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho e hỏi thêm vd như giặt 9kg sấy 6kg là tnao a? Chẳng lẽ giặt xong rút bớt 3kg ra để sấy ms đc
Trả lời: Nếu giặt 9kg sấy cả 9kg thì máy giặt vẫn sấy bình thường nhưng quần áo phải đi phơi (do vẫn còn ẩm) :D

canhhoabatdiet

Xe container
Có tiền thì chơi hẳn đồ Nhật đập hộp (Made in Japan) xuất Châu Âu, Mỹ chứ em thấy bãi (rác thải) thì cũng hơi kinh.

huuhuy

Xe tăng
Tha rác về nhà, có tiền sao phải xài đồ cũ mà không hiếm.

Altis 2011

Xe điện
Em dân học Nhật về, yêu quý Nhật nhưng ko dùng hàng điện tử bãi, hên xui lắm mà giá có rẻ lắm đâu. Duy nhất nhà em dùng cái máy rửa bát của Nhật vì nhà chưa thiết kế chỗ để máy rửa bát nên mua máy đó treo lên cho tiện.

Hàng Nhật bãi thì cụ phải xác định biết sửa lặt vặt mới được. Chứ không thì hên xui. Sửa mệt lắm