Đánh giá và so sánh giữa KIA Sportage & Ford Escape

cango

Xe máy
Bác KienNT71 phân tích rất có lý. So sánh thì lên so sánh cùng đời, cùng tầm tiền. Với giá và chất lượng xe hiện tại tôi nghĩ Ford là lựa chọn sáng xuốt nhất.

luxus

Xe tăng
Riêng Kia đẳng cấp vượt trội là không thể phủ nhận tại VN. Chưa có một nhãn hiệu Xe nào có thể khiến chủ nhân của nó hãnh diện như Kia mang lại, họ thực sự là những nhà tiêu dùng thông minh: ngon, bổ, rẻ. Có vẻ một chiếc đồng hồ casio đáng giá hơn một chiếc Tissot (không ví dụ roles, omega, patek vì nó phô quá)

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Riêng Kia đẳng cấp vượt trội là không thể phủ nhận tại VN. Chưa có một nhãn hiệu Xe nào có thể khiến chủ nhân của nó hãnh diện như Kia mang lại, họ thực sự là những nhà tiêu dùng thông minh: ngon, bổ, rẻ. Có vẻ một chiếc đồng hồ casio đáng giá hơn một chiếc Tissot (không ví dụ roles, omega, patek vì nó phô quá)
Em voka cụ này.

viet1235

Xe buýt
Ford escape LD thì em nghĩ bác nên so với santafe gold hoặc tucson2009 thì hợp hơnb-)

OmegaO9

Xe container
Em thì em nghĩ rằng nếu một hãng xe chỉ biết dựa và lịch sử và danh tiếng của mình,không để ý đến thị hiếu của khách hàng thì sớm muộn cũng bị khách hàng quay lưng,nhưng đó cũng là cơ hội để Hyundai và Kia vươn lên mạnh mẽ, điển hình như 2 năm qua.Nếu nói Sportage và Tucson là công nghệ copy thì thử hỏi Ford có làm điều ấy không,ngay cả các siêu xe như Lamborghini cũng dùng chung hệ dẫn động, động cơ, khung;hoặc những dòng xe địa hình nổi tiếng ở Vn như Landcruise, Prado còn dùng chung các bộ phận với Lexus SUV nữa là,,,,vấn đề mấu chốt ở chỗ khách hàng tin dùng sản phẩm đó cơ,và tài tình ở chỗ Hyundai -Kia lôi kéo được nhà thiết kế VW sang đầu quân cho mình giữa lúc khủng hoảng, làm thay đổi hoàn toàn phong cách thiết kế của Kia, Hyundai, thành công là ở đó.Còn với Ford,không biết bóp chết được Hyundai và Kia ở điểm gì, nhưng cứ biết là thị phần sedan , suv,compact hiện đang đi sau anh Đại Hàn một bước đã :x

méhc

Xe tải
Hô hô hô, mang một con xe nhập khẩu đời 2010 ra mà so với con Ếch VN từ đời 2005 (các đời 2007-2009 chỉ là facelift) mà lại nói là khập khiễng ka ka. Bác lấy xe nhập so với Ếch nhập xem nào: Ếch nhập có Power Shift, có Cruise Control, có MyKey, Có đủ thứ trợ phanh, cân bằng điện tử, hỗ trợ đỗ xe tự động điện tử.... Hàn Xẻng đến tuổi gì mà so với Ếch hả cụ???? Cụ Fortesg lại càng không hiểu gì về đẳng cấp xe. Đẳng cấp gì cái ơ kìa với lại hyundai?
chán thật... có vẻ bác hơi bị bảo thủ. tất nhiên ai cũng yêu vợ mình thôi, nhưng bác không đọc kỹ những gì em viết à mà bác cứ vớ cái xe ếch nhập vào làm gì?! ếch nhập nó bóp chết tươi hai xe tuc và sportage 2010... em nói rõ là ếch (VN) bác ạ! em không đi ếch, mà cũng chẳng đi kia sportage hay tucson, nhưng em nói những cảm nhận và những gì em thấy thôi. trước khi đưa ra 1 ý kiến gì thì bác nên đọc kỹ người khác viết đã. mà em cũng chẳng có ý tranh luận với bác làm gì qua mấy pót trên của bác... thế nhỉ!

viet1235

Xe buýt
Chủ đề này có vẻ sắp có chiến tranh rồi đến phải đi chỗ khác không ăn gạch vào đầu%%-

allmay

Xe tăng
Em kính các bác bảng so sánh giữa Kia Sorento 2011 và Ford Escape 2010 cùng là 5 chỗ ở Mẽo. Sorent 2011 thực chất tương đương version 2010 bản nội địa. Theo so sánh này thì Kia được 68/110 điểm trong khi Ford được 64/110. hình như không có tiêu chí "lịch sử" và "đẳng cấp" trong các hạng mục chấm điểm :)
Em còn nhớ Santa Fe ở Úc năm 2007 được đánh giá đứng thứ 2 trong phân khúc Middle SUV chỉ sau Subaru Forest và bỏ xa một loạt tên tuổi bác gì đấy có kê ra trong làng SUV. Em nghĩ họ đánh giá khách quan hơn mình. Dù sinh sau đẻ muộn nhưng thực sự công nghiệp oto Hàn Quốc rất đáng kính trọng ... mặc dù em ghét bọn Hàn kinh... nhìn mặt chỉ muốn ném đá.
Chỉ có tiếng Anh, các báo thông cảm nhé.

http://consumerguideauto.howstuffworks.com/compare-cars-results.htm?trimIds[0]=323723&trimIds[1]=316742&trimIds[2]=323368

allmay

Xe tăng
Dưng mà so sánh hơi khập khiễng vì Sorento thuộc phân khúc Midle Size SUV (Hạng Vừa) trong khi Escape là Compact SUV (hạng nhỏ) trong khi Sportage 2011 lại chưa có đánh giá.

Ngocanh auto

Đi bộ
Cụ cho em hỏi một câu với, đẳng cấp của một chiếc xe / hãng xe được tạo dựng bởi những gì hả cụ?
Óp Sừn à?
hay là Cảm Giác Lái?
hay là Thương Hiệu?
hay là khả năng Giữ Giá sau khi sử dụng?
Nếu em hiểu không sai ý của cụ thì chắc Toyota phải đẳng cấp hơn Mercedes hay BMW ấy nhỉ?
. Like ý kiến của cụ .

again

Xe hơi
Tưởng thread mới nhày vào xem hóa ra lại đào mộ ^:)^

omon

Xe buýt
hai xe này không nên so sánh .