Đánh giá và so sánh giữa KIA Sportage & Ford Escape

Elec

Xe buýt
Ech ăn đứt Tusson roai.Ve van hanh thi khoi che.tiet kiem xang (9l/100km) dg truong.(11l/100km)city.Về thuơng hieu bán ít mất giá hơn em hyun.Chi toi là Nội thất chán ngoại thất chưa có thêm mot so body mới.Nhưng Escape vẫn đậm chất SUV Mỹ =))=))=))
Ai bảo với bác là Ech bán ít mất giá hơn Hyun vậy?

30V-8265

Xe máy
hôm nay em cũng đc ngó qua con Sportage, thấy con đấy cũng ngon. Hỏi các chú thì các chú bảo là 43.5K obama. Còn em hỏi con Sorento máy dầu, các chú ấy bảo 52k obama
Em đặt viên đá ong ngồi hóng....

Chỉnh sửa cuối:

Ford_Escape_

Xe đạp
"Ai bảo với bác là Ech bán ít mất giá hơn Hyun vậy? "
Điều đó là hiển nhiên:))=))

F.A.N

Xe hơi
Em thấy xe nó cũng chỉ là phương tiện đi lai, được giá hay mất giá là do người dùng giữ hay phá thôi.

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy các Bác càng đi càng xa......................... vời ~X(
có gì đâu bọn e nói đúng đấy chứ, nếu như phiên bản ếch ở mẽo thì ok chứ còn phiên bản ở vn có khác gì xe bông sen!
nếu ở vn có loại ếch này thì e vồ ngay ạ.

danglong

Xe tăng
...Em lấy ví dụ như kính mặt trước của TUCSON 140 $.
Bác có nhầm giá ko đới? Ý bác là kính lái phía trước mặt lái xe?
Nếu bác ko nhầm thì em hỏi tấm kính mặt trước Santa Fe 2008, loại dành cho xe nội địa giá bao nhiêu ạ?

fortesg

Xe hơi
Đi Ếch bán lại lịch sử trước nay thông thường lỗ nặng và rất khó bán!
Escape làm sao so với Kia Sportage được. Hai con đẳng cấp khác xa nhau, ếch dưới xa lắm.

Tuan nguyen

Xe buýt
Đi Ếch bán lại lịch sử trước nay thông thường lỗ nặng và rất khó bán!
Escape làm sao so với Kia Sportage được. Hai con đẳng cấp khác xa nhau, ếch dưới xa lắm.
Cụ cho em hỏi một câu với, đẳng cấp của một chiếc xe / hãng xe được tạo dựng bởi những gì hả cụ?
Óp Sừn à?
hay là Cảm Giác Lái?
hay là Thương Hiệu?
hay là khả năng Giữ Giá sau khi sử dụng?
Nếu em hiểu không sai ý của cụ thì chắc Toyota phải đẳng cấp hơn Mercedes hay BMW ấy nhỉ?

lee_shin_hp

Xe đạp
Sportage là chuẩn rồi bác ah ..h nào rồi mà bác con f nghĩ đến Escape

méhc

Xe tải
Ơ KÌA Hàn Xẻng thì đến tuổi gì mà so với Escape nhỉ? Sportage thì cũng là Tucson (cùng engine, platform), công nghệ copy. Chỉ riêng cái hộp số PowerShift 6 cấp của Ford Escape 2010 đã đủ bóp chết huynh đai với cả ơ kìa roài
bác có thể nhầm lẫn với túc 2009, nhưng nếu so sánh escape (VN) và túc 2010, sportage 2010 thì e rằng rất khập khiễng. mà cũng không nên so vì bản thân cái giá đã chênh nhau >< 10K. (2 xe này ở tầm so sánh và cân nhắc với CRV rồi)

méhc

Xe tải
các bác cẩn thận không khéo chiến tranh X_X

KienNT71

Xe tải
bác có thể nhầm lẫn với túc 2009, nhưng nếu so sánh escape (VN) và túc 2010, sportage 2010 thì e rằng rất khập khiễng. mà cũng không nên so vì bản thân cái giá đã chênh nhau >< 10K. (2 xe này ở tầm so sánh và cân nhắc với CRV rồi)
Hô hô hô, mang một con xe nhập khẩu đời 2010 ra mà so với con Ếch VN từ đời 2005 (các đời 2007-2009 chỉ là facelift) mà lại nói là khập khiễng ka ka. Bác lấy xe nhập so với Ếch nhập xem nào: Ếch nhập có Power Shift, có Cruise Control, có MyKey, Có đủ thứ trợ phanh, cân bằng điện tử, hỗ trợ đỗ xe tự động điện tử.... Hàn Xẻng đến tuổi gì mà so với Ếch hả cụ???? Cụ Fortesg lại càng không hiểu gì về đẳng cấp xe. Đẳng cấp gì cái ơ kìa với lại hyundai?

fortesg

Xe hơi
Hô hô hô, mang một con xe nhập khẩu đời 2010 ra mà so với con Ếch VN từ đời 2005 (các đời 2007-2009 chỉ là facelift) mà lại nói là khập khiễng ka ka. Bác lấy xe nhập so với Ếch nhập xem nào: Ếch nhập có Power Shift, có Cruise Control, có MyKey, Có đủ thứ trợ phanh, cân bằng điện tử, hỗ trợ đỗ xe tự động điện tử.... Hàn Xẻng đến tuổi gì mà so với Ếch hả cụ???? Cụ Fortesg lại càng không hiểu gì về đẳng cấp xe. Đẳng cấp gì cái ơ kìa với lại hyundai?
Cụ qua bên mua bán bơm giúp các chú đi ếch kia, mua rồi bán lại ếch ai mua kìa hí hí....
Em ngưỡng mộ cụ lâu rồi qua vụ ảnh ọt, nhưng em nghĩ cụ phải đi xe gì chứ sao lại đi ếch,...lỡ đi rồi phải pr cho nó sao..
Cụ mang con xe cụ và con kia sportage ra hỏi 100 người xem người ta chọn xe nào...

KienNT71

Xe tải
Cụ qua bên mua bán bơm giúp các chú đi ếch kia, mua rồi bán lại ếch ai mua kìa hí hí....
Em ngưỡng mộ cụ lâu rồi qua vụ ảnh ọt, nhưng em nghĩ cụ phải đi xe gì chứ sao lại đi ếch,...lỡ đi rồi phải pr cho nó sao..
Cụ mang con xe cụ và con kia sportage ra hỏi 100 người xem người ta chọn xe nào...
Hô hô, nếu mang con xe của em (đời 2008 chạy hơn 3 vạn giá 550tr, độ một đống đồ chơi từ chân đến nóc) ra so với con sportage (gần 1 tỷ) thì có lẽ 6/10 người (ở mức thu nhập trung bình của VN) chọn xe của em ạ. Em chã phãi bơm vá giề, em mua xe theo túi tiền của em và ý thích cá nhân. Nhưng khi so sánh thì phải so sánh sản phẩm gần tương đương chứ không ai đem sản phẩm nhập đời mới nhất 2010 (Kia) ra so với sản phẩm 2005 facelift (ford). Ít nhất trong 5 năm qua có nhiều công nghệ xe hơi mới phát triển mà đời cũ đã không thể nào có được.

Còn nói về đẳng cấp xe thì em chưa thấy ở đâu nói Kia với Hyundai là xe đẳng cấp, mới nghe cụ nói lần đầu. Nói như cụ thì Tung Cửa anh hùng lắp một loạt công nghệ mới cũng là xe đẳng cấp??? =))

Chỉnh sửa cuối:

KienNT71

Xe tải
Hô hô, cụ ơ Kìa fọt tè vào xem đẳng cấp của Ếch nhá, xong rồi các cụ cho em biết là Sportage hay Tucson đời nào thì có cái này

[video=youtube;3BDY7RSLHxo]http://www.youtube.com/watch?v=3BDY7RSLHxo[/video]

Chỉnh sửa cuối:

KienNT71

Xe tải
Em ngồi hóng từ đầu thớt đến giờ, chẳng biết gì nhiều về em ếch nên không dám phát biểu; nhưng thấy tranh luận của hai bác (Kiên với ForteSG) hơi gay gắt nên em có chút chính kiến mong các bác.

Xét về đẳng cấp thì đành rằng Ford có tên tuổi hơn người em trẻ Hyundai-Kia, nhưng tại sao Ford lại chưa thực sự thành công tại thị trường Việt Nam. Như rất nhiều cụ nhận xét thẳng thắn ở trên là nếu Ếch US thì vồ, còn Ếch liên doanh thì còn rất nhiều hạn chế. Cái quan trọng là ở thị trường mình, em Ếch chứng tỏ được những gì, em Ếch Việt có trang bị hệ thống đỗ xe tự động như đoạn vì déo cụ đưa lên không ạ? Các kụ so sánh thì theo em nên public toàn bộ thông số kỹ thuật, trang thiết bị, thiết kế, cảm nhận cầm lái thực tế của cả 2 em (Sportage Kor và Ếch Việt) lên đây thì sẽ có cái nhìn tổng thể hơn về hai sản phẩm này. Còn em thấy từ đầu thớt đến giờ toàn là Ford đè Kìa bằng thương hiệu mà chẳng thấy cái gì giúp ích cho bác chủ thớt cả. Mấy bác nhà Phò thì toàn show ảnh với công nghệ Ếch mỹ ra để so sánh rồi mạt sát so sánh Hyundai-Kia với hàng của Tung Của thì em nghĩ là hơi quá. Đây là nhà Hyundai-Kia nên khó tránh khỏi những tranh luận bức xúc hơn nếu cả hai bên không biết kìm chế.
Em chã có gì gay gắt cả. Nếu chủ thớt nói so Sportage 2010 với Ếch liên doanh thì em té từ đầu, chả so làm gì vì Ếch VN thua toàn tập từ trang thiết bị cho đến giá tiền. Nhưng nếu so như cụ chủ thì phải lấy Ếch 2010 ra so với Sportage 2010. Kia-Hyundai mới debut vào thị trường compact SUV có 5 năm, KIA thì mới cải tổ và thuê được cha thiết kế từ Châu Âu để làm cái outlook đẹp đẹp, chứ còn về bề dày công nghệ thì đã làm gì có. Chém gió thì cũng phải có căn cứ chứ cụ?

KienNT71

Xe tải
Ha ha, nói như cụ thì xe không chiếm lĩnh thị trường là xe không đẳng cấp? Cụ quay lại thời kỳ 2001 đến 2008 thì hiệu xe nào chiếm lĩnh thị trường SUV ở Vịt ta?

Xin thưa với cụ là đẳng cấp nó ở từng phân khúc... Ở phân khúc cao chả bao giờ có tên Kia với Hyundai. Mà thị trường là một hình tháp trong đó phần đẳng cấp cao nó ở khúc trên và bao giờ cũng ít sản phẩm hơn khúc phổ dụng bên dưới.

NTD Việt Nam nói thẳng ra là KHÔNG CÓ QUYỀN LỰA CHỌN cho nó nhanh. Cả nước có một vài mẫu xe, đua nhau mà mua, có gì mà chọn? Thử xem nếu có 24 mẫu SUVs và gần chăm trims của các mẫu này (Chevrolet Equinox, Volkswagen Tiguan, Mitsubishi Outlander, Nissan Xterra, Subaru Forester, Mazda Tribute, Suzuki Grand Vitara....) với mức giá xêm xêm, chênh nhau vài ngàn $ thì KIA với HYUNDAI rớt đài là cái chắc cụ ạ.

Nói so sánh đẳng cấp mà nếu Ford Ếch 2010 về VN giá khoảng 60-70K Ô Ba Ma thì nó ở đẳng cấp thấp hơn KIA hả cụ? Lúc đấy lại nhao nhao lào là Ford tốn xăng, Ford rớt giá, Ford không sang, blah blah blah; mà nói thẳng ra là cả em và cụ đều có thể líu có tiền mà mua nên "nho còn xanh lắm".

Đại diện KIA nó năng động hơn FORD nên nó thành công tại VN, đó là câu chuyện buôn xe chứ không phải câu chuyện đẳng cấp của xe cụ ạ.

KienNT71

Xe tải
Cụ chưa gì đã dựng lên thế, cụ ngó lại hộ em xem có phải từ ĐẲNG CẤP em cho nó trong ngoặc kép không hở cụ. Em thế là có ý của em, cụ toàn mang chuyện quá khứ ra nói. Chán! =;
Chính cụ mới đem quá khứ của Ếch VN (xe liên doanh hiện tại là đời 2005 được facelift nhé) để so với hiện tại của ơ Kìa 2010. Còn quá khứ-quá khứ, hiện tại-hiện tại của Sportage và Ếch thì chưa bao giờ ơ Kìa có thể cao hơn Ếch. Ý của em đơn giản vậy thôi. cũng chán 8-x