Đánh giá tiềm năng khu đô thị Việt Hưng

Hai_75

Xe điện
Giá cả 1 căn đã hoàn thiện đẹp ở đây giờ tầm bao nhiêu cụ
Cụ hỏi thế khó trả lời lắm. Nếu cụ hỏi 1 căn xây thô diện tích đất 150m2 thì may ra em còn trả lời đc, chứ hỏi hoàn thiện đẹp bn thì chịu. Hoàn thiện có thể từ hơn tỷ vài tỷ tuỳ vào chủ nhà. Mà em không mua bán gì nên vụ giá cả cũng mù tịt.

tieuvuong

Xe buýt
Làm gì có giá này ạ ,tuỳ vị trí xấu đẹp nhưng bét cũng gần 50 củ / m đấy ợ
Mà cũng ko còn nhiều
Em mua căn BT04 vào năm 2013, hồi ấy khu này nhìn như đất hoang, đường xá chưa đổ nhựa mà hiện tại đẹp lắm rồi! Tỷ lệ người đang xây dựng và ở hiện tại ở khu này chắc được khoảng 70-> 80%. Nhìn toàn khu Việt Hưng hiện tại tỷ lệ lấp đầy cũng cao như vậy, chắc khoảng 5 năm tới khu này dân sẽ về ở Full :D Trong Việt Hưng hiện tại về điện, đường, trường (mẫu giáo, cấp 1, 2 VH cũng đã hoàn thiện) giờ ngon ra phết :D Thủ tục hành chính đi ra Quận uỷ khoảng 2, 300 m. Ốm yếu thì ra Đa Khoa Đức Giang, sang chảnh hơn tí thì vào Vinmec bên kia cầu, mua sắm xem phim sang Vin cũng chỉ nửa bước chân! Tóm lại là ngon, vướng mỗi cái cụ nào đi làm phía Tây Hà Nội thì hơi oải :))
Ps: nhân tiện cụ nào thạo tin cho em hỏi, phía bên kia ô CT 15 đang xây chung cư có một cánh đồng khá rộng, không biết có Cđt nào xí đất quy hoạch làm cái gì chưa ạ:D

waterfall

Xe buýt
E thấy khu này giá còn tăng nữa sau khi Đông Anh xong, Sóc Sơn cũng lên Quận. Khu này các cụ đang giữ chứ để tự do thì ko khác gì phia Tây rồi.

Hai_75

Xe điện
E thấy khu này giá còn tăng nữa sau khi Đông Anh xong, Sóc Sơn cũng lên Quận. Khu này các cụ đang giữ chứ để tự do thì ko khác gì phia Tây rồi.
Đất bên này không lên là do ít cầu phà, giao thông chưa thuận tiện.
Nếu thêm nhiều cầu, giao thông thuận tiện như Seoul - Hàn Quốc thì muốn kìm giá cũng không được.

xe dột nóc

Xe tăng
Biệt thự có vẻ cũng khá đẹp nhưng đi qua thấy hiếm căn rộng rãi nó xây lk cứ sát nhau tù tù thế nào ấy
Chung cư thì tạm được giá thuê cũng không quá cao căn hộ gần 50m² tớ mới thuê năm ngoái vẫn 3tr
Ăn lây khu riverside bên cạnh nếu làm cảnh quan, đường sá, hạ tầng, môi trường dân sinh tốt thì ngon lành đấy

waterfall

Xe buýt
Đất bên này không lên là do ít cầu phà, giao thông chưa thuận tiện.
Nếu thêm nhiều cầu, giao thông thuận tiện như Seoul - Hàn Quốc thì muốn kìm giá cũng không được.
Trong Sài Gòn thì khu này không khác Q2 là mấy. Cụ cứ tính HN sau SG khoảng 2 năm là đẹp nhỉ.

Hai_75

Xe điện
Trong Sài Gòn thì khu này không khác Q2 là mấy. Cụ cứ tính HN sau SG khoảng 2 năm là đẹp nhỉ.
HN sau SG 5-10 năm cơ cụ ạ. Nên cụ cũng tính khoảng thời gian 5-10 năm cho em. 2 năm tựa chớp mắt, chắc không nhanh được vậy đâu.

waterfall

Xe buýt
Cụ nào muốn đầu tư thì giờ vào Q2-Q9 trong Sài gòn là vừa kịp.

nguyenanhtuan1986

Xe đạp
Website
www.hateco-xuanphuong.vn
Các cụ có biết khu đô thị VH có khu chung cư nào sắp mở bán không ạ? Em chưa đủ tiền và cũng không cần nhà ngay. Nên đang tìm. Các cụ biết chỉ em với ạ. Em hóng thấy mỗi thằng eco home mà xa quá. Hạ tầng thì chẳng có j, chỉ là ăn ké Vin vs VH thôi.
cái valencia garden đối diện khu vinhome riverside,cụ quan tâm không ạ ?

Giá từ 1,2 tỷ cho căn 60m,cụ cần thêm thông tin thì ới em: 098 909 9986

nam.yeuaudio

Xe hơi
Bên cụ làm là 1 trong 2 ông nhớn nhất còn zề, khú khú.
Bên Long Biên có 2 Ông lớn Vin và HimLam, ngoài ra còn có nhiều Ông nhỏ hơn như T&T, Mefrimex, Hoá Nhựa, BĐS Thạch Bàn, Berjaya - Handico, Khai Sơn, Ngôi Nhà Mới, ISADO, Sun Group, Geleximco...nhưng dân LB được hưởng nhiều nhất lại từ những đầu tư hạ tầng của nhà nước.

Tieububu

Xe tăng
Bên Long Biên có 2 Ông lớn Vin và HimLam, ngoài ra còn có nhiều Ông nhỏ hơn như T&T, Mefrimex, Hoá Nhựa, BĐS Thạch Bàn, Berjaya - Handico, Khai Sơn, Ngôi Nhà Mới, ISADO, Sun Group, Geleximco...nhưng dân LB được hưởng nhiều nhất lại từ những đầu tư hạ tầng của nhà nước.
Vâng, cụ nắm rõ thế ạ, em cảm ơn.

nam.yeuaudio

Xe hơi
Vâng, cụ nắm rõ thế ạ, em cảm ơn.
Lân cận Khu Việt Hưng sắp tới có Vinhomes GĐ2 đang xây dựng rất nhanh, vài khu chung cư mới, cải tạo mở rộng đường đê sông Đuống (đang trong giai đoạn chuẩn bị đầu tư), hoàn thiện nút giao đường Phúc Lợi với QL 1B, Khu công viên công nghệ phần mềm (của Vingroup), hạ ngầm đường điện, cống hoá mương dọc đường Đoàn Khuê, cầu Giang Biên (từ đoạn siêu thị VinCom sang đất Yên Viên tới tận Ninh Hiệp) và khu giãn dân phố cổ. Như vậy, khu vực Việt Hưng và lân cận dường như đã cơ bản hoàn thành. Ngoài khu Việt Hưng ra, hiện tại còn có vài khu vực rất đáng quan tâm như Công trình cải tạo hồ Vực thành khu công viên (đang làm đoạn cuối sân bay giáp với đường Cổ Linh), Công trình hạ tầng đấu giá QSD đất khu cạnh Tư Đình đang làm (trong đó có đường, nhà cao tầng, trường học), Công trình khu đô thị Thạch Bàn LakeSide đang làm (khu gạch Thạch Bàn cũ), Công trình hạ tầng đấu giá khư Hoàng Như Tiếp - Lâm Hạ (bao gồm đất ở và Trường học), Công trình đường giao thông 25m từ đê đến Cổ Linh đang thi công (Phường Cự Khối), Công trình đường khu vực Ngọc Thuỵ đang thi công, Dự án đường theo quy hoạch rải rác quanh quanh Trường THPT Thạch Bàn, Dự án Hồ Điều hoà 32ha Thạch Bàn - Cự Khối (Cuối đường Cổ Linh), Dự án nhà ở khu 93 Đức Giang, Dự án khu du lịch Làng nghề Lệ Mật (mặt đường 5 cạnh Savico).....Tóm lại là bên Long Biên do quỹ đất còn nhiều và quy hoạch tương đối hoàn chỉnh nên hạ tầng được đầu tư nhiều nhất, các Cụ cứ hưởng lợi thôi. Qua đây mới thấy bài học trong lựa chọn mảnh đất cắm dùi là "các công trình hoặc dự án là cứ phải rõ nét trên cơ sở đáp ứng từ các nguồn lực về đất đai, con người, chính quyền, tài chính. Tuyệt đối không nhìn cái mông lung mà xuống tiền.

Tieububu

Xe tăng
Lân cận Khu Việt Hưng sắp tới có Vinhomes GĐ2 đang xây dựng rất nhanh, vài khu chung cư mới, cải tạo mở rộng đường đê sông Đuống (đang trong giai đoạn chuẩn bị đầu tư), hoàn thiện nút giao đường Phúc Lợi với QL 1B, Khu công viên công nghệ phần mềm (của Vingroup), hạ ngầm đường điện, cống hoá mương dọc đường Đoàn Khuê, cầu Giang Biên (từ đoạn siêu thị VinCom sang đất Yên Viên tới tận Ninh Hiệp) và khu giãn dân phố cổ. Như vậy, khu vực Việt Hưng và lân cận dường như đã cơ bản hoàn thành. Ngoài khu Việt Hưng ra, hiện tại còn có vài khu vực rất đáng quan tâm như Công trình cải tạo hồ Vực thành khu công viên (đang làm đoạn cuối sân bay giáp với đường Cổ Linh), Công trình hạ tầng đấu giá QSD đất khu cạnh Tư Đình đang làm (trong đó có đường, nhà cao tầng, trường học), Công trình khu đô thị Thạch Bàn LakeSide đang làm (khu gạch Thạch Bàn cũ), Công trình hạ tầng đấu giá khư Hoàng Như Tiếp - Lâm Hạ (bao gồm đất ở và Trường học), Công trình đường giao thông 25m từ đê đến Cổ Linh đang thi công (Phường Cự Khối), Công trình đường khu vực Ngọc Thuỵ đang thi công, Dự án đường theo quy hoạch rải rác quanh quanh Trường THPT Thạch Bàn, Dự án Hồ Điều hoà 32ha Thạch Bàn - Cự Khối (Cuối đường Cổ Linh), Dự án nhà ở khu 93 Đức Giang, Dự án khu du lịch Làng nghề Lệ Mật (mặt đường 5 cạnh Savico).....Tóm lại là bên Long Biên do quỹ đất còn nhiều và quy hoạch tương đối hoàn chỉnh nên hạ tầng được đầu tư nhiều nhất, các Cụ cứ hưởng lợi thôi. Qua đây mới thấy bài học trong lựa chọn mảnh đất cắm dùi là "các công trình hoặc dự án là cứ phải rõ nét trên cơ sở đáp ứng từ các nguồn lực về đất đai, con người, chính quyền, tài chính. Tuyệt đối không nhìn cái mông lung mà xuống tiền.
rướ
Dạ, em được mở rộng tầm mắt nhiều, dù cũng mầy mò không ít, vì em có mảnh đất ở đường Tư đình bên khu quân đội lần trước có tham vấn cụ, một lần nữa cảm ơn cụ, xin mời cụ ly bia tươi!

** Em là mong lắm cái cầu THĐ cụ ạ.

MayMan

Xe tăng
cụ đánh giá đất sài đồng thế nào?

nam.yeuaudio

Xe hơi
Khu Sài Đồng là khu thị trấn cũ, dân cư đông đúc, quy hoạch ổn định, sắp tới còn mỗi đường Cầu Bây là gần như xong, tương lai thì có FLC (khu này đường vào hơi khoai, tương lai mở ngõ 100 chắc mới hay ho), khu CN Đài Tư chuyển thành đất ở. Xa xa thì còn khu Vin GĐ2, khu Phúc Đồng (từ Tân Thuỵ đến giáp Savico). Nhìn chung, không có gì mới, ở được.

Tengo.Mit

Xe tăng
Em ở liền kề VH mới được hơn năm thôi. Mà thích và không muốn quay lại phố cổ nữa. Thoáng đãng, yên tĩnh, không gian rộng rãi, tỷ lệ xây dựng thấp, kể cả về sau mọi người dồn về ở thì mật độ không thể nào cao như các khu đô thị mới khác, vẫn lý tưởng để sống lắm. Còn so với VHR thì không so được, 2 đẳng cấp khác nhau, thu nhập mình ở mức nào thì mình chọn ở mức đấy, bon chen chỉ có ngã giập mặt.
Cụ ở căn nào để thi thoảng em ném cục đá xuống trêu cụ :))
Em ở chung cư mà đã thích, cụ ở dưới tán cây còn thích hơn ấy nhỉ.