Thảo luận Đánh giá Suzuki XL7 sau hơn 4 tháng sử dụng

toktok_88

Xe hơi
Giống như cụ nói nên em vẫn cứ đắn đo cân nhắc.Với em thì màn android có những tác dụng sau:
- Kết nối cam hành trình vào màn hình,
- Sử dụng vietmap trên màn hình,
- Sử dụng youtube cho trẻ con xem lúc ngồi trên xe.

PS: Em dùng đt IOS và ko có ý định dùng SS
Nếu như này thì em nghĩ cụ cần chuyển sang màn android thật vì theo nhu cầu của mình mà. Trước em có xem có cụ vẫn dùng được cam chung với màn hình zin nhưng bị vấn đề là thước lái sẽ luôn hiển thị trên màn hình. Về vietmap thì chắc cụ muốn sử dụng để cảnh báo giới hạn tốc độ phải không ạ, em có thử cài app Tốc độ giới hạn trên Store thấy báo cũng gần đúng vụ tốc độ.
Còn về youtube thì cụ dùng iOS cụ xem có thể jb được không, nếu jb được thì sẽ đáp ứng được nhu cầu của cụ.

dragon001

Xe tăng
Nếu như này thì em nghĩ cụ cần chuyển sang màn android thật vì theo nhu cầu của mình mà. Trước em có xem có cụ vẫn dùng được cam chung với màn hình zin nhưng bị vấn đề là thước lái sẽ luôn hiển thị trên màn hình. Về vietmap thì chắc cụ muốn sử dụng để cảnh báo giới hạn tốc độ phải không ạ, em có thử cài app Tốc độ giới hạn trên Store thấy báo cũng gần đúng vụ tốc độ.
Còn về youtube thì cụ dùng iOS cụ xem có thể jb được không, nếu jb được thì sẽ đáp ứng được nhu cầu của cụ.
Cám ơn ý kiến của cụ, em vẫn tiếp tục ngâm cứu

dragon001

Xe tăng
"Sắt nhập khẩu" trên xe Su 10 năm thì cũng rỉ sét nhiều rồi.Thế. nên em đành nhường cụ vậy!
Em tính cái xe hơn 1 tấn là nửa tháng lương hưu của em rồi, nửa còn lại dành mua mì tôm ăn lấy sức để còn....ngắm xe chứ!
Cụ mua về nâng bi, phẫu thuật thẩm mĩ rồi lại bán đi chứ cụ giữ làm bảo tàng làm gì mà sợ mất lương hưu hả cụ, hị.

mabu44

Xe điện
Xe này em thấy có cụ gắn thêm giá nóc thìn hầm hố phết.

minh431

Xe tăng
Cụ mua về nâng bi, phẫu thuật thẩm mĩ rồi lại bán đi chứ cụ giữ làm bảo tàng làm gì mà sợ mất lương hưu hả cụ, hị.
"nâng bi, phẫu thuật thẩm mĩ" thì cũng phải có tiền chứ! Em đổi xe cũ lấy Er.sport nên hết tiền rồi!

hoanggialinh

Xe tải
Em thích dòng Su vì bền bỉ và ổn định. Ôm su đc 6 năm cơ mà thấy em này ngoại thất hơi xấu.

nguyenminhthanh

Xe hơi
Về cái vụ màn Android thì em thấy cũng không cần thiết vì khi lái xe mình sẽ chủ yếu quan tâm đến bản đồ, camera & nghe nhạc nghe đài. Những cái như này thì như em thấy hiện tại trên Android Auto và Apple Carplay cũng đã đáp ứng được rồi. Mà trên con XL7 này khi các cụ dùng đt Android rồi connect qua Autolink thì vẫn xem được Youtube đó thôi.
Kể cả apple carplay qua iphone chỉ cần jaibreak là cũng chạy đc mà cụ😁

nguyenminhthanh

Xe hơi
Em thích dòng Su vì bền bỉ và ổn định. Ôm su đc 6 năm cơ mà thấy em này ngoại thất hơi xấu.
Khách quan mà nói Đầu nó đẹp nhưng đít nó cảm giác hơi tóp cụ ạ. Về ngoại hình Su e thích nhất là Vitara, khỏe khoắn, học, nam tính.

nguyenminhthanh

Xe hơi
"Sắt nhập khẩu" trên xe Su 10 năm thì cũng rỉ sét nhiều rồi.Thế. nên em đành nhường cụ vậy!
Em tính cái xe hơn 1 tấn là nửa tháng lương hưu của em rồi, nửa còn lại dành mua mì tôm ăn lấy sức để còn....ngắm xe chứ!
Một đời ta muôn vàn đời nó cụ ạ, kkk 😂

toktok_88

Xe hơi
Trước em thấy nhiều người jaibreak nhưng giờ có ai làm thế nữa đâu cụ nhỉ
Từ hồi có cái màn to của XL7 nên ai dùng iphone cũng muốn jb để sử dụng full chức năng cụ ạ :D

dragon001

Xe tăng
Từ hồi có cái màn to của XL7 nên ai dùng iphone cũng muốn jb để sử dụng full chức năng cụ ạ :D
Để lúc nào em ra cửa hàng điện thoại thử phát, ko biết là jb rồi khi cập nhật mới phần mềm thì làm thế nào, vì em được biết là chỉ jb được 1 số version chứ ko phải version nào cũng jb được.

haicot

Xe buýt
Tôi đã lái thử XL7, với giá hiện tại chấp nhận được.
XL7 thêm cải tiến phanh đĩa bánh sau nữa là đẹp.