Đánh giá Lacetti nhập khẩu và xe Lacetti liên doanh

chuotchit

Xe tải
Tất cả so sách chỉ là tương đối thôi các cụ ợ vì không cùng thứ nguyên.

Trước đây em cũng thích cô vợ 2 là LAC nhập CDX hay SE và cũng đủ khả năng tài chính để cưới các em nó, nhưng sau khi suy nghĩ lại em quyết định lấy LAC LD, phần tiền chênh ra em dùng để cặp bồ và khi cần dùng vào việc những việc khác.

Em mới lấy con LAC LD trước tết AL, sau đăng ký, đăng kiểm hết tổng cộng 430 củ, tiện đường công tác em mang luôn sang anh Thanhbinhauto để dán phim cách nhiệt, thay DVD, bọc lại ghế+sàn da hết thêm 15 củ nữa. Đến bây giờ vợ 2 của em chạy vẫn OK, chỉ đổ ít bia rùi cưỡi thui các cụ ợ.

Nói chung thì với tầm tiền này thì em hài lòng với cô vợ 2 này mặc dù ra đường nhìn mấy cô vợ tây của hàng xóm em vẫn thích.

toanthangcs

Xe điện
Tất cả so sách chỉ là tương đối thôi các cụ ợ vì không cùng thứ nguyên.

Trước đây em cũng thích cô vợ 2 là LAC nhập CDX hay SE và cũng đủ khả năng tài chính để cưới các em nó, nhưng sau khi suy nghĩ lại em quyết định lấy LAC LD, phần tiền chênh ra em dùng để cặp bồ và khi cần dùng vào việc những việc khác.

Em mới lấy con LAC LD trước tết AL, sau đăng ký, đăng kiểm hết tổng cộng 430 củ, tiện đường công tác em mang luôn sang anh Thanhbinhauto để dán phim cách nhiệt, thay DVD, bọc lại ghế+sàn da hết thêm 15 củ nữa. Đến bây giờ vợ 2 của em chạy vẫn OK, chỉ đổ ít bia rùi cưỡi thui các cụ ợ.

Nói chung thì với tầm tiền này thì em hài lòng với cô vợ 2 này mặc dù ra đường nhìn mấy cô vợ tây của hàng xóm em vẫn thích.
Cảm ơn Cụ! Cụ đã cứu vớt được bao nhiêu linh hồn các Cụ có vợ là Lac LD (trong đó có cả em nữa).

Kho

Xe điện

OmegaO9

Xe container
Em chả hiểu làm cuộc đánh giá 2 xe này với nhau để làm cái gì luôn. Cái Lac CDX 1.6 số AT nhập khẩu mà bác chủ thớt post có giá tầm khoảng 650 triệu cả thuế. Cái Lacetti EX (hàng liên doanh) thì giá nó tầm 450 triệu cả thuế. Giá 2 xe này chênh khoảng 200 triệu. Nội thất và ngoại thất 2 loại xe này em thấy cũng chả có gì liên quan. Có mỗi một thứ liên quan đó là có chung cái tên Lacetti.

Ảnh Lacetti EX (liên doanh)

Ảnh Lacetti nhập khẩu
Xe Lac nhập thì đẹp hơn, an toàn hơn, nói chung là ngon hơn về mọi mặt nhưng mỗi tội đắt hơn Lacetti ex (liên doanh) tầm 200 triệu.
Nếu các cụ được chọn free một trong 2 em này thì em khuyên các cụ nên chọn con Lacetti nhập khẩu. Còn nếu bảo nên mua con nào thì em bảo là tùy điều kiện của mỗi người.
May có cụ Game over rót cho chén rượu nên em mới biết cái thớt em lập năm rưỡi trước vẫn còn người cô men:))
Em đang nói thời điểm đợt mới có Lac cơ mà cụ,LAC này bọn em nhập về chiếc đầu tiên là tháng 6 năm 2009,chiếc CDX đầu tiên của HN cùng thời Sorento R,Forte cũng là bọn em nhập đầu tiên vào tháng 11 năm 2008.Lúc đó LAC SE cũng không đắt hơn nhiều so với LAC MAX trong nước.Cũng bởi vì nó là xe mới toanh mới ra,nên mọi người hay bàn tán và so sánh em nó với xe liên doanh (đợt đó GM chưa tung ra LAC Cruze nhé ) vì vậy mới có cái thớt này cụ ợ.Hihi <):)

LAC-CDX2010

Xe đạp
e suy nghĩ mãi. cuối cùng lấy LAC nhập. fe lắm các cụ ạ.

Giai_phong

Xe tải
Em chạy Lac LD hơn 2 năm rồi trên 5 vạn chả thấy có trục trặc nào cả, cứ đổ xăng là phi ầm ầm, đường 18 em đi Bắc Ninh đóng toàn 110-120km/h vẫn thấy rất đầm. Trong khi thằng bạn em đi con CDX thấy bảo rất hay bị lỗi linh tinh về điện, điều hòa mùa hè thì phải bật số 3, số 4 mới thấy hơi mát, gầm thấp quá nên không cẩn thận lúc lên xuống vỉa hè là dính đòn ngay, em chạy thử thì thấy ì ạch lắm trong phố rất tốn xăng, được mỗi cái hình thức nhìn bệ vệ, hầm hố, option nhiều, nội thất quá đẹp. Nếu bác nào đặt tiêu chí đơn giản không chú trọng quá nhiều về hình thức thì chạy con Lac LD còn thấy ổn hơn là Lac nhập đấy.

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Em chạy Lac LD hơn 2 năm rồi trên 5 vạn chả thấy có trục trặc nào cả, cứ đổ xăng là phi ầm ầm, đường 18 em đi Bắc Ninh đóng toàn 110-120km/h vẫn thấy rất đầm. Trong khi thằng bạn em đi con CDX thấy bảo rất hay bị lỗi linh tinh về điện, điều hòa mùa hè thì phải bật số 3, số 4 mới thấy hơi mát, gầm thấp quá nên không cẩn thận lúc lên xuống vỉa hè là dính đòn ngay, em chạy thử thì thấy ì ạch lắm trong phố rất tốn xăng, được mỗi cái hình thức nhìn bệ vệ, hầm hố, option nhiều, nội thất quá đẹp. Nếu bác nào đặt tiêu chí đơn giản không chú trọng quá nhiều về hình thức thì chạy con Lac LD còn thấy ổn hơn là Lac nhập đấy.
Chuẩn. Nhiều người cứ bảo máy Cruze LS lấy máy cũ của Lac EX còn máy Lacetti se, CDX là máy nhập, công nghệ mới nhưng thử hỏi mọi người thấy máy lac ex kém ở điểm gì? Có một thực tế là Lac CDX, SE đi trong phố tốn xăng hơn mà lại không bốc hơn Lac ex.

abramst

Đi bộ
la nhap an xang vai lam k do duoc dau

pimpim98

Xe buýt
Website
toyotaphapvan5s.com
Đúng là Lace EX liên doanh vẫn chuẩn nhất trong mấy anh em nhà Daewoo, nhập hay trong nước đều thua hết các bác à. hehe
Em nói hơi quá, nhưng máy của EX Và Cruze ls là giống nhau đấy.

xetrau1973

Xe hơi
Cứ cãi dư lày e dự rằng phải chiến như kiểu Li bi mất!

meo hoangkt

Xe tải
Hê hê, Các cụ mình có câu cái Nết đánh chết cái đẹp. Thử hỏi có cụ nào dám nhìn gái xinh ko dám thử mà quyết tâm chạy theo cô tấm không?
Người nay lại có câu : Cải tiến bao giờ cũng tốt hơn. Sao các cụ không mua tivi đèn hình mà xem, lại kéo nhau đi mua LCD .
Bao biện cả thôi.

Em yêu nhà em lắm.Không ngoan nhưng xinh, Không thùy mị nhưng tân thời.
Her name is SE

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Chuẩn. Nhiều người cứ bảo máy Cruze LS lấy máy cũ của Lac EX còn máy Lacetti se, CDX là máy nhập, công nghệ mới nhưng thử hỏi mọi người thấy máy lac ex kém ở điểm gì? Có một thực tế là Lac CDX, SE đi trong phố tốn xăng hơn mà lại không bốc hơn Lac ex.
Cụ này "kinh doanh chuyên nghiệp" mà tư vấn chán chết =))

Đọc hài kinh người.

Chỉnh sửa cuối:

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Cụ này "kinh doanh chuyên nghiệp" mà tư vấn chán chết =))

Đọc hài kinh người, em nói thật cụ chả biết thì ngồi im mà đọc.......
Cụ chê máy Lac ex kém ở điểm gì thì cụ nói ra không thì cụ ngồi im mà đọc nhé. Cụ hỏi kinh nghiệm những người đi xe Lac EX vài năm xem họ phản ánh thế nào nhé. Ví dụ cụ hỏi mọi người xem mức tiêu hao nhiên liệu của Lac EX với Vios có khác nhau nhiều không. Vios hơn Lac EX vài nghìn USD đó ạ.
Cụ thấy chán thì cụ đừng tin em, hoặc thấy ai định tin em thì bảo người ta đừng tin. Diễn đàn là nơi chia sẽ kiến thức. Em chia sẽ kiến thức với nhiều người chứ đâu phải tư vấn cho mình cụ mà cụ bảo em ngồi im. Cụ thấy em nói sai gì thì đưa ra lý lẽ, dần chứng để chia sẻ cùng mọi người chứ cụ chê "suông" vậy thì có ai biết được đâu?

Chỉnh sửa cuối:

pimpim98

Xe buýt
Website
toyotaphapvan5s.com
Em Vote cho cụ Hiệp!
Cụ Hiệp nói đúng đấy, diễn đàn là nơi chia se quan điểm và kinh nghiệm.
Nói nên ý kiến chung chứ ko ngồi chê ông này ông nọ.
Các bác có thấy em nói đúng không?
Nói đúng thì cùng uống Vokda với em nhé!

Ludwig

Xe đạp
Laceti phong ách thể thao và mạnh mẻ , còn Forte nhìn lịch lãm

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Cụ chê máy Lac ex kém ở điểm gì thì cụ nói ra không thì cụ ngồi im mà đọc nhé. Cụ hỏi kinh nghiệm những người đi xe Lac EX vài năm xem họ phản ánh thế nào nhé. Ví dụ cụ hỏi mọi người xem mức tiêu hao nhiên liệu của Lac EX với Vios có khác nhau nhiều không. Vios hơn Lac EX vài nghìn USD đó ạ.
Cụ thấy chán thì cụ đừng tin em, hoặc thấy ai định tin em thì bảo người ta đừng tin. Diễn đàn là nơi chia sẽ kiến thức. Em chia sẽ kiến thức với nhiều người chứ đâu phải tư vấn cho mình cụ mà cụ bảo em ngồi im. Cụ thấy em nói sai gì thì đưa ra lý lẽ, dần chứng để chia sẻ cùng mọi người chứ cụ chê "suông" vậy thì có ai biết được đâu?
Vâng em xin lỗi cụ câu chả bít thì ngồi im mà đọc, em xóa đi rồi. Cơ bản em đọc nhiều bài của cụ rồi thấy buồn cười thôi :)