Đánh giá Kia K3 sau thời gian sử dụng. So sánh với hãng khác.

Oldhero

Xe buýt
Dầu bôi trơn 5k chưa hỏng đâu, thay thì cứ thay thôi.
Lốp thì nếu thích êm mua Michelin, đắt hơn chút ít, hỏng sớm hơn nhưng đỡ ồn.
Khi nào thay thì ở rãnh lốp có đường gân nhỏ, lốp mòn gần tới đó thì thay.
Lốp Mit êm nhưng thích ăn đinh lắm cụ ợ

gocart

Xe cút kít
Lốp Mit êm nhưng thích ăn đinh lắm cụ ợ
Vâng, được mặt nọ thì mất mặt kia. Mít đi cao tốc êm hơn nhưng trong phố thì hay dẫm đinh. Nếu chủ yếu đi ngắn thì chọn lốp cứng như Goodyear hay Britone sẽ đỡ bị đình.

Oldhero

Xe buýt
Vâng, được mặt nọ thì mất mặt kia. Mít đi cao tốc êm hơn nhưng trong phố thì hay dẫm đinh. Nếu chủ yếu đi ngắn thì chọn lốp cứng như Goodyear hay Britone sẽ đỡ bị đình.
Cụ nói phải. Những lốp kia nó cứng nên ồn hơn, nhưng vì cứng nên ko thích ăn đinh.

Dầu bôi trơn 5k chưa hỏng đâu, thay thì cứ thay thôi.
Lốp thì nếu thích êm mua Michelin, đắt hơn chút ít, hỏng sớm hơn nhưng đỡ ồn.
Khi nào thay thì ở rãnh lốp có đường gân nhỏ, lốp mòn gần tới đó thì thay.
Em cám ơn cụ nhưng các bác KIA cứ bảo là 5k phải thay dầu nên em thay thôi. Em thấy GOOD YEAR và MIICHELIN cấu tạo rãnh tương tự như nhau mà em thấy cái lốp GOOD YEAR cũng như cái nam châm hút đinh. Em cũng thấy Hãng KIA bây giờ trang bị tiêu chuẩn theo xe K3 là Lốp Continental MC5 không biết các cụ đã dùng loại này chưa cho e xin ý kiến vàng bạc với ạ.

Bluehavent

Xe hơi
Em cám ơn cụ nhưng các bác KIA cứ bảo là 5k phải thay dầu nên em thay thôi. Em thấy GOOD YEAR và MIICHELIN cấu tạo rãnh tương tự như nhau mà em thấy cái lốp GOOD YEAR cũng như cái nam châm hút đinh. Em cũng thấy Hãng KIA bây giờ trang bị tiêu chuẩn theo xe K3 là Lốp Continental MC5 không biết các cụ đã dùng loại này chưa cho e xin ý kiến vàng bạc với ạ.
Em đang đi lốp Continental thấy êm hơn lốp trước kia em dùng dunlop và hankook! Kính

Oldhero

Xe buýt
Em đang đi lốp Continental thấy êm hơn lốp trước kia em dùng dunlop và hankook! Kính
Cũng sêm sêm như nhau cụ ợ. Cùngn thương hiệu nhưng nơi sản xuất khác nhau: Nhật, Thái thì giá và chất lượng cũng khác nhau. Quan trọng là cụ cứ theo đúng hướng dẫn về lốp ở cửa xe (về kích cỡ, áp suất lốp) là chuẩn.

Kiếm thế

Xe đạp
Em đang chạy Sò lốp continental thì đỡ ồn hơn GY ạ. Cũng êm hơn ạ

Viethaikd

Xe tải
Auto 138 - 237 Nguyễn Xiển - Thanh Xuân - Hà Nội
Cerato mới mà có màu đỏ đun là nhà e cũng quyết đấy; K3 cũ ko thích phần đầu lắm; cerato mới ra cải tiến ưng ý luôn
Bên em có mã màu CERATO cụ yêu đấy ạ.Mời cụ ghé thăm showroom bên em ngắm em nó nhé. :-c

Hoaimong

Xe buýt
Hôm nào về có khi em cũng đi chạy thử New Cerato xem có khác xe em không. Cũng máu lắm rồi nhưng bù thêm nhiều quá. Không biết có cách nào không. Mà cụ nào chỉ cho em cách đăng ký chạy thử. Nhà em ở Thanh xuân HN.

Viethaikd

Xe tải
Auto 138 - 237 Nguyễn Xiển - Thanh Xuân - Hà Nội
Hôm nào về có khi em cũng đi chạy thử New Cerato xem có khác xe em không. Cũng máu lắm rồi nhưng bù thêm nhiều quá. Không biết có cách nào không. Mà cụ nào chỉ cho em cách đăng ký chạy thử. Nhà em ở Thanh xuân HN.
Mời cụ bớt chút thời gian nhẹ gót hồng qua showroom em,em đăng ký lái thử cho cụ nhé.Về ngân hàng em hỗ trợ thủ tục cho cụ phải gọi là tốc độ tên lửa luôn ý.Lãi suất ưu đãi cụ nhé.Cụ alo e tư vấn nha cụ : 0976.260.679 - Mr Hải :-bd

coquay

Xe container
Hai xe có sự khác biệt ko hề nhẹ về độ đầm, vọt, cách âm, cảm giác lái.
Phò đi đường trường thì vượt trội mọi mặt như cụ nói nhưng Em hay đi phố là chính cả năm khi đi tỉnh 1,2 lần là nhiều. các dòng xe của kia nhiều đồ chơi lái lượn phố em thấy thích hơn phò cụ a

Oldhero

Xe buýt
Phò đi đường trường thì vượt trội mọi mặt như cụ nói nhưng Em hay đi phố là chính cả năm khi đi tỉnh 1,2 lần là nhiều. các dòng xe của kia nhiều đồ chơi lái lượn phố em thấy thích hơn phò cụ a
Cụ nói chuẩn đấy. Đi đường trường thì khác biệt chứ trong phố thì khó nhận biết được.

cafecacao

Xe đạp

Bomminha

Đi bộ
Mua xe nó phục vụ mình. Xe tốt thì mới bán đc nhiều. Ko đc cái này thì đc cái kia. Cụ đừng lăn tăn :)

Kiếm thế

Xe đạp
cụ Kiếm Thế chạy thử e này rồi cho cảm nhận ban đầu thử cụ ạ, và so với ff ecoboost thế nào ạ, 2 ẻm này option thấy ngang nhau mà giá thì ...
1.6 đủ tải thì hơi đuối cụ ạ. Cách âm ok chế độ thể thao rất đầm xe. Cháu chưa chạy ecoboost nên không biết ạ. Nhưng tầm ra biển khoảng 745tr thì quá ngon rồi ạ. Thật lòng bỏ tiền mua cái xe khi nên xe có nhưng option tiện nghi cũng thấy cái xe có chất lên rất nhiều ạ. Nhiều người kêu option ko để làm gì dung nhieu chán. Nhưng xin thưa nhưng option này nó phục vụ trực tiếp cho người lái chứ ko phải mấy option nhạc nhẽo cháu ko tính. Cháu là người sử dụng nên đánh giá khách quan ạ.