Đánh giá Kia K3 sau thời gian sử dụng. So sánh với hãng khác.

Oldhero

Xe buýt
Thôi thì tùy cụ. Sống phải hưởng thụ.

Bùi Ngọc kt16

Xe tăng
Website
mercedesbenz5s.com
Vâng tại vì mình thích và cái sướng nữa là sử dụng trước mắt còn nếu mấy năm nữa thì chưa biết thế nào được thời đại công nghệ mà cụ. Em thích cái xe đẹp và option ok. Vì nhiều xe Hàn đang chạy nên cũng nhờ xe Hàn mà đã có rất nhiều người biết đến các thiết bị an toàn của xe và đồ chơi. 1 số option chỉ có trên xe hạng sang mà em làm cả đời có lẽ cũng ko mua đc những xe mấy tỏi. Dù gì chung ta nên nhận định chó nó khách quan ạ. 3-5 năm nữa những ai đi mua xe cũ hoặc mới thì em nghĩ điều đầu tiên họ sẽ xem thiết bị an toan gồm những gì chứ ko còn khái niệm bền nữa (80%) vì chất lượng cũng dần dần bão hoà :)) ( ý kiến cá nhân ạ)
Chuẩn luôn cụ ợ. Nhiều khi mua xe mình hay quan tâm quá đến cái bền mà quên mất rằng mua xe để phục vụ bản thân. Các óp sần để chơi và các tính năng để an toàn cho mình :) e k phải nói xấu đối thủ nhưng đi cái xe mà chỉ lo bán đến khi cái "túi khí" nó k nổ thì đến lúc ý lại "ngủm" r thì làm gì còn sức mà bán nữa ạ :)) e fun tý :))

Kiếm thế

Xe đạp
Chuẩn luôn cụ ợ. Nhiều khi mua xe mình hay quan tâm quá đến cái bền mà quên mất rằng mua xe để phục vụ bản thân. Các óp sần để chơi và các tính năng để an toàn cho mình :) e k phải nói xấu đối thủ nhưng đi cái xe mà chỉ lo bán đến khi cái "túi khí" nó k nổ thì đến lúc ý lại "ngủm" r thì làm gì còn sức mà bán nữa ạ :)) e fun tý :))
Chuẩn ạ :)) Nên hướng đến tương lai ạ :))

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
K3 lành nhưng xe hơi ồn. Có thể cân nhắc Cruze LTZ

Kiếm thế

Xe đạp
Cruze cũng rất ok nhưng cá nhân em thích fom của K3 ạ

Bùi Ngọc kt16

Xe tăng
Website
mercedesbenz5s.com
Chuẩn ạ :)) Nên hướng đến tương lai ạ :))
E rót rượu mời cụ r mà lại hết lượt :)) hẹn mai gặp cụ ở lễ ra mắt vậy :) để e mời loạt chân dài tiếp cụ say trong men.... Luôn ạ :))

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em đã đi thử cả hai. K3 thì nhiều option hơn một tý nhưng ồn hơi. Em có cảm giác Cruze Ltz chắc chắn hơn. Option thì cũng chỉ kém K3 cái màn hình và điều chỉnh ghế điện thôi.

Kiếm thế

Xe đạp
Em đã đi thử cả hai. K3 thì nhiều option hơn một tý nhưng ồn hơi. Em có cảm giác Cruze Ltz chắc chắn hơn. Option thì cũng chỉ kém K3 cái màn hình và điều chỉnh ghế điện thôi.
Nói ra nhiều cụ tự ái nhưng đa số người VN mình dị ứng với xe Hàn cũng một phần lớn do daewoo ngày xưa du nhập vào Việt Nam hững chiếc xe thật sự không được tốt nên từ đó xe Hàn phàn nao đánh mất lòng tin. Nhưng giờ thù khác rồi ạ. ( năm 2001 em mua một con daewoo espero 1997 xe nhập đang hoàng mà nó hỏng liên tục cụ ạ. Nằm đường 3 lần. Nhưng đến thời điểm này thì các hãng xe Hàn đang làm rất tốt về chất lượng cũng như chế độ bão dưỡng nhiệt tình và chân thành. ( cá nhân cháu )

Oldhero

Xe buýt
Nói ra nhiều cụ tự ái nhưng đa số người VN mình dị ứng với xe Hàn cũng một phần lớn do daewoo ngày xưa du nhập vào Việt Nam hững chiếc xe thật sự không được tốt nên từ đó xe Hàn phàn nao đánh mất lòng tin. Nhưng giờ thù khác rồi ạ. ( năm 2001 em mua một con daewoo espero 1997 xe nhập đang hoàng mà nó hỏng liên tục cụ ạ. Nằm đường 3 lần. Nhưng đến thời điểm này thì các hãng xe Hàn đang làm rất tốt về chất lượng cũng như chế độ bão dưỡng nhiệt tình và chân thành. ( cá nhân cháu )
Cụ nói chuẩn

Tô Kim Mạnh

Xe đạp
các cụ cho em hỏi ngu 1 xíu, K3 và Camry thì con nào ồn hơn ạ, em thích K3 mà ngồi Camry của ông anh thấy khá êm.

Tô Kim Mạnh

Xe đạp
em chưa mua xe bao giờ, đang tính cuối năm mua cerato mới, ngồi camry của ông anh thì thấy khá êm, ko biết k3 thế nào ạ vì chưa ngồi bao giờ.

Xe Hui

Xe tải
em chưa mua xe bao giờ, đang tính cuối năm mua cerato mới, ngồi camry của ông anh thì thấy khá êm, ko biết k3 thế nào ạ vì chưa ngồi bao giờ.
Vios còn êm hơn K3 nhiều nói chi Camry bác, cái gì không nói chứ êm xe Toyota bao giờ cũng làm rất tốt. Camry quá ngon rồi, chất lượng thuộc hàng tốt nhất xe hạng D cả VN và trên thế giới, cái giá cũng gấp đôi K3, cơ bản chênh lệch quá nhiều, bác đổi tiêu chuẩn khác thì hơn kẻo sau lấy lại thất vọng.

Chỉnh sửa cuối:

Xe Hui

Xe tải
Tiền nào của đấy, xe được Opt, rộng tất nhiên những vấn đề khác như lái sướng, ngồi sướng, độ bền không thể so sánh với những xe cùng giá, nhỏ, ít Opt hơn.

Bùi Ngọc kt16

Xe tăng
Website
mercedesbenz5s.com
Nói chung K3 với Cam thì e nghe hơi khập khiễng ạ :) hôm nào mời cụ qua bên e lái thử K3 để cụ cảm nhận thực tế ạ :)

Kiếm thế

Xe đạp
Trên này thì vô cùng lắm ạ. Hay trải nghiệm thực tế các cụ sẽ có những nhận xét chuẩn ạ. Hnay cháu test Cerato 1.6 tiếc là Thái Nguyên chưa có 2.0. Nói chung là cách âm ok kiểu dáng rất ok. Độ vọt thì hơi đuối vì cháu đi 5 người. Độ êm ái thì ok ạ. Nói chung tâm 750tr ra giấy tờ thì nó rất ngon rồi không thể phủ nhận ạ. Còn option auto cốp cháu ko đánh giá cao lắm vì nó chỉ mở khoá vẫn phải dùng tay để nâng cốp lên ạ.

P/s có thể cháu đang chạy Sò nên sang em 1.6 cảm thấy nó đuối ạ.